เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 04:26:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 78 79 80 [81] 82 83 84 ... 158
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทหารไทยปะทะเขมร เขาพระวิหาร ภูมะเขือ และแนวชายแดน สุรินทร์ บุรีรัมย์(4 ก.พ.54)  (อ่าน 337264 ครั้ง)
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #1200 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 05:27:33 PM »

alut_b   ผมว่าพี่ไปคุยห้องการเมืองดีกว่าครับ   Wink Wink Wink เดี๋ยวท่าทางจะดุเดือนกันในหลังแนวยิงเปล่าๆ ไปคุยห้องการเมืองจะได้ใส่กันเต็มๆๆกว่าครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #1201 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 05:30:36 PM »

ไหว้  ส่งกำลังใจให้ทหาร ที่ชายแดนทุกท่านครับ   ไหว้
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #1202 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 05:33:09 PM »

ขอให้พระคุ้มครองทหารทุกนายเจ้าหน้าที่ทุกท่านนะครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ขอให้ได้เหนื่อยกับการแบกลูกปืนใหญ่กันเยอะๆๆนะครับ  เอาไปแจกเพื่อนบ้านเยอะๆๆหน่อย Grin Grin Grin

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #1203 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 05:37:23 PM »

alut_b   ผมว่าพี่ไปคุยห้องการเมืองดีกว่าครับ   Wink Wink Wink เดี๋ยวท่าทางจะดุเดือนกันในหลังแนวยิงเปล่าๆ ไปคุยห้องการเมืองจะได้ใส่กันเต็มๆๆกว่าครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

แก้ไขแล้วนะครับ ผมไม่สามารถโพสในห้องการเมืองได้ครับ
อีกทั้งไม่มีเจตนาจะเข้าเรื่องการเมืองด้วย เพียงแต่รู้สึกไม่ดี จึงได้โพสไปแบบนั้นครับ
ต่อไปจะพยามเก็บอารมณ์ให้มากกว่านี้ครับ ขอบคุณที่ชี้แนะครับ
nitrogen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1204 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 08:04:25 PM »

ขอคุณพระคุ้มครองพี่น้องชาวไทยทุกคนครับ ไหว้
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #1205 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 08:35:00 PM »

ยังไม่สามารถโพสในห้องการเมืองได้ (ส่งเอกสารมาแล้วครับ)

ในขณะนี้พี่น้องชาวไทยก็ได้แต่ "บริภาษ" ตามอารมณ์ ก็เป็นเรื่องธรรมดาของสายเลือดแห่งความเป็นไทย
แต่อย่างไรก็ตาม ในหน้าเสื่อขณะนี้เรามิได้เป็นรองอย่างที่หลายคนคิดครับ เพียงแต่ไม่สามารถเปิดเผยในที่
อันรโหฐานเช่นนี้ได้  โปรดเข้าใจและให้ความเชื่อมั่นและกำลังใจกับทหารหาญ ที่อยู่แนวหน้า......  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2011, 08:58:00 PM โดย พรานบุญ ชุมไพร. » บันทึกการเข้า

ชล - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

ด้วยเกียรติยศและศักดิ์ศรี

« ตอบ #1206 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 08:52:19 PM »

ยังไม่สามารถโพสในห้องการเมืองได้ (ส่งเอกสารมาแล้วครับ)

ในขณะนี้พี่น้องชาวไทยก็ได้แต่ "บริภาษ" ตามอารมณ์ ก็เป็นเรื่องธรรมดาของสายเลือดแห่งความเป็นไทย
แต่อย่างไรก็ตาม ในหน้าเสื่อขณะนี้เรามิได้เป็นรองอย่างที่หลายคนคิดครับ ซึ่งก็ไม่สามารถเปิดเผยในที่
อันรโหฐานเช่นนี้ได้  โปรดเข้าใจและให้ความเชื่อมั่นและกำลังใจกับทหารหาญ ที่อยู่แนวหน้า......   

ขอบคุณท่านพรานบุญ ชุมไพรครับที่คอยเตือนสติ ผมคนหนึ่งพอได้ฟังได้เห็นข่าวทหารเราได้รับบาดเจ็บหรือเสียชีวิตแล้วมันเดือดหงุดหงิดใจจริงๆ ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #1207 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 09:33:18 PM »

ไหว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #1208 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 09:56:28 PM »

สำหรับทหารไทยกังวลอย่างเดียวละครับ

“วันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง

แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง

ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง

แล้วจะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง."
 ไหว้ ไหว้ ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

« ตอบ #1209 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 10:01:18 PM »

สำหรับทหารไทยกังวลอย่างเดียวละครับ

“วันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง

แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง

ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง

แล้วจะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง."
 ไหว้ ไหว้ ไหว้

ขอบวกให้นะครับ
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #1210 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 10:04:33 PM »

รอบนี้ทหารไทยเจ็บหลายคนเลยครับ   เศร้า

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #1211 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 12:37:37 AM »

เศร้าครับ รั้วของชาติต้องพลีชีพ  ไหว้

เกิดไม่ทันยุคสงคราม แต่ดูข่าวคนอพยพนับหมื่นก็น่าสงสารครับ คนแก่กับเด็กทั้งนั้น อ๋อย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #1212 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 12:40:21 AM »

ลูกปืนใหญ่1ใน3ลูกที่ตกบริเวณหมู่บ้าน ชายแดนบริเวณ ประสาทเขาเมือน และชาวบ้านที่อยู่บริเวณชายแดน ที่เกิดทหารไทยปะทะทหารเขมรได้อพยพที่ทางจังหวัดได้ตั้งศูนย์ช่วยเหลือประชาชนในพื้นที่แล้ว ที่ นิคมสร้างตนเอง อ.ประสาท จ.สุรินทร์ ภาพโดย ศุภกฤต คุ้มกัน ( Somchai Khumkun)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2011, 12:42:43 AM โดย ขุนช้าง-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

ชอลิ่วเฮียง - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 234

« ตอบ #1213 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 12:44:59 AM »

เป็นการแลกกันอย่างสมศักดิ์ศรีชายชาติทหารครับ........แล้วเราก็ไม่ได้เพลี่ยงพล้ำ  เสียเปรียบอะไรครับ

ผมยังบอกอะไรได้ไม่มากกว่านี้.......แต่พี่ที่รับผิดชอบจุดนั้นฝากข่าวเพื่อนของท่านมาอย่างนี้ครับ

เหล่าทัพของเรายังไว้ใจได้เสมอครับ.......มีแต่รัฐบาล และนักการเมืองครับที่พวกเราไม่ควรไว้ใจ

ไหว้

ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #1214 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 12:46:51 AM »

เป็นการแลกกันอย่างสมศักดิ์ศรีชายชาติทหารครับ........แล้วเราก็ไม่ได้เพลี่ยงพล้ำ  เสียเปรียบอะไรครับ

ผมยังบอกอะไรได้ไม่มากกว่านี้.......แต่พี่ที่รับผิดชอบจุดนั้นฝากข่าวเพื่อนของท่านมาอย่างนี้ครับ

เหล่าทัพของเรายังไว้ใจได้เสมอครับ.......มีแต่รัฐบาล และนักการเมืองครับที่พวกเราไม่ควรไว้ใจ

ไหว้
+1ครับ

หน้า: 1 ... 78 79 80 [81] 82 83 84 ... 158
  พิมพ์