เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 02:28:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 81 82 83 [84] 85 86 87 ... 158
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทหารไทยปะทะเขมร เขาพระวิหาร ภูมะเขือ และแนวชายแดน สุรินทร์ บุรีรัมย์(4 ก.พ.54)  (อ่าน 336609 ครั้ง)
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #1245 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 01:52:11 PM »

เชื่อแล้วสุภาษิตคนโบราณว่าไว้ ตีงูอย่าตีให้หลังหักต้องตีให้ตายอย่าให้มันแว้งมากัดเราได้อีก ไหว้
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ โดยเฉพาะงูละเเวก
บรรพบุรุษเราได้เรียนรู้และได้สอนกันมานานแล้ว
  พวกนี้อยู่ใน  DNA เห็นเราอ่อนแอ จะทำร้ายเราทันที

J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #1246 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 02:44:13 PM »

ข่าวช่องเก้าดันบอกตำแหน่งและรูปปืนใหญ่ติดรถซีซาร์ของเรา เซ็งสื่อพวกนี้ เดี่ยวซักครู่อี่ดำช่องสามก็คงโพล่ตามอีก  แบร่

มีบทเรียนไม่รู้กี่ครั้งแล้วกับเรื่องแบบนี้คิดว่านักข่าวคงหายปัญญาอ่อนไปเยอะแล้วล่ะครับ  ไม่แน่หรอกครับอาจสับขาหลอกให้ฝั่งนู้นดูก็ได้  เพราะถ้ามันคิดว่ารู้ว่าซีซ่าร์อยู่ตรงไหนคงเปิดฉากยิงแบบเต็มๆ  ถ้าทำลายซีซ่าร์ได้ลูกไอเฮงซวยคงเอาไปคุยโม้ได้อีกหลายเดือน  ทีนี้ล่ะเสร็จเรา  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2011, 02:45:58 PM โดย J_D » บันทึกการเข้า

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #1247 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 02:53:22 PM »

ข่าวช่องเก้าดันบอกตำแหน่งและรูปปืนใหญ่ติดรถซีซาร์ของเรา เซ็งสื่อพวกนี้ เดี่ยวซักครู่อี่ดำช่องสามก็คงโพล่ตามอีก   แบร่

มีบทเรียนไม่รู้กี่ครั้งแล้วกับเรื่องแบบนี้คิดว่านักข่าวคงหายปัญญาอ่อนไปเยอะแล้วล่ะครับ  ไม่แน่หรอกครับอาจสับขาหลอกให้ฝั่งนู้นดูก็ได้  เพราะถ้ามันคิดว่ารู้ว่าซีซ่าร์อยู่ตรงไหนคงเปิดฉากยิงแบบเต็มๆ  ถ้าทำลายซีซ่าร์ได้ลูกไอเฮงซวยคงเอาไปคุยโม้ได้อีกหลายเดือน  ทีนี้ล่ะเสร็จเรา   
ผมกลัว เหยี่ยวข่าวเราโดนปืนใหญ่เขมร ซะก่อนสิครับ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #1248 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 02:55:24 PM »

โทรทัศน์ตั้งหลายช่องลงท้ายด้วยคำว่า กองทัพบก

คิดว่าเขาคงมีการควบคุมเรื่องยุทธศาสตร์กันได้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #1249 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 02:58:07 PM »

ขณะนี้ ทางทีมข่าวกำลังโดนถล่มยิงอย่างหนักค่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  เนื่องจากไปรายงานข่าวว่าอยู่ข้างซีซ่า  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย      ทางเขมรจึงถล่มปืนใหญ่เข้ามาที่จุดนี้    แต่ว่าซีซ่าย้ายไปนานแล้ว แต่ทีมข่าวยังอยู่ค่าาาาาาาาาาาาา ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #1250 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 03:25:38 PM »

แล้วที่ว่าทหารอินโดมาสังเกตุการณ์อยู่แล้วทำไมถึงมีการปะทะกันได้ครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #1251 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 03:32:16 PM »

ขณะนี้ ทางทีมข่าวกำลังโดนถล่มยิงอย่างหนักค่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  เนื่องจากไปรายงานข่าวว่าอยู่ข้างซีซ่า  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย      ทางเขมรจึงถล่มปืนใหญ่เข้ามาที่จุดนี้    แต่ว่าซีซ่าย้ายไปนานแล้ว แต่ทีมข่าวยังอยู่ค่าาาาาาาาาาาาา ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คงหายซ่า  ไปนาน

นักข่าวหัว...... คิก คิก
ชล - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

ด้วยเกียรติยศและศักดิ์ศรี

« ตอบ #1252 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 03:53:30 PM »

ขณะนี้ ทางทีมข่าวกำลังโดนถล่มยิงอย่างหนักค่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  เนื่องจากไปรายงานข่าวว่าอยู่ข้างซีซ่า  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย      ทางเขมรจึงถล่มปืนใหญ่เข้ามาที่จุดนี้    แต่ว่าซีซ่าย้ายไปนานแล้ว แต่ทีมข่าวยังอยู่ค่าาาาาาาาาาาาา ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ดีครับให้ได้วิ่งหลบกันบ้าง คิดสำคัญแต่หน้าที่นักข่าว ไม่ได้ตระหนักสำคัญในหน้าที่ของพลเมืองเลย ไหว้

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #1253 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 05:33:46 PM »

อยากรู้ว่าวิถีของปืนใหญ่นี่แม่นหรือคลาดเคลื่อนเท่าไหร่ครับ แบบว่ากะได้มั้ย เข่นจะยิงตึกหลังนี้ ต้องยิงกี่ลูก ถึงจะยิงตึกหลังนี้ได้ครับ  Grin

ของเราแม่นครับน้าเบิ้ม.....นัดเดียว...ครับ  โดยเฉพาะพระเอกซีซาร์   เยี่ยม

ฮุน มาเน็ต  คัน....อยากแก้มือ.....แต่ยังแก้ทางมวยไม่ออก  เลยโดนจังๆ ไปอีกหลายดอก ครับ

Grin         Grin

ขอบคุณครับน้าเชาว์ พอดีจับได้ใบดำ เลยไม่ค่อยรู้เรื่องทหาร  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #1254 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 05:35:50 PM »

อยากรู้ว่าวิถีของปืนใหญ่นี่แม่นหรือคลาดเคลื่อนเท่าไหร่ครับ แบบว่ากะได้มั้ย เข่นจะยิงตึกหลังนี้ ต้องยิงกี่ลูก ถึงจะยิงตึกหลังนี้ได้ครับ  Grin

ของเราแม่นครับน้าเบิ้ม.....นัดเดียว...ครับ  โดยเฉพาะพระเอกซีซาร์   เยี่ยม

ฮุน มาเน็ต  คัน....อยากแก้มือ.....แต่ยังแก้ทางมวยไม่ออก  เลยโดนจังๆ ไปอีกหลายดอก ครับ

Grin         Grin

ขอบคุณครับน้าเชาว์ พอดีจับได้ใบดำ เลยไม่ค่อยรู้เรื่องทหาร  คิก คิก
นัดเดียวก็เกินพอครับเคยเห็นตอนซ้อมรบกัน     

ผมก็ได้ใบดำ คริคริคริคริ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
General Lee
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #1255 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 09:56:55 AM »

ถ้าให้อเมริกันมาตั้งฐานทัพที่ สระแก้ว หรือสุรินทร์ แต่ล่ะท่านคิดว่าอย่างไรครับ ?

Guns don't kill people, people kill people.
if you leave a gun sitting on a table, will it load itself and shoot someone? "No"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #1256 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 10:00:25 AM »

ผมไว้ใจจีนมากกว่าเมกาครับ Smiley Smiley Smiley

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1257 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 10:07:13 AM »

แล้วที่ว่าทหารอินโดมาสังเกตุการณ์อยู่แล้วทำไมถึงมีการปะทะกันได้ครับ
เหอะๆๆ  อินโดกับกัมพูเจีย มันซี้กัน
ทหารรบพิเศษ 911 ของเขมร ไปฝึกไปเรียนมาจาก อินโด
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #1258 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 10:39:46 AM »

ถ้าให้อเมริกันมาตั้งฐานทัพที่ สระแก้ว หรือสุรินทร์ แต่ล่ะท่านคิดว่าอย่างไรครับ ?

อธิปไตยครับ.....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #1259 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 11:07:50 AM »

ขณะปืนเสียงปืนใหญ่ยังดังไม่หยุดครับ...เริ่มดังก่อนเวลาสิบโมงเช้า...ตอนนี้ยังดังไม่หยุด...กระจกบ้านและสังกะสียังลั่นเหมือนเดิม..แต่มีบางนัดดังกว่าเมื่อวาน....คาดว่ามันยิงเข้ามาในเขตตัว อ.บ้านกรวด บุรีรัมย์แล้ว..ขอให้ทหารไทยปลอดภัยครับ

หน้า: 1 ... 81 82 83 [84] 85 86 87 ... 158
  พิมพ์