เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 04:24:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 83 84 85 [86] 87 88 89 ... 158
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทหารไทยปะทะเขมร เขาพระวิหาร ภูมะเขือ และแนวชายแดน สุรินทร์ บุรีรัมย์(4 ก.พ.54)  (อ่าน 337119 ครั้ง)
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #1275 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 08:46:01 PM »

เห็นแต่เจ้าคุณปู่UH-H Hueyที่ทำหน้าที่ส่งกลับทหารบาดเจ็บ ทำไหม UH-60L BlackHawk ไม่ทำหน้าที่นี้น่าจะเหมาะกว่า ตกใจ

ฮิ้วอี้จอดคอยอยู่ทั้งที่สุรินทร์และศีรษะเกสแล้ว (ชุดปฏิบัติการบิน กกล.สุรนารี)  มีเรื่องก็เรียกใช้งานได้ทันที เร็วกว่าครับ
แบล็คฮอคมีน้อย คอยรับงานส่วนกลางอย่างเดียวก็แย่แล้ว
และมันก็ไม่ได้เหมาะสมกว่ากันเท่าใดดอก  ถ้าภารกิจลุล่วง ปลอดภัย  ก็ถือเป็นความสำเร็จของชาวการบิน ทบ.แล้วครับ

คุณพยาจงอางครับ  ก็อปรูปคนอื่นมาก็แปะเครดิตให้เขาด้วยนะครับ  เดี๋ยวเจ้าของเขาจะตามมาทวงค่าลิขสิทธิ์ ไหว้ ไหว้
ขอบคุณครับที่กล่าวเตือน หาเจ้าของรูปไม่เจอแล้ว พอดีลิงค์หาจากgoogle ครั้งต่อไปจะพยายามไม่ลืม ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #1276 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 08:53:28 PM »

ทำไมเขมรแถลงข่าว ถึงต้องร้องไห้  ดูเหมือนเล่นละครเพื่อให้นานาชาติเห็นใจ กลบที่ตัวเองยิงก่อนรึปล่าว
มารยาหญิงครับ

แหม   ทำเป็นบีบน้ำตา     คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ดาวพระศุกร์
เรยา คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #1277 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 11:14:23 PM »

ผู้อ่านข่าวสามมิติ(ตอนนี้)บอกละเอียดเลยว่าเราใช้ยุทธวิธิยังไงในการรบ บอกว่าเราใช้อากาศยานไร้คนขับหาตำแหน่งปืนใหญ่ของอีกฝ่าย ไม่รู้จะบอกไปทำไหม  Huh Angry

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #1278 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 12:06:52 AM »

ผู้อ่านข่าวสามมิติ(ตอนนี้)บอกละเอียดเลยว่าเราใช้ยุทธวิธิยังไงในการรบ บอกว่าเราใช้อากาศยานไร้คนขับหาตำแหน่งปืนใหญ่ของอีกฝ่าย ไม่รู้จะบอกไปทำไหม  Huh Angry

คิดอีกแง่ อาจจะบอกฝั่งโน้นว่าเลิกซะทีเถอะฉันเห็นแกนะ
BalTaZA
อนาถจิตตลอด ศก.
Sr. Member

คะแนน 84

ปืนเมียเท่านั้น กำ...

« ตอบ #1279 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 12:24:27 AM »

งานนี้ ไม่รู้ว่า คอบร้า   จะได้ไช้งานรึเปล่า      ถ้าทางนั้นไช้รถถังลุกล้ำเขต พท.ห้าม
เก็่บไว้นานๆ เด๋ยวจรวด 2.75 ก็เสื่อมสภาพหมดหลอก  ทบ.ไทย  อิิอิ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2011, 12:27:26 AM โดย BalTaZA » บันทึกการเข้า
nonpawit
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #1280 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 12:43:22 AM »

ขอให้จบลงเร็วๆครับไม่อยากเห็นการสูญเสีย หัวเราะร่าน้ำตาริน

nonpawit kimber stainless proraptor
clubdom
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #1281 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 12:58:42 AM »

ขอแสดงความเห็นนิดนึงครับเกี่ยวกับพิธีกรคนนี้ ผมคิดว่าน่าจะมีคนช่วยสอนเรื่องจรรยาบรรณในการเสนอข่าวบ้าง (หลายๆครั้งแล้วคนนี้)
wiched
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 137

« ตอบ #1282 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 08:38:49 AM »

ขอแสดงความเห็นนิดนึงครับเกี่ยวกับพิธีกรคนนี้ ผมคิดว่าน่าจะมีคนช่วยสอนเรื่องจรรยาบรรณในการเสนอข่าวบ้าง (หลายๆครั้งแล้วคนนี้)

และหลาย ๆ คน ครับ น่าเอากระดาษกาวปิดปากซะบ้าง

เฮ้อ.........

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1283 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 10:02:58 AM »

ดูข่าวแล้วเห็นพี่ๆเจ้าหน้าที่ทหารหน่วยเก็บกู้ระเบิดเข้าไปทำงานแล้วรู้สึกไม่ดีเลยครับ ไม่มีอุปกรณ์ป้องกันอะไรเลย มีแต่ชุดหมี กล่องที่เอามาใส่หัวกระสุนที่เก็บกู้ได้ก็เอามาใส่ในกล่องผงชูรสที่โรยไว้ด้วยดินข้างใน ถ้ามันเกิดตูมตามขึ้นมาละครับ ต้องเป็นเหตุเศร้าสลดอีกครับ

อย่างไรก็ขอเป็นกำลังใจให้พี่ๆทหารทุกท่านปฏิบัติหน้าที่โดยปลอดภัยทุกท่านครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #1284 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 10:27:40 AM »

ชายแดนจันทบุรีเมื่อวานนี้ น้องที่อยู่สอยดาวแถวๆทุ่งขนานโทรมาเล่าว่าเห็นเครื่องบินขับไล่2ลำบินโฉบไปมา น่าจะเป็นF-16ของเรา ฟังมันเล่าได้อารมณ์มาก ชาวบ้านที่กำลังทำไร่มันพากันแตกตื่นเลิกทำงานพากันกลับบ้านเลยมันว่า หุหุ(ไม่น่าจะเป็นการฝึกบินแน่นอน เพราะเมื่อวานเป็นวันอาทิตย์)  Grin เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2011, 10:31:18 AM โดย พญาจงอาง +รักในหลวง+ » บันทึกการเข้า

indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #1285 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 11:00:20 AM »

เมื่อเช้าดูข่าว  เมื่อคืน ทหารของเราโดนลอบกัด  เสียชีวิต  อีก 1  นาย   เศร้า

จัดหนัก  ครับจัดหนัก ไหว้
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #1286 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 11:48:31 AM »

นายกบอกไม่เสริมทหาร เราไม่มีอโยบายรุกราน เราจะตั้งรับและตอบโต้เท่านั้น อ่อนแอจริงๆครับท่านนายก สมัยหน้าไม่ต้องมาเจอกันแล้วนะครับท่าน
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #1287 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 12:00:53 PM »

นายกบอกไม่เสริมทหาร เราไม่มีอโยบายรุกราน เราจะตั้งรับและตอบโต้เท่านั้น อ่อนแอจริงๆครับท่านนายก สมัยหน้าไม่ต้องมาเจอกันแล้วนะครับท่าน

ขออภัยครับ นี่เป็นเพียงความคิดเห็นส่วนตัวเท่านั้น
ถ้าผู้นำออกมาประกาศว่าอนุมัติได้เต็มกำลังตามที่ร้องขอมา
แล้วข่าวนี้แพร่ไปทั่วโลก ....ภาพพจน์จะเป็นอย่างไร?
เวลานี้ทหารเขาก็ทำของเขาอยู่แล้วตามยุทธวิธี.....

ผมเชื่อในศักยภาพของทหารหาญไทย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2011, 12:03:35 PM โดย พรานบุญ ชุมไพร. » บันทึกการเข้า

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #1288 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 12:02:06 PM »

ท่านแม่ทัพภาคที่2ขออนุมัติเพิ่มกำลังทหารไปที่ชายแดนก็ไม่ให้
กลัวเขมรจะหนวกหูเสียงปืนใหญ่หรือท่านนายก
คราวหน้าก็ให้ขออนุมัติการยิงจากเขมรไปเลยซิ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #1289 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 12:38:48 PM »

ผมว่าการข่าวก็คือการข่าวครับ...ความจริงอาจจะไม่จริงก็ได้...จะไปฟังแต่ทีวีก็ไม่ได้..ควรหาข่าวในเชิงลึกครับ...นายกเราก็พูดไปอย่างนั้นเหมือนกับฝ่ายโน้นให้ข่าวก็ร้องไห้....ข่าวนำเสนอมันก็คือข่าว..แต่ข่าวจริงอาจไม่ใช่  วิทยุฝั่งโน่นเขากระจายข่าวเรื่องเราจะเอาเครื่องบินไปทิ้งระเบิดฝั่งโน่น...ประชาชนเขาอพยพครอบครัวหนีไปหมดแล้ว อย่าว่าเขาไม่กลัวเรานะครับ...ทหารทำการสู้รบ แต่ถามว่าประชาชนทั้งสองประเทศเขาเห็นด้วยมั๊ย..ผมว่าไม่ใช่นะครับ  เห็นผู่เถ่าผู่แก่ตามชายแดน ขาขาด แขนขาด มายื่นขอรับเบี้ยยังชีพผู้พิการ เห็นแล้วผมสลดครับ

หน้า: 1 ... 83 84 85 [86] 87 88 89 ... 158
  พิมพ์