เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 02:24:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 100 101 102 [103] 104 105 106 ... 158
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทหารไทยปะทะเขมร เขาพระวิหาร ภูมะเขือ และแนวชายแดน สุรินทร์ บุรีรัมย์(4 ก.พ.54)  (อ่าน 336393 ครั้ง)
BalTaZA
อนาถจิตตลอด ศก.
Sr. Member

คะแนน 84

ปืนเมียเท่านั้น กำ...

« ตอบ #1530 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 07:30:46 PM »

ก็บอกแล้วไห้ยิงบั้งไฟยโสธร    ให้่ทหารเขมรวิ่งตับแล่บเล่นๆ    
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #1531 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 07:46:58 PM »

ผมชอบประโยคที่ว่า " ไม่ยอมให้เขมรล้ำแดนไทยเด็ดขาด หากรุกได้แสดงว่า ทหารไทยตายหมด" ของ ผบ.ทบ.ครับ    เยี่ยม เยี่ยม  หากท่านเป็น สมช.เวป ผม +1,000,000 เลยครับ   ไหว้ ไหว้
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #1532 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 07:54:10 PM »

ตอนนี้ว่าเจรจาหยุดยิงกันได้ครับ แต่ไม่รู้นานเท่าไหร่คิดว่า เขมรนอนเฝ้าประสาทตาควายไปเยอะเลยถึงหยุดยิงได้
นอนเฝ้า.. หรือว่า เป็นผีเฝ้า................ Grin
นอนไม่ตื่นครับ แบบส่งกลิ่นนะครับ ตกใจ
เรียกว่ามาสมัครเป็นปุ๋ยชีวภาพได้ไหมครับ เอะ หรือจะเรียกว่ามาเป็นยามเฝ้าปราสาทดีครับ
ช่วงนี้ปุ๋ยแพง...อยากขอศพมาฝังโคนต้นปาล์มซัก สองพันสามพันศพ

... อ่า ....................... ผมว่า อย่าเลย ครับ ... พวกนี้เป็นได้แค่ปุ๋ยชั้นเลว ... ต้นปาล์มจะเสียหาย ปล่าว ... ปล่อยทิ้งไว้อย่างนั้นแหละ ให้ หนอนไชเล่น ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #1533 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 07:57:18 PM »

อยากให้ ท่านใดก็ได้ ที่ทราบข่าวเชิงลึก
ปลอมตัวมารายงานข่าวความสูญเสียของเขมรจังครับ

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #1534 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 07:58:45 PM »

อยากให้ ท่านใดก็ได้ ที่ทราบข่าวเชิงลึก
ปลอมตัวมารายงานข่าวความสูญเสียของเขมรจังครับ

ผมมาปูเสื่อ......ครับ Grin

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #1535 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 08:11:30 PM »

ผมมาปูเสื่อ......ครับ Grin
        ด้วยคน ครับ
คิดว่าคงสูญเสีย มีใช่น้อย

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ชล - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

ด้วยเกียรติยศและศักดิ์ศรี

« ตอบ #1536 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 08:19:54 PM »

มารอด้วยคนครับ ไหว้

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #1537 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 08:36:10 PM »

ข่าวครม.อนุมัติงบ 1 พันล้านสู้เขมร  ถ้าเราผลิตเอง กระสุนปืนใหญ่ 155 มม.  ประมาณนัดละ 60,000 บาท  (ผมประมาณราคาเองอาจผิดครับ  ไหว้ )

เราจะมีลูกปืนใหญ่ไว้ยิงเขมรเท่ากับ   1,000,000,000 บาท/ 60,000 บาท = 16,666  นัด   น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก  

ข่าว  ครม.อนุมัติงบลับให้กห.ซื้ออาวุธเพียบ  <<< กดดูข่าวครับ  

(ขออนุญาตอ้างอิงข้อมูลครับ  ไหว้ )....เมื่อปี 37...........กระสุนต่อระยะ ขนาด 155 มม. ที่เราผลิตเองราคานัดละ สองหมื่นกว่าบาท .....

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=30516.60
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2011, 08:43:52 PM โดย ~ Sitthipong - รักในหลวง ~ » บันทึกการเข้า

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #1538 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 08:43:26 PM »

ข่าวเชิงตื้นบอกว่า สามร้อยอัพ ครับ

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #1539 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 08:46:24 PM »

http://www.komchadluek.net/detail/20110428/96129/ไทยเขมรตกลงหยุดยิงพรุ้งนี้เปิดช่องจอม.html

คมชัดลึก :ซินหัวของจีนรายงานผลการเจรจาระหว่างผู้บัญชาการกองทัพภาคที่ 4 ของกัมพูชากับพลโทธวัชชัยแม่ทัพภาคที่ 2 ของไทยที่บ่อนโอร์เสม็ดสามารถบรรลุข้อตกลงหยุดยิงอย่างไม่มีเงื่อนไข “ประยุทธ์”รอเขมรหยุดยิงค่อยคุย แนะทูตสหรัฐจี้เขมรหยุดยิงก่อนลั่นกองทัพไทยไม่เคยแพ้ใคร-ไม่เป็นรองใคร ยันไม่ยอมให้เขมรล้ำแดนไทยเด็ดขาด หากรุกได้แสดงว่า ทหารไทยตายหมด รับไม่ได้เขมรยิงไทยตาย ชี้ไทยยังแตกคอจะรบใครได้

(28เม.ย.) สำนักข่าวซินหัวของจีนรายงานว่า พลเอกเจีย มอน ผู้บัญชาการกองทัพภาคที่ 4 ของกัมพูชา ได้หารือกับพลโท ธวัชชัย สมุทรสาคร แม่ทัพภาคที่ 2 ที่บ่อนโอร์เสม็ด อ.กาบเชิง จ.สุรินทร์ในช่วงสายวันนี้ และนายพาย สีพัน โฆษกรัฐบาลกัมพูชาแถลงภายหลังการหารือว่า จากผลการเจรจานาน 45 นาที สองฝ่ายสามารถบรรลุข้อตกลงหยุดยิงอย่างไม่มีเงื่อนไข และตกลงร่วมกันว่าจะนัดเจรจากันเป็นประจำเพื่อบรรเทาปัญหาตึงเครียดบริเวณชายแดน

นอกจากนี้สองฝ่ายยังตกลงที่จะเปิดด่านข้ามชายแดนของสองประเทศอีกครั้ง หลังพื้นที่บริเวณนี้ได้รับผลกระทบจากการยิงต่อสู้ของสองฝ่าย และจะให้ชาวบ้านที่อพยพออกไปกลับเข้าบ้านเรือน

นอกจากนี้ซินหัวรายงานอ้างแหล่งข่าวด้วยว่า ทั้งสองฝ่ายยังตกลงว่าจะไม่ปล่อยให้เกิดการยิงต่อสู้กันครั้งใหม่ และหากมีปัญหาสำคัญอะไร สองฝ่ายสัญญาว่าจะพบเจรจาและแก้ไขปัญหาด้วยสันติวิธี

การเจรจามีขึ้นหลังเกิดการยิงต่อสู้กันนาน 7 วันแล้วบริเวณปราสาทตาเมือนและปราสาทตาควาย และล่าสุดพลโท ชุม โสเชียต  โฆษกกระทรวงกลาโหมกัมพูชา  บอกด้วยว่า การสู้รบยุติลงแล้วตั้งแต่เวลา 8.30 น.

น่าจะโดนจีน.......เข้าแล้ว  Grin

ไม่ใช่ครับ ครั้งนี้โดนไทยเข้าไปล้วนๆ ทบ.จัดรับแขกให้แบบเนื้อๆ เน้นๆ ความเสียหายของทางกัมพูชาสาหัสกว่าที่เป็นข่าวเยอะ

ถ้าต่อเนื่องกันไปแบบนี้ แล้วลามกว่านี้อีกซัก2สัปดาห์ ผมว่ากองทัพฝั่งกัมพูชาอาจถึงขั้น"หมดสภาพ"ได้ ถ้าไม่อยากหมดสภาพ ก็ต้องหันกลับไปกบฏกับฮุนเซน

ก็ไม่อยากให้ยาวนะครับ แต่ลึกๆผมอยากให้กองทัพกพช. หมดสภาพโดยสิ้นเชิงครับ
จะได้ไม่มีปัญญามาระรานประเทศเพื่อนบ้านไปอีกซักสามสิบสี่สิบปี
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #1540 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 08:56:29 PM »

น่าเห็นใจ พี่ๆทหารหาญหาญทั้งหลายครับ.........ที่ไม่สามารถทำการรบได้อย่างเต็มที่ ด้วยข้อจำกัดมากมาย

ขอสดุดี ยกย่องทุกๆท่าน........

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
max rc hobby//รักในหลวง
ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
Full Member

คะแนน 14

m16a2....

« ตอบ #1541 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 09:15:58 PM »

คงจะรู้ว่า ทบ.ไทยเราขนรถถังและทหารหาญเข้าตรึงแนวชายแดนมั้งครับ  หลงรัก หลงรักเห็นเป็นแถวยาวเหยียดขนาดนั้น และอีกอย่างมันคงรู้อีกว่ามีน้องหยาด(gripen)สแตนบายอยู่ข้างหลัง พร้อมกับเทคโนโลยีอันทันสมัย น้ำลายหก น้ำลายหก ที่จะหย่อนไข่เหล็กไปให้เขมรเอาไปเจียวกินแก้หิวครับ ขำก๊าก ขำก๊าก.....ว่าแล้วพิมพ์กระทู้เสร็จกระผมก็จะลุกไปทอดไข่ดาว เอาแบบไข่แดงสุกนิดๆ ราดข้าวสวยร้อนๆ  จูบบบบ ไหว้ ไหว้

***กว๊านพะเยาแหล่งชีวิต ศักดิ์สิทธิ์พระเจ้าตนหลวง บวงสรวงพ่อขุนงำเมือง งามลือเลื่องดอยบุษราคำ***
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #1542 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 09:18:33 PM »

น่าเห็นใจ พี่ๆทหารหาญหาญทั้งหลายครับ.........ที่ไม่สามารถทำการรบได้อย่างเต็มที่ ด้วยข้อจำกัดมากมาย

ขอสดุดี ยกย่องทุกๆท่าน........

อย่าให้อดีตทหารปืนใหญ่ท่านนี้โมโหขึ้นมานะ....รับรอง.... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
mrt
Full Member

คะแนน 62

« ตอบ #1543 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 09:25:12 PM »

เห็นข่าวว่าล่าสุดจับผู้ต้องสงสัยว่าเป็นสายลับได้

เป็นอดีตผู้ใหญ่บ้าน  ใช้โทรศัพท์ติดต่อไปยังฝั่งเขมรครับ  แบบนี้ต้องจับมากรอกน้ำมัน   Angry
อย่างนี้ก็โดนข้อสายลับประหารชีวิตได้เลย
ใช้กฎอัยการศึกจัดการครับเขตชายแดนเขาประกาศอยู่แล้ว
จับใส่ชุดทหารพรานแล้วเอา เอ็ม16 พลาสติคแขวนเข้า ถีบหลังให้ออกไปเดินแถวหน้าเลย คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก

อย่าเลยครับ  เปลืองเครื่องแบบทหารพรานปล่าวๆ คนขายชาติอย่างนี้ไม่สมควรสวมเครื่องแบบใดๆ ของทางราชการไทยทั้งสิ้น   อีกอย่างหากทำอย่างท่าน Southlander  กลัวพอเขมรยิงเสร็จมันจะภูมิใจอ้างว่ายิงทหารไทยตายอีกศพซะอีก  คิก คิก คิก คิก
ผมเสนอมัดติดกับส่วนหัวบั้งไฟให้โพล่เฉพาะหน้า แล้วยิงเข้าไปในเขตเขมรครับ รักมันหนักหนา ส่งให้ไปจูบแผ่นดินเขมรเสียเลย ใส่แว่นตากันลมให้ด้วยนะบั้งไฟมันบินเร็ว เดี๋ยวเห็นภาพตอนที่แผ่นดินเขมรวิ่งเข้าหาตัวไม่ชัด   ไหว้  ไหว้
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #1544 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 09:26:54 PM »

อย่าให้อดีตทหารปืนใหญ่ท่านนี้โมโหขึ้นมานะ....รับรอง.... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
        Grin Grin Grin
เบรคคลายเครียดบ้างเนาะเนาะพี่ดุนย์เนาะ
ไม่รู้ตอนนี้ปืนลุงเข้มยังใหญ่อีกใหม ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
หน้า: 1 ... 100 101 102 [103] 104 105 106 ... 158
  พิมพ์