เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 02:18:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 103 104 105 [106] 107 108 109 ... 158
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทหารไทยปะทะเขมร เขาพระวิหาร ภูมะเขือ และแนวชายแดน สุรินทร์ บุรีรัมย์(4 ก.พ.54)  (อ่าน 336135 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #1575 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 10:23:34 AM »

น่าเห็นใจ พี่ๆทหารหาญหาญทั้งหลายครับ.........ที่ไม่สามารถทำการรบได้อย่างเต็มที่ ด้วยข้อจำกัดมากมาย

ขอสดุดี ยกย่องทุกๆท่าน........

อย่าให้อดีตทหารปืนใหญ่ท่านนี้โมโหขึ้นมานะ....รับรอง.... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
         Grin Grin Grin
เบรคคลายเครียดบ้างเนาะเนาะพี่ดุนย์เนาะ
ไม่รู้ตอนนี้ปืนลุงเข้มยังใหญ่อีกใหม ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
หุๆ รู้จักผมด้วยหรือครับ หึๆๆ เดี๋ยวผมจะบุกเข้าตี"แม่ขรี"สักวัน หึๆๆ
        มาเร๊ย.......
ตะหานลาบ ศิษย์เก่า ร.๒๓ พัน ๔
ยินดีต้อนกลับรับ  ตะหานปืนเติบ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
แต่"ทหานลาบ" นี่ไม่อยากเจอเลย หึๆ มันมีเรื่องเล่าฉายาสนุกๆ ของพี่น้องทหารหาญ(อย่าเอาเป็นสาระ น๊ะครับ)

รุงรัง ทหารราบ (คงเพราะทหารราบ เขาพกอะไรต่อมิอะไรติดตัวไปเยอะ รุงรังไปหมด)

เหม็นสาบ ทหารม้า (คงเพราะ น่าว่าขี่แต่ม้า ไม่ค่อยได้เจอน้ำ อิๆๆอยู่ในรถรบ)

ขี้ข้า ทหารหมอ (ใครๆก็เรียกมาใช้..............บริการ)

"รูปหล่อ"ทหารปืนใหญ่  คิก คิก คิก คิก คิก คิก ไม่ขออธิบายน๊ะครับ แย้มนิดๆอาจเพราะส่วนมากแล้วจะอยู่แนวหลัง แล้วก็อยู่ในพื้นที่ ที่ค่อนข้างจะสบาย กว่าเหล่าอื่น หึๆ

ไหว้

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #1576 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 10:27:10 AM »

ดูท่าจะจริงแฮะ คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
max rc hobby//รักในหลวง
ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
Full Member

คะแนน 14

m16a2....

« ตอบ #1577 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 11:30:11 AM »

รุงรัง ทหารราบ (คงเพราะทหารราบ เขาพกอะไรต่อมิอะไรติดตัวไปเยอะ รุงรังไปหมด)

เหม็นสาบ ทหารม้า (คงเพราะ น่าว่าขี่แต่ม้า ไม่ค่อยได้เจอน้ำ อิๆๆอยู่ในรถรบ)

ขี้ข้า ทหารหมอ (ใครๆก็เรียกมาใช้..............บริการ)

"รูปหล่อ"ทหารปืนใหญ่     ไม่ขออธิบายน๊ะครับ แย้มนิดๆอาจเพราะส่วนมากแล้วจะอยู่แนวหลัง แล้วก็อยู่ในพื้นที่ ที่ค่อนข้างจะสบาย กว่าเหล่าอื่น หึๆ

ไม่ขอคัดค้านครับทหารราบเวลาออกรบ ออกลาดตะเวน ของมิรู้อะไรต่ออะไรห้อยเต็มไปหมดครับ มิหนำซ้ำเคราะห์ร้าย ตายก่อนเพื่อน... แบร่ แบร่(ผมก็เป็นทหารราบครับ) ไหว้ ไหว้

***กว๊านพะเยาแหล่งชีวิต ศักดิ์สิทธิ์พระเจ้าตนหลวง บวงสรวงพ่อขุนงำเมือง งามลือเลื่องดอยบุษราคำ***
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #1578 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 12:12:39 PM »

หุๆ ครูหมูมีเพื่อนแระ ยังไงๆหาให้ได้ครบสักกองร้อย น๊ะครับครู

จะได้มาคุ้มกันฐานปืนโตของผม  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
 ไหว้

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
worm342
Full Member

คะแนน 53

« ตอบ #1579 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 12:17:10 PM »

ขออนุญาตขอวิทยายุทธจากพี่ๆ ครับ แล้ว ทหารช่างนี่ว่าอย่างไรครับ ไหว้ Huh ไหว้
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #1580 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 12:27:59 PM »

ขออนุญาตขอวิทยายุทธจากพี่ๆ ครับ แล้ว ทหารช่างนี่ว่าอย่างไรครับ ไหว้ Huh ไหว้

คืบก็สกรู ศอกก็สกรู คือ ซ่อมตลอด

จ๊าก ๆๆ ขำๆครับ อย่าเอาสาระอะไรกะผมมาก  คิก คิก

ทหารก็ไม่เคยเป็น เพราะจับได้ใบดำ แถมตอนนั้นยังดีใจ จนรู้สึกผิดมาจนบัดนี้ เศร้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #1581 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 01:27:05 PM »

คืบก็สกรู ศอกก็สกรู คือ ซ่อมตลอด

จ๊าก ๆๆ ขำๆครับ อย่าเอาสาระอะไรกะผมมาก  คิก คิก

ทหารก็ไม่เคยเป็น เพราะจับได้ใบดำ แถมตอนนั้นมีแอบนอกใจ จนติดนิสัยมาจนบัดนี้ เศร้า
        อ้าว.... เศร้า
สถานการณ์ล่าสุดเป็นอย่างไร
ท่านใดทราบข่าว  อัพเดทหน่อยครับ ไหว้

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #1582 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 01:36:17 PM »

หุๆ ครูหมูมีเพื่อนแระ ยังไงๆหาให้ได้ครบสักกองร้อย น๊ะครับครู

จะได้มาคุ้มกันฐานปืนโตของผม  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
 ไหว้
        ฐานวางปืนใหญ่ลุงเข้มนี่
มีหลายฐานใหม ครับ............... คิก คิก คิก คิก

koptha
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #1583 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 01:56:40 PM »

ทหารที่เสียชีวิตล่าสุด  รต. อุทัย  หมื่นอภัย  ท่านเป็นโค้ชตะกร้อชายหาดทีมชาติไทยด้วยครับ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1584 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 02:01:12 PM »

น่าคิดๆๆ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #1585 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 02:04:02 PM »

ทหารที่เสียชีวิตล่าสุด  รต. อุทัย  หมื่นอภัย  ท่านเป็นโค้ชตะกร้อชายหาดทีมชาติไทยด้วยครับ
        ขอบคุณ ครับ
ขอสดุดีวีรกรรมทหารกล้าทุกนาย ครับ ไหว้

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1586 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 02:05:19 PM »

ขอแสดงความเสียใจและอาลัยต่อการจากไปของวีรบุรษท่านนี้ครับ    ไหว้

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #1587 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 03:08:28 PM »

เขมรเชื่อได้ที่ไหน   Huh
http://www.manager.co.th/Local/ViewNews.aspx?NewsID=9540000052690

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
prawin -รักในหลวง-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 273

« ตอบ #1588 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 03:29:58 PM »

ที่รบๆกันอยู่นี่ เพราะ MOU43 ใช่หรือไม่ครับ

เขมรเชื่อได้ที่ไหน 2 

http://www.manager.co.th/Politics/ViewNews.aspx?NewsID=9540000052700

ความคิดเห็นที่ 48 +103       

คนอื่นเขารู้กันมาเป็นปีแล้วครับว่า เขมรไม่จริงใจ

ท่านผ.บ. กินหญ้าแทนข้าวเหรอครับ ถึงเพิ่งจะรู้
ttxxte 

ความคิดเห็นที่ 87 +57       

มันเบื่อจริงกับประเทศไทย รัฐบาลก็ซื่อบื้อ ทหารผู้มีอำนาจก็ซื่อบื้อ มันมีวิธีการรบที่ใหนเหมือนทหารไทย เหมือนกับเยี่ยวไม่สุดแล้วรีบใส่กางเกง เยี่ยวมันก็เลอะกางเกง อะไรๆก็เจรจา จริงๆมันไม่ต้องมาสอนกันแล้ว มันต้องเอาให้สุดแล้วมาเจรจา ประเทศไทยยุคนี้มันชิบหายไปหมดทุกเรื่อง รัฐบาลก็ชิบหาย ทหารก็ชิบหาย ตำรวจก็ชิบหาย ตุลาการ อัยการก็ชิบหาย กระทรวงทบวงกรมก็ชิบหาย ทำไมมันเป็นอย่างนี้ ใครรู้ช่วยตอบที
น้องแนท 

ความคิดเห็นที่ 99 +36       

ผบ.ทบ.ครับ... ท่านสงสัย ฮุนเซ็น ไม่มีความจริงใจ...

แต่... กรู สงสัย เมิง กับลูกน้อง ไอ้หัวหมู ภ.2 ไม่มีความจริงใจ ต่อประเทศชาติ และคนไทย...
นายนรก 

ความคิดเห็นที่ 127 +18       

ระหว่างที่ประยุทธ์กำลังสงสัยว่าฮุนเซนจะเอาอย่างไร เขมรมันก็ยิงเอาๆจนทหารไทยบาดเจ็บล้มตายไปเรื่อยๆโดยที่ประยุทธ์ปล่อยเลยตามเลย เพราะ กำลังเริ่มไม่แน่ใจว่า
1) แผ่นดินไทยมันอยู่ตรงไหนแน่ฟะ
2) ทหารมีหน้าที่ผลักดันแต่ต้องไม่ผลักดันเพราะติด mou'43 เลยสงสัยว่าแล้วกรูเป็นทหารหรือเปล่าฟะ
3) กลัวว่าถ้ารบแล้วเศรษฐกิจชายแดนเสียหาย สรุปว่า นี่กรูเป็นรมว.คลัง หรือ ทหารรั้วของชาติกันแน่ฟะ
4) ถ้าเสื้อแดงชนะเลือกตั้งแล้วตั้งรบ.ที่จะล้มเจ้า สงสัยตรูต้องร่วมล้มเจ้าไปกับมันด้วยสินะ
5) เกษียณแล้วลงพรรคไหนดีฟะ
6) วันนี้แก๊งค์ข้างถนนมันจะเอาความซื่อบื้ออะไรของกรูมาด่าอีกฟะ

อ่านแล้วได้ข้อสรุป + จินตนาการประมาณเนี้ยะ เห็นด้วยกด + ขอบคุณล่วงหน้าครับ
อย่าโกรธกันน้อ ผบ.ท.บวย.ขี้สงสัย 

ความคิดเห็นที่ 76 +18       

ผมไม่สนใจว่า เขมร จะจริงใจกับประเทศไทยหรือเปล่า
แต่ผมสนใจว่าท่าน นะ จริงใจกับประเทศไทยหรือเปล่า
Bkk 

ความคิดเห็นที่ 45 +17       

ท่าน ผบ.ทบ. จะหาความจริงใจกับฮุนเซ็น จะบ้าตาย
ท่านโง่หรือแกล้งโง่กันแน่ ช่วยตอบที
คนไทยจริงๆ 

ความคิดเห็นที่ 54 +13       

"ประยุทธ์"สงสัย"ฮุนเซน"ไม่จริงใจ
แต่"ประยุทธ์"ไม่สงสัยนักการเมืองไม่จริงใจบริหารประเทศ เพราะกรูก็ได้ผลประโยชน์
มารค์ไปตายซะ 

คนดีไม่มีคำว่าเป็นกลาง เพราะคนดีแยกแยะความผิด ความชั่ว และความดีออกจากกันได้
เมื่อเราเป็นคนดี และเราเห็นอยู่แล้วว่าอะไรดี อะไรชั่ว  แล้วเราจะยืนอยู่เป็นกลางได้อย่างไร
การเป็นกลางในสภาวะที่แข่งกันระหว่างความดีและความชั่ว เรียกว่าความกลัวแห่งคนขี้ขลาด
หยุดกลัว หยุดขี้ขลาด

อ.เสรี วงษ์มณฑา 18/11/5
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #1589 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 04:00:57 PM »

breaking news จาก manager online
เย็นวันที่ 28 เมย.2554 เวลา 19.00 น.เขมรยิงปืนเล็กยาวเข้ามา ทหารไทยไม่ตอบโต้เพราะรอเจรจา จนกระทั่งเวลา 24.00 น.จึงเริ่มยิงป้องกันตนเองและป้องกันไม่ให้ข้าศึกรุกคืบเข้ามา ผลการปะทะครั้งนี้ฝ่ายเราเสียชีวิต 1 นาย บาดเจ็บ 6
ผมไม่อยากจะเชื่อข่าวชิ้นนี้เลย..ให้ตายซี
หน้า: 1 ... 103 104 105 [106] 107 108 109 ... 158
  พิมพ์