เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 04:27:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 104 105 106 [107] 108 109 110 ... 158
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทหารไทยปะทะเขมร เขาพระวิหาร ภูมะเขือ และแนวชายแดน สุรินทร์ บุรีรัมย์(4 ก.พ.54)  (อ่าน 337418 ครั้ง)
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #1590 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 04:02:18 PM »

ถ้าคนไทยแต่ละคนสนใจที่จะทำหน้าที่ของตนเองให้ดีแทนที่จะมานั่งด่าคนอื่นประเทศชาติจะเจริญกว่านี้ครับ อยากรู้เหมือนกันว่าพวกที่ด่าๆทหารวันนี้ทำหน้าที่ตัวเองดีพร้อมสมบูรณ์กันแค่ไหนแล้ว

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #1591 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 04:27:34 PM »

ที่รบๆกันอยู่นี่ เพราะ MOU43 ใช่หรือไม่ครับ

เขมรเชื่อได้ที่ไหน 2  

http://www.manager.co.th/Politics/ViewNews.aspx?NewsID=9540000052700

ความคิดเห็นที่ 48 +103      

คนอื่นเขารู้กันมาเป็นปีแล้วครับว่า เขมรไม่จริงใจ

ท่านผ.บ. กินหญ้าแทนข้าวเหรอครับ ถึงเพิ่งจะรู้
ttxxte  

ความคิดเห็นที่ 87 +57      

มันเบื่อจริงกับประเทศไทย รัฐบาลก็ซื่อบื้อ ทหารผู้มีอำนาจก็ซื่อบื้อ มันมีวิธีการรบที่ใหนเหมือนทหารไทย เหมือนกับเยี่ยวไม่สุดแล้วรีบใส่กางเกง เยี่ยวมันก็เลอะกางเกง อะไรๆก็เจรจา จริงๆมันไม่ต้องมาสอนกันแล้ว มันต้องเอาให้สุดแล้วมาเจรจา ประเทศไทยยุคนี้มันชิบหายไปหมดทุกเรื่อง รัฐบาลก็ชิบหาย ทหารก็ชิบหาย ตำรวจก็ชิบหาย ตุลาการ อัยการก็ชิบหาย กระทรวงทบวงกรมก็ชิบหาย ทำไมมันเป็นอย่างนี้ ใครรู้ช่วยตอบที
น้องแนท  

ความคิดเห็นที่ 99 +36      

ผบ.ทบ.ครับ... ท่านสงสัย ฮุนเซ็น ไม่มีความจริงใจ...

แต่... กรู สงสัย เมิง กับลูกน้อง ไอ้หัวหมู ภ.2 ไม่มีความจริงใจ ต่อประเทศชาติ และคนไทย...
นายนรก  

ความคิดเห็นที่ 127 +18      

ระหว่างที่ประยุทธ์กำลังสงสัยว่าฮุนเซนจะเอาอย่างไร เขมรมันก็ยิงเอาๆจนทหารไทยบาดเจ็บล้มตายไปเรื่อยๆโดยที่ประยุทธ์ปล่อยเลยตามเลย เพราะ กำลังเริ่มไม่แน่ใจว่า
1) แผ่นดินไทยมันอยู่ตรงไหนแน่ฟะ
2) ทหารมีหน้าที่ผลักดันแต่ต้องไม่ผลักดันเพราะติด mou'43 เลยสงสัยว่าแล้วกรูเป็นทหารหรือเปล่าฟะ
3) กลัวว่าถ้ารบแล้วเศรษฐกิจชายแดนเสียหาย สรุปว่า นี่กรูเป็นรมว.คลัง หรือ ทหารรั้วของชาติกันแน่ฟะ
4) ถ้าเสื้อแดงชนะเลือกตั้งแล้วตั้งรบ.ที่จะล้มเจ้า สงสัยตรูต้องร่วมล้มเจ้าไปกับมันด้วยสินะ
5) เกษียณแล้วลงพรรคไหนดีฟะ
6) วันนี้แก๊งค์ข้างถนนมันจะเอาความซื่อบื้ออะไรของกรูมาด่าอีกฟะ

อ่านแล้วได้ข้อสรุป + จินตนาการประมาณเนี้ยะ เห็นด้วยกด + ขอบคุณล่วงหน้าครับ
อย่าโกรธกันน้อ ผบ.ท.บวย.ขี้สงสัย  

ความคิดเห็นที่ 76 +18      

ผมไม่สนใจว่า เขมร จะจริงใจกับประเทศไทยหรือเปล่า
แต่ผมสนใจว่าท่าน นะ จริงใจกับประเทศไทยหรือเปล่า
Bkk  

ความคิดเห็นที่ 45 +17      

ท่าน ผบ.ทบ. จะหาความจริงใจกับฮุนเซ็น จะบ้าตาย
ท่านโง่หรือแกล้งโง่กันแน่ ช่วยตอบที
คนไทยจริงๆ  

ความคิดเห็นที่ 54 +13      

"ประยุทธ์"สงสัย"ฮุนเซน"ไม่จริงใจ
แต่"ประยุทธ์"ไม่สงสัยนักการเมืองไม่จริงใจบริหารประเทศ เพราะกรูก็ได้ผลประโยชน์
มารค์ไปตายซะ  

คนพวกนี้สมเป็นยอดคนครับ สุดยอดไปเลย  เยี่ยม

กัมพูชารบกับไทย คนเขมรด่าไทย

ทหารไทยเรา นอนดมฝุ่น นอนฟังเสียงระเบิดรบกับเขมรให้เรา คนพวกนี้ก็ตั้งป้อมด่าคนไทยกันเอง สุดยอดดดดดดด

เก่งครับ เก่งจริงๆ จิตใจโคตรสูง ช่างกล้าหาญ ช่างแน่วแน่ ช่างมีน้ำใจสมเป็นลูกผู้ชายไทยจริงๆ  เยี่ยม

What man is a man , who does not make the world better?
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #1592 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 05:00:47 PM »

ขออนุญาติประกาศข่าวทั้งสองหน้าเวปบอร์ดเลยนะครับ

ประกาศข่าวจากคนในพื้นที่นะครับ น้องชายเพิ่งเดินทางกลับมาถึงกรุงเทพ  ทหารพรานน่าสงสารมากครับ ตอนนี้ขาดยาฆ่าเชื้อที่โรงพยาบาลแล้วก็ไม่ได้รับสิทธิหรือการใส่ใจเท่าที่ควรเลย พวกเค้าไม่ได้เป็นข้าราชการที่ได้สิทธิสวัสดิการใดๆแต่เค้าก็รบเพื่อพวก เรานะครับวอนพี่ๆๆที่พอจะช่วยเหลือได้ช่วยดูแลเรื่องนี้ก็ดีครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้ (มีคนบ่นมา  มีคำสั่งข้างบนให้เอากระเช้าไปเยี่ยมทหารแต่ไม่มีงบให้เหอะๆเวรแท้)

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #1593 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 05:48:39 PM »

ขออนุญาติประกาศข่าวทั้งสองหน้าเวปบอร์ดเลยนะครับ

ประกาศข่าวจากคนในพื้นที่นะครับ น้องชายเพิ่งเดินทางกลับมาถึงกรุงเทพ  ทหารพรานน่าสงสารมากครับ ตอนนี้ขาดยาฆ่าเชื้อที่โรงพยาบาลแล้วก็ไม่ได้รับสิทธิหรือการใส่ใจเท่าที่ควรเลย พวกเค้าไม่ได้เป็นข้าราชการที่ได้สิทธิสวัสดิการใดๆแต่เค้าก็รบเพื่อพวก เรานะครับวอนพี่ๆๆที่พอจะช่วยเหลือได้ช่วยดูแลเรื่องนี้ก็ดีครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้ (มีคนบ่นมา  มีคำสั่งข้างบนให้เอากระเช้าไปเยี่ยมทหารแต่ไม่มีงบให้เหอะๆเวรแท้)
คงไม่เป็นเช่นนั้นหรอกครับ   ส่วนใครต้องการให้กำลังใจแบบไหนก็ช่วยๆกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2011, 08:33:10 PM โดย lek » บันทึกการเข้า

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #1594 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 05:51:46 PM »

ประกาศข่าวจากคนในพื้นที่นะครับ น้องชายเพิ่งเดินทางกลับมาถึงกรุงเทพ  ทหารพรานน่าสงสารมากครับ ตอนนี้ขาดยาฆ่าเชื้อที่โรงพยาบาลแล้วก็ไม่ได้รับสิทธิหรือการใส่ใจเท่าที่ควรเลย พวกเค้าไม่ได้เป็นข้าราชการที่ได้สิทธิสวัสดิการใดๆแต่เค้าก็รบเพื่อพวก เรานะครับวอนพี่ๆๆที่พอจะช่วยเหลือได้ช่วยดูแลเรื่องนี้ก็ดีครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้ (มีคนบ่นมา  มีคำสั่งข้างบนให้เอากระเช้าไปเยี่ยมทหารแต่ไม่มีงบให้เหอะๆเวรแท้)
คงไม่เป็นเช่นนั้นหรอกครับ   ส่วนใครต้องการให้กำลัวใจแบบไหนก็ช่วยๆกัน

... ผมว่า  อาจจะเป็นช่วงรบติดพัน ... ทำให้การส่งกำลังบำรุง หยุดชะงัก ไปหรือปล่าว ครับ ...  ไหว้ 

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #1595 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 05:52:26 PM »

ครับ
ผมก็คิดว่าทางราชการ
คงไม่ปล่อยให้เป็นเช่นนั้น

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
M-S
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1596 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 06:28:39 PM »

ในยามศึกเช่นนี้  คนไทย  ต้องเป็นกำลังใจให้แนวหน้า    มิใช่มาด่า ตำหนิ ไทยด้วยกัน

คนที่ด่า - ตำหนิ ทหาร - รัฐบาล  ทำไมไม่สมัครเป็นทหารแล้วไปรบเคียงบ่าเคียงไหล่กับทหารล่ะครับ

มานั่งสุขกายสบายใจ แล้วมาว่าผู้ที่ลงมือทำปกป้องดินแดน   ท่านไม่อายทหารหาญที่พลีชีพเพื่อแผ่นดิน

ท่านไม่เห็นด้วย  ก็ไม่ต้องมาว่ามาพิมพ์     มือไม่พายอย่าเอาเท้าราน้ำ  ซิครับ  อายแทนจริงๆ  แค่นี้คิดไม่เป็น

ที่นี่ไม่ดี ไปอยู่เขมรเลย  ไป  ไป  แลบลิ้น
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #1597 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 07:03:17 PM »

ผมมั่นใจว่า ทหารนั้้นทำหน้าที่อย่างแข้มแข็งแน่นอน แต่ต้องเข้าใจด้วยว่าสิ่งที่ ทหารทำ ในบางโอกาสก็ไม่ใช่เอาสิ่งที่ทำมาพูดได้
ทหารไม่จำเป็นต้องพูดทุกอย่างที่ทำ
 แต่สิ่งที่ทหารทำเราสามารถรู้ได้ สัมผัสได้ เช่น ตราบใดที่เราสามารถใช้ชีวิตได้ตามปกติ พวกเกรียน สามารถด่าใครก็ได้ที่อยากด่าหน้า Keyboard โดยไม่ต้องระแวง
ว่ามี AK47 ของเขมรมาจ่อขมองอยู่....นั่นคือ ผลงานที่ทหารทำอย่างดีที่สุดแล้ว ไหว้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ARTANY
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #1598 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 07:10:17 PM »

ผมมั่นใจว่า ทหารนั้้นทำหน้าที่อย่างแข้มแข็งแน่นอน แต่ต้องเข้าใจด้วยว่าสิ่งที่ ทหารทำ ในบางโอกาสก็ไม่ใช่เอาสิ่งที่ทำมาพูดได้
ทหารไม่จำเป็นต้องพูดทุกอย่างที่ทำ
 แต่สิ่งที่ทหารทำเราสามารถรู้ได้ สัมผัสได้ เช่น ตราบใดที่เราสามารถใช้ชีวิตได้ตามปกติ พวกเกรียน สามารถด่าใครก็ได้ที่อยากด่าหน้า Keyboard โดยไม่ต้องระแวง
ว่ามี AK47 ของเขมรมาจ่อขมองอยู่....นั่นคือ ผลงานที่ทหารทำอย่างดีที่สุดแล้ว
ไหว้

กินใจมากครับ เยี่ยม

"ผมจะเป็นคนดี"
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #1599 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 07:11:57 PM »

ว่ามี AK47 ของเขมรมาจ่อขมองอยู่....นั่นคือ ผลงานที่ทหารทำอย่างดีที่สุดแล้ว ไหว้

ช่ายยยยยยยยยยยย  เยี่ยม

+ไปเลย

What man is a man , who does not make the world better?
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #1600 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 07:24:20 PM »

+คืนให้ทุกท่านครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

RouRou_Mel - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 135

« ตอบ #1601 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 07:40:39 PM »

+1 ครับ

rouroumel.multiply.com
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #1602 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 08:18:01 PM »

คงไม่เป็นเช่นนั้นหรอกครับ   ส่วนใครต้องการให้กำลัวใจแบบไหนก็ช่วยๆกัน

... ผมว่า  อาจจะเป็นช่วงรบติดพัน ... ทำให้การส่งกำลังบำรุง หยุดชะงัก ไปหรือปล่าว ครับ ...  ไหว้ 
อืมมมมมจะเล่าไงดีให้เซฟสุด   เอาว่าผมเองก็ฟังจากปากน้องชายผมเองที่มีธุระทุกวันที่โรงพยาบาลในพื้นที่สู้รบนะครับ ซึ่งตัวน้องชายผมเองก็เพิ่งกลับมาก็มาเล่าว่าต้องซื้อขนมซื้อของไปให้ทุกวันเพราะไม่มีคนไปเยี่ยมไปใส่ใจ  แถมตอนนี้ยาฆ่าเชื้อก็หมดแล้วนะครับ  คนที่ได้รับการใส่ใจจากผู้ใหญ่คือต้องสาหัสหน่อย นะครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #1603 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 08:27:46 PM »

ทางfacebook ของคุณ Bobbie Bobby เขมรเอาแน่เพราะรัฐสภาของมีมติแล้ว

แสดงว่าเขมรผ่านการประกาศสงครามอย่างเป็นทางการผ่านรัฐสภาเขมรแล้ว

ไทยจะเอาไงว่ามา ตั้งแต่เกิดเหตุมา รัฐบาล ไม่เคยออกแถลงการอะไรเป็นทางการแม้แต่ฉบับเดียวผิดปกติไม๊ครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #1604 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 08:36:09 PM »

ถ้าจะด่างานนี้ด่านักการเมืองล้วนๆละครับ มัวแต่ไล่กัดกันเอง

หน้า: 1 ... 104 105 106 [107] 108 109 110 ... 158
  พิมพ์