เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 04:22:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 107 108 109 [110] 111 112 113 ... 158
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทหารไทยปะทะเขมร เขาพระวิหาร ภูมะเขือ และแนวชายแดน สุรินทร์ บุรีรัมย์(4 ก.พ.54)  (อ่าน 336886 ครั้ง)
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #1635 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 05:00:54 PM »

ทหารมีหลายหน่วยงานครับ  ทหารพรานคือหนึ่งในหน่วยงานที่น่าใส่ใจมากเป็นพิเศษ เพราะเป็นแค่ทหารอาสาสมัคร ถ้าเราไม่ดูแลเค้าดีๆๆก็มีจะคนฉกฉวยโอกาศจากความลำบากของพวกเค้าได้อีกครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #1636 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 05:09:40 PM »

ครับ อาสาสมัครทหารพราน น่าเห็นใจ
สวัสดิการ/ค่าตอบแทน/เบี้ยเลี้ยง น้อยมาก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #1637 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 05:27:15 PM »

สนับสนุนให้รัฐจัดการ  ให้เกิดความสงบโดยเร็วครับ  คนไทยที่ต้องอพยพลำบากครับ  จนท.ก็สูญเสียและบาดเจ็บเพิ่มขึ้นทุกวัน  มีเรื่องกับกุ๊ยไม่ต้องสุภาพมากก็ได้ 
ประมวลข่าวครับ
http://hilight.kapook.com/view/58139

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
ลูกไพร
 อยากรวย ให้ทำงาน อยากสวยให้รักษาศีล อยากดี ให้หมั่นเจริญภาวนา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 128

« ตอบ #1638 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 06:40:44 PM »

เมื่อไรจะเอาตัวนี้ไปทดสอบยิงในงานจริงบ้างน๋อ ไม่ต้องหลายลำกล้องเหมือนเขา เอาแค่สี่ก็พอ แบร่ แบร่

srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #1639 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 07:32:04 PM »

tap206_รักในหลวง  ผมหมายถึงในส่วนของทหารพรานขาดการดูแลที่ดีครับ

srimalai_รักในหลวง  ก็เพิ่งมีออร์เดอร์มานะครับว่าของหมด
ยาถ้าหมดก็สามารถหยิบยืมกันได้ ระหว่างโรงพยาบาลด้วยกัน สั่งซื้อวันเดียวได้ครับ

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #1640 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 07:33:44 PM »

tap206_รักในหลวง  ผมหมายถึงในส่วนของทหารพรานขาดการดูแลที่ดีครับ

srimalai_รักในหลวง  ก็เพิ่งมีออร์เดอร์มานะครับว่าของหมด
ยาถ้าหมดก็สามารถหยิบยืมกันได้ ระหว่างโรงพยาบาลด้วยกัน สั่งซื้อวันเดียวได้ครับ
ขอบคุณครับ  ได้ฟังแบบนี้ก็เบาใจสงสารทหารที่ต้องออกไปรบนะครับ ไหว้ ไหว้

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #1641 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 07:35:15 PM »

http://www.manager.co.th/Politics/ViewNews.aspx?NewsID=9540000052628

กรณีปัญหาไทย-กัมพูชาก็เหมือนกัน การที่คุณไม่ยอมยกเลิก MOU 2543 มันจะทำให้กัมพูชาเอาแผนที่ 1:200,000 มาอ้าง และเอาเป็นข้ออ้างในการไปปลุกระดมคนกัมพูชาและทหารกัมพูชา และไปฟ้องกับชาวโลกว่า MOU 2543 นี้ รัฐบาลไทยไปยอมรับแผนที่ 1:200,000 ของเขาขึ้นมาแล้ว ทั้งๆ ที่ร้อยกว่าปีที่ผ่านมา หรือตั้งแต่ศาลโลกพิพากษาปี 2505 เราไม่เคยยอมรับเรื่องนี้เลย แต่รัฐบาลประชาธิปัตย์เป็นคนไปยอมรับเรื่องนี้ และจะทำให้ปัญหาตลอดแนวชายแดนหาความสงบไม่ได้ และกัมพูชาจะหยิบยกเอามาเป็นข้ออ้างในการกล่าวอ้างสิทธิในดินแดนและอาณาเขตตลอดแนวชายแดน กินเข้ามาในประเทศไทย 1.8 ล้านไร่ เราพูดเราเตือนมาตลอด แล้วทุกอย่างมันเป็นความจริงมั้ยครับ

สุดท้ายทหารกัมพูชาก็อ้างเรื่องนี้ แล้วเอากำลังขึ้นไปปราสาทพระวิหาร ยึดอยู่จนเท่าทุกวันนี้ ทหารไทย รัฐบาลไทย ยังไม่ยอมไล่ทหารกัมพูชาออกไปจากปราสาทพระวิหารเลย และเหตุที่ปะทะกันที่ปราสาทตาควาย ตาเมือนธม ก็มาจากเรื่องนี้ เหตุที่คนไทย 7 คนถูกจับ วีระ ราตรี ถูกจำคุกอยู่ที่เปรย์ซอว์ก็มาจากความล้มเหลว ความไร้เดียงสา ความไม่เอาไหนของนายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ และรัฐบาลนี้ ใช่มั้ยครับ

เหตุการณ์มันพัฒนามาจากเรื่อง MOU 43 มี JBC มีการประชุมทวิภาคี วันนี้เขมรมันดึงจนกระทั่งสหประชาชาติเข้ามาเกี่ยวข้อง ดึงอาเซียนเข้ามาเกี่ยวข้อง แล้วก็บานปลายจนกระทั่งนำมาซึ่งการเอากำลังอาวุธเข้ามายิงถล่มใส่ประชาชนไทย ทหารไทย มันบานปลายมาจนขณะนี้ เพราะการที่พ่อเจ้าประคุณ นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ และรัฐบาลนี้ เอาแต่ยื่นหนังสือประท้วง 125 ครั้งแล้ว ในขณะที่กัมพูชาละเมิด MOU มาโดยตลอด

อย่าเพิ่งด่าตอนนี้ครับ เดี๋ยวเข้าทางเขมร ช่วยให้กำลังใจ และร่วมมือกันก่อนครับ

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #1642 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 07:42:34 PM »

วันนี้เห็นว่ามีปะทะแล้วมาออกข่าวขอโทษ เข้าใจผิด 
ขออนุญาติทุกท่านนะครับแบบว่า
ตอบได้เชี้ยมาก ถ้าทหารไทยขอโทษที่ปืนใหญ่ลั่นบ้างมันจะว่าไง

BalTaZA
อนาถจิตตลอด ศก.
Sr. Member

คะแนน 84

ปืนเมียเท่านั้น กำ...

« ตอบ #1643 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 08:22:00 PM »

วันนี้เห็นว่ามีปะทะแล้วมาออกข่าวขอโทษ เข้าใจผิด 
ขออนุญาติทุกท่านนะครับแบบว่า
ตอบได้เชี้ยมาก ถ้าทหารไทยขอโทษที่ปืนใหญ่ลั่นบ้างมันจะว่าไง

อุ้ย DTI-1 ลั่น ของใหม่เกิน จนท.ประจำรถ กดผิด เพราะอ่านภาษาจีนที่หน้าคอนโซล ไม่ออก
       เข้ากลางตลาด เขมรเลย     Cheesy
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #1644 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 08:29:23 PM »

BM 21 ที่ยิงใส่หมู่บ้านไทยถูกยิงสวนโดนทำลายใน 5 วินาที จากการแถลงข่าวของกองทัพภาคที่ 2 ที่ลงผู้จัดการ on line ครับ

ส่วนฝ่ายทหารกัมพูชาพบว่าเสียชีวิตจำนวนมาก และไม่พบว่ากัมพูชาใช้กระสุนปืนใหญ่ หรือ จรวด BM 21 ยิงเข้ามาแต่อย่างใด เนื่องจากแหล่งข่าวทางทหารยืนยันว่า รถยิงจรวด BM- 21 ของกัมพูชาถูกทำลายไปแล้ว 2 คัน หลังจากกัมพูชายิงเข้ามาในพื้นที่หมู่บ้านของชาวไทยเมื่อ 2 วันก่อนทำให้พลเรือนบาดเจ็บและเสียชีวิต 1 ราย ทหารไทยจึงได้ยิงตอบโต้และสามารถทำลายรถยิง BM -21 ของกัมพูชา พังเสียหาย 2 คัน ซึ่งทหารไทยสามารถทำลายรถยิง BM -21 ของกัมพูชาได้หลังจากกัมพูชายิงเข้ามาในหมู่บ้านไทยเพียง 5 วินาทีเท่านั้น ซึ่งถือว่าการยิงทำลายเป้าหมายของทหารไทยมีประสิทธิภาพอย่างมาก อย่างไรก็ตามคาดว่าทหารกัมพูชากำลังระดมอาวุธใหม่เข้ามาแทนที่ๆถูกทำลายไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2011, 08:32:09 PM โดย ART รักในหลวง » บันทึกการเข้า

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #1645 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 08:37:02 PM »

เอามาให้หมดเลยนะจะได้พร้อมกันทีเดียวไม่เปลืองลูก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #1646 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 08:48:20 PM »

จริงๆไม่ต้องรบกันให้วุ่นวายหรอกครับกระบอกนี้นัดเดียว ใส่คนบนรถหุ้มเกราะ ทุกอย่างก็จบแล้ว

AS50 .50 BMG Sniper Rifle - Future Weapons - S02E01(only the rifle part)

SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #1647 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 08:54:33 PM »

รุงรัง ทหารราบ (คงเพราะทหารราบ เขาพกอะไรต่อมิอะไรติดตัวไปเยอะ รุงรังไปหมด)

เหม็นสาบ ทหารม้า (คงเพราะ น่าว่าขี่แต่ม้า ไม่ค่อยได้เจอน้ำ อิๆๆอยู่ในรถรบ)

ขี้ข้า ทหารหมอ (ใครๆก็เรียกมาใช้..............บริการ)

"รูปหล่อ"ทหารปืนใหญ่     ไม่ขออธิบายน๊ะครับ แย้มนิดๆอาจเพราะส่วนมากแล้วจะอยู่แนวหลัง แล้วก็อยู่ในพื้นที่ ที่ค่อนข้างจะสบาย กว่าเหล่าอื่น หึๆ

ไม่ขอคัดค้านครับทหารราบเวลาออกรบ ออกลาดตะเวน ของมิรู้อะไรต่ออะไรห้อยเต็มไปหมดครับ มิหนำซ้ำเคราะห์ร้าย ตายก่อนเพื่อน... แบร่ แบร่(ผมก็เป็นทหารราบครับ) ไหว้ ไหว้
รุงรัง ทหารราบ ข้าวของเยอะ
เหม็นสาป ทหารม้า อยู่กับม้า ขี้ม้า
ขี้ข้า ทหารหมอ บาดเจ็บทีไรเรียกหมอตลอด
รูปหล่อ นักบิน ไม่ต้องพรางหน้าอิอิ
นอนกิน สื่อสาร
สุขสำราญ ทหารแตร
พ่อเคยท่องให้ฟัง ครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #1648 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 09:03:37 PM »

ภาพนี้ จากเวปผู้จัดการ ครับ สังเกตุทหารที่ยกนิ้วโป้งนะครับ
http://pics.manager.co.th/ShowImage.html?Image=%2fImages%2f554000005628709.JPEG&Width=450&Height=342

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #1649 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 09:17:13 PM »

ภาพนี้ จากเวปผู้จัดการ ครับ สังเกตุทหารที่ยกนิ้วโป้งนะครับ
http://pics.manager.co.th/ShowImage.html?Image=%2fImages%2f554000005628709.JPEG&Width=450&Height=342

ปืนติดกล้องเล็ง หรือครับ  นอกเหนือจากหน้าตาที่หล่อเหลาเอาการ   จูบบบบ หลงรัก

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
หน้า: 1 ... 107 108 109 [110] 111 112 113 ... 158
  พิมพ์