เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 02:33:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 128 129 130 [131] 132 133 134 ... 158
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทหารไทยปะทะเขมร เขาพระวิหาร ภูมะเขือ และแนวชายแดน สุรินทร์ บุรีรัมย์(4 ก.พ.54)  (อ่าน 336854 ครั้ง)
ชล - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

ด้วยเกียรติยศและศักดิ์ศรี

« ตอบ #1950 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 11:40:26 PM »

ผมคิดว่าเขมรอาจมีอาวุธลับที่เราไม่รู้ก็ได้นะครับ ถึงได้ทำกล้าขนาดนี้ ทางเราน่าจะระมัดระวังให้มากกว่านี้นะครับ
อย่าประมาทเขมรอาจมีเล่ห์เลี่ยมอะไรบ้างอย่างถึงกล้าสู้  ผมว่าถ้าปะทะกันอีกคราวนี้เราต้องจัดให้เต็มที่เพื่อเป็นการตัดไฟแต่ต้นลม

ผมคิดว่าที่เขมรมันกล้าเพราะมีเวียดนามคอยชูหางให้ครับและปืนใหญ่ที่นำมาเสริมทัพอาจจะเพิ่งได้มาจากเวียดนาม ที่สำคัญผมดูๆแล้วไอ้ฮุนเซนมันไม่สนใจแยแสอยู่แล้วว่าทหารของมันจะตายเท่าไหร่ขอให้มันได้บรรลุวัตถุประสงค์ของมันเป็นพอ แต่ก็เห็นด้วยกับตัวหนังสือสีน้ำเงินฟ้าครับ ไหว้

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #1951 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 11:57:33 PM »

ดูรายการคนค้นคนช่อง9ตอนนี้ครับ พ่อทหารพรานเราสองท่านอายุ59ปี เป็นทหารพรานมาตั้งแต่ปี2524 เห็นแล้วน้ำตาจะไหล เศร้า อ๋อย

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #1952 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 12:43:35 AM »

ทภ.2สั่งห้ามขายเชื้อเพลิงและยุทธปัจจัยให้เขมร
กองทัพภาคที่ 2 มีคำสั่งให้เจ้าหน้าที่ประจำด่านศุลกากรช่องจอม จ.สุรินทร์ ขอความร่วมมืองดการส่งออกน้ำมันเชื้อเพลิง แก๊ส และสินค้ายุทธปัจจัยอื่น ไปยังประเทศกัมพูชา จนกว่าสถานการณ์ตามแแนวชายแดนจะเป็นปกติ

ที่มา..http://www.thairath.co.th/feed/6
        สถานการณ์
ตอนนี้เป็นยังไงบ้างสหาย

ยังเงียบอยู่ครับ...แต่ตรึงเครียด...พร้อมจะยิงกันตลอดเวลา...เขมรมันขุดหลุมเพาะเป็นแนวยาวตลอดแนวเลย...เราก็ขุดเหมือนกัน ยิ้มีเลศนัย

ให้แขมร์มันขุดไว้ก็ดีครับ... เวลาโดนซีซาร์ถล่ม... จะได้จับโยนลงหลุมเลย... ไม่ต้องนอนเน่าให้ทหารของเราหามไปทิ้งอีก...

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #1953 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 12:47:05 AM »

ผมกลัวว่าทหารไทยเรา จะต้องเหนื่อยไปช่วยพวกมันขุดซากขึ้นมาจากหลุมอีกน่ะสิครับ ... ก็ปืนใหญ่เรายิงแม่นเกิน คนตายเยอะกว่าคนรอด  คิก คิก

What man is a man , who does not make the world better?
J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #1954 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 12:53:52 AM »

ดูรายการคนค้นคนช่อง9ตอนนี้ครับ พ่อทหารพรานเราสองท่านอายุ59ปี เป็นทหารพรานมาตั้งแต่ปี2524 เห็นแล้วน้ำตาจะไหล เศร้า อ๋อย

ทหารแก่ไม่มีวันตายครับ..........

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1955 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 08:24:59 AM »

ผมกลัวว่าทหารไทยเรา จะต้องเหนื่อยไปช่วยพวกมันขุดซากขึ้นมาจากหลุมอีกน่ะสิครับ ... ก็ปืนใหญ่เรายิงแม่นเกิน คนตายเยอะกว่าคนรอด คิก คิก

คนรอดมันเหลือน้อย เอาตัวให้รอดก็ยากแล้ว อย่าคิดเรื่องเอาเพื่อนเขมรไปฝังเล๊ย... ฮา...
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #1956 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 10:28:05 AM »

ทหารแก่ไม่มีวันตายครับ..........

แต่แกบอกว่า

''อยู่ที่บ้านก็ตาย อยู่ที่นี่ก็ตาย มาตายเพื่อชาติดีกว่า'' ..... หัวเราะร่าน้ำตาริน

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #1957 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 10:29:59 AM »

แต่แกบอกว่า

''อยู่ที่บ้านก็ตาย อยู่ที่นี่ก็ตาย มาตายเพื่อชาติดีกว่า'' ..... หัวเราะร่าน้ำตาริน
เรื่องจริงผ่านจอ... Grin Grin Grin

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #1958 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 01:16:35 PM »

"ผบ.ทบ." ย้ำไม่ถอนทหารจนกว่าเขมรจะถอนกำลังออก      
 11 พค. 2554 10:36 น.

พล.อ.ประยุทธ์ จันทร์โอชา ผู้บัญชาการทหารบก กล่าวถึงกรณีที่ พล.อ.ดาโต๊ะ ซุลกีฟลี บิน โมฮัมเหม็ด ซิน ผู้บัญชาการทหารบกของประเทศมาเลเซียเข้าพบเมื่อวันที่ 10 พ.ค.ที่ผ่านมาว่า เป็นการเข้าพบในฐานะมิตรประเทศ และหารือถึงความร่วมมือในหลายๆด้าน ทั้งนี้เขาไม่ได้แสดงความคิดเห็นอะไรเกี่ยวกับปัญหาข้อพิพาทระหว่างไทย-กัมพูชา แต่เชื่อว่าเป็นเรื่องที่ทั้ง 2 ประเทศน่าจะพูดคุยกันได้ในประเทศอาเซียนด้วยกัน ซึ่งเขาเคารพในการตัดสินใจของประเทศไทย และบอกว่าเป็นเรื่องภายในของประเทศไทย ในฐานะที่เป็นอยู่ในกลุ่มอาเซียน เขาก็อยากให้อาเซียนทำให้สถานการณ์เบาบางลง อย่างไรก็ตามเขาก็เคารพในการตัดสินในของ 2 ประเทศ ดังนั้นอาเซียนคงบังคับอะไรไม่ได้ เป็นเรื่องของ 2 ประเทศที่ต้องคุยกัน

ผบ.ทบ. กล่าวอีกว่า ส่วนเรื่องผู้สังเกตการณ์ขณะนี้ยังไม่ได้มีการพูดกัน เป็นเรื่องของไทยและกัมพูชา 2 ประเทศว่าจะตกลงหรือไม่ตกลง แต่กระทรวงการต่างประเทศได้ยืนยันไปแล้วว่าต้องเคารพกฎกติกาก่อน ย้อนกลับไปดูที่ต้นเหตุของปัญหาว่าอยู่ที่ไหน แล้วก็แก้ปัญหาตั้งแต่จุดนั้น ถ้าเราดำเนินแก้ไขปัญหาจากหลังไปหน้ามันก็ต้องแก้ไปเรื่อยๆ มันก็กลับสู่ต้นเหตุทุกครั้งไป

“วันนี้ปัญหามันอยู่ที่ยังมีกำลังทั้ง 2 ฝ่ายอยู่ในพื้นที่ แล้วทำไมจึงต้องมีก็เพราะว่ามีการละเมิด เมื่อฝ่ายหนึ่งละเมิดอีกฝ่ายหนึ่งก็ต้องเอากำลังขึ้น ก็ต้องเอากำลังเราขึ้นไปปกป้องอธิปไตย ดังนั้นเราก็ไม่ถอน ถ้ากัมพูชายังไม่มีการถอนกำลังทหารเราก็ไม่ถอน กติกาเป็นแบบนี้และผู้บังคับบัญชาก็สั่งการมาแบบนี้” พล.อ.ประยุทธ์ กล่าว

http://breakingnews.nationchannel.com/read.php?newsid=509385&lang=T&cat=

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #1959 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 01:37:55 PM »

เขมรไม่มีวันถอน มีแต่เสริมกำลังเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ พร้อมทั้งนำเด็กผู้หญิงเข้ามาอยู่ในแนวรบ การนำเสนอข่าวและสื่อประเทศเราอ่อนมากๆ ทำไหมไม่เอาออกสื่อให้ทั่วโลกรู้ว่ายุทธวิธีของเขมร มันทำแบบนี้ Angry ตกใจ
http://www.manager.co.th/Local/ViewNews.aspx?NewsID=9540000057656

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #1960 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 01:43:35 PM »

เขมรไม่มีวันถอน มีแต่เสริมกำลังเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ พร้อมทั้งนำเด็กผู้หญิงเข้ามาอยู่ในแนวรบ การนำเสนอข่าวและสื่อประเทศเราอ่อนมากๆ ทำไหมไม่เอาออกสื่อให้ทั่วโลกรู้ว่ายุทธวิธีของเขมร มันทำแบบนี้ Angry ตกใจ
http://www.manager.co.th/Local/ViewNews.aspx?NewsID=9540000057656
คงจะมีคนไปทำข่าวครับ แต่อาจารย์อย่าลืมนะครับ ว่าสื่อสารมวลชนคือคนเฝ้าประตูที่จะเปิดให้ใครเข้า ออก ก็ได้ตามใจสื่อ จึงต้องมีมาตรฐานจริยธรรมสื่อมาควบคุม ปัญหามันจึงไม่ได้อยู่ที่การเสนอข่าว แต่ปัญหาของสื่อสารมวลชนไทยอยู่ที่ความไร้จริยธรรม และสำนึกในหน้าที่ของสื่อสารมวลชน ครับ.......ผมพาออกนอกเรื่องหรือเปล่าครับเนี่ย ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #1961 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 01:50:10 PM »

คงจะมีคนไปทำข่าวครับ แต่อาจารย์อย่าลืมนะครับ ว่าสื่อสารมวลชนคือคนเฝ้าประตูที่จะเปิดให้ใครเข้า ออก ก็ได้ตามใจสื่อ จึงต้องมีมาตรฐานจริยธรรมสื่อมาควบคุม ปัญหามันจึงไม่ได้อยู่ที่การเสนอข่าว แต่ปัญหาของสื่อสารมวลชนไทยอยู่ที่ความไร้จริยธรรม และสำนึกในหน้าที่ของสื่อสารมวลชน ครับ.......ผมพาออกนอกเรื่องหรือเปล่าครับเนี่ย ไหว้

สื่อเลว ๆ ต้องด่าให้หนักครับ   Wink ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #1962 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 08:52:32 PM »

เยี่ยม   เยี่ยม   เยี่ยม

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #1963 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 10:45:26 PM »

มันมีเรื่องเล่า..ข้างวงเหล้า...เล่ามาตั้งนานแล้ว...แปลกแต่จริง

ในพื้นที่พิพาท 4.6 ที่ว่านั่น....ทหารเขมรเข้ามายึดอยู่และเอาชาวบ้านมาตั้งบ้านเรือนอยู่นานแล้ว...และห้ามทหารเราและคนของเราบุกรุกเข้าไปด้วย...ก็เลยงงกับคำว่าพื้นที่พิพาท...ซึ่งก็น่าจะไม่มีฝ่ายไหนฝ่ายหนึ่งเข้าไปยึดครอง...

น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #1964 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 10:48:45 PM »

คุ้น ๆ นะวิธีนี้...เหมือนเคยได้ยินมา

หน้า: 1 ... 128 129 130 [131] 132 133 134 ... 158
  พิมพ์