เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 03:21:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 30
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: HP-200-Eco เครืองอัดอากาศและเรกกูเลเตอร์แรงดันสูงราคาประหยัด  (อ่าน 97127 ครั้ง)
tongzeed
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #60 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 03:25:59 PM »

สู้ ต่อไปครับ พี่ ผมจะอุดหนุนพี่เอง ผมชอบคนเก่งที่ชอบแก้ผ้า เย้ยแห้ปัญหาไม่ยอมแพ้ครับ สู้ต่อไปครับ ผมไม่มีความรุ้เรื่องพวกนี่ แต่ พอเข้าใจ ครับ ว่าการออกแบบนั้นมานยากแสนยาก คนออกแบต้องคิดเผื่อ มากครับ
pramuan
ไม่เคืองแค้นน้อยใจในโชคชะตา ไม่เสียดายชีวาถ้าสิ้นไป
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

จักยอมตายหมายให้เกีรติดำรงจะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

« ตอบ #61 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 04:42:51 PM »

สู้ ต่อไปครับ พี่ ผมจะอุดหนุนพี่เอง ผมชอบคนเก่งที่ชอบแก้ผ้า เย้ยแห้ปัญหาไม่ยอมแพ้ครับ สู้ต่อไปครับ ผมไม่มีความรุ้เรื่องพวกนี่ แต่ พอเข้าใจ ครับ ว่าการออกแบบนั้นมานยากแสนยาก คนออกแบต้องคิดเผื่อ มากครับ
ลองคิดดูว่ารั้วของชาติเป็นคนที่ยอมแพ้อะไรง่ายๆอารายจะเกิดขึ้น  ถูกฝึกมาตั้งแต่เล็กจนโต  ครูมันไม่เคยบอกให้ผมวิ่งหนีสักครั้ง  ไม่มีใครซื้อไม่เป็นไร แต่เป้าหมายก็คือคำง่ายๆคำเดียว   Workๆ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

กระสุนปืนใหญ่ของไทยตกที่ใด   ที่นั่นคือถิ่นไทย
pramuan
ไม่เคืองแค้นน้อยใจในโชคชะตา ไม่เสียดายชีวาถ้าสิ้นไป
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

จักยอมตายหมายให้เกีรติดำรงจะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

« ตอบ #62 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 04:49:41 PM »

แล้วจะรู้ได้อย่างไรครับ  ในเมื่อตัวทดสอบยังพังเลย  แล้วคนที่เขาจะซื้อเขาจะเชื่อใจได้หรือครับว่า  ไอ้รุ่นที่ว่าแก้ไขข้อไม่ดีแล้วจะไม่พัง  เพราะว่าไม่ได้เอามาทดสอบให้เห็นนี่ครับ
ใจเย็นๆก่อนนะครับ  รู้สึกดีมากเลยที่ได้ยินว่ามีคนสนใจมากมาย  ถามก่อนถ้าเครื่องทดสอบ OK คุณคิดว่าเครื่องจะมีอนาคตอย่างไรบ้าง....................................แต่ก็ไม่ต้องกังวลหรอกครับไม่เกินสิ้นเดือนจะส่งเครื่องที่แก็ไขแล้วส่งให้คุณมนตรีอีกเครื่องหนึ่ง  ถ้าเครื่องนั้น OK ก็จะใช้เครื่องนั้นแหละครับเป็นเครื่องที่ให้ลูกค้าทดลองใช้ก่อนการสั่งซื้อหรือก่อนการสั่งผลิต   ตอบผมด้วยนะครับจะได้รู้ว่าทราบแล้ว วิน วิน  คุณได้ลองก่อนยิ่งกว่าทีวีไดเรกอีกครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ยิ้มีเลศนัย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 04:51:46 PM โดย pramuan » บันทึกการเข้า

กระสุนปืนใหญ่ของไทยตกที่ใด   ที่นั่นคือถิ่นไทย
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #63 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 06:13:23 PM »

ลองคิดดูว่ารั้วของชาติเป็นคนที่ยอมแพ้อะไรง่ายๆอารายจะเกิดขึ้น  ถูกฝึกมาตั้งแต่เล็กจนโต  ครูมันไม่เคยบอกให้ผมวิ่งหนีสักครั้ง  ไม่มีใครซื้อไม่เป็นไร แต่เป้าหมายก็คือคำง่ายๆคำเดียว   Workๆ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมนี่ไงครับรอซื้อและเป็นกำลังใจเสมอ  แต่ไม่ได้เปิดเผย  ตอนนี้ยอมรับในน้ำใจครับ  ขอให้สู้ต่อไปผมรออยู่

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #64 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 06:25:44 PM »

ความผิดพาด มันเป็นคือครูครับ เราก็เริมคิดแก้ไขปัญหาใหม่ ว่าอะไรที่ต้องแก้ไขครับ

ทำอะไรที่ซักอย่างที่ไม่มีปัญหา ผมคิดว่ามันไม่มีแน่น มีปัญหามันก็ต้องแก้ครับ

+1เป็นกำลังใจให้ครับ

pramuan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #65 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 07:36:54 PM »

ลูกผู้ชายเขาให้กำลังใจด้วยการตบไหล่แค่ครั้งเีดียว  ในทุกท่านให้ผมมากกว่านั้น ผมจะทำอย่างเต็มความสามารถให้สมกับที่ทุกท่านไว้วางใจครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

นี่เป็นวาล์วตัวใหม่ที่เฮียแป๊ะเข้าจัดให้  500 บาร์ พรุ่งนี้ถึงใครมีความเ็ห็นอย่างไรบ้างครับ ยิ้มีเลศนัย

* 14022011085.jpg (100.63 KB, 640x480 - ดู 1057 ครั้ง.)

tongzeed
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #66 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 07:40:46 PM »

สู็ต่อไปครับ พี่  เข้ามาดูทุกวันครับ แต่ไม่ได้ออกเสียง ครับ  ผมอยากให้พี่ทำสำเร็จ เพราะทาง ชมรม เราจะได้มีที่ปั้มลมให้ถึง 200 b จาก190บาร์  ของถังดำน้ำครับ  ขอขอบพระคุณแทนชาวชมรมด้วยครับ จากเสียงเล็กๆคนหนึ่งครับ ขอบคุณครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #67 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 08:31:33 PM »

ลองคิดดูว่ารั้วของชาติเป็นคนที่ยอมแพ้อะไรง่ายๆอารายจะเกิดขึ้น  ถูกฝึกมาตั้งแต่เล็กจนโต  ครูมันไม่เคยบอกให้ผมวิ่งหนีสักครั้ง  ไม่มีใครซื้อไม่เป็นไร แต่เป้าหมายก็คือคำง่ายๆคำเดียว   Workๆ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อย่าเรียกครูว่ามันสิครับ ฟังแล้วจักกะจี้ใจ
เห็นวาวล์ตัวใหม่แล้วครับ หายห่วงจริง ๆ
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #68 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 09:09:37 PM »

กระทู้นี้ อ่านมาตลอดครับ
แต่ไม่เคยโพส เพราะไม่มีความรู้เรื่องนี้

แต่ขอเป็นกำลังใจครับท่าน
 ไหว้ ไหว้
pramuan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #69 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 10:44:43 PM »

dH
ลองคิดดูว่ารั้วของชาติเป็นคนที่ยอมแพ้อะไรง่ายๆอารายจะเกิดขึ้น  ถูกฝึกมาตั้งแต่เล็กจนโต  ครูมันไม่เคยบอกให้ผมวิ่งหนีสักครั้ง  ไม่มีใครซื้อไม่เป็นไร แต่เป้าหมายก็คือคำง่ายๆคำเดียว   Workๆ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อย่าเรียกครูว่ามันสิครับ ฟังแล้วจักกะจี้ใจ
เห็นวาวล์ตัวใหม่แล้วครับ หายห่วงจริง ๆ

ขอโทษครับที่กล่าวคำไม่เหมาะสม ไหว้  คำว่าครูสำหรับทหารถึงรักกันแทบตาย ตอนฝึกครูเขาก็เล่นกันเสียแทบตายเหมือนกัน  พอจบหลักสูตรแล้วก็เป็นสหายร่วมเป็นร่วมตายรักเคารพกันเสมอ  ผมก็เป็นเคยครูเหมือนกันสอนยิงปืน แต่นักเรียนยิงเสียต้นไม้กระจายหมดเลย ขำก๊าก  คงไม่มีครูที่ไหนหรอกที่โดนทั้งด่าทั้งแช่งจากลูกศิษเหมือนครูทหาร   น่าสงสารครูผมมากเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 10:55:45 PM โดย pramuan » บันทึกการเข้า

pramuan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #70 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 08:31:13 PM »

จะใช้น้ำมันไฮดรอลิคเกรดไหนดี   ที่มีความหนึดต่ำ และ มีสารต่อต้านการเกิดฟองอากาศ ที่ดี่ที่สุด  ยี่ห้ออะไร ใครเคยใช้บ้างครับ

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #71 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 09:14:49 PM »

dH

ขอโทษครับที่กล่าวคำไม่เหมาะสม ไหว้  คำว่าครูสำหรับทหารถึงรักกันแทบตาย ตอนฝึกครูเขาก็เล่นกันเสียแทบตายเหมือนกัน  พอจบหลักสูตรแล้วก็เป็นสหายร่วมเป็นร่วมตายรักเคารพกันเสมอ  ผมก็เป็นเคยครูเหมือนกันสอนยิงปืน แต่นักเรียนยิงเสียต้นไม้กระจายหมดเลย ขำก๊าก  คงไม่มีครูที่ไหนหรอกที่โดนทั้งด่าทั้งแช่งจากลูกศิษเหมือนครูทหาร   น่าสงสารครูผมมากเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมมีเพื่อนร่วมห้องเรียนสมัยมัธยม มันบ้าพลัง ชอบฝีกกำลังภายใน แต่มีนิสัยดีไม่ชอบข่มเหงใคร
มันชอบให้ผมต่อยท้องมัน ผมก็ไม่กล้าต่อยแรง มันก็บอกให้ต่อยแรง ๆ  เพื่อน พากันเรียกมันว่า ชัยผีบ้า
แต่ผมไม่เคยเรียกตามเพื่อน แต่นึกชอบที่มันเป็นคนดี อ้อมันเรียนไม่ค่อยเก่ง

หลังจากแยกย้ายไปหาที่เรียนต่อ ก็ไม่เคยพบหน้ากันอีกเลย แต่ก็รู้ว่าทุกวันนี้ชัยเป็นครูฝึก ตชด อยู่ทางเหนือครับ 
pramuan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #72 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 06:59:39 AM »

อ้างจากคุณ Sitta
                             แหม่  ถ้าคุณ Sitta ต่อยต่ำกว่าเข็มขัดอีกแล็กน้อย คุณพี่ชัย อาจจะไปเป็นหมอ หรือรัฐมนตรี แล้วก็ด้าย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
             สมัียยังสอนยิงปืนอยู่  หลังจากที่สอนภาควิชาการจนน้องๆยิงได้กลุ่มกระสุนดีแล้ว ผมก็จะสอนด้วยวิธีบ้าๆ    ด้วยการยิงสิ่งของต่างๆ  เช่น   เสาปูน  ก้อนหิน  ถังน้ำมัน 200 ลิตรแบบในหนัง  คันดิน  หมวกเหล็ก  แผ่นเหล็ก ยางรถ ฯลฯ   และที่ง่ายที่สุด ก็คือ  "ต้นไม้"ขนาดต่างๆ     มีคนบ้านี้มันบ้าชัดๆครูเขาสอนยิงเป้า  แต่ไปสอนยิงต้นไม้ ยี๊ ยี๊ ยี๊
แต่ความจริงแล้ว  ถ้าคนเราถ้ามันอยู่ในสภาวะที่แรงกดดันสูง มันก็จะวิ่งไปหลบตามที่ต่างๆ   เช่น  วิ่งไปหลบตามต้นไม้ต้นเท่าขา  เสาปูน  ถังน้ำมัน 200 ลิตร  รถมอเตอร์ไซ  ซึ่งถ้ามันไม่เคยเห็นว่าของต่างๆเหล่านี้โดนยิงด้วย A2 แล้วเป็นอย่างไร  น้องที่รักก็จะตายอยู่ข้างสิ่งที่เขาวิ่งเข้าไปหลบนั่นแหละ  ก็เลยต้องแหกคอกสอนเพราะความเป็นห่วง  เสาปูนนะครับ  ไม่เกิน 4 นัด   กระจาย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 07:41:26 AM โดย pramuan » บันทึกการเข้า

Thunder 65
Full Member

คะแนน 130

« ตอบ #73 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 07:03:19 AM »

เป็นกำลังใจให้ท่าน pramuan ครับ

อีกจุดที่อยากให้ปรับปรุง แยกห้องน้ำมันกับอากาศอัดออกจากกันครับ

ผมไปเจอแคตตาล็อคของ Dewalt เขาแยกระบบกระบอกลูกสูบกับลูกกระทุ้งออกจากกัน กักอากาศไว้ตรงกลาง

น่าจะนำไปประยุกต์ ดัดแปลงนำไปใช้ได้ครับ

0.22  Weihrauch HW100T 0.177 Weihrauch HW100TK
0.22  Diana 54
0.22  Edgun R3M Standard
pramuan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #74 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 07:45:05 AM »

เป็นกำลังใจให้ท่าน pramuan ครับ

อีกจุดที่อยากให้ปรับปรุง แยกห้องน้ำมันกับอากาศอัดออกจากกันครับ

ผมไปเจอแคตตาล็อคของ Dewalt เขาแยกระบบกระบอกลูกสูบกับลูกกระทุ้งออกจากกัน กักอากาศไว้ตรงกลาง

น่าจะนำไปประยุกต์ ดัดแปลงนำไปใช้ได้ครับ

ก็ที่คิดไว้วิธีแยกก็คือทำลูกสูบไว้ในกระบอกอัด เพื่อเป็นชั้นกันระหว่างน้ำมันกับอากาศ  แต่ต้องใช้กระบอกอัดที่ขัดเงาด้านใน(เหมือนกับกระบอกสูบของรถ) แต่ท่อเหล็กขัดใน  เมตรละ 3500 บาท ซึ่งแพงเกินไป  แต่ก็อาจนำมาใช้ใน หนังภาคต่อไป  ขอบคณครับ

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 30
  พิมพ์