เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 03:23:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 30
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: HP-200-Eco เครืองอัดอากาศและเรกกูเลเตอร์แรงดันสูงราคาประหยัด  (อ่าน 97162 ครั้ง)
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #135 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 08:38:09 PM »

ผมไม่เข้าใจคำว่า สองร้อยวงรอบครับ..หมายถึงอะไร? ยังไง? ครับ...เดาเอาว่าลูกสูบชักเข้า ชักออก สองร้อยครั้ง หรือเปล่าครับ...
spy : รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #136 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 08:51:21 PM »

ไปเจอคลิปน่าสนใจเอามาให้ชม...
Miniature 4500 psi ShoeBox Air Compressor for Paintball
pramuan
ไม่เคืองแค้นน้อยใจในโชคชะตา ไม่เสียดายชีวาถ้าสิ้นไป
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

จักยอมตายหมายให้เกีรติดำรงจะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

« ตอบ #137 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 10:02:06 PM »

ผมไม่เข้าใจคำว่า สองร้อยวงรอบครับ..หมายถึงอะไร? ยังไง? ครับ...เดาเอาว่าลูกสูบชักเข้า ชักออก สองร้อยครั้ง หรือเปล่าครับ...
ครับ ลูกสูบอัด ชักขึ้น 200 ครั้ง  ชักลง 200ครั้ง การทำให้มันชักขึ้นต้องใช้แรงเล็กน้อยในการแย็ก 100 ครั้งจึงจะเท่ากับ 1 วงรอบ ถ้าเอา 100 คูน 200 ก็ได้20000แยก เท่ากับการเติมให้ปืน ประมาณ 400 กระบอก ต้องแน่ใจเรื่องการสึกหรอก่อน ทำมาแล้วมากกว่า 200 วงรอบ และรอบสุดท้ายก่อนการทดสอบนี้่ทดสอบแล้ว50วงรอบ เหลืออีก 150 วงรอบครับ

กระสุนปืนใหญ่ของไทยตกที่ใด   ที่นั่นคือถิ่นไทย
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #138 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 10:11:14 PM »

Miniature 4500 psi ShoeBox Air Compressor for Paintball

อันนี้ก็คงจะคล้ายๆกันมั้งครับ...

Shoebox Compressor Set up

ผมรักในหลวง...ครับ
pramuan
ไม่เคืองแค้นน้อยใจในโชคชะตา ไม่เสียดายชีวาถ้าสิ้นไป
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

จักยอมตายหมายให้เกีรติดำรงจะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

« ตอบ #139 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 10:16:24 PM »

น่าสนใจมาเลยครับ  ทำงานโดยการใช้กระบอกนิวแมติกมาต่อเข้ากับวาล์วกันกลับ ทดรอบโดยเฟืองยิ่งถ้าแหล่งจ่ายเป็นแหล่งจ่ายที่แรงดันสุงอยู่แล้วก็จะยิ่งดี   ทำให้ได้ไอเดียไหม่ๆ แต่สิ่งที่ยังไม่เห็นในภาพคือ
1. เดาได้เลยว่าพอเครื่องหยุดทำงานที่ 4000 psi กระบอกน่าจะร้อนสุดๆ เนื่องจากไม่เห็นระบบระบายความร้อนและระบบหล่อลื่น
2. อีกอย่างซีลที่อยู่ภายในน่าจะกำลังบ่นอยู่เนื่องจากร้อนมาก และไม่น่าจะเป็นโลหะ
     แต่ส่วนอื่นก็ออกแบบดีครับน่าสนใจ ไม่รู้ว่าเป็นของคนไทยหรือเปล่า ถ้าเป็นของคนไทย บอกได้เลยว่ามันน่าชื่นชมมากๆ ถ้าออกแบบให้มีระบบระบายความร้อนให้กับซีล และระบบ มันก็คือสิ่งที่ดีที่สุด  ครับ

อีกอย่างกระบอกดิฟ ไม่น่าจะมีปริมาตรมากเกินกระบอกละ100 cc น่าจะอัดได้ไม่เกิน 1 cc ต่อรอบถ้าแหล่งจ่ายแรงดันต่ำ แต่เกจขึ้นเร็วมาก แสดงว่าสิ่งที่เขาอัดเข้าไปต้องมีปริมาตรเล็กมากๆ หรืออาจจะปิดให้เครื่องอัดเข้าไปในสายเพื่อการทดสอบเท่านั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2011, 10:21:23 PM โดย pramuan » บันทึกการเข้า

กระสุนปืนใหญ่ของไทยตกที่ใด   ที่นั่นคือถิ่นไทย
pramuan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #140 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 10:36:10 PM »

ภาพที่สองนี่สิน่าสนใจครัีบ ตรงกับใจผม  ดิฟ จากปั้ม ตัวสีเหลือง มาเข้าเครื่อง อัดอีกครั้งหลักการเีดียวกับเครื่องผม แต่แตกต่างกันตรงที่ผมไม่ใช้พลังงานโดยตรงจากมอเตอร์หรือคน มาทำการอัดโดยตรง ใช้น้ำมันเป็นตัวกลางในการทดแรง ก็ต้องไม่ลืมว่า น้ำมันมันสามารถดึงความร้อนออกจากระบบได้ง่ายที่สุด ไม่มีเฟือง  ถ้าใครกล้าสู้ราคา หมื่นต้นๆได้  ผมจะำทำเครื่องที่สบายพอกันให้ได้ใช้แน่นอน ที่ทำไม่ได้เพราะเดาว่าถ้าเกินหลักหมื่นไปแล้วคงไม่มีใครใช้ แต่สะบายกว่ามาก 
      ต้องขอบคุณมากเลยครัีบ ยินดีที่มีคนช่วยกันพัฒนาตลอด ถ้ามีอะไรไหม่ๆก็แนะนำด้วยนะครับ ช่วยกัน ดีกว่าหัวเดียวกระเทียมโทนครับ5555
                                                                                         ด้วยความนั้บถือ
                                                                                             ประมวล ไหว้

kai_silatip
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #141 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 11:19:51 AM »

รอชมผลงานพี่ตลอดเลยครับ ยอมรับว่าใจสู้จริงเลยๆ อีกไม่นานคงสำเร็จแบบสมบูรณ์แน่นอนครับ ขอเอาใจช่วยอีกแรงครับ

ชะตาฟ้า หรือจะสู้มานะตน
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #142 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 12:37:30 PM »

รอชมผลงานพี่ตลอดเลยครับ ยอมรับว่าใจสู้จริงเลยๆ อีกไม่นานคงสำเร็จแบบสมบูรณ์แน่นอนครับ ขอเอาใจช่วยอีกแรงครับ
เหมือนกันครับ
ชอบความแน่วแน่ เด็ดเดียว
รักษาไว้ให้ดีครับ
เป็นกำลังใจให้ตลอคครับท่าน
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #143 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 01:07:10 PM »

น่าสนใจมาเลยครับ  ทำงานโดยการใช้กระบอกนิวแมติกมาต่อเข้ากับวาล์วกันกลับ ทดรอบโดยเฟืองยิ่งถ้าแหล่งจ่ายเป็นแหล่งจ่ายที่แรงดันสุงอยู่แล้วก็จะยิ่งดี   ทำให้ได้ไอเดียไหม่ๆ แต่สิ่งที่ยังไม่เห็นในภาพคือ
1. เดาได้เลยว่าพอเครื่องหยุดทำงานที่ 4000 psi กระบอกน่าจะร้อนสุดๆ เนื่องจากไม่เห็นระบบระบายความร้อนและระบบหล่อลื่น
2. อีกอย่างซีลที่อยู่ภายในน่าจะกำลังบ่นอยู่เนื่องจากร้อนมาก และไม่น่าจะเป็นโลหะ
     แต่ส่วนอื่นก็ออกแบบดีครับน่าสนใจ ไม่รู้ว่าเป็นของคนไทยหรือเปล่า ถ้าเป็นของคนไทย บอกได้เลยว่ามันน่าชื่นชมมากๆ ถ้าออกแบบให้มีระบบระบายความร้อนให้กับซีล และระบบ มันก็คือสิ่งที่ดีที่สุด  ครับ

อีกอย่างกระบอกดิฟ ไม่น่าจะมีปริมาตรมากเกินกระบอกละ100 cc น่าจะอัดได้ไม่เกิน 1 cc ต่อรอบถ้าแหล่งจ่ายแรงดันต่ำ แต่เกจขึ้นเร็วมาก แสดงว่าสิ่งที่เขาอัดเข้าไปต้องมีปริมาตรเล็กมากๆ หรืออาจจะปิดให้เครื่องอัดเข้าไปในสายเพื่อการทดสอบเท่านั้น

คุณประมวลว่าไว้ถูกต้องแน่นอนครับ ว่าร้อนสุด ๆ และมันจะแตกวันไหนก็ไม่รู้ได้
รถที่เพิ่งจอดลองไปจับโช็คอัพดูครับกระบอกโช็คจะร้อนเพราะมีการอัดตัวถี่ ๆ ตลอด

เครื่องอัดอากาศที่เห็นด้านบน ทั้ง 2 ตัว น่าจะทำมาจากที่เดียวกัน
pramuan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #144 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 06:19:50 PM »

ขอบพระคุณทุกท่านครับที่เป็นกำลังกายและใจให้ ครั้งนี้ถึงจะมีข้อบกพร่อง ก็จะทำการแ้ก้ไขครับ มันกลายเป็นงานอดิเรกของผมไปแล้ว ไหว้ ไหว้ ไหว้

pramuan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #145 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 06:43:04 PM »

ครับ เครื่องทดสอบเสร็จแล้ว ทำการตรวจสภาพ กำลังประกอบพรุ่งนี้คงเรียบร้อยแล้วพร้อมก็ที่จะทำการทดสอบการใช้งานจริง  กระผมจึงขอความกรุณาท่านที่สนใจที่จะให้เกียรติทำการทดลองใช้เครื่อง ได้ทำการยกมือเพื่อที่ผมจะได้ทำการส่งเครื่องสำหรับทดลองใช้งานให้ครับ  ก็สามารถยกมือได้ในกระทู้หรือ  ทาง PM ก็ได้นะครับเนื่องจากยังไม่มีใครตอบกลับคำขอที่ส่งไป( เครื่องที่ส่งให้ไปยังไม่ชุบโครมนะครับเพื่อสะดวกกับการทดลองครับ)
                                                                                                           ด้วยความนับถือ
                                                                                                                  ประมวล ไหว้
หมายเหตุ....ก็ขอให้เป็นท่านที่พร้อมจะทดสอบจริงๆนะครับเนื่องจากต้องใช้เวลา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 09, 2011, 06:44:42 PM โดย pramuan » บันทึกการเข้า

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #146 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 07:30:53 PM »

ให้ไวครับ ใครจะเป็นผู้ทดสอบยกมือเลย
pramuan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #147 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 06:45:27 PM »

เครื่องทดลองใช้เสร็จแล้ว ก็ยังขาดแต่ท่านที่จะให้เกียรติในการทดสอบเครื่อง    หน้าตาก็อย่างที่เห็นในภาพนี้แหละครับ

* ภาพเครื่องทดสอบ.jpg (77.39 KB, 755x1218 - ดู 529 ครั้ง.)

factoryz
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #148 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 09:12:57 AM »

หน้าตาน่าใช้มากครับ สนับสนุนของไทยครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #149 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 10:51:38 AM »

คุณประมวลครับ รุ่นนี้ใช้ลูกสูบหรือเปล่าครับ
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 30
  พิมพ์