เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 01:22:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 24 25 26 [27] 28 29 30
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: HP-200-Eco เครืองอัดอากาศและเรกกูเลเตอร์แรงดันสูงราคาประหยัด  (อ่าน 97042 ครั้ง)
pramuan
ไม่เคืองแค้นน้อยใจในโชคชะตา ไม่เสียดายชีวาถ้าสิ้นไป
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

จักยอมตายหมายให้เกีรติดำรงจะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

« ตอบ #390 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 07:22:48 PM »

หากทำรวมกับคอมเพรสเซอร์ ราคาจะเพิ่มขึ้นไปอีกเท่าไหร่ครับ
ชุดคอมเพรสเซอร์มือสองคุณภาพดี ก็อยู่ที่ 11xxx ครับ สำหรับคอมเพรสเซอร์ใหม่ก็13xxx ครับ ค่อนข้างสูง แต่ถ้าไปติดตั้งเองหรือไปออกแบบระบบเองจะให้ทำฐานเผื่อสำหรับวาง คอมเพรสเซอร์ก็ราคา78xx ครับ  มันค่อนข้างสูงครับ สำหรับชุดคอมเพรสเซอร์เพราะต้องมีอุปกร์ต่างๆเหล่านี้
แต่ละอย่างก็ราคาค่อนข้างสูงครับ ยิ้มีเลศนัย
แม่แรง20ตัน      
ยางรองฐาน      
เหล็กเพลาหัวแดงขนาด 85มิล ขนาด 85คูณ8 และแกนวาล์ว      
เหล็กจานฝาครอบด้านล่าง      
น้ำมันไอดรอ      
สเตนเลสด้ามจับ      
ตาแมว      
ซีล  IDI 200  UN200      
เกจน์      
วาล์ว      
น้ำยาซีลเกลียว150+เทปพันเกลียว20+ยาทาประเก็น25      
ประเกน      
สายไฮดรอ      
เอกสาร      
สติกเกอร์      
ค่าแรงช่าง      
ชุบโครม      
น็อต      
ค่าเชื่อม      
สเตนเลสฐาน      
คอมเพรสเซอร์      
ถังกรองความชื้น        
ถังกรองน้ำมัน      
สวิชย์      
สายไฟ      
ปลัก      
ท่อทองแดง      
ข้อต่อ      
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2011, 07:27:46 PM โดย pramuan » บันทึกการเข้า

กระสุนปืนใหญ่ของไทยตกที่ใด   ที่นั่นคือถิ่นไทย
pramuan
ไม่เคืองแค้นน้อยใจในโชคชะตา ไม่เสียดายชีวาถ้าสิ้นไป
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

จักยอมตายหมายให้เกีรติดำรงจะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

« ตอบ #391 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 07:25:21 PM »

หลงรัก  ถ้าไม่มีราคาเป็นตัวกำหนด... อยากเห็นรูปร่างหน้าตา..วัสดุ..อุปกรณ์ ของเครื่องว่า จะออกมาเป็นแบบไหนครับ  ไหว้
แม่แรง20ตัน      
ยางรองฐาน      
เหล็กเพลาหัวแดงขนาด 85มิล ขนาด 85คูณ8 และแกนวาล์ว      
เหล็กจานฝาครอบด้านล่าง      
น้ำมันไอดรอ      
สเตนเลสด้ามจับ      
ลูกแก้วมองน้ำมัน      
ซีล  IDI 200  UN200      
เกจน์      
วาล์ว            
น้ำยาซีลเกลียว เทปพันเกลียว ยาทาประเก็น       
ประเกน      
สายไฮดรอ      
เอกสาร      
สติกเกอร์      
ค่าแรงช่าง      
ชุบโครม      
น็อต      
ค่าเชื่อม      
สเตนเลสฐาน
รายการวัสดุคร่าวๆสำหรับจัดสร้างเครื่อง      

กระสุนปืนใหญ่ของไทยตกที่ใด   ที่นั่นคือถิ่นไทย
tongzeed
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #392 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 11:29:07 AM »

อัดอากาศเดียวนี้ปืนมีกำลังมากขึ้น ผมว่า เครื่องอัด 200 b คงไม่พอ สำหรับชาว ปืนลมแล้วครับ คุณประมวณต้องทำ ตัว 300 b เสียแล้ว
pramuan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #393 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 07:04:24 PM »

อัดอากาศเดียวนี้ปืนมีกำลังมากขึ้น ผมว่า เครื่องอัด 200 b คงไม่พอ สำหรับชาว ปืนลมแล้วครับ คุณประมวณต้องทำ ตัว 300 b เสียแล้ว
สามร้อยบาร์สบายๆอยู่แล้วครับ  ได้ถึงห้าร้อยบาร์ถ้าเปลี่ยนเกจน์ ที่กำหนดที่ สองร้อยเพราะเกจน์มันวัดได้ 250  max ถ้าเกจน์วัดได้มากกว่า 300 เครื่องก็ทำได้ครับจัดให้ได้แน่นอนครับ ไหว้ว่าแต่จะหาเกจน์ได้หรือเปล่าเท่านั้นครับ  หรือไม่ต้องใส่เกจน์ ใช้เกจน์บนตัวปินเลยก็ยังได้ ยิ้มีเลศนัย

pramuan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #394 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 07:09:28 PM »

เอ้าลดกระหน่ำซ้ำซากครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน  
- เครื่องลูกสูบ 76xx
- เครื่องประกอบ  คอมเพรสเซอร์มือสอง 109xx
- เครื่องประกอบ   คอมเพรสเซอร์ 1/3 แรงมือหนึ่ง 129xx
จ่ายเงินครบรอรับของ  ต้องอาศัยความไว้ใจกันเป็นอย่างมากครับ เนื่องจากกระแสเงินสดเป็นเรื่องที่ต้องรักษาไว้สำหรับผมครับ::007:: ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2011, 09:40:01 PM โดย pramuan » บันทึกการเข้า

jukdk
ชมรมคนรักปืนลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

STEYR LG 110 HP HUNTING .22

« ตอบ #395 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 07:36:41 PM »

สามร้อยบาร์สบายๆอยู่แล้วครับ  ได้ถึงห้าร้อยบาร์ถ้าเปลี่ยนเกจน์ ที่กำหนดที่ สองร้อยเพราะเกจน์มันวัดได้ 250  max ถ้าเกจน์วัดได้มากกว่า 300 เครื่องก็ทำได้ครับจัดให้ได้แน่นอนครับ ไหว้ว่าแต่จะหาเกจน์ได้หรือเปล่าเท่านั้นครับ  หรือไม่ต้องใส่เกจน์ ใช้เกจน์บนตัวปินเลยก็ยังได้ ยิ้มีเลศนัย

ขอถามหน่อยครับ อัดใส่ถังใด้เลย หรือ ต้องมีถังสำรองเก็บลมแล้วปล่อยใส่ถังอีกที  แล้วเราต้องเฝ้า เจ้าตัวป๊มลมหรือป่าว แบบกลัวลมเกินกำหนดถังครับ (เพื่อการตัดสินใจซื้อครับ ) ปล. แบบที่ 2และ3

สิทธิโชค
     T 0909724872 (รับอัดอากาศ)
pramuan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #396 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 07:54:20 PM »

สามร้อยบาร์สบายๆอยู่แล้วครับ  ได้ถึงห้าร้อยบาร์ถ้าเปลี่ยนเกจน์ ที่กำหนดที่ สองร้อยเพราะเกจน์มันวัดได้ 250  max ถ้าเกจน์วัดได้มากกว่า 300 เครื่องก็ทำได้ครับจัดให้ได้แน่นอนครับ ไหว้ว่าแต่จะหาเกจน์ได้หรือเปล่าเท่านั้นครับ  หรือไม่ต้องใส่เกจน์ ใช้เกจน์บนตัวปินเลยก็ยังได้ ยิ้มีเลศนัย

ขอถามหน่อยครับ อัดใส่ถังใด้เลย หรือ ต้องมีถังสำรองเก็บลมแล้วปล่อยใส่ถังอีกที  แล้วเราต้องเฝ้า เจ้าตัวป๊มลมหรือป่าว แบบกลัวลมเกินกำหนดถังครับ (เพื่อการตัดสินใจซื้อครับ ) ปล. แบบที่ 2และ3
ไม่มีถังมาเกี่ยวข้องครับสำหรับแบบที่2 และ 3 นั้นอัดเข้าปืนตรงๆ        กระบวนการคือ ใช้คอมเพรสเซอร์อัดอากาศที่กรองน้ำมันกับความชื่้นเล้ว อัดเข้า HP-200 ด้วยแรงดันตั้งต้นประมาณ 40-50 บาร์  จากนั้นก็โยก HP-200 แบบสบายๆไม่เหนื่อยจนได้แรงดัน200 บาร์ หรือมากกว่า ตามต้องการ(สำหรับรุ่นนี้เกจน์วัดได้สูงสุดแค่250 บาร์) ถ้าเกจน์วัดได้มากกว่านี้ก็โยกไปจนกว่าแรงดันจะได้ตามต้องการ ถ้า250 บาร์ ไม่พอ ก็หาเกจน์ที่วัดได้มากกว่า 250 บา์์ร์มาก็จะได้แรงดันแบบสบายๆ  หรือถ้าเกจน์ปืนวัดแรงดันได้สูงอยู่แล้วก็ไม่ต้องใช้เกจน์เครื่องก็ได้ครับ ได้ทุกแบบเพราะเป็นการสั่งทำ   สั่งได้ทุกอย่าง ยิ้มีเลศนัย

แต่สำหรับแบบที่ 1 ต้องใช้ถังดำน้ำหรืออะไรก็ได้ที่สร้างแรงดันได้มากกว่า 50 บาร์มาเป็นแหล่งจ่ายให้ HP- 200 เพื่อให้ HP200-- สร้างแรงดันอัดเข้าปืนโดยตรงให้ได้ตามต้องการ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2011, 08:00:38 PM โดย pramuan » บันทึกการเข้า

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #397 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 08:55:50 PM »

เรื่องเกจน์ลองติดต่อเบอร์นี้ดูครับคุณประมวล 0-2925-3347  Cheesy Cheesy ไหว้

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #398 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 09:19:13 AM »

คุณประมวลครับ ระหว่างชุบโครเมี่ยม กับ  พ่นสีอิมพ๊อกซี่ ค่าใช้จ่ายเท่ากันไหมครับ
pramuan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #399 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 08:57:52 PM »

เรื่องเกจน์ลองติดต่อเบอร์นี้ดูครับคุณประมวล 0-2925-3347  Cheesy Cheesy ไหว้
ขอบคุณครับ

pramuan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #400 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 09:16:26 PM »

คุณประมวลครับ ระหว่างชุบโครเมี่ยม กับ  พ่นสีอิมพ๊อกซี่ ค่าใช้จ่ายเท่ากันไหมครับ

สีที่ว่านี่แพงกว่าครับพี่Sitta
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2011, 09:31:18 PM โดย pramuan » บันทึกการเข้า

tan_tan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 60

« ตอบ #401 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 10:02:05 PM »

เดี๋ยวผมหาโอกาสดีๆเข้าไปดูตัวจริงที่ ป.20 เลยจะได้มั๊ยครับพี่
ผมอยู่อุตรดิตถ์ครับ(ฟากท่า)

เป็นเสืออยู่ในป่า  ดีกว่าเป็นหมาอยู่ในเมือง
kingcobra
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #402 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 10:43:14 PM »

เอ้าลดกระหน่ำซ้ำซากครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน 
- เครื่องลูกสูบ 76xx
- เครื่องประกอบ  คอมเพรสเซอร์มือสอง 109xx
- เครื่องประกอบ   คอมเพรสเซอร์ 1/3 แรงมือหนึ่ง 129xx
จ่ายเงินครบรอรับของ  ต้องอาศัยความไว้ใจกันเป็นอย่างมากครับ เนื่องจากกระแสเงินสดเป็นเรื่องที่ต้องรักษาไว้สำหรับผมครับ::007:: ขำก๊าก ขำก๊าก
คุณประมวล ได้ออกแบบ เครื่องประกอบ คอมเพรสเซอร์ เอาไว้บ้างหรือเปล่าครับ อยากเห็นรูปร่างหน้าตาของเครื่องจังครับ สนใจ สนใจ
jukdk
ชมรมคนรักปืนลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

STEYR LG 110 HP HUNTING .22

« ตอบ #403 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 11:30:38 PM »

สามร้อยบาร์สบายๆอยู่แล้วครับ  ได้ถึงห้าร้อยบาร์ถ้าเปลี่ยนเกจน์ ที่กำหนดที่ สองร้อยเพราะเกจน์มันวัดได้ 250  max ถ้าเกจน์วัดได้มากกว่า 300 เครื่องก็ทำได้ครับจัดให้ได้แน่นอนครับ ไหว้ว่าแต่จะหาเกจน์ได้หรือเปล่าเท่านั้นครับ  หรือไม่ต้องใส่เกจน์ ใช้เกจน์บนตัวปินเลยก็ยังได้ ยิ้มีเลศนัย

ขอถามหน่อยครับ อัดใส่ถังใด้เลย หรือ ต้องมีถังสำรองเก็บลมแล้วปล่อยใส่ถังอีกที  แล้วเราต้องเฝ้า เจ้าตัวป๊มลมหรือป่าว แบบกลัวลมเกินกำหนดถังครับ (เพื่อการตัดสินใจซื้อครับ ) ปล. แบบที่ 2และ3
ไม่มีถังมาเกี่ยวข้องครับสำหรับแบบที่2 และ 3 นั้นอัดเข้าปืนตรงๆ        กระบวนการคือ ใช้คอมเพรสเซอร์อัดอากาศที่กรองน้ำมันกับความชื่้นเล้ว อัดเข้า HP-200 ด้วยแรงดันตั้งต้นประมาณ 40-50 บาร์  จากนั้นก็โยก HP-200 แบบสบายๆไม่เหนื่อยจนได้แรงดัน200 บาร์ หรือมากกว่า ตามต้องการ(สำหรับรุ่นนี้เกจน์วัดได้สูงสุดแค่250 บาร์) ถ้าเกจน์วัดได้มากกว่านี้ก็โยกไปจนกว่าแรงดันจะได้ตามต้องการ ถ้า250 บาร์ ไม่พอ ก็หาเกจน์ที่วัดได้มากกว่า 250 บา์์ร์มาก็จะได้แรงดันแบบสบายๆ  หรือถ้าเกจน์ปืนวัดแรงดันได้สูงอยู่แล้วก็ไม่ต้องใช้เกจน์เครื่องก็ได้ครับ ได้ทุกแบบเพราะเป็นการสั่งทำ   สั่งได้ทุกอย่าง ยิ้มีเลศนัย

แต่สำหรับแบบที่ 1 ต้องใช้ถังดำน้ำหรืออะไรก็ได้ที่สร้างแรงดันได้มากกว่า 50 บาร์มาเป็นแหล่งจ่ายให้ HP- 200 เพื่อให้ HP200-- สร้างแรงดันอัดเข้าปืนโดยตรงให้ได้ตามต้องการ ครับ

ขอบคุณครับ ขออนุญาติ + 1

สิทธิโชค
     T 0909724872 (รับอัดอากาศ)
pramuan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #404 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 09:24:36 PM »

ไม่มีถังมาเกี่ยวข้องครับสำหรับแบบที่2 และ 3 นั้นอัดเข้าปืนตรงๆ        กระบวนการคือ ใช้คอมเพรสเซอร์อัดอากาศที่กรองน้ำมันกับความชื่้นเล้ว อัดเข้า HP-200 ด้วยแรงดันตั้งต้นประมาณ 40-50 บาร์  จากนั้นก็โยก HP-200 แบบสบายๆไม่เหนื่อยจนได้แรงดัน200 บาร์ หรือมากกว่า ตามต้องการ(สำหรับรุ่นนี้เกจน์วัดได้สูงสุดแค่250 บาร์) ถ้าเกจน์วัดได้มากกว่านี้ก็โยกไปจนกว่าแรงดันจะได้ตามต้องการ ถ้า250 บาร์ ไม่พอ ก็หาเกจน์ที่วัดได้มากกว่า 250 บา์์ร์มาก็จะได้แรงดันแบบสบายๆ  หรือถ้าเกจน์ปืนวัดแรงดันได้สูงอยู่แล้วก็ไม่ต้องใช้เกจน์เครื่องก็ได้ครับ ได้ทุกแบบเพราะเป็นการสั่งทำ   สั่งได้ทุกอย่าง ยิ้มีเลศนัย

ขอบคุณครับ ขออนุญาติ + 1
ขอบคุณครับ

หน้า: 1 ... 24 25 26 [27] 28 29 30
  พิมพ์