เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 01:22:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 19
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิกฤติ...น้ำมันปาล์ม...กะทิกล่อง...ไข่ไก่ขาดตลาด  (อ่าน 32218 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 11:52:50 AM »

ก็ทานแค๊ปวัวทานสิตาบัง  กากหมูทานไม่ได้นะ
มันมีที่ไหนเล่า  หัวเราะร่าน้ำตาริน ตั้งแต่โดน ปลอกเปลือกยังไม่เคยเห็น เลยซักครั้ง  บู่
ตูรู้!ว่า กินไม่ได้ ไอ้กากหมูเนี้ย  ไม่ต้องย้ำ  แบร่ แบร่

มีสิครับ... เป็นสินค้า OTOP ของที่ไหนจำไม่ได้... ถ้าเจอจะส่งไปให้ลองชิมครับ... ย้ำว่าถ้าเจอนะครับ... ถึงจะส่งไป... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ขอบคุณครับ ของ+ให้ เป็น มัดจำก่อนแล้วกัน ครับ  หลงรัก หลงรัก  แหมะ วันนี้ผมว่าครูต้น ล้อ หล้อ เน๊าะ  หลงรัก หลงรัก
 ส่งมาผมไม่ชิม หรอกครับ  ผม รับประทาน เลยล่ะ  ครับ  หลงรัก น้ำลายหก น้ำลายหก
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 12:05:28 PM »

ก็ทานแค๊ปวัวทานสิตาบัง  กากหมูทานไม่ได้นะ
มันมีที่ไหนเล่า  หัวเราะร่าน้ำตาริน ตั้งแต่โดน ปลอกเปลือกยังไม่เคยเห็น เลยซักครั้ง  บู่
ตูรู้!ว่า กินไม่ได้ ไอ้กากหมูเนี้ย  ไม่ต้องย้ำ  แบร่ แบร่

มีสิครับ... เป็นสินค้า OTOP ของที่ไหนจำไม่ได้... ถ้าเจอจะส่งไปให้ลองชิมครับ... ย้ำว่าถ้าเจอนะครับ... ถึงจะส่งไป... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ขอบคุณครับ ของ+ให้ เป็น มัดจำก่อนแล้วกัน ครับ  หลงรัก หลงรัก  แหมะ วันนี้ผมว่าครูต้น ล้อ หล้อ เน๊าะ  หลงรัก หลงรัก
 ส่งมาผมไม่ชิม หรอกครับ  ผม รับประทาน เลยล่ะ  ครับ  หลงรัก น้ำลายหก น้ำลายหก

แคปควาย  ก็มีนะอา   

สนใจปะ   คิก คิก
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 03:18:33 PM »

ก็ทานแค๊ปวัวทานสิตาบัง  กากหมูทานไม่ได้นะ
มันมีที่ไหนเล่า  หัวเราะร่าน้ำตาริน ตั้งแต่โดน ปลอกเปลือกยังไม่เคยเห็น เลยซักครั้ง  บู่
ตูรู้!ว่า กินไม่ได้ ไอ้กากหมูเนี้ย  ไม่ต้องย้ำ  แบร่ แบร่

ขอบคุณครับ ของ+ให้ เป็น มัดจำก่อนแล้วกัน ครับ  หลงรัก หลงรัก  แหมะ วันนี้ผมว่าครูต้น ล้อ หล้อ เน๊าะ  หลงรัก หลงรัก
 ส่งมาผมไม่ชิม หรอกครับ  ผม รับประทาน เลยล่ะ  ครับ  หลงรัก น้ำลายหก น้ำลายหก

แคปควาย  ก็มีนะอา   

สนใจปะ   คิก คิก
แค่ชื่อก็ สยองแล้ว ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  แคปควาย  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 03:33:15 PM »

คิก คิก  ไม่หยองหรอกอา

อร่อยนะ  จะบอกให้   น้ำลายหก

http://idealanna.igetweb.com/index.php?mo=3&art=62556
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 05:37:10 PM »

ก็ทานแค๊ปวัวทานสิตาบัง  กากหมูทานไม่ได้นะ
มันมีที่ไหนเล่า  หัวเราะร่าน้ำตาริน ตั้งแต่โดน ปลอกเปลือกยังไม่เคยเห็น เลยซักครั้ง  บู่
ตูรู้!ว่า กินไม่ได้ ไอ้กากหมูเนี้ย  ไม่ต้องย้ำ  แบร่ แบร่

ขอบคุณครับ ของ+ให้ เป็น มัดจำก่อนแล้วกัน ครับ  หลงรัก หลงรัก  แหมะ วันนี้ผมว่าครูต้น ล้อ หล้อ เน๊าะ  หลงรัก หลงรัก

ยงไม่รูจะไปเจอตอนไหนเน้อ... Grin Grin Grin

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 05:41:51 PM »

ยงไม่รูจะไปเจอตอนไหนเน้อ... Grin Grin Grin

ตกใจ อะไรรูๆ ครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
m4 ops
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 06:16:08 PM »

โดนเหมือนกัน
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 06:19:38 PM »

คิก คิก  ไม่หยองหรอกอา

อร่อยนะ  จะบอกให้   น้ำลายหก

http://idealanna.igetweb.com/index.php?mo=3&art=62556

ครับ  Grin น้ำลายหก
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 06:58:13 PM »

ราวๆ25ปีที่แล้วผมทำงานอยู่ซาอุ.  ตอนนี้นำตาลทรายขาดแคลน  น้ำตาลทรายจากไทยส่งไปขายที่โน่นราคาถูกกว่าในประเทศตั้งหลายบาท

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 02:21:59 PM »

ตอนนี้ นอกจากน้ำมันปาล์มแล้ว 
กะทิกล่องก็เริ่มขาดตลาดครับ
ผมอาจรู้ช้าไปเพราะปกติซื้อกะทิกล่องทีละแพค
แต่เมื่อสุดสัปดาห์ที่ผ่านมา กะทิหมด เลยหาซื้อ ปรากฎว่า หาไม่ได้ครับ
เริ่มขาด ถามแม่ค้าขายข้าวแกงแถวออฟฟิศ เธอบอก รับจากเจ้าประจำ

คน ตจว.อาจกระทบน้อย แต่คนเมืองกระเทือนครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 03:47:55 PM »

ทำไงได้มีรัฐบาลที่ต้องแก้แต่ปัญหาการเมือง การบ้านต่างๆกลายเป็นเรื่องที่ไม่สำคัญเพราะไม่สะเทือนเก้าอี้ แล้วกระทรวงพาณิชย์ก็มัวแต่ชั่งไข่อยู่ครับ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 03:54:12 PM »

ทำไงได้มีรัฐบาลที่ต้องแก้แต่ปัญหาการเมือง การบ้านต่างๆกลายเป็นเรื่องที่ไม่สำคัญเพราะไม่สะเทือนเก้าอี้ แล้วกระทรวงพาณิชย์ก็มัวแต่ชั่งไข่อยู่ครับ
ดูมาดูไป ชั่งไข่น่าจะเป็นหมันครับ
ผมไปดูแถวตลาดสะพานใหม่ เขาก็ขายแบบเดิม....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 04:18:53 PM »

อ้างถึง
ที่จริงน้ำมันหมูทำกับข้าอร่อยกว่าน้ำมันพืชนะ  ผมว่าไม่ต้องกลัวหรอกว่ากินแล้วจะตายเร็ว   อากง อาม่า ผมกิบน้ำมันหมุมาทั้งชีวิตก็อยู่จนอายุเกือบร้อยทุกคน
              เวลาทำความสะอาดครัว  เยี่ยมก็ง่ายกว่าเยอะครับ   ไหว้
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 04:29:55 PM »

ดูมาดูไป ชั่งไข่น่าจะเป็นหมันครับ
ผมไปดูแถวตลาดสะพานใหม่ เขาก็ขายแบบเดิม....

ชั่งไข่ Idea รับได้แต่เอามาใช้ผิดที่ผิดทางครับ
แทนที่จะเอาเวลาไปไล่แก้ปัญหาที่สำคัญๆ น้ำมันพืชขาดแคลนหลายรอบแล้ว
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 05:20:34 PM »

กะทิกล่องตอนนี้วิกฤติจริงๆครับ เพราะมะพร้าวที่จะนำมาเป็นวัตถุดิบขาดแคลน เมื่อก่อนจะใช้มะพร้าวที่ จ.ประจวบ อ. ทับสะแกซะเป็น

ส่วนใหญ่โดยเข้ามาทั้งในรูปแบบมะพร้าวลูก และมะพร้าวขาว (มะพร้าวที่ปอกและทิวผิวกะลาออกแล้ว) แต่เดี๋ยวนี้ต้องนำมะพร้าวจากอินโด

มาใช้แล้วนะครับ แถมพอเข้ามาแล้วอยู่ใน SILO คนเดินผ่านมะพร้าวตรงนั้นก็ลำบากอีกนะครับ เพราะมะพร้าว อินโดจะมีตัวไรสีขาวๆติดมา

ด้วย ชอนไชบริเวณเปลือกมะพร้าวกันยุบยิบไปหมด เดินผ่านทีมันก็กัดเราทั้งหัวทั้งหู ขึ้นมาขากางเกง เกากันให้ยุ่งไปหมด คิดแล้วยังคันอยู่

เลยครับเนี่ย

มะพร้าวน่าจะเป็นทรัพยากรที่ไม่น่าจะขาดแคลน ยังขาดแคลนได้ ต่อไปคงต้องมีอีกหลายชนิดครับ ที่มีสภาวะขาดแคลนเช่นนี้    เศร้า

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 19
  พิมพ์