เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 11:32:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฮานิดๆครับ ฮาฮา ว่ากันไป  (อ่าน 24531 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #225 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 08:28:00 PM »

[ขำขัน] ผิดจรรยาบรรณ

หมอเลี๊ยะ : ในที่สุดผมก็ทำลงไปแล้ว ผมทำลงไปได้ยังไงเนี่ย ไม่อยากจะเชื่อเลยว่าผมจะทำมันลงไปได้
เสียงลึกลับ : อย่ากังวลไปเลย นายไม่ใช่คนแรกหรอกที่มีอะไรๆ กับคนไข้ของตัวเอง
เสียงนี้ทำให้หมอเลี๊ยะเกิดความเชื่อมันขึ้นมาหน่อยหนึ่ง แต่แล้วก็เหมือนสายฟ้าฟาดลงกลางกระหม่อม
เสียงลึกลับ : แต่เอ็งเป็นสัตวแพทย์นะโว้ยยย..
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #226 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 08:29:05 PM »

ม้าส่ายหน้า

มีพระราชาอยู่องค์หนึ่งมีม้าแสนรู้กับธิดาแสนสวยท้าประลวงทั่วแค้วว่า
ใครทำให้ม้าส่ายหน้าได้จะยกลูกสาวให้
ซึ่งพระราชาเตี้ยมกับม้าไว้แล้วว่าใครทำอะไรก็ให้พยักหน้าอย่างเดียวห้ามทำอย่างอื่น
ก็มีคนมาท้าประลองมากมายแต่ก็ไม่สามารถทำให้ม้าส่ายหน้าได้
จนมาถึงหน่มพเนจรอยู่คนหนึ่ง เขาสามารถทำให้ม้าส่ายหน้าได้ พระราชาประหลาดใจมาก จึงไปถามชายพเนจรผู้นั้นว่า
“ทำอย่างไรม้าของข้าจึงส่ายหน้าให้ท่าน”
หนุ่มพเนจรตอบว่า “ข้าไม่ได้ทำอะไรเลย ข้าเพียงแต่เอาตะเกียบไปดีดไข่มันแล้วถามว่าเอาอีกไหม”
sorrasak(a)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 32

« ตอบ #227 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 08:29:44 PM »

[ขำขัน] ผิดจรรยาบรรณ

หมอเลี๊ยะ : ในที่สุดผมก็ทำลงไปแล้ว ผมทำลงไปได้ยังไงเนี่ย ไม่อยากจะเชื่อเลยว่าผมจะทำมันลงไปได้
เสียงลึกลับ : อย่ากังวลไปเลย นายไม่ใช่คนแรกหรอกที่มีอะไรๆ กับคนไข้ของตัวเอง
เสียงนี้ทำให้หมอเลี๊ยะเกิดความเชื่อมันขึ้นมาหน่อยหนึ่ง แต่แล้วก็เหมือนสายฟ้าฟาดลงกลางกระหม่อม
เสียงลึกลับ : แต่เอ็งเป็นสัตวแพทย์นะโว้ยยย..
เค้าเรียกว่าเปลี่ยนบรรยากาศ  ฮ่าฮ่าๆๆๆ

พลังเงียบ  เฉียบขาด
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #228 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 08:30:43 PM »

ใครคือเพื่อนแท้

เจ้าของปศุสัตว์ผู้สันทัดกรณีกับชีวิตป่า กำลังแนะนำถึงวิธีกรีดแผลงูกัด
แล้วใช้ปากดูดเอาพิษถ่มทิ้ง
“ถ้าแผลนั้นอยู่บริเวณที่ปากไม่อาจจะก้มไปดูดได้ละครับ”
นักท่องเที่ยวช่างสงสัยถามไถ่
ปศุสัตว์ตอบ “ก็ให้เพื่อนช่วยดูดซิครับ”
“ทีนี้สมมุติว่างูมันดันไปกัดเอาตรงที่เราใช้สืบพันธุ์ละ”
“ก็ทีนี่แหละ เราจะได้รู้ว่าใครเป็นเพื่อนเราจริง”
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #229 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 08:50:06 PM »

คำสาปของเจ้าหญิง

กาลครั้งหนึ่งไม่นานเท่าไหร่หรอกเจ้าหญิงนางหนึ่งถูกสาปไว้
ถ้าจับสิ่งใดขอให้หลอมละลายกลายเป็นไอน้ำ พระราชาเป็นห่วงบุตรี
หาวิธีแก้ไขอย่างไรก็มิหาย หมดหนทางที่ จะช่วยบุตรี
แต่จู่ ๆ ก็มีนางฟ้ามาปรากฏกายขึ้น และก็จะถอนคำสาปให้หายโดยพลัน
แต่นางมีข้อแม้อย่างหนึ่งว่า จะต้องมีชายคนหนึ่งหาสิ่งใดก็ได้มาให้บุตรีจับ แล้วไม่ละลาย คำสาปนั้นจึงจะหายไป
พระราชาไม่รอช้ามุ่งหน้าป่าวประกาศโดยพลัน
หากชายใดสามารถถอนคำสาปได้ใน 1 วัน ฉันจะยกลูกสาวให้เจ้าไป จนสามารถคัด
เลือกเหลือ 3 คน
คนที่หนึ่งจึงเริ่มเอาของดีมาแก้ไข
หยิบโครตเพชรเม็ดงามให้ ทรามวัย เจ้าหญิงจึงยื่นมือไปแล้วแตะในทันที
ยังไม่ทันจะแตะได้เต็ม มือ เพชรก็หายละลายไปสิ้น
‘ ฉันเสียใจด้วยจริงๆ เพชรเม็ดนี้ต้องละลายไป ‘
เจ้าหญิงกล่าว
ชายคนที่สองรองถัดมา ก็เดินมาเบื้องหน้าของเจ้าหญิง ยื่นเหล็กแหลมแข็งแกร่งไม่อ่อนนิ่ม ให้เจ้าหญิงลองจับสัมผัสดู
แต่แล้วมันก็ละลายหายไปหมด
‘ เธอก็อด ตกรอบไปเสียสิ้น ‘
คนสุดท้ายเดินมาตัวปล่าวไม่มีทรัพย์สิน บอกเจ้าหญิงจงเอามือล้วงลงไปในกางเกง
เจ้าหญิงจึงล้วงลงไปในกางเกงของชายผู้นั้น
หน้าเจ้าหญิงก็เริ่มแดง ด้วยความเขินอาย
แล้วจึงรีบดึงมือออกโดยพลัน หันมาบอก ราชา
‘ เสด็จพ่อเพคะ …มัน…. มันยังแข็งอยู่เลยคะ ‘
ในที่สุดชายคนที่ 3 ก็ได้เป็นผู้ชนะไป
พระราชาสงสัย มันคือะไร อยู่ในกางเกงของชายผู้นั้น ….. ?
ชายคนที่ 3 ไม่ยอมตอบ ได่แต่อมยิ้ม
และก็ได้ล้วงเข้าไปในกางเกงของเขา แล้วหยิบมันออกมา
มันคือ ? M & M
ละลายในปากแต่ไม่ละลายในมือ เหอๆๆ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #230 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 09:03:00 PM »

เวลาบ้วนน้ำยาลีสเตอรีนออกจากปาก ให้หลับตาด้วย

ไหว้ใครก็ได้ครับช่วยอธิบายข้อนี้หน่อยครับ ข้อนี้ผมอ่านแล้วไม่เข้าใจว่าเพราะอะไรครับ ข้ออื่นเข้าใจหมด ฮาออก แต่ข้อตอนผมบ้วนไม่เคยหลับตาเลยไม่รู้จริงๆครับ ไหว้

เขาคงกลัวทำใจไม่ได้... เวลาเห็นอะไรๆ ที่ติดฟันอยู่มันหลุดออกมากับน้ำยาบ้วนปาก... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #231 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 09:10:57 PM »

เจ้าหญิงนางหนึ่งถูกสาปไว้ถ้าจับสิ่งใดขอให้หลอมละลาย

เอ่อ... ขอโทษนะครับ... ไม่ทราบว่าบังโดนเจ้าหญิงลวนลามตั้งแต่เมื่อไหร่ครับ... ถึงได้ "ละลาย" มาตลอด... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #232 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 09:16:52 PM »

เจ้าหญิงนางหนึ่งถูกสาปไว้ถ้าจับสิ่งใดขอให้หลอมละลาย

เอ่อ... ขอโทษนะครับ... ไม่ทราบว่าบังโดนเจ้าหญิงลวนลามตั้งแต่เมื่อไหร่ครับ... ถึงได้ "ละลาย" มาตลอด... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

งงครับ Huh หัวเราะร่าน้ำตาริน
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #233 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 09:36:41 PM »

ไหว้

โดนเจ้าหญิงลวนลาม... จับตรงนั้น... มันเลย "ปวกเปียก" มาตลอดไงล่ะครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #234 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 10:05:53 PM »

ไหว้

โดนเจ้าหญิงลวนลาม... จับตรงนั้น... มันเลย "ปวกเปียก" มาตลอดไงล่ะครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เตะผู้ใหญ่นี้บาปมั้ย ครับ  แลบลิ้น แบร่ แบร่
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #235 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 04:45:45 AM »

เวลาบ้วนน้ำยาลีสเตอรีนออกจากปาก ให้หลับตาด้วย

ไหว้ใครก็ได้ครับช่วยอธิบายข้อนี้หน่อยครับ ข้อนี้ผมอ่านแล้วไม่เข้าใจว่าเพราะอะไรครับ ข้ออื่นเข้าใจหมด ฮาออก แต่ข้อตอนผมบ้วนไม่เคยหลับตาเลยไม่รู้จริงๆครับ ไหว้

เขาคงกลัวทำใจไม่ได้... เวลาเห็นอะไรๆ ที่ติดฟันอยู่มันหลุดออกมากับน้ำยาบ้วนปาก... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อ๋อ อย่างนี้นี้เอง ผมก็คิดไปว่าเวลาก้มไปที่อ่างล้างหน้าแล้วบ้วนลงไปมันจะกระเดนเข้าตาจนแสบตาครับ ขอบพระคุณครับ

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #236 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 06:31:11 AM »

ไหว้

เตะผู้ใหญ่นี้บาปมั้ย ครับ  แลบลิ้น แบร่ แบร่
  ทำเป็นไม่เข้าใจนะคุณศักดา   คิก คิก คิก คิก
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #237 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 08:06:00 AM »

ไหว้

ไปเตะทำไม... ผู้ใหญ่กับกำนันไม่เกี่ยว... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...ถ้าหมายถึงเตะผม... ไม่บาปหรอกครับ... รีบมาเตะเลย... รับรองไม่บาป...

...แต่จะโดนสวนด้วย .๓๕๗ เบาๆ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #238 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 10:31:29 AM »

ไหว้

ไปเตะทำไม... ผู้ใหญ่กับกำนันไม่เกี่ยว... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...ถ้าหมายถึงเตะผม... ไม่บาปหรอกครับ... รีบมาเตะเลย... รับรองไม่บาป...

...แต่จะโดนสวนด้วย .๓๕๗ เบาๆ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมว่า ว่าที่ พ่อตา ทำไม่ลงหรอก ใช่มั้ยครับ พ่อต้น หลงรัก หลงรัก
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #239 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 10:40:29 AM »

ผมว่า ว่าที่ พ่อตา ทำไม่ลงหรอก ใช่มั้ยครับ พ่อต้น หลงรัก หลงรัก

นี่แหละที่จะโดนหมดโม่... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17
  พิมพ์