เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 05:38:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวนี้อ่านแล้วรู้สึกอย่างไรบ้างครับ?  (อ่าน 2275 ครั้ง)
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 08:22:09 PM »

<a href="http://ตำรวจลำปาง รวบแล้ว มือฆ่า เด็ก ม. 3 เจ้าตัวรับสารภาพ โกรธแค้น เหตุ ขี่จักรยานยนต์ เร่งเครื่องเสียงดัง และขว้างขวดแก้วใส่บ้าน<br /><br />เจ้า หน้าที่ตำรวจสืบสวน สภ.เมืองลำปาง จับกุมตัว นายวิทยาพรหรือ (อ๊อฟ) จองคำอายุ 19 ปี อยู่บ้านเลขที่ 484 หมู่ 11 ต.ปงแสนทอง อ.เมือง จ.ลำปาง มาสอบสวนหลังเจ้าหน้าที่ตำรวจ สืบทราบว่า นาย วิทยาพร เป็นผู้ลงมือก่อเหตุลงมือฆ่า นายธนา คำภิระแปง อายุ 15 ปี นักเรียนชั้น ม.3 โรงเรียนผดุงวิทย์บ้านศรีบุญเรือง และพักอยู่ บ้านเลขที่ 412 บ้านศรีหมวดเกล้า ต.ชมพู อ.เมือง จ.ลำปาง ส่วนนายธนา นั้น เสียชีวิตกลางดึกที่ผ่านมา บริเวณถนนซอยตัน ซอยบ้านสามหลัง หมู่บ้านสันติสุข ต.ปงแสนทอง โดย นายวิทยาพร รับสารภาพว่า เป็นคนลงมือก่อเหตุ โดยใช้พลั่วเหล็ก ฟาดศีรษะผู้ตายไป 2 ครั้ง เพราะโกรธแค้น หลังหลายวันที่ผ่านมา ผู้ตาย พร้อมพวกขับรถจักรยายนต์ จำนวน 5 คัน เข้ามาป่วนเร่งเครื่องเสียงดัง ที่หน้าบ้านของตน บริเวณเขื่อนยาง แล้วใช้ขวดแก้วขว้างเข้ามาในบ้านของตน ตนจึงโกรธแค้น และได้ไปเจอผู้ตายขับขี่รถอยู่ในตัวเมืองตน จึงขับรถไล่ตาม จนผู้ตายขับรถหลงทางเข้าไปในซอยตัน แล้วขับรถวกกลับออกมา ตนจึงระบายความแค้น โดยใช้พลั่วเหล็ก ฟาดไปที่ศีรษะผู้ตาย จนเสียชีวิตดังกล่าว" target="_blank">http://ตำรวจลำปาง รวบแล้ว มือฆ่า เด็ก ม. 3 เจ้าตัวรับสารภาพ โกรธแค้น เหตุ ขี่จักรยานยนต์ เร่งเครื่องเสียงดัง และขว้างขวดแก้วใส่บ้าน<br /><br />เจ้า หน้าที่ตำรวจสืบสวน สภ.เมืองลำปาง จับกุมตัว นายวิทยาพรหรือ (อ๊อฟ) จองคำอายุ 19 ปี อยู่บ้านเลขที่ 484 หมู่ 11 ต.ปงแสนทอง อ.เมือง จ.ลำปาง มาสอบสวนหลังเจ้าหน้าที่ตำรวจ สืบทราบว่า นาย วิทยาพร เป็นผู้ลงมือก่อเหตุลงมือฆ่า นายธนา คำภิระแปง อายุ 15 ปี นักเรียนชั้น ม.3 โรงเรียนผดุงวิทย์บ้านศรีบุญเรือง และพักอยู่ บ้านเลขที่ 412 บ้านศรีหมวดเกล้า ต.ชมพู อ.เมือง จ.ลำปาง ส่วนนายธนา นั้น เสียชีวิตกลางดึกที่ผ่านมา บริเวณถนนซอยตัน ซอยบ้านสามหลัง หมู่บ้านสันติสุข ต.ปงแสนทอง โดย นายวิทยาพร รับสารภาพว่า เป็นคนลงมือก่อเหตุ โดยใช้พลั่วเหล็ก ฟาดศีรษะผู้ตายไป 2 ครั้ง เพราะโกรธแค้น หลังหลายวันที่ผ่านมา ผู้ตาย พร้อมพวกขับรถจักรยายนต์ จำนวน 5 คัน เข้ามาป่วนเร่งเครื่องเสียงดัง ที่หน้าบ้านของตน บริเวณเขื่อนยาง แล้วใช้ขวดแก้วขว้างเข้ามาในบ้านของตน ตนจึงโกรธแค้น และได้ไปเจอผู้ตายขับขี่รถอยู่ในตัวเมืองตน จึงขับรถไล่ตาม จนผู้ตายขับรถหลงทางเข้าไปในซอยตัน แล้วขับรถวกกลับออกมา ตนจึงระบายความแค้น โดยใช้พลั่วเหล็ก ฟาดไปที่ศีรษะผู้ตาย จนเสียชีวิตดังกล่าว</a>สวัสดีครับ
                           ข่าวนี้นำเสนอโดยสื่อต่างๆ  มีผู้สะใจกับผู้ตาย และเห็นใจผู้ต้องหา
                                   แล้วเพื่อนสมาชิกรู้สึกอย่างไบ้างครับ?
                                                                                         ขอบคุณครับ
                                                                                                 ไหว้
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 08:29:49 PM »

จำใจลงมือเพราะถูกกดดัน ..... เห็นใจผู้ลงมือครับ  สวะน่าขยะแขยงที่ตายไปสมควรแล้ว   แลบลิ้น ยี๊ แบร่

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 09:18:54 PM »

เดือนที่แล้ว... มีเด็กแถวๆ บ้านขับรถเสียงดังทั้งคืน... ผมก็เกือบอดใจไม่ได้... โทรคุยกับผู้ใหญ่บ้าน... แล้วตกลงกันว่าโทรแจ้งตำรวจมาจัดการดีกว่า...

...พอโทรไปแล้ว... ตำรวจบอกจะมาจัดการ... รอแล้วรออีก... นอนไม่ได้เลยครับ... คืนต่อมามันเอาอีก... เลยโทรไปแจ้งอีก... ตำรวจก็บอกเหมือนเดิม... ผู้ใหญ่บ้านเลยบอกไปว่า... ถ้าอีกสิบนาทีไม่มา... พวกผมยิงเองนะ... จากนั้น... เงียบ... Grin Grin Grin

...สงสัยมั๊ยครับว่าทำไมเจ้าเด็กแว้นชนบทนั่น... ถึงได้หยุดแว้น... ทันทีที่พวกผมกับผู้ใหญ่บ้านบอกว่าจะยิงเอง... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 09:42:48 PM »

ลูกตำรวจ....

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 10:56:12 PM »

ผมเจอขว้างระเบิดปิงปองเกือบถูกรถ  ก่อนขับมอเตอร์ไซด์หนีไป  กับขับมอเตอร์ไซด์กวัดแกว่งดาบเรียงกัน3คัน  ผมก็หัวเราะเฉยๆเข้าใจวัยรุ่นครับ  แต่อย่าคุกคามจนล้ำเส้นก็แล้วกัน Grin

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 11:11:51 PM »

เดือนที่แล้ว... มีเด็กแถวๆ บ้านขับรถเสียงดังทั้งคืน... ผมก็เกือบอดใจไม่ได้... โทรคุยกับผู้ใหญ่บ้าน... แล้วตกลงกันว่าโทรแจ้งตำรวจมาจัดการดีกว่า...

...พอโทรไปแล้ว... ตำรวจบอกจะมาจัดการ... รอแล้วรออีก... นอนไม่ได้เลยครับ... คืนต่อมามันเอาอีก... เลยโทรไปแจ้งอีก... ตำรวจก็บอกเหมือนเดิม... ผู้ใหญ่บ้านเลยบอกไปว่า... ถ้าอีกสิบนาทีไม่มา... พวกผมยิงเองนะ... จากนั้น... เงียบ... Grin Grin Grin

...สงสัยมั๊ยครับว่าทำไมเจ้าเด็กแว้นชนบทนั่น... ถึงได้หยุดแว้น... ทันทีที่พวกผมกับผู้ใหญ่บ้านบอกว่าจะยิงเอง... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

สงสัยครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 11:18:46 PM »

ตำรวจบอกกับผู้ใหญ่บ้านเป็นนัยๆ ว่า... มันเป็นสายตำรวจครับ... แต่ดูจากสารรูป+นิสัยถาวรแล้ว... ผมว่ามันเป็นเด็กส่งยามากกว่า...

...ก่อนหน้านั้น... เพื่อนมันอีกคนก็เมายาบ้า... แว้นผ่าหมู่บ้านทั้งคืน... สุดท้ายโดนใครไม่รู้ฟาดด้วยพานท้ายลูกซอง... ถึงได้หมดฤทธิ์... (แต่ไม่ใช่ผมนา... คิก คิก คิก คิก คิก คิก  )

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 11:21:32 PM »

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 11:31:09 PM »

ทำผิดก็ต้องถูกจับครับ
จนท.ตำรวจเก่งครับที่สามารถจับคนร้ายได้รวดเร็ว
แต่ ไม่เก่งในการที่จะป้อมปราม ไม่ให้เกิดชนวนเหตุ
สิ่งต่อไปที่จะต้องรีบทำเพื่อไม่ให้เกิดเหตุแบบนี้ขึ้นอีกคือ ต้องกวดขัน จับกุม พวกแว้น
เพราะปัญหายาเสพติด ท้องในวัยที่ยังไม่พร้อม อาชญากรรม มันมาจากกลุ่มเด็กแว้นซะเป็นส่วนใหญ่ครับ
 Smiley

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 11:43:20 PM »

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม

สาธุ สาธุ สาธุ
 ไหว้  ไหว้  ไหว้

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 11:57:25 PM »

จำใจลงมือเพราะถูกกดดัน ..... เห็นใจผู้ลงมือครับ  สวะน่าขยะแขยงที่ตายไปสมควรแล้ว   แลบลิ้น ยี๊ แบร่

ผมความคิดเหมือนน้าปูครับ   ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 08:36:53 AM »

ช่างมันเถอะครับ......พวกนี้ก็แปลกมีแต่คนไม่ยากยุ่งกับมัน
น่าจะมีของฝากจากฟ้าตกใส่กระบาล มันมั่งน่ะครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 11:08:25 AM »

ปัญหาเด็กแว้น  วัยรุ่นป่วนเมือง ยกพวกตีกันมีเจ็บมีตาย
เดี๋ยวนี้มีทั่วไปทั้งประเทศ  นับวันจะหนักข้อยิ่งขึ้นทุกวัน
เจ้าหน้าที่ต้องเอาจริงเอาจัง จับปรับ อย่างเข้มงวดครับ .       
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 11:40:38 AM »

แว๊นเหรอครับ ต้องเจอการจัดการแบบแถวบ้านผม ทุกศุกร์พวกมันจะมีนัดกันไปเป็น 100 คัน ทั้งซ้อน 2 ซ้อน 3 ให้วุ่นไปหมด

เจ้าหน้าที่แถวบ้านผมเค้าไม่ต้องขี่รถไล่ให้เมื่อยตุ้มหรอกครับ รถดับเพลิงครับ จอดขวางถนนเพชรเกษม เมื่อไอ้แว๊นนรกพวกนั้นเข้ามา

เค้าไม่ได้เปิดน้ำฉีดใส่นะครับเปลืองน้ำเปล่าๆ

แต่พวกมันล้มกันกลิ้งครับด้วย  "ไม้รวก"

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 11:53:52 AM »

จำใจลงมือเพราะถูกกดดัน ..... เห็นใจผู้ลงมือครับ  สวะน่าขยะแขยงที่ตายไปสมควรแล้ว   แลบลิ้น ยี๊ แบร่

ผมความคิดเหมือนน้าปูครับ   ไหว้

ผมก็คิดเช่นนี้จริงๆครับ อยากจะบอกว่าเห็นใจ ผู้ต้องหาคดีนี้ด้วยซ้ำ

หน้า: [1] 2
  พิมพ์