เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 06:27:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โครงการส่งเสริมและปกป้องสถาบันพระมหากษัตริย์  (อ่าน 4266 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 12:04:55 PM »

ต้องขออภัยด้วยนะครับ มาชี้แจ้งช้าไปหน่อย
 ที่ถามว่าสาเหตุที่มาโพสต์ พระราชดำรัสในหลวง และขอความร่วมมือในการต่อต้านการหมิ่นสถาบันนั้น
ตอบ ๑. คือให้ทุกท่านที่อยู่ในเว็บบอร์ดร่วมกันเทิดทูลสถาบันพระมหากษัตริย์
        ๒. เพื่อให้สอดส่องคอยดูว่าในบอร์ดมีการหมิ่นสถาบันฯหรือไหม
       ๓. เป็นนโยบายของกองทัพบกเล็งเห็นว่าเป็นการนำ "น้ำดีไหลน้ำเสีย" อธิบายเพิ่มคือ มีการโพสต์หมิ่นในเว็บบอร์ดต่างจึง
สั่งการให้หน่วยของทหารได้โพสต์แสดงการเทิดทูลและต่อต้าน
       ๔.และผมได้รับมอบหมายให้มาทำหน้าที่นี้ครับ
       ๕.ไม่ใช่บอร์ดที่นี้บอร์ดเดียวนะครับที่ผมโพสต์ ต้องโพสต์ทุกวันวันละ ๙ เว็บบอร์ด
 ที่อธิบายไปคงพอจะเข้าใจนะครับ ร่วมด้วยช่วยกันนะครับ
                                                                ดัวยความเคารพอย่างสูง
                                                                 ร.ท. ชาคริต  โพธิ์พันธุ์
                                                          นายทหารควบคุมข้อมูล พัน.พัฒนา ๑                          
อ๋อ.....เป็นแบบนี้นี่เอง ผมว่า พี่ตั้งกระทู้แล้วอธิบาย ด้วยนะครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน  ผมล่ะมึนตื้บ ครับ  
ขอบคุณมากครับที่นำข่างสารมาแจ้งให้ทราบ  ไหว้ เยี่ยม และต้องขอ อภัยด้วยครับ ที่ กล่าวล่วงเกินครับ ไหว้
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 12:10:47 PM »

เจตนาชัดอยู่แล้วครับ  ไม่ต้องถามให้มากความ  เรียนท่าน RO แบน IP ไปเลยก็ดีครับ   ไหว้
เจตนาอะไรเหรอครับ ไม่เข้าใจเหมือนกัน
คือ แบบนี้ครับ  ที่เวป อวปแห่งนี้  สมาชิกทุกท่าน  เคารพและเทิดทูลองค์พระบาทสมเด็จ พระเจ้าอยู่หัวอยู่แล้ว
ให้พี่สังเกตว่า ทุกยูสเซอร์ เนมของแต่ละท่าน จะมีคำต่อท้ายว่า "รักในหลวง" เป็นต้น  
ส่วนเจตนา ที่ คุณ Sitthipong - รักในหลวง นั้นกล่าวมา เกิดจาก ที่ เห็นพี่โพสแล้ว ก็หายไป โดยไม่มีข้อมูล อะไรให้ทราบ
 เกรงว่า จะเป็น การแอบแฝง ความคิดต่างๆนานา ครับ เช่น ป่วนกระทู้ เป็นต้น   ไหว้
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 12:15:12 PM »

และนี่คือกระทู้ที่ได้รับการปักหมุดให้อยู่เหนือกระทู้ ใดๆ ซึ่ง ทางเวปให้ความสำคัญกับเรื่อง การเทิดทูล องค์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
และ สมเด็จพระบรมราชินีนาถ  มาโดยตลอด ครับ  ไหว้
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 12:16:44 PM »

ต้องขออภัยด้วยนะครับ มาชี้แจ้งช้าไปหน่อย
 ที่ถามว่าสาเหตุที่มาโพสต์ พระราชดำรัสในหลวง และขอความร่วมมือในการต่อต้านการหมิ่นสถาบันนั้น
ตอบ ๑. คือให้ทุกท่านที่อยู่ในเว็บบอร์ดร่วมกันเทิดทูลสถาบันพระมหากษัตริย์
        ๒. เพื่อให้สอดส่องคอยดูว่าในบอร์ดมีการหมิ่นสถาบันฯหรือไหม
       ๓. เป็นนโยบายของกองทัพบกเล็งเห็นว่าเป็นการนำ "น้ำดีไหลน้ำเสีย" อธิบายเพิ่มคือ มีการโพสต์หมิ่นในเว็บบอร์ดต่างๆ (น้ำเสีย)จึง
สั่งการให้หน่วยของทหารได้โพสต์แสดงการเทิดทูล(น้ำดี)  
       ๔.และผมได้รับมอบหมายให้มาทำหน้าที่นี้ครับ
       ๕.ไม่ใช่บอร์ดที่นี้บอร์ดเดียวนะครับที่ผมโพสต์ ต้องโพสต์ทุกวันวันละ ๙ เว็บบอร์ด
 ที่อธิบายไปคงพอจะเข้าใจนะครับ ร่วมด้วยช่วยกันนะครับ
                                                          นายทหารควบคุมข้อมูล พัน.พัฒนา ๑                          

สวัสดีครับ ท่าน จขกท

อย่างที่ท่านศักดาว่าไว้ครับ

เมื่อท่านได้อธิบายที่มาที่ไป ทุกอย่างก็กระจ่างครับ

ขอติงตรงที่มาเริ่มกระทู้ไว้ ออกจะดูห้วนไปสักนิด ตีความได้ทั้งสองด้าน คือด้วยบริสุทธิ์ใจจริง กับ ป่วนล่อเป้า

ผมเชื่อว่าพวกเราในบอร์ดแห่งนี้ เฝ้ารอการกลับมาขยายความของท่าน โดยตั้งอยู่ในฝั่งของความบริสุทธิ์ใจครับผม

ต่อ - รักในหลวง

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 12:29:08 PM »

เรียน จขกท. ...

นายสมชายว่าวิธีที่ดีที่สุดคือ เอา Google ค้นหาด้วยคีย์เวิร์ดล่อแหลม... จะเจอเว็บพวกนี้ทั้งยวงเลยครับ, ไม่บอกหรอกว่าใช้คีย์เวิร์ดอะไร เพราะเดี๋ยวจะชี้โพรงให้คนชั่ว...

เจอแล้วก็ปิดมันให้หมดครับ, เดี๋ยวนี้พวกนี้มันร้าย จ้องเจาะเอาข้อมูลพระราชวงศ์ฝ่ายหญิงมาบิดเบือนแบบทุเรศ... ปิดมันให้หมด จับตัวมาลงโทษให้หมด, ไม่ต้องเหลือ"บางเว็บ"เอาไว้เป็นไซสำหรับดักปลาหรอกครับ ปิดให้หมด อย่าให้เหลือ...
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 12:37:38 PM »

จริงๆแล้ว ถ้าท่าน เข้ามาอยู่เวปนี้ นานมากขึ้น ท่านจะได้รู้ว่า เวปแห่งนี้เข้มงวดขนาดไหน และไม่ใช่เพราะเป็นกฦฎของเวป
แต่เพราะทุกคน รักและเคารพพระองค์ ขนาดไหน
........................................................... ...
........................................................... .................................

และสิ่งที่ไม่พูดถึงไม่ได้เลย ที่นี้ มีนาย ทหาร ระดับสูงอย่าง ท่านพี่มะขิ่นอยู่ที่นี้  เพราะฉนั้น ท่านวางใจได้เลยครับ
"๕.ไม่ใช่บอร์ดที่นี้บอร์ดเดียวนะครับที่ผมโพสต์ ต้องโพสต์ทุกวันวันละ ๙ เว็บบอร์ด
 ที่อธิบายไปคงพอจะเข้าใจนะครับ ร่วมด้วยช่วยกันนะครับ "

ท่านสามารถวางมือจากเวป อ.ว.ป ได้เลยครับ   ไหว้  

ป.ล กราบขอ อภัย ท่านพี่มะขิ่น ไว้ ณ.ที่นี่ด้วยครับ ที่เอ่ยนาม ท่าน  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 12:53:10 PM โดย RO 05 » บันทึกการเข้า
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 04:01:46 PM »

ส่งพีเอ็มไปแล้ว นะคร้าบ   Grin Grin คิก คิก คิก คิก

เวปที่ให้ไป นั้น จาบจ้วงกันโต้งๆ เลยนะครับ  ผมอยากรู้เหมือนกัน ท่านจะทำอย่างไรกับ เวปนั้น

ผมจะ คอยเป็นกำลังใจให้ครับ  อยากรู้เหมือนกันว่า เวปนั้นจะอยู่ได้กี่วัน  โดนชก    คิก คิก คิก คิก
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 04:34:08 PM »

เจตนาชัดอยู่แล้วครับ  ไม่ต้องถามให้มากความ  เรียนท่าน RO แบน IP ไปเลยก็ดีครับ   ไหว้
เจตนาอะไรเหรอครับ ไม่เข้าใจเหมือนกัน

ขอโทษด้วยครับที่เข้าใจผิด   ไหว้

ไม่ทราบว่าคุณpattana1  จะประสานงานในการปิดเว็บชั่วที่หมิ่นสถาบันได้หรือไม่ครับ  ผมเองเจอมาหลาบเว็บด้วยกัน
แจ้ง ICT ไปแล้ว  เรื่องก็เงียบ  เหมือนไม่ทำงานกันเลยครับ   ถ้าคุณpattana1  ประสานงานให้ได้ผมยินดีแจ้งข้อมูล
เว็บชั่วพวกนั้นครับ   ไหว้ 

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 04:45:42 PM »

ดีเลยครับ

อย่างพวก facebook ชั่วๆนี่ ตามลากตัวเลยได้ไหมครับ...ผมอึดอัดมานาน

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 04:47:37 PM »

เจตนาชัดอยู่แล้วครับ  ไม่ต้องถามให้มากความ  เรียนท่าน RO แบน IP ไปเลยก็ดีครับ   ไหว้

ขอโทษด้วยครับที่เข้าใจผิด   ไหว้

ไม่ทราบว่าคุณpattana1  จะประสานงานในการปิดเว็บชั่วที่หมิ่นสถาบันได้หรือไม่ครับ  ผมเองเจอมาหลาบเว็บด้วยกัน
แจ้ง ICT ไปแล้ว  เรื่องก็เงียบ  เหมือนไม่ทำงานกันเลยครับ   ถ้าคุณpattana1  ประสานงานให้ได้ผมยินดีแจ้งข้อมูล
เว็บชั่วพวกนั้นครับ   ไหว้ 
อยากเห็นเจ้าชายขี่ม้าขาว เน๊าะ Grin
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 04:49:43 PM »

ตามปิดเดี๋ยวมันก็เปิดไหม่ จับตัวมันเลยดีกว่า

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 05:00:21 PM »

เฉพาะพี่พงษ์ พี่พีระพัฒน์ ผม ข้อมูลเวปพวกนี้ พวกเรามีเป็น กูรุด
ว่าแต่ จะทำยังไงเท่านั้น ไม่ใช่ว่ารู้แล้วไม่ทำอะไรเลย  เสียความรู้สึก   ไหว้
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 06:43:35 PM »

๓. เป็นนโยบายของกองทัพบกเล็งเห็นว่าเป็นการนำ "น้ำดีไหลน้ำเสีย" อธิบายเพิ่มคือ มีการโพสต์หมิ่นในเว็บบอร์ดต่างๆ (น้ำเสีย)จึง
สั่งการให้หน่วยของทหารได้โพสต์แสดงการเทิดทูล(น้ำดี)  

ขออนุญาตแนะนำสักนิดหนึ่งนะครับคุณpattana1 หรือหมวดชาคริตฯ

การกระทำของท่านเป็นสิ่งที่ดีครับ ................. ในการช่วยการส่งเสริมการเทิดทูนสถาบันฯ

แต่การที่ท่านตั้งกระทู้แบบนี้ดุ่ยๆ ดูจะไม่เหมาะสม เพราะเนื้อหายกมาลอยๆ ห้วนๆ สั้นๆไม่ชัดเจน ทำให้สมาชิกส่วนใหญ่เข้าใจกันไปคนละทิศละทาง ..................

ผมขอแนะนำว่า หากท่านจะทำหน้าที่ของท่านให้เหมาะในเวปนี้ ............... ท่านควรหาพระบรมราโชวาท หรือบทความ ฯลฯ ที่เกี่ยวข้องกับการเทิดทูน มาลงในกระทู้ตามนี้

และนี่คือกระทู้ที่ได้รับการปักหมุดให้อยู่เหนือกระทู้ ใดๆ ซึ่ง ทางเวปให้ความสำคัญกับเรื่อง การเทิดทูล องค์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
และ สมเด็จพระบรมราชินีนาถ  มาโดยตลอด ครับ  ไหว้

ผมคิดว่าจะเหมาะสมและเข้าท่ากว่าครับ ....................

หวังว่าท่านคงหาแนวทางที่เหมาะสมทำใน เวป อวป.นี้ และยินดีสนับสนุนครับ  Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 07:21:02 PM โดย มะขิ่น-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 07:00:01 PM »

ท่านพี่มะขิ่น อธิบายได้ ชัดเจนมากครับ  ไหว้
ขอ อนุญาต + 5 ให้ท่านพี่มะขิ่น-รักในหลวง ครับ  ไหว้ Grin
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 07:23:45 PM »

ต้องโพสต์ทุกวันวันละ ๙ เว็บบอร์ด   เวปไหนบ้างครับ พอจะบอกได้ไหม  เพื่อจะตามไปอ่านเป็นกำลังใจไห้นะครับ  PM   ก็ได้นะครับ

ผมชอบมองคนในแง่ร้ายเสียด้วยครับ  มันทะแม้งๆชอบกล Grin Grin
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์