เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 04:23:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โครงการส่งเสริมและปกป้องสถาบันพระมหากษัตริย์  (อ่าน 4239 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 07:27:59 PM »

http://www.arunsawat.com/board/index.php?topic=9235.0;prev_next=next

เวปนี้โพสแล้วอธิบายชัดเจน ทำไมเวป อ.ว.ป ถึงไม่อธิบาย นะ งง Huh Huh
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 07:31:07 PM »

http://www.prakard.com/Default.aspx?g=posts&t=376261

เหมือนกัน เลยนะ Huh
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 09:04:07 PM »

ขออนุญาต น้อยใจเถอะครับท่าน เจ้าของกระทู้   Smiley ไหว้

http://www.thaiwindsurfer.com/board/index.php?topic=1303.0

keng2516 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 136

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 10:37:10 AM »

ลองมาฟังเหตุผลของ web masterเกี่ยวกับเรื่องกุ้งขาวกุ้งดำ (นพ ธีรพัฒน์ หงสกุล ) ดูบ้างครับเขาคิดยังไงเมื่อมีคนมาโพสท์ข้อความเกี่ยวกับสถาบันเบื้องสูงเหรียญมีสองด้านเสมอ
โลกนี้ มีคนรักย่อมมีคนชัง
มีคนชม ย่อมมีคนตำหนิ

มีคนมาชื่นชม .....เป็นสิ่งที่ดี
เกิดมีคนมาตำหนิ ?!?!?

ดังนั้น ผมจึงไม่เสี่ยงดีกว่า

บางครั้ง เจตนาดี แต่คนมองอาจะมองว่าไม่ใช่
เคยมีกรณีที่ค้านสายตาคนดูมาแล้ว
บนเวทีงานชื่อดัง
มีคนดังพูดชื่นชม
แต่ในที่สุดก็งานเข้า ?!?!?

นั่นขนาดพูดชื่นชมแท้ๆ และคนดูก็คิดว่ามีเจตนาชื่นชม
แต่คนอื่นที่ดู กลับคิดต่าง

มาโพสต์มากล่าว กล่าวจบก็จากไป
คนที่ยังอยู่คือเจ้าของพื้นที่
กล่าวผิดหรือถูก ใครจะมีเวลามานั่งตรวจตราได้ตลอดเวลา
ใช้ศัพท์ผิดไป จะมีปัญหาหรือไม่

ผมไม่ใช้นักปราชญ์ มิอาจตรวจตราแล้วสรุปว่า ถูกหรือผิด
ผมไม่เห็นควาจำเป็นที่ผมต้องมาแบกรับ
จึงเป็นที่มาของการ ลบทิ้งทั้งหมดครับ

ดังนั้น โพสต์ได้ก็โพสต์ไป ผมมีปัญญาลบทิ้งได้ก็ลบทิ้งไป

ผมเองก็เห็นใจเขานะครับเขาก็คงหนักใจเหมือนกัน ผมเองไม่ใช่นกสองหัวนะครับ ถึงท่าน RO ในเว็บนี้ถ้าข้อความไม่เหมาะสมลบได้นะครับ

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 11:14:20 AM »

ลองมาฟังเหตุผลของ web masterเกี่ยวกับเรื่องกุ้งขาวกุ้งดำ (นพ ธีรพัฒน์ หงสกุล ) ดูบ้างครับเขาคิดยังไงเมื่อมีคนมาโพสท์ข้อความเกี่ยวกับสถาบันเบื้องสูงเหรียญมีสองด้านเสมอ
โลกนี้ มีคนรักย่อมมีคนชัง
มีคนชม ย่อมมีคนตำหนิ

มีคนมาชื่นชม .....เป็นสิ่งที่ดี
เกิดมีคนมาตำหนิ ?!?!?

ดังนั้น ผมจึงไม่เสี่ยงดีกว่า

บางครั้ง เจตนาดี แต่คนมองอาจะมองว่าไม่ใช่
เคยมีกรณีที่ค้านสายตาคนดูมาแล้ว
บนเวทีงานชื่อดัง
มีคนดังพูดชื่นชม
แต่ในที่สุดก็งานเข้า ?!?!?

นั่นขนาดพูดชื่นชมแท้ๆ และคนดูก็คิดว่ามีเจตนาชื่นชม
แต่คนอื่นที่ดู กลับคิดต่าง

มาโพสต์มากล่าว กล่าวจบก็จากไป
คนที่ยังอยู่คือเจ้าของพื้นที่
กล่าวผิดหรือถูก ใครจะมีเวลามานั่งตรวจตราได้ตลอดเวลา
ใช้ศัพท์ผิดไป จะมีปัญหาหรือไม่

ผมไม่ใช้นักปราชญ์ มิอาจตรวจตราแล้วสรุปว่า ถูกหรือผิด
ผมไม่เห็นควาจำเป็นที่ผมต้องมาแบกรับ
จึงเป็นที่มาของการ ลบทิ้งทั้งหมดครับ

ดังนั้น โพสต์ได้ก็โพสต์ไป ผมมีปัญญาลบทิ้งได้ก็ลบทิ้งไป

ผมเองก็เห็นใจเขานะครับเขาก็คงหนักใจเหมือนกัน ผมเองไม่ใช่นกสองหัวนะครับ ถึงท่าน RO ในเว็บนี้ถ้าข้อความไม่เหมาะสมลบได้นะครับ

ขอบคุณมากครับมากๆเลยครับ ไหว้ 
pattana1
Newbie
*

คะแนน 5

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 02:33:33 PM »

เจตนาชัดอยู่แล้วครับ  ไม่ต้องถามให้มากความ  เรียนท่าน RO แบน IP ไปเลยก็ดีครับ   ไหว้
เจตนาอะไรเหรอครับ ไม่เข้าใจเหมือนกัน

ขอโทษด้วยครับที่เข้าใจผิด   ไหว้

ไม่ทราบว่าคุณpattana1  จะประสานงานในการปิดเว็บชั่วที่หมิ่นสถาบันได้หรือไม่ครับ  ผมเองเจอมาหลาบเว็บด้วยกัน
แจ้ง ICT ไปแล้ว  เรื่องก็เงียบ  เหมือนไม่ทำงานกันเลยครับ   ถ้าคุณpattana1  ประสานงานให้ได้ผมยินดีแจ้งข้อมูล
เว็บชั่วพวกนั้นครับ   ไหว้ 
ส่ง url มาที่ email panpattana_1@hotmail.com ได้เลยครับ ผมจะช่วยประสานให้ครับ
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์