เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 25, 2024, 08:30:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: + + + ทหารสหรัฐทึ่งทหารไทย-เชือดงูเห่าฝึกเอาตัวรอดในป่า + + +  (อ่าน 15662 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 10:18:50 AM »

การฆ่าไก่ด้วยมือเปล่าผมทำไม่เป็น แต่ที่สำคัญกว่าคือ จับไก่ด้วยมือเปล่าอย่างไรไม่ให้เสียงดังจน....เจ้าของตื่นมาเจอ   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

เคยเห็นเพื่อนผมชำนาญเรื่องนี้มาก ผมยืนยันเพราะผมไปช่วยกินไก่ต้มฝีมือจับของมันด้วย คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 11:29:22 AM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 11:12:31 AM »

การฆ่าไก้ด้วยมือเปล่าผมทำไม่เป็น แต่ที่สำคัญกว่าคือ จับไก้ด้วยมือเปล่าอย่างไรไม่ให้เสียงดังจน....เจ้าของตื่นมาเจอ   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

เคยเห็นเพื่อนผมชำนาญเรื่องนี้มาก ผมยืนยันเพราะผมไปช่วยกินไก่ต้มฝีมือจับของมันด้วย คิก คิก คิก คิก

ฮ่า.......อันนี้ไม่ใช่ฝึกคอบบร้าแล้วครับ อันนี้ต้องไปฝึกแบบคอมมานโดครับ ปฏิบัติการเงียบด้วยมือเปล่า

ปล. ระวังข้าศึกตื่นมานะครับ คอมมานโดอาจเจอลูกปลายได้........ฮา....  คิก คิก ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 11:23:33 AM »

การฆ่าไก้ด้วยมือเปล่าผมทำไม่เป็น แต่ที่สำคัญกว่าคือ จับไก้ด้วยมือเปล่าอย่างไรไม่ให้เสียงดังจน....เจ้าของตื่นมาเจอ   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ต้องทำตอนค่ำๆ เอาแขนช้อนใต้ท้อง แล้วไก่จะเกาะแขนเราเอง แล้วออกเดินไปเงียบโดยไม่ต้องถูกตัว อุ๊ยพูดอะไรออกไปเนี๊ย บู่

Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 11:26:14 AM »

ต้องทำตอนค่ำๆ เอาแขนช้อนใต้ท้อง แล้วไก่จะเกาะแขนเราเอง แล้วออกเดินไปเงียบโดยไม่ต้องถูกตัว อุ๊ยพูดอะไรออกไปเนี๊ย บู่

ผมใช้มือโอบไปก็ไม่เห็นไก่จะร้องนะครับพี่ ......^_^"

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 11:26:22 AM »

การฆ่าไก้ด้วยมือเปล่าผมทำไม่เป็น แต่ที่สำคัญกว่าคือ จับไก้ด้วยมือเปล่าอย่างไรไม่ให้เสียงดังจน....เจ้าของตื่นมาเจอ   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ฮ่า.......อันนี้ไม่ใช่ฝึกคอบบร้าแล้วครับ อันนี้ต้องไปฝึกแบบคอมมานโดครับ ปฏิบัติการเงียบด้วยมือเปล่า

ปล. ระวังข้าศึกตื่นมานะครับ คอมมานโดอาจเจอลูกปลายได้........ฮา....  คิก คิก ไหว้

ฮ่าๆ  ตอนเด็กๆ ครับ เพื่อนผมลงมือปฎิบัติการตอนเย็นใกล้ค่ำ มันแค่ถามผมว่าอยากกินไก่ต้มไม๊ แล้วมันก็เดินหายไปสักพักกลับมาพร้อมไก่ที่ซ่อน
มาในผ้าถุง
 เป้าหมายเป็นโรงสีข้าวตามบ้านนอกครับที่ข้างหลังโรงสีเป็นกองแกลบเท่าภูเขา อาหารอุดมสมบูรณ์ไก่แต่ละตัวน่ากินทั้งนั้นและเขาเลี้ยงเป็นจำนวนมาก
เป็นร้อยๆไก่บ้านทั้งนั้นหากินอยู่หลังโรงสีหายไปสักทีละสี่ห้าตัวเจ้าของก็ไม่รู้ คืนนั้นผมกะมันสองคนซัดไก่ต้มกันอิ่มแป้ล ไม่หมดอีกต่างหาก เพื่อนบอก
มันฝึกวิชานี้เป็นประจำจนชำนาญประกอบกับอุปกรณ์การฝึกมีเป็นจำนวนมาก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 11:28:20 AM »

อุ๊ย สงสัยพี่จอยคือศิษย์สำนักเดียวกะเพื่อนผมหรือเปล่า ยังกะแกะตำรามาจากเล่มเดียวกันเลย คิก คิก คิก คิก

YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 11:38:53 AM »

การฆ่าไก้ด้วยมือเปล่าผมทำไม่เป็น แต่ที่สำคัญกว่าคือ จับไก้ด้วยมือเปล่าอย่างไรไม่ให้เสียงดังจน....เจ้าของตื่นมาเจอ   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

เรื่องไก่นี้ผมก็เคยนะครับ ตอนโตแล้วนี่แหละ เพื่อมผมมันเลี้ยงไก่ไว้เยอะอยู่ในสุ่มบ้าง เกาะคอนนอนบ้าง วันนั้นผมกิน

เหล้าอยู่หน้าบ้านมัน ก็เห็นไก่มันออกลูกออกหลานมาเยอะดี จึงแกล้งถามมันว่า ที่บ้านเอ็งมีใบกระเพราะแดงเปล่าวะ มันก็

บอกว่า โอ๊ยมีเป็นดง ซักพักมันบอกว่าจะออกไปรับแฟน  ผมกับเพื่อนอีกคนปฏิบัติการทันที ไก่กระทงบนคอนนั่นแหละ

ครับ ผัดกระเพราะซะ แถมไม่ต้องเอากระดูกออกด้วย สับปนไปเลย เพื่อหลอกไอ้เจ้าของไก่ว่าเป็นนก พอเพื่อนผมกลับมา

เห็นมีกับแกล้มเพิ่ม มันก็สงสัย แต่ผมบอกว่านก มันไม่เชื่อครับ เพราะมันรู้ว่าผมจ้องกินไก่บ้านมัน มันจึงตักชิมพอเคี้ยว

ไปมีกระดูกปน มันก็ยังบอกเองว่า เออ นกจริงๆด้วย พูดจบมันก็วิ่งไปดูที่กรงนกกวักทันที มันนึกว่าผมเล่นนกต่อของมัน

สุดท้ายมันก็มานั่งกินผัดเผ็ดนกปลอมอร่อยไปเลย มาเฉลยเอาตอนที่เมาจนจะเลิกวงนั่นแหละครับ ขำกันกลิ้ง

พูดเรื่องนี้ในวงเหล้าทีไรขำกันทีนั้นเลยครับ.........ฮ่า..... คิก คิก

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 11:40:33 AM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิกจริงเลยครับ  ทุกทีเห็นนั่งชี้นิ้วแล้วไก่ก็เดินออกจากคอกจากเล้ามานั่งข้างๆ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 11:53:01 AM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิกจริงเลยครับ  ทุกทีเห็นนั่งชี้นิ้วแล้วไก่ก็เดินออกจากคอกจากเล้ามานั่งข้างๆ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เป็นเล้าแบบไฮเทคใช่มั๊ยครับพี่แป๋ง เพราะเป็นเล้าที่ทำจากกระจก......................ฮา คิก คิก

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 11:57:12 AM »

มีทั้งกระจกคล้ายสวนสัตว์ปิดและนอกกระจกแบบสวนสัตว์เปิดครับ  ไก่พวกนี้จิกเงินจิกทองผู้เลี้ยงทีหน้าซีด อ๋อย

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 11:57:48 AM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิกจริงเลยครับ  ทุกทีเห็นนั่งชี้นิ้วแล้วไก่ก็เดินออกจากคอกจากเล้ามานั่งข้างๆ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
บร้าลุงแป๋งนี่ นั่นมันไก่คนละแบบ อุ๊ยออกทะเลอีกแล้ว แลบลิ้น

NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 12:04:57 PM »

...ไม่น่าเชื่อฟาร์มไก่แถวหน้าศาลเดียวนี้มีไก่เยอะจริงๆ วันนั้นขับรถไปมัวแต่มองดูไก่เกือบขับรถทับตำรวจ... ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 12:19:46 PM »

เห็นโม้กันจัง จับไก่มือเดียว ฆ่าไก่มือเดียวงี้.....มันน่าภูมิใจกันนักหรือไง? Undecided

ผมนะ....ค่อยๆจับไก่ ค่อยๆลูบหัว แล้วเอานิ้วแหย่....แค่นี้ไก่ก็เดินตามแล้ว

เอ๊ะ....พูดถึงไก่เดียวกันป่าวเนี่ย?  ขำก๊าก

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 12:29:55 PM »

Grin Grin Grin ทุก reply ของผมเป็นเรื่องไก่จริงๆนะครับ เช็คดูได้ไม่เกี่ยวกะไก่ปากแดงแก้มแดงแต่อย่างใด
เห็นไม๊ ผมก็เป็นคนมีสาระ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

แบร่ แบร่ สาระเรื่องลักไก่ชาวบ้านนี่แหละ แบร่ แบร่

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 12:55:27 PM »

เห็นโม้กันจัง จับไก่มือเดียว ฆ่าไก่มือเดียวงี้.....มันน่าภูมิใจกันนักหรือไง? Undecided

ผมนะ....ค่อยๆจับไก่ ค่อยๆลูบหัว แล้วเอานิ้วแหย่....แค่นี้ไก่ก็เดินตามแล้ว

เอ๊ะ....พูดถึงไก่เดียวกันป่าวเนี่ย?  ขำก๊าก
โอ้ท่าน ปรมาจารย์ นิ้วทอง มาเอง ข้าน้อยขอฝากตัวเป็นศิษย์ ไหว้

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์