เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 25, 2024, 06:25:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: + + + ทหารสหรัฐทึ่งทหารไทย-เชือดงูเห่าฝึกเอาตัวรอดในป่า + + +  (อ่าน 15641 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #60 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 02:59:15 PM »

จัดมา ตากวาง....  น้ำลายหก
แบบที่ใสเป็นตาตั๊กแตน1จอกด้วย...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #61 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 03:02:37 PM »

โหยยยย  แต่ละอย่าง หาขุดเผือก ขุดมันกินเถอะ ยามขาดแคลนไม่ต้องเน้นโปรตีนมากนักก็ได้ ผักหญ้าในป่าก็คงพอประทัง

หรือว่าจะส่งเสริมให้ทหารพรานปลูกพืชอาหารสำรองในยามที่ผ่านไปในพื้นที่ลาดตระเวณไปด้วยเผื่อเหลือเผื่อขาด

เช่น เอาหัวมันไปฝังทิ้งๆไว้บ้าง พกเมล็ดผัก ไปหว่านๆทิ้งไว้บ้าง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #62 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 03:18:44 PM »

คิดหรือครับว่าพวกฝรั่งดองมันจะทึ่งจริงๆ ผมจำได้ว่าพวกผิวขาวนี่แหละที่มาถ่ายทำสกรู๊ปวิถีชีวิตคนอิสานว่าจะไปทำสารคดี เรื่องอาหารการกินของคนอิสาน ตั้งแต่การล้มวัวล้มควาย ตอนเฉือดคอวัวคอควาย แล้วก็ตอนกินตับดิบๆจิ้มน้ำพริก และกินเลือดวัวสดๆ ปกติคนอิสานบ้านผมเค้ากินกันแบบนี้มาเป็นร้อยๆปีแล้ว แต่พวกผิวขาวเอาไปออกข่าวกันเสียใหญ่โต หาว่าเป็นการบริโภคเนื้อที่แลปกและพิศดาลที่สุดเท่าที่เคยเห็นมา ฝรั่งมันว่างั้น แต่พอพวกตัวเองกินเนื้อสเต็กแบบมีเดียม(ดิบๆสุกๆเหมือนกัน)มันดั้นว่าอร่อยที่สุดในโลก ราคาแพงที่สุดในโลก ว่างั้นไป

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #63 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 03:23:48 PM »

โหยยยย  แต่ละอย่าง หาขุดเผือก ขุดมันกินเถอะ ยามขาดแคลนไม่ต้องเน้นโปรตีนมากนักก็ได้ ผักหญ้าในป่าก็คงพอประทัง

หรือว่าจะส่งเสริมให้ทหารพรานปลูกพืชอาหารสำรองในยามที่ผ่านไปในพื้นที่ลาดตระเวณไปด้วยเผื่อเหลือเผื่อขาด

เช่น เอาหัวมันไปฝังทิ้งๆไว้บ้าง พกเมล็ดผัก ไปหว่านๆทิ้งไว้บ้าง

ในป่านะ อะไรก็ขึ้นยาก เว้นแต่พืชป่าครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #64 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 03:36:04 PM »

เคยดูสารคดี สมัยสงครามโลกครั้งที่สอง มีอยู่ช่วงหนึ่งที่ทหารอเมริกา ขาดแคลนอาหารไม่มีอะไรจะกิน แต่ตอนกล้องแพนอยู่เห็นทั้งวัวทั้งม้าเต็มไปหมด หรือว่าเขาทำกินไม่เป็น อ๋อย

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #65 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 04:53:07 PM »

สิงห์ออฟโรดอย่างผมก็กล้วยดิบปิ้งก็พอครับ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #66 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 06:53:13 PM »

ถ้าเจอมะขามเปียกก็ตามเข้าไปเยอะๆ นะครับพี่เล็ก ตามด้วยน้ำเยอะ ๆ  คิก คิก

INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #67 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 07:34:12 PM »

ไม่กลัวพยาธิกันบ้างเหรอครับ...เคยอ่านเจอว่างูพยาธิเยอะมาก ดิ้นกันยุบยับ
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #68 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 08:22:44 AM »

เวลาหลงป่า "พรานใหญ่" เคยบอกผมว่าให้ดูลิง ลิงกินอะไรได้คนเราก็กินได้เหมือนกัน อย่าไปกินอะไรตามนก...

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #69 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 08:53:49 AM »

ไม่กลัวพยาธิกันบ้างเหรอครับ...เคยอ่านเจอว่างูพยาธิเยอะมาก ดิ้นกันยุบยับ

ดีงู  เลือดงู  พยาธิเยอะครับผม... Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #70 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 09:18:29 AM »

ดีงู  เลือดงู  พยาธิเยอะครับผม... Grin
ถ้าอย่างนั้นต้องทำให้สุกก่อนใช่มั้ยกวาง น้ำลายหก

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #71 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 09:24:20 AM »

ถ้าอย่างนั้นต้องทำให้สุกก่อนใช่มั้ยกวาง น้ำลายหก

แอลกอฮอล์... สามารถฆ่าพยาธิเหล่านี้ได้ครับ... ดังนั้นต้องเอามาเทใส่เหล้าก่อน... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #72 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 09:47:16 AM »

แอลกอฮอล์... สามารถฆ่าพยาธิเหล่านี้ได้ครับ... ดังนั้นต้องเอามาเทใส่เหล้าก่อน... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

ขอบอกว่ามันบ่ตายครับถ้าบ่ใช่ 80%ขึ้น.... ขำก๊าก ขำก๊าก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #73 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 10:06:55 AM »

ไหว้

ขอบอกว่ามันบ่ตายครับถ้าบ่ใช่ 80%ขึ้น.... ขำก๊าก ขำก๊าก

งั้นก็ต้อง... สรถ. ครับ... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #74 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 10:11:02 AM »

"กินไก่ทั้งขน" แปลว่าอะไรครับ  ไหว้
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์