เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 03:29:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปวดหัว--แก๊ปไพรเมอร์อ่อนจัง ยิงแล้วปูดเข้าไปอัดในรูเข็มแทงชนวนจนโม่ล๊อค  (อ่าน 8270 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 10:39:59 PM »

ฉากหลังของภาพมันดูลานตา ผมเลยมองปลอกกระสุนไม่ค่อยชัดครับ   คิก คิก

ก็แหวนทองคำแท้ตั้งหมื่นกว่าวงจนแน่นร้าน...

จะไปหาที่ว่างๆที่ไหนวางปืนถ่ายภาพล่ะครับพี่... Cheesy

นี่ยังดีนะครับ สร้อยข้อมืออีกสองสามหมื่นเส้นเก็บไว้ที่อื่น...ฮา... คิก คิก
thanasin
เป็นห่วงประเทศชาติ สงสารประเทศไทย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

ชาติไทย จงเจริญ

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 10:59:47 PM »

วันอาทิตย์ไปซ้อมยิงที่สนามมาครับ กระสุนบูลเล็ต .357 แม๊ก158 เกรน ปืนสมิท 19ยิงหลายนัดไม่เกิดปัญหา มีนัดนี้แหละที่ไพร์เมอร์ปูดเข้ามาอัดในรูเข็มแทงชนวนจนโม่ล๊อคเหนี่ยวยังไงโม่ก็ไม่หมุนต้องรอมันเย็นพักใหญ่ๆจึงค่อยๆขยับจนมันหลุดออกมา   นี่ถ้าออกงานจริงคงต้องเด็ดสะมอเร่เป็นแน่แท้

ปล. ปืนกระบอกนี้เคยไปซ่อมเข็มแทงชนวนมาครับ  อ่ารูปครับรูป

ฉากหลังของภาพมันดูลานตา ผมเลยมองปลอกกระสุนไม่ค่อยชัดครับ   คิก คิก

โจรคนไหนเข้าร้านนี้....โอกาศสูงครับที่จะโดนสอยร่วง คิก คิก คิก คิก

นานาจิต. มนุษย์ล้วนแต่มีเหตุและผลของตัวเองเสมอ
BeEr(รักในหลวง)
Mine is for protecting human life
Hero Member

คะแนน 182

คนรักปืน

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 11:14:10 PM »

ตัวอย่าง high pressure round ดูที่แก๊ปแบนแต๊ดแต๋
เห็นภาพแล้วเขาใจเลยครับ
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 10:59:43 AM »

ถ้าเป็นเพราะแรงดันสูงเกินกว่าเนื้อโลหะของจอกจะรับได้   ตัวจอกชนวนน่าจะแบนเรียบไปเลยครับ
ปูดได้อย่างนี้ลองตรวจสภาพปลายเข็มแทงชนวนและแป้นรอบเข็ม   เทียบกับของเพื่อนๆ ดูครับ

เพิ่งไปลองเทียบดูมาครับ เป็นที่แป้นรูเข็มจริงๆครับรูโตกว่าปรกติจริงๆ คงจะเป็นเพราะตอนเปลี่ยนเข็มแล้วมีปัญหาบางประการช่างจึงคว้านให้โตขึ้นนิดนึง  ตอนหลังๆพรรคพวกกันที่ซื้อปืนใหม่มา แล้วมาขอถามวิธีแต่งปืนผมมักจะบอกว่าดรายฟรายไปเรื่อยๆไม่ต้องแต่งมัน แต่งแล้วมีผลเสียมากว่าผลดี(ดูผมเป็นตัวอย่าง)

ขอขอบพระคุณท่านอาจารย์ผณิศวรมากครับ ไหว้

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 11:01:16 AM »

ก็แหวนทองคำแท้ตั้งหมื่นกว่าวงจนแน่นร้าน...

จะไปหาที่ว่างๆที่ไหนวางปืนถ่ายภาพล่ะครับพี่... Cheesy

นี่ยังดีนะครับ สร้อยข้อมืออีกสองสามหมื่นเส้นเก็บไว้ที่อื่น...ฮา... คิก คิก

คิก คิกฝีมือถ่ายภาพพอไปได้บ้างไหมครับคุณหมอ ไหว้

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 11:06:23 AM »

Cheesyขอขอบคุณทุกคอมเม้นครับ ขออนุญาติบวกหนึ่งทุกท่านครับ ไหว้

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 11:08:06 AM »

ถ้าเป็นเพราะแรงดันสูงเกินกว่าเนื้อโลหะของจอกจะรับได้   ตัวจอกชนวนน่าจะแบนเรียบไปเลยครับ
ปูดได้อย่างนี้ลองตรวจสภาพปลายเข็มแทงชนวนและแป้นรอบเข็ม   เทียบกับของเพื่อนๆ ดูครับ

เพิ่งไปลองเทียบดูมาครับ เป็นที่แป้นรูเข็มจริงๆครับรูโตกว่าปรกติจริงๆ คงจะเป็นเพราะตอนเปลี่ยนเข็มแล้วมีปัญหาบางประการช่างจึงคว้านให้โตขึ้นนิดนึง  ตอนหลังๆพรรคพวกกันที่ซื้อปืนใหม่มา แล้วมาขอถามวิธีแต่งปืนผมมักจะบอกว่าดรายฟรายไปเรื่อยๆไม่ต้องแต่งมัน แต่งแล้วมีผลเสียมากว่าผลดี(ดูผมเป็นตัวอย่าง)

ขอขอบพระคุณท่านอาจารย์ผณิศวรมากครับ ไหว้

ตัวอย่างที่ดีสำหรับผมครับพี่  ไหว้ เยี่ยม หลงรัก

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 12:15:44 PM »

หลงรัก
ครับ
ปัญหาอยู่ที่ตัวปืน
โล่งใจครับ
 หลงรัก

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 01:33:54 PM »

คิก คิกฝีมือถ่ายภาพพอไปได้บ้างไหมครับคุณหมอ ไหว้

เยี่ยม ดีครับพี่... ไหว้
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 02:26:43 PM »

Cheesyขอขอบคุณทุกคอมเม้นครับ ขออนุญาติบวกหนึ่งทุกท่านครับ ไหว้
แล้วจะหาอะไหล่มาเปลี่ยนได้มั้ยครับตัวนั้น  หรือให้เขาพอกเชื่อมเอา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 02:32:55 PM »

แล้วจะหาอะไหล่มาเปลี่ยนได้มั้ยครับตัวนั้น  หรือให้เขาพอกเชื่อมเอา

ผมว่าอาทิตย์ที่จะถึงนี้ผมจะลองเอาลูกหลายๆยี่ห้อไปลองยิงดูครับ คือแปลกใจที่ใช้มาตั้งนานทำไมเพิ่งมาเป็น หรือจะเป็นเพราะผมรองชิมแผ่นบางๆไว้หน้าโม่ทำให้โม่แน่นขึ้นและโม่ถอยไปข้างหลังหน่อยจึงทำให้เกิดเรื่องขึ้นมา ไหว้

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 11:30:43 PM »

สรุปว่าต้องพาไปเปลี่ยนตาไก่ของอย่างนี้ไม่ยาก ลองไปถามไกอาร์มดูเผื่อมีอะไหล่ หรือไปทำใหม่ไม่เข้าใจว่าเมื่อก่อนไปทำเช็มมาอย่างไรรูตาไก่ถึงบาน  ตกใจ
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 11:50:15 PM »

รูมันคราก... ต้องเอาไปทำสาว !!

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 01:24:18 AM »

คิก คิก คิก คิก
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 01:27:52 AM »

ต้องโทษเข็มแทงชนวน
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์