เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 25, 2024, 02:18:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: + + + เงินนั้นหรือคือพระเจ้า + + +  (อ่าน 4811 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 09:34:01 AM »

ขอแบบลงแซ่นะครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก

อันนั้น... ต้องคุยกับคนที่บ้านดูเอาเองครับ... หนักเบาก็แล้วแต่อารมณ์ของคนที่บ้าน ณ ตอนนั้น... ว่าจะ "อิน" กับหลักฐานที่ผมส่งไปมากแค่ไหน... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...อ้อ... แส้ ครับ ไม่ใช้ แซ่... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

โดนแต่เช้าเลย ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  หรือหลักฐาน อยู่ครับ เจ้าหน้ากองพิสูจน์หลักฐานรออยู่  น้ำลายหก น้ำลายหก
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 10:15:48 AM »

อยู่แบบทุนนิยมก็ต้องใช้เงินละครับ
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 11:35:25 AM »

" เงินทองของนอกกาย ถ้าไม่ตายหายากฉิบหาย "  Grin
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 12:05:03 PM »

" เงินทองของนอกกาย ถ้าไม่ตายหายากฉิบหาย "  Grin

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 02:41:57 PM »

ก็ไม่ถึงขนานนั้นมั้งครับ  จริงๆเงินใครๆก็อยากได้ครับ  เพียงแต่ว่าวิธีการหาเงินของแต่ละคนไม่เหมือนกัน  บางคนยอมเอาตัวเองเข้าแลกเงิน

บางคนยอมทำงานทุกอย่างเพื่อไห้ได้เงินมา  บางคนเรียนมาสูงๆ กับคิดต่ำ ไปเอาสามีฝรั่ง แล้วโดนหลอก ก็มีครับ   เงินมันมีอำนาจครับ

จากคนตาบอดถ้ามีเงินก็มองเห็น   คนตัวเล็กๆ ก็น่าเกรงข้าม ถ้ามีเงิน  นักการเมืองชั่วๆ ถ้ามีเงินก็ได้เป็นรัฐมนตรีครับ

เงินสำคัญกับเรามากก็จริงแต่ตายไปแล้วเอาไปไม่ได้ครับ  ดังนั้นคนเราจึงต้องหาต้องไช้เงินตอนมีชีวิตไห้  คุ้มค่าที่สุดครับ
ดังนั้นเราจึงเห็นวิธีการหาเงิน แบบ แปลกๆ  ต่างนาๆ  ทั้งทำความเดื่อดร้อนไห้คนเอื่นบ้าง  ทำความเดื่อดร้อนไห้ตัวเองบ้าง

สรุปคือ คนพวกนี้ทำได้ทุกอย่างครับขอเพียงไห้ได้เงินมา  คนพวกนี้น่าสงสารครับ จริงๆชีวิตคนเราไม่จำเป็นต้องไช้เงินขนานนั้น

เราก็สามารถมีความสุขได้ครับ  เห็นปู่ย่า ตายาย ของเราไหมครับ  ท่านไม่เห็นมีเงินมากมายเลยท่านก็รักกัน จนแก่เถ่า จนตายจากกัน
แต่ปัจุบัน  คนเห็นแก่เงิน  รักกันแค่ มีเงิน  ไม่มีเงินก็ไม่รักกันแล้ว

ดังนั้นผมจึงว่าคนเดี๋ยวนี้ไม่ค่อยมีความสุขครับ  หรือมีความสุขก็มีแบบครึ่งๆกลางๆ  ใช้ชีวิตอยู่อย่างหวาดกลัว  กลัวจะไม่มีเงิน ชั่งน่าสงสารจริงๆครับ

ผมไม่ได้หมายความว่าคนเราไม่ต้องไช้เงินนะครับ  คือถ้าเรารู้จักใช้  ชีวิตเราก็ไม่จำเป็นต้องเพิ่งเงินไปเสียทุกเรื่องนะครับ

ใช้เงินไห้น้อย แต่หาไห้มากเราก็จะมีความสุขครับ  ทั้งนี้เราต้อง ไม่ไปทำไห้คนอื่นเดื่อดร้อนด้วยนะครับ  ข้อนี้สำคัณมากๆ

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 03:24:09 PM »

มีเงินทำให้เลือกเบอร์ได้ครับ   น้ำลายหก คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 05:00:28 PM »

[มีเงินทำให้เลือกเบอร์ได้ครับ   น้ำลายหก คิก คิก
              น้ำลายหก น้ำลายหก   ยางโลร้อยเก้าสิบกว่าแระ รออีกสองวันเลขสองนำหน้าพอเหลือส่วนต่างเลือกเบอร์นิ   คิก คิก คิก คิก

sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 07:31:11 PM »

เงินไม่ไช่สิ่งสำคัญที่สุด แต่เป็นสิ่งจำเป็นที่สุด
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 07:39:26 PM »

[มีเงินทำให้เลือกเบอร์ได้ครับ   น้ำลายหก คิก คิก
               น้ำลายหก น้ำลายหก   ยางโลร้อยเก้าสิบกว่าแระ รออีกสองวันเลขสองนำหน้าพอเหลือส่วนต่างเลือกเบอร์นิ   คิก คิก คิก คิก

เซฟไว้ก่อน เผื่อมีประโยชน์ในวันหน้า  ยิ้มีเลศนัย

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 07:40:09 PM »

พระเจ้ามีไว้บูชาเงินมีไว้ให้บางคนบูชาเรา  อิ อิ อิ  ที่ผมกล้าพูดก็เพราะว่าเมื่อก่อน เค้าเรียกผมว่ามึง แต่เดี๋ยวนี้ เรียกคุณ   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 07:44:48 PM »

พระเจ้ามีไว้บูชาเงินมีไว้ให้บางคนบูชาเรา  อิ อิ อิ  ที่ผมกล้าพูดก็เพราะว่าเมื่อก่อน เค้าเรียกผมว่ามึง แต่เดี๋ยวนี้ เรียกคุณ   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
เค้าก็แค่บูชาเงินของคุณครับ

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 07:47:31 PM »

ก็ถึงว่าไงครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
สมศักดิ์ : รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1152

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 07:52:00 PM »

ฯลฯ....เงินตัวเดียวคือพระเจ้า  บันดาลให้เรามีสุขได้ทุกเวลา  จะจำเอาไว้  ชีวิตอยู่ใต้เงินตรา.....ฯลฯ
อนัตตา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 07:53:45 PM »

ก็ถึงว่าไงครับ
ตอนนี้โรงงานคงเข้าที่เข้าทางแล้ว นึกถึงตอนเริ่มต้นตอนที่คุณโพสท์ถามเรื่องเกี่ยวกับการเริ่มต้นธุรกิจใหม่น่ะครับ มีใครเป็นเพื่อนรึเปล่า ผมถามด้วยใจจริงนะครับ ไม่ได้มีอะไรเลย  ไหว้

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 07:57:30 PM »

เซฟไว้ก่อน เผื่อมีประโยชน์ในวันหน้า  ยิ้มีเลศนัย

เยาะเย้ย ตกใจ ตกใจหน้าซีด       หัวเราะร่าน้ำตาริน

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์