เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 25, 2024, 02:28:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: + + + เงินนั้นหรือคือพระเจ้า + + +  (อ่าน 4842 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 08:03:00 PM »

เซฟไว้ก่อน เผื่อมีประโยชน์ในวันหน้า  ยิ้มีเลศนัย

เยาะเย้ย ตกใจ ตกใจหน้าซีด       หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตกใจหน้าซีด

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 08:03:14 PM »

ครับผมไม่ได้ว่าพี่ๆเพื่อนๆในเวปที่ให้คำแนะนำครับ แต่ผมพูดถึงความเป็นจริงในสิ่งที่ผมเจอมาครับ เอาความเป็นจริงนะครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 08:08:19 PM »

ครับ เข้าใจครับผม  Cheesy

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 08:13:07 PM »

ตกใจหน้าซีด
              แรงกว่า   Cheesy Cheesy

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 08:21:24 PM »

เงินนั้นหรือคือพระเจ้า

เงินไม่สามารถซื้อความเจ็บปวดได้ แต่เงินก็ช่วยให้ความเจ็บปวดนั้นหายและบรรเทาลงได้
เงินไม่สามารถซื้อโลกนี้ทั้งโลกได้ แต่เงินก็สามารถช่วยให้โลกใบนี้สดใสสวยงามได้
เงินไม่สามารถซื้อชีวิตได้ แต่ก็สามารถช่วยให้ชีวิตยืนยาวได้
เงินไม่สามารถซื้อความรักได้ แต่ก็สามารถช่วยให้ความรักนั้นยืนยาวได้

สมทบ พาจรทิศ

[ 11/10/2008 , 16:00:24 ] 
News Archives Powered by : http://www.thainews70.com
   อ่านได้อ่านดี...สวัสดีครับ ไหว้ pasta  หลงรัก

เห็นไม๊เงินล้วนเป็นบ่อเกิดแห่งทุกข์ทั้งนั้นเลย
โปรดอย่าทนแบกรับมันอีกต่อไปเลยครับ ได้โปรดให้ผมช่วยแบ่งเบาความทุกข์ของท่านนั้นไว้เสียเองเถิด

โอนมานะครับ เงินสดเท่านั้นครับ

ธ.กรุงเทพ เลขที่ 342-4-31829-7 ทุกวัน 24 ชั่วโมง ไม่หยุดเสาร์-อาทิตย์ครับ
อย่าลืมครับมีทุกข์เมื่อใดโปรดคิดถึงผม ไหว้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 08:24:28 PM »

เห็นไม๊เงินล้วนเป็นบ่อเกิดแห่งทุกข์ทั้งนั้นเลย
โปรดอย่าทนแบกรับมันอีกต่อไปเลยครับ ได้โปรดให้ผมช่วยแบ่งเบาความทุกข์ของท่านนั้นไว้เสียเองเถิด

โถ ...... คงป่วยอาการสาหัส   แบร่        

รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 09:39:15 PM »

มีเงินทำให้เลือกเบอร์ได้ครับ   น้ำลายหก คิก คิก

มันก็จริงอยู่นะครับพี่ มีเงินเลือกได้  แต่เลือกแบบนี้ผมว่ามันคุ้มค่าเหนื่อยที่หาเงินมานะครับ  กว่าจะได้มาเลือดตาแทบกระเด็น แปปเดี๋ยวหมดแล้ว

เข้าข่ายใช้เงินไม่เป็นครับ  ถ้าใช้เงินเป็น เอาเงินไปแต่งเมีย แต่งครั้งเดียว เลือกได้ทั้งวัน ทั้งคืน  ทั้งปี ทั้งชาติเลยนะครับ

ปลอดภัยด้วยครับ ไหว้

ว่าแต่คนเสื้อเบอร์ 8/9  น่ารักดีนะครับ ดูเป็นกันเอง คงจะไม่เร่ง ตกใจ ตกใจ ตกใจ  แต่คนเสื้อสีดำ  แย่ครับดูท่าทางจะเป็นคนเอาแต่ใจตัวเองไม่ไหวครับ  เสื้อลายยิ่งไปกันใหญ่

ดูยิ้มแล้ว  ตอแหลสุดๆ     คิก คิก คิก คิก

ว่าแต่ท่านพี่ไปถ่ายมาจากไหนครับ  งานวัดหรือเปล่า Grin Grin Grin
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 09:45:36 PM »

มีเงินทำให้เลือกเบอร์ได้ครับ   น้ำลายหก คิก คิก

มันก็จริงอยู่นะครับพี่ มีเงินเลือกได้  แต่เลือกแบบนี้ผมว่ามันคุ้มค่าเหนื่อยที่หาเงินมานะครับ  กว่าจะได้มาเลือดตาแทบกระเด็น แปปเดี๋ยวหมดแล้ว

เข้าข่ายใช้เงินไม่เป็นครับ  ถ้าใช้เงินเป็น เอาเงินไปแต่งเมีย แต่งครั้งเดียว เลือกได้ทั้งวัน ทั้งคืน  ทั้งปี ทั้งชาติเลยนะครับ

ว่าแต่คนเสื้อเบอร์ 8/9  น่ารักดีนะครับ ดูเป็นกันเอง คงจะไม่เร่ง ตกใจ ตกใจ ตกใจ  แต่คนเสื้อสีดำ  แย่ครับดูท่าทางจะเป็นคนเอาแต่ใจตัวเองไม่ไหวครับ  เสื้อลายยิ่งไปกันใหญ่

ดูยิ้มแล้ว  ตอแหลสุดๆ     คิก คิก คิก คิก

ว่าแต่ท่านพี่ไปถ่ายมาจากไหนครับ  งานวัดหรือเปล่า Grin Grin Grin
ผู้เชี่ยวชาญ มาเอง หรือเนี้ย แค่รูปถึงขั้นชี้ขาดเลย  สุดยอด ครับ  เยี่ยม Grin
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 09:47:47 PM »

คงเป็นสาวน้อยตกน้ำน่ะครับ

แต่..แหม..ท่าน...เป็นไรกับสมิงขาววิจารณ์มวยครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 09:48:16 PM »

มีเงินทำให้เลือกเบอร์ได้ครับ   น้ำลายหก คิก คิก

มันก็จริงอยู่นะครับพี่ มีเงินเลือกได้  แต่เลือกแบบนี้ผมว่ามันคุ้มค่าเหนื่อยที่หาเงินมานะครับ  กว่าจะได้มาเลือดตาแทบกระเด็น แปปเดี๋ยวหมดแล้ว

เข้าข่ายใช้เงินไม่เป็นครับ  ถ้าใช้เงินเป็น เอาเงินไปแต่งเมีย แต่งครั้งเดียว เลือกได้ทั้งวัน ทั้งคืน  ทั้งปี ทั้งชาติเลยนะครับ

ว่าแต่คนเสื้อเบอร์ 8/9  น่ารักดีนะครับ ดูเป็นกันเอง คงจะไม่เร่ง ตกใจ ตกใจ ตกใจ  แต่คนเสื้อสีดำ  แย่ครับดูท่าทางจะเป็นคนเอาแต่ใจตัวเองไม่ไหวครับ  เสื้อลายยิ่งไปกันใหญ่

ดูยิ้มแล้ว  ตอแหลสุดๆ     คิก คิก คิก คิก

ว่าแต่ท่านพี่ไปถ่ายมาจากไหนครับ  งานวัดหรือเปล่า Grin Grin Grin

ผมว่าแบบพี่น่าจะใช้เงินไม่เป็นครับ  แบบในภาพสิใช้เงินเป็นมีเท่าไหร่ก็ลงหม้อหมด   คิก คิก

แต่งเมียแต่งครั้งเดียวจริงครับ  แต่มันเลือกไม่ได้แล้วนะ  ได้มายังไงก็ยังงั้นแหละ  นับวันก็ยิ่งเสื่อมลง ๆ โดนชก  

แต่แบบในภาพเลือกได้เรื่อย ๆ  อาจซ้ำเบอร์ได้  แต่ไม่ซ้ำคน   น้ำลายหก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
อนัตตา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 09:54:01 PM »

รูปนี้เก่านะผมว่า ปีกาซัส โคราชนั่งโซฟาจิบกาแฟ ไม่มีตู้แล้ว  คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 09:58:59 PM »

รูปนี้เก่านะผมว่า ปีกาซัส โคราชนั่งโซฟาจิบกาแฟ ไม่มีตู้แล้ว  คิก คิก

รู้หมด  คิก คิก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 10:01:35 PM »

พี่พงษ์ ครับ ขอตังค์หมื่น ดิ  ผมขอดีๆนะ    

รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 10:22:03 PM »

ผู้เชี่ยวชาญ มาเอง หรือเนี้ย แค่รูปถึงขั้นชี้ขาดเลย  สุดยอด ครับ  เยี่ยม Grin

วันนี้ผมเป็นอะไรก็ไม่รู้ครับ  บัง    สงสัยจะไม่สบาย Grin Grin Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 10:28:02 PM »

พี่พงษ์ ครับ ขอตังค์หมื่น ดิ  ผมขอดีๆนะ   

มีขู่อีก   ตกใจ

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์