เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 04:17:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขน ผุ้หญิง ผู้ชาย  (อ่าน 7585 ครั้ง)
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 08:36:15 PM »

อาจจะเป็นวิชาการหน่อยนะครับ
คือผมสงสัยว่า ขนในร่างกายคน บางอย่างก็มองไม่เห็นประโยชน์ของมันเลย เช่น
-หนวด ประโยชน์คืออะไร ทำไมผู้หญิงไม่มี ผู้หญิงมีนี่เรื่องใหญ่เลย แต่แมว หมา นี่เรื่องปกติทั้งตัวผู้ตัวเมีย ก็เห็นมันทำหน้าบ้องแบ๊วไม่เดือดร้อน
-ขนหน้าอก มีไว้ทำไม
-ขนรักแร้ มีไว้ทำไม
-ขนหน้าแข้ง นี่ก็เหมือนกัน ผู้หญิงมีไม่ได้ต้องโกนต้องถอนกันวุ่นวาย แล้วผู้ชายมีไว้ทำไม
-ฯลฯ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 08:37:48 PM »

เฮ้อ ...โล่งอก ถามกระโดดข้ามไปแล้ว ไม่แวะกลางทาง ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 08:41:04 PM »

ขนของผู้หญิงดูแล้วเซ็กซี่ ของผู้ชายอึ๊ย... ตกใจ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 08:49:02 PM »

ต้องเชิญปู่แป๋งมาบรรยายครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 08:52:08 PM »

เอ้อออออ  .......  เค้าแค่หลงทางมาอะตัว   อ๋อย

"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 08:54:19 PM »

เอ้อออออ  .......  เค้าแค่หลงทางมาอะตัว   อ๋อย

บอกให้ลูก ๆ หลาน ๆ ฟังบ้างสิน้าปู   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 09:00:41 PM »

ฝากถามด้วย ครับ นมผู้ชายมีเพื่ออะไร ครับ  ไหว้
ใส้ติ่งด้วยครับ  ไหว้
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 09:05:05 PM »

ฝากถามด้วย ครับ นมผู้ชายมีเพื่ออะไร ครับ  ไหว้

บังตัดใส้ติ่งแล้วเหรอ  .......  พิการหลายอย่างเลยนะเนี่ย          ใส้ติ่งเอย  ...  หนังหุ้มเอย      ขำก๊าก ขำก๊าก

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 09:08:45 PM »

ฝากถามด้วย ครับ นมผู้ชายมีเพื่ออะไร ครับ  ไหว้

บังตัดใส้ติ่งแล้วเหรอ  .......  พิการหลายอย่างเลยนะเนี่ย          ใส้ติ่งเอย  ...  หนังหุ้มเอย      ขำก๊าก ขำก๊าก

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินดอกนี้จอดสนิท  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 09:12:45 PM »

ไส้ติ่งมีไว้ทำอะไร
      นักวิทยาศาสตร์อเมริกันจากมหาวิทยาลัย Duke ค้นพบว่าไส้ติ่งมีหน้าที่สร้างและปกป้องเชื้อจุลินทรีย์ในช่องท้องของคนเรา
จุลินทรีย์ที่ว่านี้ช่วยในระบบการย่อยอาหาร นอกจากนี้ไส้ติ่งยังทำหน้าที่กระตุ้นระบบย่อยอาหารให้กลับมาทำงานอย่างมีประสิทธิภาพ
ในกรณีที่ถูกเชื้อโรคอหิวาต์หรือเชื้อโรคบิดเล่นงาน

ศาสตราจารย์ Bill Parker แห่งมหาวิทยาลัย Duke อธิบายว่า ไส้ติ่งทำหน้าที่เป็นเสมือนที่หลบภัยและโรงงานผลิตแบคทีเรียที่มีประโยชน์
อย่างไรก็ตาม ประโยชน์ของไส้ติ่งจะลดน้อยลงมากในประเทศที่พัฒนาแล้ว เนื่องจากมีโอกาสเกิดโรคอหิวาต์หรือโรคบิดน้อยมาก
แต่สำหรับในประเทศด้อยพัฒนา ไส้ติ่งยังคงมีประโยชน์กับประชากรในประเทศเหล่านั้นอยู่ รายงานบอกด้วยว่าในประเทศด้อยพัฒนานั้น
มีอัตราการเกิดโรคไส้ติ่งอักเสบน้อยมากเมื่อเทียบกับในสหรัฐ
      ทฤษฎีเรื่องประโยชน์ของไส้ติ่งนี้บันทึกไว้ในเว็บไซต์ของนิตยสาร Scientific นักวิทยาศาสตร์ที่ไม่เกี่ยวข้องกับงานวิจัยครั้งนี้หลายคน
แสดงความเห็นว่า ทฤษฎีเกี่ยวกับไส้ติ่งนี้มีความเป็นไปได้ และเป็นงานวิจัยที่อธิบายหน้าที่ของไส้ติ่งได้อย่างมีเหตุมีผลมากที่สุด

อย่างไรก็ตาม นักวิทยาศาสตร์ยืนยันว่าแม้ไส้ติ่งจะมีประโยชน์ แต่เมื่อติดเชื้อจนมีอาการไส้ติ่งอักเสบ ก็จำเป็นต้องผ่าตัดออก
หากไม่ได้รับการรักษาอย่างทันท่วงที อาจถึงแก่ชีวิตได้ ทั้งนี้ ในแต่ละปีมีชาวอเมริกันเสียชีวิตจากโรคนี้ประมาณ 300-400 คน

ที่มา : http://www.oknation.net/blog/diamond/2009/08/31/entry-1
-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ส่วนนมผู้ชายนั้นผมตอบเอง   มีไว้เสียว  ครับ   คิก คิก

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 09:17:43 PM »

ขอบคุณน้าพงษ์สำหรับข้อมูล

เฉพาะตัวสีน้ำเงินนะครับ  ขำก๊าก

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 09:33:44 PM »

ขอบคุณครับ พี่พงษ์  ไหว้    Grin   
ส่วนนม นั้น คำตอบ ..........ถูกใจมากครับ  Grin ใช่มั้ยครับลุงปู  จูบบบบ
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 09:43:42 PM »

ขนทั้งหญิงและชาย  จริงๆแล้วธรรมชาติเขาสร้างมาเพื่อปกปิดความอาย  กับมีใว้เพื่อปกป้องอันตรายต่างๆ และมีใว้รับความรู้สึกครับ

ผมเคยอ่านเจอในหนังสือนะครับ 
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 09:45:52 PM »

บังตัดใส้ติ่งแล้วเหรอ  .......  พิการหลายอย่างเลยนะเนี่ย          ใส้ติ่งเอย  ...  หนังหุ้มเอย      ขำก๊าก ขำก๊าก

ขำก๊าก ขำก๊าก เยี่ยม
อนัตตา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 09:49:38 PM »

ขนทั้งหญิงและชาย  จริงๆแล้วธรรมชาติเขาสร้างมาเพื่อปกปิดความอาย  กับมีใว้เพื่อปกป้องอันตรายต่างๆ และมีใว้รับความรู้สึกครับ

ผมเคยอ่านเจอในหนังสือนะครับ 
ไม่ชัดเลยครับ
ขยายความหน่อยครับ ตรงไหนน่าอาย ตรงไหนอันตราย ตรงไหนรับความรู้สึก  Huh

หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์