เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 04:18:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขน ผุ้หญิง ผู้ชาย  (อ่าน 7592 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #60 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 10:54:02 PM »

อ่านอยู่หลายรอบไม่เข้าใจครับ คำว่ารู้ไปก็เท่านั้น คำถามคือขนบางอย่างมันไม่เห็นประโยชน์ชัดเจนครับ อย่างคิ้วนี่แน่นอนเลย ถ้าไม่มีลำบากกับเหงื่อเข้าตาเต็ม ๆ อีกอย่างคนผมหงอกก่อนวัย ทำไมขนรักแร้ไม่หงอก Huh
คำถามหรือความรู้ประเภท "อจินไตย" ตามที่ท่านพระอาจารย์ของกระผมได้เคยอธิบายไว้ คือ คำถามที่ถามหรือความรู้ที่รู้ไปแล้ว เมื่อได้คำตอบหรือความรู้มาแล้วก็หาได้นำไปทำประโยชน์ใดแก่ผู้รู้ได้ไม่ รู้ไปก็เสียเวลา เสียสมอง เช่น คุณไปรู้ว่าเมียของเพื่อนบ้านมีชู้ แล้วสิ่งที่คุณรับรู้มานั้นมีประโยชน์อันใดกับคุณไม่ นอกจากจะมีแค่ว่าเมียมันมีชู้ แล้วอย่างไรต่อล่ะ?   

อย่างที่เราอยากรู้ว่า "ขน" ทำหน้าที่อะไรในร่างกายทั้งของผู้หญิงและผู้ชาย ถามหน่อยเถอะว่ารู้ไปแล้วได้ประโยชน์อะไรขึ้นมาครับ ก็ในเมื่อขนมีหน้าที่หลักคือปกคลุมร่างกายหรืออวัยวะบางส่วนเพื่อทำหน้าที่ต่างๆของมันตามจุดต่างๆ เช่น ขนคิ้วก็ทำหน้าที่กันเหงื่อหรือสิ่งสกปรกไหลย้อยเข้าไปในนัยน์ตา ในขณะเดียวกันก็มีส่วนทำให้หน้าตาขอบุคคลนั้นดูดีไปด้วย ขนรักแร้ก็ทำหน้าที่ป้องกันการเสียดสีบริเวณรักแร้ ในขณะเดียวกันก็ทำหน้าที่กักเก็บกลิ่นของเสียจากการย่อยสลายของแบคทีเรียบริเวณรักแร้ไปด้วย ส่วนขนเพชรก็ทำหน้าที่เก็บกลิ่นหมักหมมบริเวณอวัยวะเพศแล้วขณะเดียวก็ทำหน้าที่ลดการเสียดสีในขณะร่วมสังวาสกันด้วย ซึ่งความรู้พวกนี้เป็นความรู้ทางการแพทย์ที่รู้มาแล้วก็จะเกิดคำถามต่อไปว่าแล้วไงต่อล่ะ? อีกเช่นกัน

ส่วนอาการหงอกของขนนั้นจะเป็นกับแค่ขนบางตำแหน่งครับ โดยมากมักจะเป็นกันขนบริเวณศีรษะและใบหน้า ซึ่งอาการขนหงอกไม่จำเป็นว่าต้องหงอกเพราะสูงอายุหรอกครับ บางคนผมหงอกเพราะแพ้สารพิษหรือเคมีบางชนิด หรือจากความเครียดก็มี ผมเองอายุแค่ 30 กว่าๆก็มีผมหงอกประปรายเพราะความเครียดจากงานที่ผมทำครับ  ไหว้
ท่านครับแรงไปมั้ยครับ  ผมอายุ32 ปี ทำงาน อาชีพ ช่าง ความเครียดผม มีเป็น เข่งเรื่องผมหงอก ผมมีตั้งแต่ 27 ปีแล้วครับ
 ในทัศนคติผม หาความรู้เรื่องปืน  และหาความสนุกสนาน กับพี่ๆสมาชิก ไร้สาระบ้างได้สาระบ้างก็ว่ากันไป   
สุดท้าย ก็ได้ อารมณ์ดีกลับมา และ ทำงานต่อ ผมถือว่าการเล่นอินเตอร์เน็ทเวป อวปคือ การเข้ามาผ่อนคลายมากกว่า  ไหว้
แล้วท่านละ?Huh?
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #61 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 11:15:03 PM »

ใจร่มๆกันจ้าอย่าเครียดมากไป   เดี๋ยวนี้มีสาระขึ้นกว่าแต่ก่อนแล้วครับหลังแนวยิงนะ  มีสาระบ้างตลกๆบ้างสอดแทรกกันไปครับ  (เมื่อก่อนสาระสอง คห.ที่เหลือป่วนกันกระจายเพราะเห็นว่าตอบสาระกันเสร็จแล้ว)  ถ้าแนวแบบจริงจังต้องไปกระทู้การเมืองครับ

คอนเซ็ปหลังแนวยิงนี้ มาอารมณ์หลังแนวยิงจริงๆครับ ยิงปืนเสร็จมาลั่นลากันต่อ เพื่อนจะยิงก็ยิงไปพวกนั่งข้างหลังก็คุยเฮฮากันครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 11:20:02 PM »

ใจร่มๆกันจ้าอย่าเครียดมากไป   เดี๋ยวนี้มีสาระขึ้นกว่าแต่ก่อนแล้วครับหลังแนวยิงนะ  มีสาระบ้างตลกๆบ้างสอดแทรกกันไปครับ  (เมื่อก่อนสาระสอง คห.ที่เหลือป่วนกันกระจายเพราะเห็นว่าตอบสาระกันเสร็จแล้ว)  ถ้าแนวแบบจริงจังต้องไปกระทู้การเมืองครับ

คอนเซ็ปหลังแนวยิงนี้ มาอารมณ์หลังแนวยิงจริงๆครับ ยิงปืนเสร็จมาลั่นลากันต่อ เพื่อนจะยิงก็ยิงไปพวกนั่งข้างหลังก็คุยเฮฮากันครับ

เยี่ยม +1 ครับ
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #63 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 11:22:18 PM »

+ ด้วยฮ่ะ  Cheesy

หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์