เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 06:23:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุเกิดเมื่อคืนนี้  (อ่าน 7824 ครั้ง)
navy42
Jr. Member
**

คะแนน 7

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 12:44:45 PM »

คือที่บ้านแม่ผม (ท่านอายุมากแล้ว) เป็นบ้านจัดสรร  ในซอยหมู่บ้านที่แม่ผมอยู่ได้มีงานเลี้ยงที่บ้านหลังหนึ่ง เจ้าของบ้านเป็นวัยรุ่น โดยอยู่ตรงข้ามบ้านแม่ผม ห่างประมาณ7เมตร มาบอกแม่ว่าที่บ้านว่าคืนนี้มีงานเลี้ยงเสียงดังหน่อยนะครับ แม่ผมก็ไม่ว่าอะไร  แต่บอกว่าอย่าดังมากนะ ตอนแรกแม่ผมคิดว่าเปิดเพลงเบาๆๆ กินเลี้ยงง่ายๆๆ แต่ที่ไหนได้ ตกดึกสัก 3 ทุ่ม พวกแม่งล่อเอารถแต่งเครื่องเสียง รถกระบะเต็มหลังรถมาเปิด  3 คัน เปิดเพลงเดียวกันพร้อมกัน คิดดูสิครับว่าเสียงดังขนาดไหน เสียงดังยังกะเธค  ยี๊ยิ่งเพลงที่มีเสียง ดังตุ๊ปๆๆๆ แรงกระแทกของเบส แม่ผมบอกได้ยินแล้วใจจะวาย ตกใจหน้าซีด แก่โทรมาเล่าให้ผมฟัง กระจกที่บ้านสั่นกะเพื่อมๆๆ เพราะเสียงกระแทกจากลำโพง โคมไฟที่บ้านจะหล่นอยู่แล้ว มาช่วยที ผมว่าจะโทรไปแจ้งตำรวจให้มาช่วยดู แต่คาดว่าอีกนานเป็นชั่วโมงกว่าตำรวจจะมา กลัวแม่ผมใจจะวายซะก่อน ยี๊ผมเลยขับรถไปที่บ้านแม่ ระว่างทางที่ขับไปก็คิดไปว่า ไอ้พวกนี้มันเมาคงคุยไม่ค่อยรู้เรื่อง จะเอาไงดีหว่า แต่ไม่ประมาท เอา ปืนพระเอกเหน็บใส่เอวไปด้วย ใส่เสือคลุมทับ ไปถึงจริงดังแม่ว่าเปิดโดยไม่สนว่าใครจะเป็นยังไง ไปถึงก้อเดินไปบอกเจ้าของบ้านว่าให้ช่วย เบาเสียงหน่อยที่บ้านมีคนแก่จะนอน ไม่ค่อยสบาย พวกแม่งไม่พอใจ แต่ก็เบาลงนิดเดียว ในวินาที่นั่นคิดในใจเอาไงดี (แม่งอยากจะสาดกระสุนให้วงแตกสักแม็ก สองแม็ก) โดนชก ผมเลยเดินเข้าบ้านแม่เพื่อไปสอบถามอาการแม่เป็นไงบ้าง แม่บอกดีขึ้นมาหน่อย อยู่บ้านแม่สักพักผมขอตัวกลับ แม่บอกว่าพอผมขับรถออกไป พวกนั่นเปิดเพลงดังอีกแล้ว  เหนื่อยใจจริงๆๆ อ๋อย ถ้าเป็นพี่ๆๆจะทำไงดี ช่วยบอกหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 12:52:24 PM โดย navy42 » บันทึกการเข้า
mommam.
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 12:50:39 PM »

แจ้งตำรวจดีที่สุดครับ....
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 12:52:21 PM »

ก็..แจ้งตำรวจครับ   Grin  แจ้งแล้วยังไม่มา  ก็แจ้งอีก  แถมด่าตำรวจสักชุดหนึ่งครับ   Cheesy

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 01:47:09 PM »

เอาประทัดจุดชุดใหญ่
ให้ฟังทางโทรศัพท์
เดี๋ยวก็มา

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
kimbite1
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 01:56:11 PM »

แจ้งตำรวจว่า  มีแก๊งค์พ่อค้ายาบ้า ดื่มสูราฉลองขายยาบ้าได้ล๊อตใหญ่  แจ้งโรงพักท้องที่กับ บชปส  รับรองแห่กันมาเต็มซอย แบร่
Rath72 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 68

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 01:59:54 PM »

แจ้งตำรวจว่า  มีแก๊งค์พ่อค้ายาบ้า ดื่มสูราฉลองขายยาบ้าได้ล๊อตใหญ่  แจ้งโรงพักท้องที่กับ บชปส  รับรองแห่กันมาเต็มซอย แบร่

แจ้งตามความจริงไปดีกว่าครับ ปะเหมาะเคราะห์ร้ายเดี๋ยวท่านเองจะได้รับข้อหาแจ้งความเท็จเสียเอง  ไหว้
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 02:05:27 PM »

ด้วยความเห็นใจ  แต่คุณทำได้เพียงบอก เขาให้เบาเสียง  ส่วนเค้าจะเบา หรือไม่ คุณไม่มีสิทธิ คิดจะเอาปืน ไปยิงนะครับ ไม่อย่างนั้น ตัวคุณ อาจจะเดือดร้อน ได้ครับ เยี่ยม

เมื่อเค้า ไม่กระทำตามที่บอก ถือเป็นเรื่องก่อความ เดือดร้อนรำคาญ เป็็นความผิดลหุโทษ  ต้องแจ้งจนท.ตำรวจ ให้มาดำเนินการ
ความผิดลหุโทษ  จนท. จักต้องดำเนินคดี โดยปรียบเทียบปรับ และสั่งให้ระงับ ความเดือดร้อน รำคาญ นั้น

การแจ้ง  โทร เข้า ศูนย์ ใหญ่ ๑๙๑ ..   ผมเคยโทรขอความช่วยเหลือเรื่อง รถไฟไหม้  ทีเดียวคิด และประสาน ให้ จนท.ทางหลวง มาที่เกิดเหตุไม่ถึง ๑๐ นาที   เยี่ยม

แต่เรื่องนี้ เค้าก็อุตสาห์ มาขอแล้ว ถึงจะทำเกินเลยไปบ้าง..  และเรื่องนี้ ก็ผ่านไปแล้ว อย่าได้ก่อศัตรู ขึ้นมาจะดีที่สุดครับ  Grin

yingpong
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 02:43:52 PM »

หาศัตรู ให้แม่คุณซะแล้ว ระบุบ้านเสร็จ
โทรแจ้งตำรวจดีกว่า ดีนะไม่ชักปืนออกมา ไม่งั้นเรื่องยาว (คุณอาจจะไม่ได้มีคนเดียวด้วยก็ได้)

FWGF14
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 03:07:49 PM »

เหตุเกิดในบ้านจัดสรร ดังนั้นบ้านข้างเคียงหลังอื่น ๆ ก็คงจะได้รับความเดือดร้อนรำคาญด้วยเช่นกัน เพื่อไม่ให้เป็นการชี้เป้าเข้าหาบ้านคุณแม่คุณอย่างชัดเจน แนะนำให้โทรแจ้งเจ้าหน้าที่ตำรวจจะเป็นการดีกว่าทั้งระยะสั้น และระยะยาว  ที่ผ่านมาบ้านแม่ผม (ไม่ใช่หมู่บ้านจัดสรร แต่ ในระแวกนั้นมีบ้านหลายหลัง)ซึ่งอายุมากแล้วก็เจอในลักษณะนี้นอนไม่ได้เลย โทรมาหาผมซึ่งพอดีติดภาระกิจอยู่ต่างจังหวัด จึงโทร.ให้เพื่อนประสานท้องที่ ปรากฏว่าไม่เกิน 10 นาที สายตรวจเข้าไปเจอกำลังใส่แบบเต็ม ๆ จึงนำเจ้าของบ้านที่ก่อความรำคาญเข้าไปสงบสติอารมณ์ในห้องขัง 1 คืนตามคำฝากฝัง จนทุกวันนี้ยังไม่รู้ตัวว่าโดนจากบ้านไหนใครแจ้งด้วยซ้ำไป
boilerman
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 03:24:05 PM »

นิสัยกุ๊ย จะชอบ สูบบุหรี่ ฟังเพลงเสียดัง
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 03:29:52 PM »

ความจริงเมืองไทยยังไม่มีกฎหมายเรื่องกลิ่นเรื่องเสียงออกมาอย่างเฉพาะเจาะจง  ซึ่งความจริงก็น่าจะออกมานานแล้ว คดีที่คุณหมอโดนยิงตายหมดบ้านเพราะร้องคาราโอเกะดังไปก็น่าจะจุดประกายให้พวก สส.(โครตขี้เกียจ) ออกกฎหมายมาชี้ถูก-ผิดได้แล้ว

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ake_lovegun
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 04:12:51 PM »

แจ้งตำรวจครับ ดีที่สุด อย่าไปแลกกับคนอย่างนั้นเลยครับไม่คุ้ม ไหว้
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 04:18:17 PM »

แจ้งความก่อนอันดับแรก ไม่จำเป็นพยายามอย่าใช้อาวุธเลยครับ ถึงแม้เรามีปืนแต่หากคว้า-

มาใช้ด้วยความร้อนใจแล้ว ก็ได้เพียงแค่ชั่ววูบ แต่มันจะกลายเป็นศัตรูระหว่างเพื่อนบ้านไปอีกนาน

แน่นอนครับ ดังนั้น การเจรจา พูดคุยด้วยความประณีประนอมบางครั้ง ผมเองก็ยังขอเลือกปฏิบัติแบบนี้

เว้นแต่หากคุยภาษาคนกับมันไม่รู้เรื่องจริงๆ แล้วมันจะคิดเข้าทำร้ายเรา แบบนี้ อาจจะต้องเปลี่ยนใจ

เพื่อให้พวกมันลองของ ซึ่งประเด็นนี้ควรเป็นทางเลือกท้ายสุดนะครับ  ไหว้  ไหว้
sarawat_tui
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 04:24:22 PM »

เด๋วมันโดนดีสักวันอ้ายพวกเห้ทั้งหลาย
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 05:02:41 PM »

ตายแล้ว..เพิ่งรู้ว่าเป็นกุ๊ย
ผมชอบฟังเพลงแจ๊สของพี่เคนนี่ เสียงดังๆในห้องนั่งเล่น  บางทีก็ยังเดินออกไปสูบบุหรี่หน้าบ้านด้วย....โถๆๆๆๆ

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์