เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 06:31:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุเกิดเมื่อคืนนี้  (อ่าน 7855 ครั้ง)
Vick - รักในหลวง
tetrodotoxin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 83

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 05:45:26 PM »

ผมเคยมีเรื่องกับหน้าบ้าน เรื่องเปิดเพลงเสียงดังเหมือนกัน เพราะทำร้านเครื่องเสียง
เคยสติแตกคิดจะล่อสักทีเพราะมันลอบกัดเอาทินเนอร์ปาใส่รถตอนกลางคืน
แต่เพราะเป็นห่วงคนในบ้านตอนเราไม่อยู่ เลยไม่กล้าทำ...แต่ตอนนี้เลิกทะเลาะกันแล้ว

ผมเข้าใจความรู้สึกจขกท. เลยครับ ถ้านานๆ เปิดที เราก็พาคุณแม่มานอนบ้านเราก็เป็นทางหลีกเลี่ยงได้ทางหนึ่ง
ดีกว่าเผชิญหน้า เพราะเรามีคนที่คอยต้องดูแลอีกหลายคนนะครับ.. ไหว้

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 06:25:08 PM »

ถ้าตำรวจไม่มาก็ขับรถไปรับเลย
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 06:30:17 PM »

เห็นด้วยครับ เราไม่ได้อยู่คอยดูแลท่านที่บ้าน ถ้าทำอะไรรุณแรงไปคนที่ลำบากเป็นท่านแม่แน่ๆครับ

ด้วยความเห็นใจ  แต่คุณทำได้เพียงบอก เขาให้เบาเสียง  ส่วนเค้าจะเบา หรือไม่ คุณไม่มีสิทธิ คิดจะเอาปืน ไปยิงนะครับ ไม่อย่างนั้น ตัวคุณ อาจจะเดือดร้อน ได้ครับ เยี่ยม

เมื่อเค้า ไม่กระทำตามที่บอก ถือเป็นเรื่องก่อความ เดือดร้อนรำคาญ เป็็นความผิดลหุโทษ  ต้องแจ้งจนท.ตำรวจ ให้มาดำเนินการ
ความผิดลหุโทษ  จนท. จักต้องดำเนินคดี โดยปรียบเทียบปรับ และสั่งให้ระงับ ความเดือดร้อน รำคาญ นั้น

การแจ้ง  โทร เข้า ศูนย์ ใหญ่ ๑๙๑ ..   ผมเคยโทรขอความช่วยเหลือเรื่อง รถไฟไหม้  ทีเดียวคิด และประสาน ให้ จนท.ทางหลวง มาที่เกิดเหตุไม่ถึง ๑๐ นาที   เยี่ยม

แต่เรื่องนี้ เค้าก็อุตสาห์ มาขอแล้ว ถึงจะทำเกินเลยไปบ้าง..  และเรื่องนี้ ก็ผ่านไปแล้ว อย่าได้ก่อศัตรู ขึ้นมาจะดีที่สุดครับ  Grin
ฅนบ้านนอก
นำแหน่พ่ออ่าว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 401

หากินซามฮ้อดมื้อตาย

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 06:50:27 PM »

ผมเคยมีเรื่องกับหน้าบ้าน เรื่องเปิดเพลงเสียงดังเหมือนกัน เพราะทำร้านเครื่องเสียง
เคยสติแตกคิดจะล่อสักทีเพราะมันลอบกัดเอาทินเนอร์ปาใส่รถตอนกลางคืน
แต่เพราะเป็นห่วงคนในบ้านตอนเราไม่อยู่ เลยไม่กล้าทำ...แต่ตอนนี้เลิกทะเลาะกันแล้ว

ผมเข้าใจความรู้สึกจขกท. เลยครับ ถ้านานๆ เปิดที เราก็พาคุณแม่มานอนบ้านเราก็เป็นทางหลีกเลี่ยงได้ทางหนึ่งดีกว่าเผชิญหน้า เพราะเรามีคนที่คอยต้องดูแลอีกหลายคนนะครับ.. ไหว้
         เยี่ยม เยี่ยม+1....ครับง่ายๆหนีแบบมีชั้นเชิง Wink

แนวนาม เขียดอีโม่นาหน้าต่ำ มันบ่สมส่ำเซื้อเครือเจ่าซาติหงส์ ดอกตี๋
funnygun
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 07:15:50 PM »

พุทธโธและนับหนึ่งถึงหมื่นดีกว่าถ้ายังดังก็ถึงล้านข้างบ้านเมื่ออาทิทย์ที่แล้วมีทั้งสส.ตำรวจ.เดินทางมาอวยวันเกิดผู้ยิ่งใหญ่ประจำซอยผมยังท่องไปสิบล้านมั้งครับ...นี่แหละไทยแท้ เศร้า
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 07:46:18 PM »

เรื่องแบบนี้ อย่าก่อศัตรูเลยครับ เดี๋ยวแม่จะลำบากเปล่าๆ
แจ้งตำรวจดีกว่าครบ ให้เจ้าหน้าที่มาระงับเหตุ อย่างที่พี่ๆ บอก
youngboy
Full Member

คะแนน 12

เกิดมาต้องตอบแทนบุญคุณแผ่นดิน

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 08:59:34 PM »

แจ้งตำรวจครับดีที่สุด

สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น
สิบตาเห็นไม่สู้มือคลำ
สิบมือเพื่อนคลำ 
สู้มือเราคลำเองไม่ได้
boilerman
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 09:03:25 PM »

กุ๊ยนะ ชอบสูบบุหรี่ ฟังเพลงเสียงดังแน่ๆ
แต่คนชอบสูบบุรี่ ฟังเพลงเสียงดัง ไม่จำเป็นต้องเป็นกุ๊ย

OK มั้ย
ระกา กรกฎ
ถ่อมตนก้าวหน้า เย่อหยิ่งถอยหลัง
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 09:09:48 PM »

บ้านผมหนักกว่าครับเพราะเสียงดังหนวกหูทุกคืน ด้วยตำรวจมันเปิดร้านอาหารเอาตู้เพลงมาตั้งกลางร้านเอง ขี้เมาร้องเสียงดังลั่นทุกคืน บางครั้งร้องเพลงแปลง เนื้อหาลามกอานาจาร เคยโทรไปแจ้งให้ ตำรวจที่โรงพักมาตักเตือนมาถึงมันก็หยุด ตำรวจคล้อยหลังมันก็เปิดดังเหมือนเดิมเพราะเป็นร้านตำรวจด้วยกัน เขียนร้องเรียนไปที่เว็ปไซต์ ตำรวจภาค เขาก็ลบ..ถ่ายวิดีโอไว้แล้วจะร้องเรียนที่ไหนดีครับ.
516
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 09:21:38 PM »

บ้านผมหนักกว่าครับเพราะเสียงดังหนวกหูทุกคืน ด้วยตำรวจมันเปิดร้านอาหารเอาตู้เพลงมาตั้งกลางร้านเอง ขี้เมาร้องเสียงดังลั่นทุกคืน บางครั้งร้องเพลงแปลง เนื้อหาลามกอานาจาร เคยโทรไปแจ้งให้ ตำรวจที่โรงพักมาตักเตือนมาถึงมันก็หยุด ตำรวจคล้อยหลังมันก็เปิดดังเหมือนเดิมเพราะเป็นร้านตำรวจด้วยกัน เขียนร้องเรียนไปที่เว็ปไซต์ ตำรวจภาค เขาก็ลบ..ถ่ายวิดีโอไว้แล้วจะร้องเรียนที่ไหนดีครับ.
ส่งเรื่องร้องเรียนไปสำนักงานตำรวจแห่งชาติครับ  ระบุชือ-ยศ ท้องที่เกิดเหตุ ไปด้วยครับ
jomcz
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 09:33:29 PM »

ไหว้  ลำบากครับ ต้องแจ้งตำรวจอย่างเดียว
J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 10:42:32 PM »

ด้วยความเห็นใจ  แต่คุณทำได้เพียงบอก เขาให้เบาเสียง  ส่วนเค้าจะเบา หรือไม่ คุณไม่มีสิทธิ คิดจะเอาปืน ไปยิงนะครับ ไม่อย่างนั้น ตัวคุณ อาจจะเดือดร้อน ได้ครับ เยี่ยม

เมื่อเค้า ไม่กระทำตามที่บอก ถือเป็นเรื่องก่อความ เดือดร้อนรำคาญ เป็็นความผิดลหุโทษ  ต้องแจ้งจนท.ตำรวจ ให้มาดำเนินการ
ความผิดลหุโทษ  จนท. จักต้องดำเนินคดี โดยปรียบเทียบปรับ และสั่งให้ระงับ ความเดือดร้อน รำคาญ นั้น

การแจ้ง  โทร เข้า ศูนย์ ใหญ่ ๑๙๑ ..   ผมเคยโทรขอความช่วยเหลือเรื่อง รถไฟไหม้  ทีเดียวคิด และประสาน ให้ จนท.ทางหลวง มาที่เกิดเหตุไม่ถึง ๑๐ นาที   เยี่ยม

แต่เรื่องนี้ เค้าก็อุตสาห์ มาขอแล้ว ถึงจะทำเกินเลยไปบ้าง..  และเรื่องนี้ ก็ผ่านไปแล้ว อย่าได้ก่อศัตรู ขึ้นมาจะดีที่สุดครับ  Grin

ที่พี่ Ro@d กล่าวมาถูกทุกข้อครับ  จากประสบการณ์เรื่องแบบนี้เหมือนผมจะมีกรรมชาติก่อนทำเค้าไว้เยอะ  ชาตินี้เจอแล้วเจออีกเก่าไปใหม่มา  ตลอดระยะเวลา 10 กว่าปีมานี่ตั้งแต่เปิดเพลงยันเช้ามืดทุกคืนถึงแก๊งแท๊กซี่แหกปากซ่อมรถเร่งเครื่องออกตัวล้อฟรีตอนตี 3 ทุกวัน เผาขยะเช้ายันเย็น  คาระโอเกะตรงข้ามบ้าน ล้วนแล้วแต่จบด้วยวิธีที่ผู้เจริญเค้าไม่ทำกัน 
    เพราะมุมมองของเจ้าหน้าที่กับเรื่องแบบนี้คือเล็กครับ   โดยมากเรียกก็ไม่มา  อย่างเก่งที่สุดคือมาเตือนพอกลับไปไม่เกิน 10 นาทีมันก็เอาใหม่  ผมทำทุกอย่างที่ผู้เจริญเค้าทำ  โทรแจ้งและไปแจ้งบนโรงพักทุกเรื่องหลายครั้ง  ไปพูดดีๆขอดี พี่คร้าบบบบบ เบาๆหน่อย ก็โดนท้าทายกลับ   ติดป้ายยังไม่ข้ามวันก็โดนดึงป้ายทิ้ง    ทุกคนในบ้านก็ก้มหน้าทนไปทุกวันๆเป็นปี 
คืนนึงนอนปวดหัวหมดความอดทนกับเพลงเพื่อชีวิต  หยิบ 10/22 ซัดหม้อไฟตูมเดียวอีก 2 อาทิตย์มันย้ายออกเลย  แทกซี่เหมือนกันพูดแล้วไม่รู้เรื่องร่อนขวดเบียร์ใส่รถมันพังก็ไม่กล้าอีก   คนดีไม่หาเรื่องใครแต่เรื่องอะไรต้องทนให้พวกนี้รังแกทุกวัน
เข้าใจจริงๆว่าทำไมน้ำผึ้งหยดเดียวถึงทำให้คนฆ่ากันได้    มันทีละหยดแต่มันหยดทุกวัน  ถ้ากฎหมายใส่ใจกับเรื่องเล็กๆเมื่อไรเรื่องแบบนี้คงไม่เกิดขึ้น   

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
Manus รักในหลวง
Full Member

คะแนน 36

^^ไอยะะละกะ^^

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 10:52:15 PM »

แจ้งตำรวจดีที่สุดครับ....มาไม่มาได้รู้ไป
jr_kut
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 11:04:45 PM »

ด้วยความเห็นใจ  แต่คุณทำได้เพียงบอก เขาให้เบาเสียง  ส่วนเค้าจะเบา หรือไม่ คุณไม่มีสิทธิ คิดจะเอาปืน ไปยิงนะครับ ไม่อย่างนั้น ตัวคุณ อาจจะเดือดร้อน ได้ครับ เยี่ยม

เมื่อเค้า ไม่กระทำตามที่บอก ถือเป็นเรื่องก่อความ เดือดร้อนรำคาญ เป็็นความผิดลหุโทษ  ต้องแจ้งจนท.ตำรวจ ให้มาดำเนินการ
ความผิดลหุโทษ  จนท. จักต้องดำเนินคดี โดยปรียบเทียบปรับ และสั่งให้ระงับ ความเดือดร้อน รำคาญ นั้น

การแจ้ง  โทร เข้า ศูนย์ ใหญ่ ๑๙๑ ..   ผมเคยโทรขอความช่วยเหลือเรื่อง รถไฟไหม้  ทีเดียวคิด และประสาน ให้ จนท.ทางหลวง มาที่เกิดเหตุไม่ถึง ๑๐ นาที   เยี่ยม

แต่เรื่องนี้ เค้าก็อุตสาห์ มาขอแล้ว ถึงจะทำเกินเลยไปบ้าง..  และเรื่องนี้ ก็ผ่านไปแล้ว อย่าได้ก่อศัตรู ขึ้นมาจะดีที่สุดครับ  Grin

ที่พี่ Ro@d กล่าวมาถูกทุกข้อครับ  จากประสบการณ์เรื่องแบบนี้เหมือนผมจะมีกรรมชาติก่อนทำเค้าไว้เยอะ  ชาตินี้เจอแล้วเจออีกเก่าไปใหม่มา  ตลอดระยะเวลา 10 กว่าปีมานี่ตั้งแต่เปิดเพลงยันเช้ามืดทุกคืนถึงแก๊งแท๊กซี่แหกปากซ่อมรถเร่งเครื่องออกตัวล้อฟรีตอนตี 3 ทุกวัน เผาขยะเช้ายันเย็น  คาระโอเกะตรงข้ามบ้าน ล้วนแล้วแต่จบด้วยวิธีที่ผู้เจริญเค้าไม่ทำกัน  
    เพราะมุมมองของเจ้าหน้าที่กับเรื่องแบบนี้คือเล็กครับ   โดยมากเรียกก็ไม่มา  อย่างเก่งที่สุดคือมาเตือนพอกลับไปไม่เกิน 10 นาทีมันก็เอาใหม่  ผมทำทุกอย่างที่ผู้เจริญเค้าทำ  โทรแจ้งและไปแจ้งบนโรงพักทุกเรื่องหลายครั้ง  ไปพูดดีๆขอดี พี่คร้าบบบบบ เบาๆหน่อย ก็โดนท้าทายกลับ   ติดป้ายยังไม่ข้ามวันก็โดนดึงป้ายทิ้ง    ทุกคนในบ้านก็ก้มหน้าทนไปทุกวันๆเป็นปี  
คืนนึงนอนปวดหัวหมดความอดทนกับเพลงเพื่อชีวิต  หยิบ 10/22 ซัดหม้อไฟตูมเดียวอีก 2 อาทิตย์มันย้ายออกเลย  แทกซี่เหมือนกันพูดแล้วไม่รู้เรื่องร่อนขวดเบียร์ใส่รถมันพังก็ไม่กล้าอีก   คนดีไม่หาเรื่องใครแต่เรื่องอะไรต้องทนให้พวกนี้รังแกทุกวัน
เข้าใจจริงๆว่าทำไมน้ำผึ้งหยดเดียวถึงทำให้คนฆ่ากันได้    มันทีละหยดแต่มันหยดทุกวัน  ถ้ากฎหมายใส่ใจกับเรื่องเล็กๆเมื่อไรเรื่องแบบนี้คงไม่เกิดขึ้น  

ยาเสพติด...ก็เช่นเดียวกัน ใครๆเขาก็รู้ว่า ใครค้า ใครขาย แต่ผู้รักษากฎหมายหลายๆคนแกล้งทำโง่ เพื่อต้องการให้บ้านเมืองฉิบหายเร็วๆ
        ขณะนี้ พม่า  ลาว  เขมร เข้ามาอยู่กันเต็มบ้านเต็มเมือง ออกจากที่พักเที่ยวกันยันดึก และบางโอกาสพอคึกคักก็ผสมเผ่าพันธ์กับลูกสาวนายจ้างได้ลูกก็มีกันแล้วนะจะบอกให้  อนิจจา.......ไทยแลนด์ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 11:11:27 PM โดย jr_kut » บันทึกการเข้า
Vick - รักในหลวง
tetrodotoxin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 83

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 01:10:44 AM »

ผมเข้าใจความรู้สึกจขกท. เลยครับ ถ้านานๆ เปิดที เราก็พาคุณแม่มานอนบ้านเราก็เป็นทางหลีกเลี่ยงได้ทางหนึ่งดีกว่าเผชิญหน้า เพราะเรามีคนที่คอยต้องดูแลอีกหลายคนนะครับ.. ไหว้
        เยี่ยม เยี่ยม+1....ครับง่ายๆหนีแบบมีชั้นเชิง Wink

ขออนุญาตทอน พี่ฅนบ้านนอกครับ +1   ไหว้

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์