เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 06:30:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุเกิดเมื่อคืนนี้  (อ่าน 7852 ครั้ง)
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 08:27:27 AM »

ผมเจอบ่อยครับ บ้านโน้นที บ้านนี้ที แต่ก็ทำใจว่าไม่ได้มีงานทุกวัน แต่ถ้าเลยเที่ยงคืนก็แจ้งตำรวจครับ โทรหลายๆครั้งหลายๆคนเดี๋ยวก็มาเอง ..... ผมพยายามหลีกเลี่ยงพวกเด็กวัยรุ่น เพราะมันมีเยอะแยะ มีหลายเรื่องให้ทะเลาะได้ทุกวัน
kundum
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 08:47:29 AM »

เค้ายังมีมารยาทอยู่บ้างนะครับพี่  อุตส่าห์มาขอก่อน  พี่ยังโชคดีครับนานๆมีงานซักวัน  แถวบ้านผมมันเลี้ยงหมา  มันเห่าทุกวันไม่มีวันหยุด  และเห่าตอนกลางคืนซะด้วย  แถมบางวันมันเห่าประสานเสียงกับหมาจรจัดแถวนั้นอีก  ผมคิดอยากเอายาเบื่อให้มันกินหลายครั้งแล้ว
wut-lekรักในหลวง
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

คนเราเกิดมาแค่สัมผัส

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 09:16:33 AM »

ด้วยความเห็นใจ  แต่คุณทำได้เพียงบอก เขาให้เบาเสียง  ส่วนเค้าจะเบา หรือไม่ คุณไม่มีสิทธิ คิดจะเอาปืน ไปยิงนะครับ ไม่อย่างนั้น ตัวคุณ อาจจะเดือดร้อน ได้ครับ เยี่ยม

เมื่อเค้า ไม่กระทำตามที่บอก ถือเป็นเรื่องก่อความ เดือดร้อนรำคาญ เป็็นความผิดลหุโทษ  ต้องแจ้งจนท.ตำรวจ ให้มาดำเนินการ
ความผิดลหุโทษ  จนท. จักต้องดำเนินคดี โดยปรียบเทียบปรับ และสั่งให้ระงับ ความเดือดร้อน รำคาญ นั้น

การแจ้ง  โทร เข้า ศูนย์ ใหญ่ ๑๙๑ ..   ผมเคยโทรขอความช่วยเหลือเรื่อง รถไฟไหม้  ทีเดียวคิด และประสาน ให้ จนท.ทางหลวง มาที่เกิดเหตุไม่ถึง ๑๐ นาที   เยี่ยม

แต่เรื่องนี้ เค้าก็อุตสาห์ มาขอแล้ว ถึงจะทำเกินเลยไปบ้าง..  และเรื่องนี้ ก็ผ่านไปแล้ว อย่าได้ก่อศัตรู ขึ้นมาจะดีที่สุดครับ  Grin

เห็นด้วยครับ +1

สุขหรือทุกข์   เรารู้   อยู่ที่จิต
    ถูกหรือผิด      เรารู้   อยู่ที่ผล
        ดีหรือชั่ว        เรารู้   อยู่ที่ตน
            มีหรือจน        เรารู้   อยู่ที่ใจ
                ( ไม่ต้องเข้าใจ...ตามใจก็พอ )
ณัฏฐ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 133

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 09:27:24 AM »

เห็นใจครับแต่นานๆเกิดขึ้นครั้งน่าจะทำใจเย็นๆ เกิดมีเรื่องมีราวขึ้นมาจะบานปลาย หากมีแบบนี้เกิดขึ้นอีกก็พาคุณแม่ออกไปพักบ้านเราก่อน เหตุร้ายไม่เกิดที่นี่แต่มันอาจไปโดนดีที่อื่นก็เป็นได้ครับ
นายกะหลั่ว
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 08:32:43 PM »

แจ้ง ความ ครับ ส่วน ปืน เก็บไว้ก่อน รอมัน บุกเข้ามา แต่ อย่าถือไปหาเรื่อง มันครับ

ความรัก ก็เหมือน กับ สายลม คุณไม่สามารถสัมผัสได้ แต่คุณ รู้สึกได้
cadet38 -รักในหลวง-
God of games
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 54

I believe I can fly.

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 09:10:11 PM »

บ้านติดกันมีเรื่องกันจะอยู่ลำบากนะครับ แม่ท่านคนแก่ตัวคนเดียวด้วยครับ

I love Doraemon.
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 09:49:19 PM »

ก็..แจ้งตำรวจครับ   Grin  แจ้งแล้วยังไม่มา  ก็แจ้งอีก  แถมด่าตำรวจสักชุดหนึ่งครับ   Cheesy

ใช่เลยครับ แจ้งเลย แต่อย่าด่าเลยครับเจ้าหน้าที่อาจมีภาระกิจเยอะครับ

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 10:10:18 PM »

ถ้าขืนชักปืนพระเอกขึ้นมา... เราอาจไม่ได้เป็นพระเอกนะครับ ดีแล้วที่ไม่เกิดเรื่องที่ต้องใช้ปืน เรื่องแค่นี้ แจ้งเจ้าหน้าที่ตำรวจก็พอแล้วครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Maj.TOM
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 32

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 10:28:30 PM »

แจ้งตำรวจ...555

จำที่ผมเคยเล่าให้ฟังได้มั๊ยครับ....กว่าจะมา  ชั่วโมงกว่า....

จะเพิ่งได้มั๊ย เนี่ย...

ถึงแม้ ผมจะเป็นทหารเหล่าพิเศษที่ไม่ได้ รบทัพจับศึก   แต่ผมก็พร้อมทุกวินาทีเพื่อ..พ่อ....เราะผมเป็นทหาร...ของ.....พ่อ...................
m4 ops
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 10:05:42 AM »

วิธีที่ดีที่สุดคือแจ้ง191 ซึ่งเดี๋ยวนี้มีคอมพิวเตอร์ออนไลน์รับแจ้งความ24ชั่วโมงระบบc3iแจ้งไปยังสน.พื้นที่ และจะกำหนดเวลาเป็นนาทีซึ่งจะให้สายตรวจไปยังที่เกิดเหตูในเวลาไม่เกิน5นาที และระบบc3iจะติดตามขอทราบผลในการเข้าระงับเหตุว่าได้ดำเนินการเช่นไรไปบ้างครับเพิ่มเติมครับขณะนี้ระบบc3iใช้ในกรุงเทพและเขตปริมณฑลยังไม่ครอบคลุมทั้งประเทศครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 10:59:41 AM โดย m4 ops » บันทึกการเข้า
jj26621
สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

มีไว้แล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจำเป็นต้องใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 02:40:36 PM »

ทำใจครับ ใช่คิดว่ามีปืนแล้วจะเก่งกว่าคนอื่นครับ

สงครามเกิดแล้วจบแต่สหายร่วมรบไม่เคยลางหาย
naylex
แม้ยากไร้ แต่หาใช่จะตื่นทอง
Sr. Member

คะแนน 72

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 10:40:46 AM »

ขออนุญาตครับ
เป็นผมซื้อเหล้าให้ 1 ขวด
แล้วขอร้องให้เบาเสียง
หากไม่เบา(แอบ) แจ้งคุณตำรวจ
ตำรวจยังมาไม่ถึง (แอบ)แจ้งผู้นำชุมชน
ผู้นำชุมชนยังมาไม่ถึง โทรนัดบ้านใกล้ๆทุกๆหลังพร้อมใจเปิดไฟสว่างโล้
ไม่มีเบอร์โทรบ้านใกล้ๆ รับคุณแม่ไปนอนที่อื่น

แต่ปืนนะพกติดเอวแน่ พร้อมลูกอีกเต็มแม็กครับ

ด้วยความเคารพ น้องใหม่ครับท่าน
 ไหว้ ไหว้

เรือจ้างกลางไพร
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 10:57:17 AM »

อย่าไปยุ่งกับบุคคลพวกนี้เลยครับ เพราะเค้าดื่มแล้วกำลังมันส์ในอารมณ์ ขืนไปต่อความยาวสาวความยืดมันไม่คุ้มกันหรอกครับ

การที่เราไม่ไปต่อว่า หรือสั่งให้เขาหยุดไม่ใช่เราขี้ขลาดหรอกครับ แต่ถ้าไปเป็นฮีโร่ที่บ้านนั้น แม่เราที่แก่แล้วจะอยู่ยังไง แล้วถ้าฮีโร่ต้อง

ติดคุกอีก ก็คงไม่สนุกหรอกกระมังครับ ผมรู้จักคนที่อยู่ข้างในแล้วออกมาหลายคนนะครับ ไม่เห็นมีสักคนเลยที่บอกว่าอยากกลับเข้าไป

ใหม่

ฉะนั้น ควรติดเสมอนะครับว่า บางที การไม่มีเรื่อง มันก็เป็นลาภอันประเสริฐ ได้เหมือนกันนะครับ............... ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
naylex
แม้ยากไร้ แต่หาใช่จะตื่นทอง
Sr. Member

คะแนน 72

« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 11:01:24 AM »

ที่สำคัญเราก็ต้องไม่เมาด้วยครับ เยี่ยม เยี่ยม ไหว้

เรือจ้างกลางไพร
KunPa008-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

มิใช่ ตำรวจ หรือ ทหาร ที่ หวง แหน แผ่น ดิน ไทย

« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 11:11:04 AM »

เรื่องแบบนี้มันเคยเกิด ครับ แถวๆภาคใต้อำเภอหนึ่ง ที่ผอ.โรงพยาบาลกับเพื่อนชาย ตั้งวงเหล้าร้องเพลงเสียงดังทุกคืน

พี่ข้างบ้านแกเตือนก็ไม่ฟัง แกเลยควงพระเอกไปบรรเลงซะหมดแม๊ก ตกลงทั้งวง เกือบสิบคน เหลือรอดคนเดียวที่ออกไปซื้อของ

สรุป พี่ข้างบ้านโดนตามจับเข้าคุกจนได้  เพราะใจร้อนนี้เอง  ไหว้ ไหว้ ใจเย็นเอาครับพี่น้อง

วิญญาณ ปู่ ย่า ตา ยาย จะร่ำไห้ เพราะลูกหลานจัญไร
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์