เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 01:27:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระสุนปืน.22lrใช้ยิงสัตว์แบบนัดเดียวอยู่ได้ตัวใหญ่ที่สุดแค่ใหนครับ  (อ่าน 9694 ครั้ง)
ake_007รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 39

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 02:36:04 PM »

ไหว้ ไหว้
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 02:48:05 PM »

สมัยยังเด็กเคยเห็นคุณพ่อยิงสุนัขบ้าขนาดหมาไทยปกติด้วย .22 นัดเดียวทีกลางอกล้มไปอย่างสงบ
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 03:21:02 PM »

พรานที่บ้านผมเอา cci  หัวดำธรรมดายิงวัวตัวใหญ่ๆ ตายมาหลายตัวแล้วครับ  นัด  เดียวด้วยครับ  แกบอกถ้าไม่ตาย  แกยกปืน+ รถไห้คันนึงครับ

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 05:04:30 PM »

บางท่าน บอกถึงช้าง ในระยะ ๑๕ เมตร

หมายเนินน้ำเต้า

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 05:16:39 PM »

พรานที่บ้านผมเอา cci  หัวดำธรรมดายิงวัวตัวใหญ่ๆ ตายมาหลายตัวแล้วครับ  นัด  เดียวด้วยครับ  แกบอกถ้าไม่ตาย  แกยกปืน+ รถไห้คันนึงครับ

นี่ขนาดวัวนะพี่  ตกใจ
puntakarn
คนนครศรีธรรมราช...รักนายหลวงครับ
Full Member

คะแนน 32

ไม่เอาคนเผาบ้านเผาเมือง...

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 06:05:50 PM »

แต่เห็นพรานแถวบ้านใช่.22lrยิงควายตัวถึกยิงตรงหน้าผากไม่เข้าครับหัวกระสุนจมลงแค่หนังครับแต่ไม่เจาะลงไปในกระโหลกครับใช้กะสุนหัวดำ
ของเฟสเดอรอลครับมันเป็นเพราะอะไรครับถึงยิงไม่เข้าครับหรือเป็นเพราะคุณภาพของกระสุนต่ำ
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 06:12:17 PM »

แต่เห็นพรานแถวบ้านใช่.22lrยิงควายตัวถึกยิงตรงหน้าผากไม่เข้าครับหัวกระสุนจมลงแค่หนังครับแต่ไม่เจาะลงไปในกระโหลกครับใช้กะสุนหัวดำ
ของเฟสเดอรอลครับมันเป็นเพราะอะไรครับถึงยิงไม่เข้าครับหรือเป็นเพราะคุณภาพของกระสุนต่ำ

ปกติเวลาทะเลาะกันก็เอาตรงนั้นชนกันเสียงดัง  .22 ธรรมดาคงไม่ได้กินหรอกคงชยับไปเป็น .223
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 08:07:52 PM »

ยิงหน้าผากไม่อยู่หรอกครับ     ถ้าจะยิงหัวต้องยิงที่ขมับไกล้ๆกกหูนะครับ  ตรงนั้นอ่อนที่สุด    แต่พรานที่บ้านแกยิงที่ ขานีบหน้าตรงหัวใจพอดีครับ

แล้วก็ยิงตอนมันหยุดเกเรแล้วนะครับ 
kutingtong
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 08:13:03 PM »

ตัวอะไรก็แล้วแต่ ใหญ่แค่ไหน ยิงเข้าสมองก็ตายครับ แต่ว่า

1. จะยิงเข้าถึงสมองมันมั๊ยล่ะ บางตัวก็กะโหลกหนา ต้องวางจุดยิงให้เหมาะ ให้เข้าถึงสมองให้ได้
2. สมองมันใหญ่เล็ก แค่ไหน ถ้าตัวใหญ่ สมองมันใหญ่ มันจะไม่หยุดทันที มันก็จะเล่นเราซะไปก่อนมันน่ะสิครับ ก่อนที่มันจะตายตามเราไปทีหลัง อาจจะหลายชั่งโมง หรือหลายวัน แล้วแต่ความรุนแรงของบาดแผล

ใช้กระสุนให้เหมาะสมกับเป้าหมายดีกว่าครับ .22 LR แรงที่สุด อย่างสติงเจอร์ เอาแบบ ชัวว์ๆ นี่ก็ ยิงเข้ากกหูหมูรุ่นๆ 4-5 สิบโล ก็พอได้ แค่นี้ผมก็ว่าเสี่ยงแล้วนะครับ ไอ้ใหญ่ๆ เป็นร้อยโล เอาใหญ่กว่านั้นเถอะครับ
ake_007รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 08:25:13 PM »

ผมเอาไปยิงนกปากห่างในนาข้าวของเพื่อนยิงนัดแรกมันบินหนีไปยืนอยู่บนคันนาคิดว่าไม่โดนเลยตามไปยิงซ้ำอีกนัดถึงได้ล้มลงไปเก็บมาดูปรากฏว่ามี2รูไต้ปีกบริเวณลำตัวทั้ง2รูผมเลยไม่ค่อยมั่นใจประสิทธิภาพของมันซักเท่าไรเลยต้องมาถามจากพี่ๆที่มีประสปการณ์มากกว่าผมผมพึ่งได้ปืนมาแค่2อาทิตย์เองครับผิดพลาดประการใดขอโทษด้วยนะครับ
super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 08:27:21 PM »

บาปครับอย่าเลยมันเล็กไปครับสงสารสัตว์    เอา  357  เลยครับ คิก คิก

คิดก่อนเล็ง
super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 08:28:43 PM »

ผมเอาไปยิงนกปากห่างในนาข้าวของเพื่อนยิงนัดแรกมันบินหนีไปยืนอยู่บนคันนาคิดว่าไม่โดนเลยตามไปยิงซ้ำอีกนัดถึงได้ล้มลงไปเก็บมาดูปรากฏว่ามี2รูไต้ปีกบริเวณลำตัวทั้ง2รูผมเลยไม่ค่อยมั่นใจประสิทธิภาพของมันซักเท่าไรเลยต้องมาถามจากพี่ๆที่มีประสปการณ์มากกว่าผมผมพึ่งได้ปืนมาแค่2อาทิตย์เองครับผิดพลาดประการใดขอโทษด้วยนะครับ

สัตว์สงวนนะครับ   (แก้ไขเป็นสัตว์ป่าคุ้มครองครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 02:02:07 PM โดย super x 3 » บันทึกการเข้า

คิดก่อนเล็ง
Poppyman1985
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 10:32:26 PM »

เคยเห็นเค้ายิงหมูป่าที่ซอกหูครับ นัดเดียวดิ้นเลย ไม่ต้องเปิดเพลงก็ดิ้นได้
cz_dee *รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 236

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 10:47:19 PM »

ยิงกระต่ายครับ Grin
kundum
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 08:40:37 AM »

บางท่าน บอกถึงช้าง ในระยะ ๑๕ เมตร

หมายเนินน้ำเต้า

โห  ยิงช้างเลยหรือครับพี่
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์