เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 01:29:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่างกลไล่ฆ่าอริดับคาเซเว่น ถ้าเจอเหตุการณ์นี้ จะทำอย่างไร  (อ่าน 7642 ครั้ง)
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 10:05:08 PM »

เป็นห่วงความปลอดภัยน้องเค้าครับ  แล้วกลัวน้องเค้าตกใจ เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 10:08:42 PM »

เป็นห่วงความปลอดภัยน้องเค้าครับ  แล้วกลัวน้องเค้าตกใจ เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

อ่อ..ที่แท้ก็ หวัง..      ดีนี่เอง   Cheesy

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 10:11:24 PM »

พูดตลกไปแบบนั้นละครับของจริงตั้งสติไม่ทันหรอกมันเกิดไวมาก  เอาแค่หมอบต่ำๆแล้วรีบออกมาให้ได้ก่อนดีสุด

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 10:39:04 PM »

เห็นด้วยกับพี่กรรมกรครับ ปัญหาต้องเริ่มแก้จากในสถาบันก่อนและต้องจริงจังในการแก้ปัญหา

ผมเองก็เด็กช่างกลเก่า เคยผ่านเหตุการณ์ทั้งดีและไม่ดีมาบางครั้งบางคราวก็เกือบตาย

ผมไม่อยากให้มองและกล่าวหาเหมาเข่งว่าเด็กช่างกลเลวหรือถึงขั้นเป็นขยะสังคม

ปัจจุบันนี้สถาบันที่ผมจบมา เรียกได้ว่าแทบจะปลอดจากการมีปัญหากับสถาบันอื่นแล้วจะมีกระทบกระทั่งบ้างก็ไม่ใช่เรื่องใหญ่

เอ๊ะ จะเป็นคู่อริเก่าผมไม๊เนี่ย  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คงไม่ใช่หรอกครับพี่ดุลย์ ผมสงบเสี่ยมเรียบร้อยไม่เกกะเกเรใคร  Grin Grin
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 10:41:17 PM »

เรื่องที่ว่าจะทำยังไงกับเด็กนักเรียนนี่ นายสมชายว่าเหมือนเดิมครับ คือบังคับใช้กฎหมายให้เด็ดขาด ก่อนมันจะมาไล่ยิงไล่แทงกันนี่เขารู้ตัวกันก่อนแล้ว เด็กขาโจ๋คือคนไหน ใครมีปืน ใครมีมีด...  หากจับได้ตั้งแต่ตรงนั้น รับรองว่าเรื่องมันไม่ลามปามบานปลายมาได้ถึงวันนี้ วันที่มันไล่ยิงไล่แทงกันหรอกครับ, แต่ทีนี้ที่ไม่ทำอะไรกันก็เพราะคิดกันว่าเป็นเด็กอยู่ ต้องให้โอกาสเด็ก จนเด็กมันฆ่ากันนั่นแหละ ถึงนึกออกว่าน่าจะจับมันข้อหาปืนเถื่อนตั้งแต่แรก...

ทีนี้มาว่าถ้าจำเป็น"ต้องใช้ปืน"ให้ตัวเองรอดตาย, ซึ่งจะยิงใครก็ไม่รู้ แล้วแต่สถานการณ์ว่าใครเป็นอันตรายกับเรา... บางทีก็ต้องยิงใส่มันทั้งสองพวกนั่นแหละ แล้วแต่ใครมันหันอาวุธใส่เรา เราคงคว่ำมันให้หมดไม่แยกฝ่ายครับ, ยิงแล้วต้องวิ่งอย่าอยู่กับที่ จะโดนทั้งสองพวกรุมอัดคาที่...

ทีนี้เห็นคนวิ่งใน VDO แล้วนึกออกไหมครับ ว่าทำไมต้องยิงให้ได้แบบยิงหนังสติ๊ก ไม่ต้องดูศูนย์... ก็เป้ามันก็วิ่ง เราก็วิ่ง ต่างคนก็ต่างวิ่ง วิ่งหนีวิ่งไล่ก็ไม่รู้ แล้วแต่จังหวะ, และที่แน่ๆ หากอัดมันไม่ลงในไม่เกิน 10 วินาทีมันถึงตัวเราแน่ครับ, ไม่รู้ด้วยว่าพวกไหนเป็นพวกไหน(เหมือนในสนามมวยคืนที่โหงว 5 พลังโดนยิงนั่นแหละ - เปิด VDO มามีแต่คนชักปืนชูสลอนฯ)...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 10:48:16 PM »

Glock Internal Laser Sight

Grin Grin Grin

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 10:49:27 PM »

เห็นด้วยกับพี่กรรมกรครับ ปัญหาต้องเริ่มแก้จากในสถาบันก่อนและต้องจริงจังในการแก้ปัญหา

ผมเองก็เด็กช่างกลเก่า เคยผ่านเหตุการณ์ทั้งดีและไม่ดีมาบางครั้งบางคราวก็เกือบตาย

ผมไม่อยากให้มองและกล่าวหาเหมาเข่งว่าเด็กช่างกลเลวหรือถึงขั้นเป็นขยะสังคม

ปัจจุบันนี้สถาบันที่ผมจบมา เรียกได้ว่าแทบจะปลอดจากการมีปัญหากับสถาบันอื่นแล้วจะมีกระทบกระทั่งบ้างก็ไม่ใช่เรื่องใหญ่

เอ๊ะ จะเป็นคู่อริเก่าผมไม๊เนี่ย  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คงไม่ใช่หรอกครับพี่ดุลย์ ผมสงบเสี่ยมเรียบร้อยไม่เกกะเกเรใคร  Grin Grin

อูย คงไม่เจอกันหรอกครับผมเรียนที่ใต้นู้น
ที่นั่นเราไม่ตีกันหรอก เพราะเราตีอย่างอื่นดีกว่า

Grin Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 12:57:42 AM »

ฆาตกรแบบนี้ ประหารเป็นตัวอย่างบ้างก็ดีครับ คนที่ไล่ฆ่าคนอื่นได้ ผมว่าไม่ใช่มนุษย์ปกติแล้วล่ะ  Tongue

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 01:05:57 AM »

บทจะซวยนะครับได้ยินเสียเอะอะ  เลยเดินออกไปดูหน้าหอพวกชี้นี่ๆเอาเลย  อีหยังวะปิดประตูเกือบไม่ทัน   โดนเจ้าของหอบ่นให้อีกเกือบทำหอเขาพัง

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
Pol.Sgt.Thongphet
Full Member

คะแนน 25

"ปั้น X ไม่เก่ง เน้นความไว"

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 01:12:19 AM »

จะหลับยังไงล่ะครับ

เล่นวิ่งไล่ตีทั่วร้าน 7-11

จะเอาให้พ้นต้องเปิดประตูหลังร้านวิ่งเข้าไปหลบล่ะครับถึงจะพ้น

ถ้าถามว่าผมจะทำยังไง ผมคงยิง ไอ้คนที่ยิงปืนล่ะครับ

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 07:49:54 AM »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2011, 01:50:52 PM โดย pasta » บันทึกการเข้า

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 07:56:16 AM »

เมื่อวานวันพระ เอาธรรมมะครองใจ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

ออกกฏหมายบังคับจับบวชเณร 1 ปี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 08:22:52 AM โดย pasta » บันทึกการเข้า

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 08:40:08 AM »

เคยเจอครับเอาอีโบะสาดเข้า  ตั้งสติได้พยายามประคองฟุตลองสุดชีวิต 25บาท หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน    ต่อให้มีปืนตอนนั้นผมก็ไม่กล้ายิงครับซัดไปไม่รู้ลูกปืนจะไปทางไหน  ทางทีดี เล็งสาว7/11ที่สวยๆแล้วเข้าไปประคองน้องเค้าครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหกลากเข้าหลังร้านสองต่อสอง เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

ขี้เหนียวแล้วยังขี้หลีอีกด้วย นะ  บู่
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 09:31:06 AM »

เป็นเรื่องของการอยากได้การยอมรับจากสังคม แต่แสดงออกในทางที่ผิดครับ...

ตอนก่อนเข้าไปเรียนก็ไม่เคยมีโจษก์หรอก แต่บางสถาบันมีเรื่องกันมานานตั้งแต่รุ่นพ่อ.. ถ้าเลือกสถาบันที่มีโจษก์เยอะๆก็เหนื่อยหน่อย กว่าจะผ่านทีละป้ายรถเมล์ กว่าจะผ่านทีละสถาบันจนกลับถึงบ้านในแต่ละวัน ผ่านในแต่ละอาทิตย์ และผ่านจนกว่าจะจบในแต่ละปี...

บางทีคิดเล่นๆ นอกจากได้วุฒิแล้ว น่าจะได้โลห์ด้วย... แต่เอาเถอะมันผ่านไปแล้ว...

เด็กรุ่นหลังๆ เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยตีกันเท่าไหร่... หรือมีเรื่องก็จะไม่ใช่เรื่องสถาบัน ส่วนมากเรื่องชู้สาวมากกว่า...

ไม่รู้ว่าเรื่องนักเรียนตีกันมันเริ่มจากตรงไหน... แต่น่าจะจบได้โดยการบังคับใช้กฏหมายตามที่พี่สมชายกล่าวครับ... Smiley

TWC - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 93

เลือดสีเทา SATIT 9 KKU

« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 10:52:28 AM »

หลบได้หลบครับ
อย่าแลกกับพวกสวะสังคมพวกนี้เลย
ไม่คุ้ม
แต่ถ้าเราติดปืนไปด้วยแล้วมันจะแว้งมาหาเราก็ต้องป้องกันตัวครับ

สบายดี.........
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์