เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 03:12:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รับจำนำปืน ต้องขาใหญ่ใช่ไหม  (อ่าน 6876 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 09:01:29 PM »

ในหนังสือพิมพ์กีฬามีอยู่หลายเจ้าเลยครับพี่อยู่หน้าใกล้ๆกับร้านนวดสำหรับท่านชายครับไม่เห็นมีใครมาทำอะไรเลยครับ ขำก๊าก ขำก๊าก

ผู้เกี่ยวข้องบอกว่าต้องให้มี "ผู้ร้องทุกข์" ก่อนครับ จึงดำเนินการได้ หาไม่ก็ธุระไม่ใช่   อ๋อย

youngboy
Full Member

คะแนน 12

เกิดมาต้องตอบแทนบุญคุณแผ่นดิน

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 09:05:27 PM »

จริงๆอยากจะตอบให้เคลียร์ไปเลย  แต่กลัวโดนคิดว่าเป็นขาใหญ่..................................เดี๋ยวงานเข้าอีก   

สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น
สิบตาเห็นไม่สู้มือคลำ
สิบมือเพื่อนคลำ 
สู้มือเราคลำเองไม่ได้
hattori
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 09:17:06 PM »

อาจจะไม่ใช่ขาใหญ่ก็ได้ครับ อาจจะเป็นแบบ "พ่อกูใหญ่" ตกใจหน้าซีดหรือ "มึงรู้ไหมกูลูกใคร?" โดนชก โดนชก
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 09:45:41 PM »

ลงหนังสือเลยหรอครับ แต่ไม่ทราบเหมือนกันว่าทำไมจะต้องเป็นขาใหญ่ อันนี้ งงครับ

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
จังโก้
Sr. Member

คะแนน 112

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 09:49:04 PM »

ลงหนังสือเลยหรอครับ แต่ไม่ทราบเหมือนกันว่าทำไมจะต้องเป็นขาใหญ่ อันนี้ งงครับ

จขกท. คงสงสัยว่า ในเมื่อรับจำนำปืนมันผิด . แต่ยังกล้าลงประกาศโต้งๆแบบนั้น แสดงว่า คงขาใหญ่หรือเปล่า ? ผมคิดว่างี้นะครับ

อาจจะไม่ใช่ขาใหญ่ก็ได้ครับ อาจจะเป็นแบบ "พ่อกูใหญ่" ตกใจหน้าซีดหรือ "มึงรู้ไหมกูลูกใคร?" โดนชก โดนชก

Grin  ประโยคหลังนี้ อยากตอบไปเหมือนกันว่า  ขนาดคุณยังไม่รู้ว่าคุณเป็นลูกใคร แล้วผมจะรู้ดีมั้ยเนี่ย   เฮ้อออ  กิ๊วก๊าว    ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 09:54:28 PM โดย Jackle.. » บันทึกการเข้า
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 09:54:16 PM »

ความหมายของเจ้าของกระทู้หมายความว่า "ผู้มีอิทธิพล/หรือผู้ที่ใช้อำนาจในทางมิชอบ/ผู้ที่มีเส้นสาย" ครับ
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 10:35:11 PM »

ตัวหนังสือเอง ถ้าเอาเข้าจริงๆก็อาจเข้าข่ายผิดกฏหมายได้นะครับ เพียงแต่ยังไม่มีใครเอาเรื่องเองมั้งครับ ดูอย่างหนังสือใบ้หวยที่ออกแต่ละปักษ์สิครับ อันนี้ก็ผิดเต็มๆแต่ก็ยังเห็นวางขายได้อยู๋ครับ เมืองไทยก็ยังงี้ล่ะครับ เรื่องที่ผิดไม่รีบแก้พอปล่อยให้ทำผิดนานๆเข้าก็กลับแก้ให้กลายเป็นถูกกฏหมายไปเลย เฮ้อ เศร้า ไหว้
FCUK
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 11:33:00 PM »

ใช่ครับ  คนขาลีบเป็นโปลิโอแต่กำเนิดจะไม่ค่อยรับจำนำปืน
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 08:12:18 AM »

สงสัยเป็นโรคเท้าช้าง  Tongue

Ha Ha Ha  ฮา  อย่างลุง "ปู" เนี่ยะ  ไม่ได้เป็น "ขาใหญ่" หรือ "เท้าช้าง"  หรอกคร๊า  ฮา

เข้าข่าย  "ขายาว  ขาเยอะ"  คร๊า   ฮา  เดินก็ไม่ตรง  อีกต่ะหาก  ฮา  ก๊าบ ก๊าบ  ก๊าบ

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
boilerman
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 08:36:28 AM »

คงมีหนังสือหลายฉบับทั้งที่เกี่ยวกับปืน หรือไม่เกี่ยวกับปืน ได้ลงประกาศรับจำนำปืน แต่คงเป็นพื้นที่โฆษณา แต่ที่เห็นโต้งๆเลย นิตยสารเกี่ยวกับอาวุธปืนฉบับหนึ่ง ที่มีจุดขายเรื่อง นว-นิยาย , เรื่องสั้น

ผมสงสัยว่า เขาคงทำเป็นโอนลอยเอาไว้ใช่ไหม
tom
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 09:15:22 AM »

เขารับจำนำปืนบีบีหรือปล่าวครับ
นายกะหลั่ว
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 09:37:34 AM »

รอ พี่ ๆ ขาบิ๊กๆ มาตอบ ครับ

ความรัก ก็เหมือน กับ สายลม คุณไม่สามารถสัมผัสได้ แต่คุณ รู้สึกได้
Supakij Kaw
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 11:37:01 AM »

เป็นไปได้ไหมครับ ว่า เขาอาจจะรับ จำนำปืน สวัสดิการ ที่ห้ามโอน ฯลฯ ด้วย

ถ้าหลุดก็ ขายทอดตลาดแบบ นั้นๆ หรือซิกแซก หรือไปเป็นเถื่อน
ake_lovegun
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 01:15:14 PM »

เป็นไปได้ไหมครับ ว่า เขาอาจจะรับ จำนำปืน สวัสดิการ ที่ห้ามโอน ฯลฯ ด้วย

ถ้าหลุดก็ ขายทอดตลาดแบบ นั้นๆ หรือซิกแซก หรือไปเป็นเถื่อน

ผมว่าีนี่คงเป็นสาเหตุหนึ่ง....ที่เป็นที่มาของปืนเถื่อน ตกใจหน้าซีด
Supakij Kaw
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 09:41:07 PM »

ด้วยความเคารพครับ ที่เห็นๆ มา ผมเจอปืน สวัสดิการ หลุดจำนำเอามาเจียทะเบียน กับเลข ขายเด็กแว๊น รุ่นน้องกัน
มันเอามาให้ดูกันก็เยอะ

สภาพก็พวกปืนเก่าๆ ดึก ดำดึ๋ยกันหน่อย
บ้างก็ไม่เจีย มาแต่ตัว ไม่มีใบกันแบบด้านๆ โท่ๆ กัน

แต่ผมว่า พวกรุ่นใหม่ๆ คงต้องมีหลุดกันมาบ้างแหละ ในวงจรนี้
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์