เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 07:32:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนลูกซอง Remington 870 กับ Benelli M2  (อ่าน 17190 ครั้ง)
Team VI
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 17

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 09:31:21 PM »

กำลังมอง ปืนลูกซองไว้ใช้ แต่เลือกไม่ถูกว่าอะไรดีกว่ากัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 09:33:17 PM โดย warfare1999 » บันทึกการเข้า
puntakarn
คนนครศรีธรรมราช...รักนายหลวงครับ
Full Member

คะแนน 32

ไม่เอาคนเผาบ้านเผาเมือง...

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 09:35:36 PM »

Remington 870 ครับมีให้เลือกหลายตัวเลยครับและราคาก็ไม่สูงมากนักครับสำหรับ Benelli 2 ผมว่าก็ดีครับแต่ว่าราคาสูงไปหน่อยครับอย่างอื่นรอผู้รู้ครับ
arnon22
เข้ามาเพื่อเรียนรู้
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 11:39:57 PM »

ชอบแบบไหนซื้อแบบนั้นbenelliแพงกว่ามากแต่ก็สวยกว่างานดีกว่ายิงนิ่มนวลทำความสะอาดง่ายไม่มีท่อแก๊สส่วน870เป็นปืนดีราคาถูกทนทานดูแลง่ายถ้าไม่เกี่ยงเรื่องราคาเบเนลลีก่อนก็ได้ซื้อของแพงยากกว่าของถูก

ไม่ได้ทำในสิ่งที่ชอบแต่ก็ยังชอบในสิ่งที่ทำ
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 12:19:58 AM »

2รุ่นนี้คงเทียบกันยากครับ......ไม่ยุติธรรมกับทั้งคู่....ราคาต่างกันมาก ระบบการทํางานก็ต่างกัน

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 01:23:31 AM »

ถ้าหากถามประกบกันแบบนี้แสดงว่าราคาคงไม่ใช่อุปสรรค...

ดังนั้นผมเลือกเบเนลลี่ครับ...

กลไกการทำงานไว้ใจได้ ไม่ต้องกังวลเรื่องท่อก๊าซ...

น้ำหนักปืนไม่มาก แต่รีคอยล์น้อยผู้หญิงยังรับได้สบายๆ... Cheesy
Pachara
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 02:47:30 AM »

เอาปืน 2 รุ่นนี้มาเทียบกันก็เหมือนเอาโตโยต้าไปเทียบกับบีเอ็มนะครับ ไม่ค่อยจะยุติธรรมเท่าไหร่
ความเห็นผมก็คืออยากประหยัดก็เอา 870 แต่ถ้างบฯไม่ใช่ปัญหาก็เอา m2 ครับ  ไหว้
super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 10:31:45 AM »

ถ้างบเยอะเอาเบเนลี   ถ้างบน้อยเอาเรมิงตัน   

คิดก่อนเล็ง
✿RungRoj_f (รักในหลวง)✿
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 11:33:06 AM »

ส่วนตัวมองว่า
870 จะคุ้มกับค่าเงินที่เสียไป มากกว่าครับ
M2 ราคาตอนนี้มันแพงเกินไปแล้ว หากได้มาราคาเหมือนก่อนซัก 70-75K ก็แล้วไป
เพราะหากคิดโดยรวม ถ้าคิดว่าซื้อมาเพื่อใช้งาน ไม่ได้ลงแข่งอะไร เอา 870 ดีกว่าครับ ...
Team VI
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 11:50:38 AM »

870 จะคุ้มกับค่าเงินที่เสียไป มากกว่าครับ
M2 ราคาตอนนี้มันแพงเกินไปแล้ว หากได้มาราคาเหมือนก่อนซัก 70-75K ก็แล้วไป
เพราะหากคิดโดยรวม ถ้าคิดว่าซื้อมาเพื่อใช้งาน ไม่ได้ลงแข่งอะไร เอา 870 ดีกว่าครับ ...

ถ้าไม่เปรียบเทียบกับ Benelli M2, นอกจาก Remington 870 แล้วมีตัวเลือกอื่นๆที่ใกล้เคียงกัน แต่เน้นคุณภาพ ความทนทาน ไว้ใจได้ ราคามิตรภาพ คุ้มค่า

Team VI
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 11:53:29 AM »

ถ้าไม่เปรียบเทียบกับ Benelli M2, นอกจาก Remington 870 แล้วมีตัวเลือกอื่นๆที่ใกล้เคียงกัน แต่เน้นคุณภาพ ความทนทาน ไว้ใจได้ ราคามิตรภาพ คุ้มค่า

MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 06:30:59 PM »

Benelli ตอนนี้ราคาแรงมากครับ ถ้าเอาให้คุ้มค่าตอนนี้เอาแค่ Rem 870 ก็พอครับ ใช้ง่ายดูแลง่าย

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 06:53:09 PM »

ถ้าหากถามประกบกันแบบนี้แสดงว่าราคาคงไม่ใช่อุปสรรค...

กลไกการทำงานไว้ใจได้ ไม่ต้องกังวลเรื่องท่อก๊าซ...

น้ำหนักปืนไม่มาก แต่รีคอยล์น้อยผู้หญิงยังรับได้สบายๆ... Cheesy

ว่า ตามหมอรุต  ครับ   เดิมผมมีใช้  Mossberg m ๙๒๐๐  และ Remington m ๑๑๐๐ ลำ ๒๘ นิ้ว .. Re หนักชิบ รัวยิงเร็ว พอ ๆกับ อ.เป๊กซ์ เหนี่ยว ๘๗๐
จึงขายทิ้งให้เพื่อน ไป ๑๘,๐๐๐.-   บอกเลยว่าขายทิ้ง

แล้วหันมาคบ Benelli m๑ super ๙๐ ๘ นัด เมื่อปี ๒๕๔๓  ราคา ๔๔,๐๐๐.- ถือเป็นลูกซองกึ่งออโต ที่สวยที่สุดกระบอกหนึ่งสำหรับผมแล้ว ละครับ

M ๒ มีพื้นฐานการปรับปรุงมากจาก M ๑ อาจมีรูปลักษณ์ ที่ทิ้งเหลี่ยมมุม มาเป็น มนอรชร   ถือเป็นทางบังคับเลือก เื่มื่อ M ๑ เลิกผลิตไปแล้ว  Cheesy

ถ้าปัจจัย ไม่เป็นปัญหา ควรเลือก กึ่งออโต กับ M ๒ จะพบความเหนือว่า อย่างปราศจาก ปัญหา  ละครับ.  เยี่ยม

เพชร
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

รักในหลวง

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 08:52:01 PM »

ว่า ตามหมอรุต  ครับ   เดิมผมมีใช้  Mossberg m ๙๒๐๐  และ Remington m ๑๑๐๐ ลำ ๒๘ นิ้ว .. Re หนักชิบ รัวยิงเร็ว พอ ๆกับ อ.เป๊กซ์ เหนี่ยว ๘๗๐
จึงขายทิ้งให้เพื่อน ไป ๑๘,๐๐๐.-   บอกเลยว่าขายทิ้ง

แล้วหันมาคบ Benelli m๑ super ๙๐ ๘ นัด เมื่อปี ๒๕๔๓  ราคา ๔๔,๐๐๐.- ถือเป็นลูกซองกึ่งออโต ที่สวยที่สุดกระบอกหนึ่งสำหรับผมแล้ว ละครับ

M ๒ มีพื้นฐานการปรับปรุงมากจาก M ๑ อาจมีรูปลักษณ์ ที่ทิ้งเหลี่ยมมุม มาเป็น มนอรชร   ถือเป็นทางบังคับเลือก เื่มื่อ M ๑ เลิกผลิตไปแล้ว  Cheesy

ถ้าปัจจัย ไม่เป็นปัญหา ควรเลือก กึ่งออโต กับ M ๒ จะพบความเหนือว่า อย่างปราศจาก ปัญหา  ละครับ.  เยี่ยม

สรุปว่าปัญหาของ เบเนลลี่ คือราคานั่นเอง  หัวเราะร่าน้ำตาริน
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 09:17:12 PM »

Mossberg    เลยครับ ราคาไม่แพงมากทั้ง ออโตและปั้ม 
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 09:38:54 PM »

สรุปว่าปัญหาของ เบเนลลี่ คือราคานั่นเอง  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ราคาที่ต้นทางก็แพงมาแต่ต้นแล้วครับ.....ซื้อM2 ซื้อ 870ได้ประมาณ3กระบอก.....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
หน้า: [1] 2
  พิมพ์