เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 25, 2024, 04:15:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเรื่องเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์และ hotmail ครับ  (อ่าน 1774 ครั้ง)
เอ.เค.
Full Member

คะแนน 15

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 08:47:02 PM »

เรื่องแรกเกี่ยวกับคอมฯ ของผมครับ ทำงานช้ามาก จากที่เคยเร็ว ผมเลยเปิด Task manager ดู แต่ก็ดูไม่เป็นว่าโดนไวรัสหรือเปล่า
รบกวนท่านที่ทรายช่วยดูให้หน่อยครับ  ผมใช้ป้องกันไวรัสของ Norton internet security 2007 ที่เป็นสัญลักษณ์กลมๆ สีเหลืองคาดดำครับ

เรื่องที่ 2 คือผมใช้บริการ Hotmail อยู่ วันหนึ่งปรากฎว่ามีอีเมลส่งมาจาก account นี้(ที่รับเมล) ส่งมาให้ตัวเอง
เนื้อหาก็แน่นอนว่าเป็นขยะ ผมคิดว่าอาจถูกเดารหัสผ่านได้ เลยเปลี่ยนรหัสผ่านใหม่เป็นรหัสยากๆ ไปเลย
ปรากฎว่า ไม่กี่วันมันก็มีมาอีกแล้วครับ ผมไม่แน่ใจว่ามันเดารหัสผ่านผมถูกจริงๆ หรือมันใช้อีเมลอื่นที่มีชื่อเดียวกับอีเมลเรา ทำให้เราเข้าใจว่าถูก Hack
ท่านใดโดนเหมือนกัน หรือท่านใดพอรู้ พอจะมีข้อมูลด้านนี้ รบกวนช่วยบอกหน่อยครับ

ขอบคุณมากครับ
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 09:00:25 PM »

ผมใช้ตัวนี้ล้างเครื่องครับใช้ดีนะ  combofix ส่วนฮ็อตเมลมะทราบอ่าครับ

http://www.9tana.com/node/combofix/ 

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 09:42:17 PM »

ผมใช้ตัวนี้ล้างเครื่องครับใช้ดีนะ  combofix ส่วนฮ็อตเมลมะทราบอ่าครับ

http://www.9tana.com/node/combofix/ 
โปรแกรมนี้มีความจำเป็นแค่ไหนครับ  Huh
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 09:51:27 PM »

มันแค่ใช้ฆ่าครับไม่ได้ใช้ป้องกัน 

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 09:52:21 PM »

มันแค่ใช้ฆ่าครับไม่ได้ใช้ป้องกัน 
ขอบคุณครับท่าน  ไหว้ Grin
เอ.เค.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 07:00:59 PM »

ขอบคุณครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์