เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 26, 2024, 02:20:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: + + + เขาตาปู ... จะอยู่ได้อีกนานหรือเปล่า? สึกกร่อนไปมากหรือยัง? + + +  (อ่าน 3899 ครั้ง)
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 06:33:11 PM »

ปัญหาก็คือ ถ้า เขาตะปู พังจริงๆ ลุงปู จะอยู่ที่ไหน  "เขาตาปู"   เขาของตาปู  โดนชก

เขาตาปู – เขาพิงกัน  เป็นส่วนหนึ่งของอุทยานแห่งชาติอ่าวพังงา  เป็นจุดที่เรือทุกลำจะจอดให้นักท่องเที่ยวแวะชมและถ่ายภาพ เพราะเขาตาปูเปรียบเสมือนสัญญลักษณ์ของอุทยานแห่งชาติอ่าวพังงาก็ว่าได้ และยิ่งไปกว่านั้น นักท่องเที่ยวจะได้พบเห็น ความอัศจรรย์ที่ธรรมชาติได้สร้างขึ้นของเขาที่พิงกัน

ลุงปูอาจจะอาศัยอยู่ที่เขาพิงกัน    เยี่ยม Grin

งั้นส่งลุงปูอยู่ที่นี้ครับฝั่งอ่าวไทย คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

มองให้เป็นรรมชาติครับบัง ทุกสิ่งล้วนเกิดมา ตั้งอยู่ และดับไปครับ ขอเพียงอย่าไปด้วยน้ำมือของมนุษย์ที่เห็นแก่ตัวก็น่าจะพอใจแล้วครับบัง  Wink
เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
ไม่เคยไปครับแต่ดูรูปแล้ว อืม..ม เหมือนแฮะ Shocked Shocked Shocked

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 06:44:38 PM »

บริเวณ ของหินตา-หินยายครับ ดูความใสสะอาดของน้ำ ครับ เยี่ยม
ในรูป คนเล็กลูกสาวผมเอง ไหว้

บังไม่ลองเสนอภาพทางเข้าจนถึงที่จอดรถหน่อยล่ะ  .........  อยากเห็นทัศนียภาพจุดนั้นอะ     คิก คิก

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 06:58:41 PM »

บริเวณ ของหินตา-หินยายครับ ดูความใสสะอาดของน้ำ ครับ เยี่ยม
ในรูป คนเล็กลูกสาวผมเอง ไหว้

บังไม่ลองเสนอภาพทางเข้าจนถึงที่จอดรถหน่อยล่ะ  .........  อยากเห็นทัศนียภาพจุดนั้นอะ     คิก คิก

รูหนูชัดๆ  บู่ คนขับแบบว่าต้องเซียนจริงๆ ขำก๊าก ขำก๊าก
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 09:13:59 PM »

นึกถึงโคลงบทนี้......

พิงกันสัญลักษณ์ล้ำ ลือขจร
หนึ่งคือดวงสมร หนึ่งข้า
รักจริงดุจสิงขร พิงแอบ กันนา
รักสถิตย์ชั่วฟ้า ตราบสิ้น ดินสลาย

หลงรัก

rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 01:11:31 AM »

เขาตาปู ไปครั้งหลังสุด พ.ค.52 หินยายไปครั้งหลังสุด พ.ค.50 ถ้าเทียบกับเมื่อ 30 ปีก่อน ต่างกันเห็นได้ชัดคือสภาพแวดล้อม ส่วนตัวเขาตาปูและหินยายดูไม่ออกถึงความแตกต่างครับ  Grin

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
b@ll - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 62

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 04:51:12 PM »

เขาตาปู ผมเพิ่งไปมาเมื่อมกราที่ผ่านมาครับ

Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 06:22:48 PM »

^
^
^
ชอบรูปที่สองครับ เป็นภาพที่สวยมากๆ ขาวโป๊ะเลย (น้ำทะเลนะครับ) อิอิ

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
ณัฏฐ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 133

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 06:29:02 PM »

ผมยังไม่เคยไปเลยครับ แต่อีกไม่นานจะไปสัมผัสครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์