เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 06:25:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ครับ:ปรึกษาเรื่องศุนย์ปืนสั้นครับ  (อ่าน 1755 ครั้ง)
KKK5659
มีกระบอกนี้จะเอากระบอกโน้น มีกระบอกโน้นจะเอากระบอกนั้น...เฮ้อ..*_*!!!
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 10:44:05 AM »

คือว่าเพิ่งสังเกตเจอน่ะครับ ปืน HK45
วันที่ไปยิงครั้งแรก80นัดไม่ได้ดู มัวแต่เห่อของใหม่ พอเมื่อวาน สยป.เขาเขียว นครสวรรค์ มีจัดอบรม แล้วให้ยิง เหนี่ยวไป2กล่อง+สิบนัด สังเกตดูว่า ศุนย์ทั้งหน้าและหลังมันไม่ตรงเป็นแนวเดียวกับสะพานหลังสไลด์ คือทั้งศูนย์หน้า-หลังนั้น เขยิบมาด้านขวาของตัวปืนในระยะที่เท่ากันเป๊ะ เหมือนโดนตั้งศูนย์มาแบบนั้น ผมก็เลยงงๆนิดหน่อยครับว่า ควรจะไปยุ่งกับมันโดยจัดการตั้งศูนย์ใหม่โดยใช้ซีแคลมป์ ไม่ก็การตอก หรือว่าไม่ควรไปยุ่งกับมันดีครับ เพราะเมื่อวานผมยิงกินขวา พอลองให้อาจารย์ที่มาอบรมลองยิงของผม10นัด แกก็บอกว่าโอเคดี ปืนยิงตรงดี แต่ผมจัดศูนย์ไม่ตรงแกแนะทริค ผมก้เลยยิงเข้าได้ระดับแปดสิบคะแนนอัพ อาจารย์แกก็บอกว่า ถ้าคาใจเรื่องศูนย์ที่มันเยื้องมาทางขวานั้น ก็ลองไปตอกแล้วลองยิงใหม่ ว่าตรงมั้ย???

ผมเลยสงสัยว่าจะเอายังไงต่อดีครับ จะปรับศูนย์ดี หรือไม่ปรับดี
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 11:42:55 AM »

ก่อนปรับ ลองพาดแท่นยิงให้ชัวร์ก่อนดีกว่าครับ

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 11:47:17 AM »

แล้วครูฝึกเขายิงตรงเป้าจริงหรือเปล่าล่ะครับ

ถ้าจริงศูนย์นั้นก็เข้ากับตาเขา  หรือว่าคุมการเขาเหนี่ยวไกและการจับปืนได้ดีกว่า

อย่าพึ่งคิดจะเคาะมันเลยครับ  ลองยิงให้ได้กลุ่มดีๆก่อน แล้วค่อยดูว่ามันไปซ้าย  ขวา  สูง ต่ำอย่างไร  แล้วถ้าเปลี่ยนกระสุน  จุดกระทบก็อาจจะเปลี่ยนอีก
KKK5659
มีกระบอกนี้จะเอากระบอกโน้น มีกระบอกโน้นจะเอากระบอกนั้น...เฮ้อ..*_*!!!
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 02:22:06 PM »

ผมยิงได้ประมาณนี้ครับ มือไม้ยังไม่นิ่งเท่าไร เดินไกก็ยังไม่เก่ง ดีว่าได้เทพมาสอน หมดกระสุนไปประมาณ40นัด จึงยิงได้คะแนนเฉลี่ยประมาณ80อัพครับ ที่ระยะ15เมตร
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 03:21:17 PM »

ก็ไม่เห็นมันออกขวาอะไรมากมายนี่ครับ
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 03:27:14 PM »

ระยะ 15 เมตร เป็นกลุ่มแล้วด้วยนะ  แนวสูงต่ำ ก็โอเคนะ  แนวกินซ้ายขวา ก็ยังโอเคนะ

เอางี้ซิครับ ลองเอาอะไรแข็งๆ เช่น กล่องปืนก็ได้ แล้วเอาผ้ารองเสียหน่อย  เอากล่องกระสุนปืนก็ได้ ซ้อนกันให้ปืนสามารถใช้ด้ามยืน ปักลง หรือยืน บนช่องยิงได้ เอาครอบกันฝุ่นด้านหน้าโกร่งไกนั้น วางให้แนบกับกล่องกระสุนไปเลย
(เหมือนพาดยิงปืนยาว ว่างั้นเหอะ) แล้วลองลั่นไกแบบเนียนๆ ผมว่า ได้กลุ่มสวยกว่านี้นะ แล้วค่อยมาดูว่า มันเป็นไง
จากภาพ แค่นี้ ถือว่าเป็นกลุ่มแล้ว สำหรับ คนยิง .45 ใหม่ๆ ที่เหลือ ก็แค่พัฒนาการลั่นไก เท่านั้นเอง
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 03:39:45 PM »

นั่งโต๊ะ  พาดยิง ๓ นัด ระยะ ๕ เมตร
โดยไม่เปลี่ยนจุดเล็ง
ถ้ามันสามารถเกาะกลุ่มได้ดี
ก็ถือว่า โอเคแล้ว
จะเล็งแก้ หรือปรับศูนย์ ค่อยคิดใหม่

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 03:44:43 PM »

ก็ไม่เห็นมันออกขวาอะไรมากมายนี่ครับ

เห็นด้วยครับ, ไม่เห็นเอียง...
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 04:23:32 PM »

ของไม่เสียอย่าซ่อม ครับ... Cheesy
TWC - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 93

เลือดสีเทา SATIT 9 KKU

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 05:03:48 PM »

15 ม.ได้ขนาดนี้คงไม่ต้องปรับแล้วครับ Wink

สบายดี.........
KKK5659
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 05:09:41 PM »

ขอบพระคุณพี่ๆทุกท่านด้วยครับ ตะกี้มันคาใจมากเลยวิ่งไปร้านปืนพยนต์ยี่สิบกว่าโล ไปถึง ช่างขอกระสุน5นัดไปลอง กลับมาลูกกระจุกกลุ่มมาประมาณ1.5นิ้วที่X ครับ แต่ไม่รู้ว่าเล็งจี้ที่กี่เมตร ลืมถาม เค้าบอกกลุ่มเราได้อยู่แล้ว เค้าเซ็ตศูนย์มาจากโรงงานดีแล้ว ไม่ต้องไปยุ่งกะมัน ก็สบายใจกันไปครับ ขอบคุณทุกๆท่านที่แบ่งปันความรู้ บ้านหลังใหม่นี้อบอุ่นเหมือนที่กันอินเปี๊ยบเลยครับ ขอให้ทุกๆท่านรวยๆ สุขภาพแข็งแรงนะครับ ขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ปล.ปัญหาอีกอย่างของผมที่คิดว่าเกี่ยวนะครับคือผมสายตาสั้น เวลามันเข้าดำที่15เมตรนี่ยังไม่รู้เลยว่าเข้าตรงไหน เลยไม่รู้จะปรับแก้ยังไงตอนยิง รู้แต่ว่าเล็งจี้ที่Xอย่างเดียวเลยครับ คิก คิก คิก คิก
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 06:34:10 PM »

ผมยิงได้ประมาณนี้ครับ มือไม้ยังไม่นิ่งเท่าไร เดินไกก็ยังไม่เก่ง ดีว่าได้เทพมาสอน หมดกระสุนไปประมาณ40นัด จึงยิงได้คะแนนเฉลี่ยประมาณ80อัพครับ ที่ระยะ15เมตร
ปืนใหม่ มือใหม่  ฝีกยิงบ่อยๆ
                   เดี๋ยวก็ดีเองแหละครับ...เอาใจช่วยครับ เยี่ยม
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 07:00:43 PM »

เทพองค์ไหนมาสอนครับ ผมจะได้เช่ามาบูชา เผื่อได้สอนผมด้วยครับ

KKK5659
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 09:08:06 PM »

ปืนใหม่ มือใหม่  ฝีกยิงบ่อยๆ
                   เดี๋ยวก็ดีเองแหละครับ...เอาใจช่วยครับ เยี่ยม

ขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

เทพองค์ไหนมาสอนครับ ผมจะได้เช่ามาบูชา เผื่อได้สอนผมด้วยครับ

เทพองค์นี้ไม่ชอบถ่ายรูปครับ รู้แต่ว่าวิทยายุทธล้ำลึก 15เมตรดับเบิ้ลแทปนี่ถ้าเป้าเป็นคนจริงตายเรียบ น้ำลายหก
moog-รักในหลวง-รักแผ่นดินไทย
ขอรักในหลวงตลอดไป
Full Member

คะแนน 12

CZ 75 SP-01 SHADOW ปืนเทพฯ.

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 09:31:16 PM »

เยี่ยม ยิงดีกว่าผมอีกครับ ผมก็หมดไปจะครึ่งพันนัดแล้วยังมือสั่นๆอยู่เลย( 1911 ครับ) ไม่กล้าเอามาให้พี่ๆเขาดู อาย!! กิ๊วก๊าว

ฉันไม่เคยเห็นนกสงสารตัวเอง จนถึงวันที่มันล่วงจากกิ่งไม้ลงมาตาย ทำดีที่สุดเท่าที่ชีวิตคนคนหนึงจะทำได้ เพื่อรับใช้สังคม
หน้า: [1] 2
  พิมพ์