เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 10:17:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การเปลี่ยนขนาดอาวุธปืน ในใบ ป.3  (อ่าน 3378 ครั้ง)
อาฮุย
Full Member

คะแนน 68

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 10:49:15 AM »

เรียนถามว่า หากมีใบ ป. 3  สวัสดิการ สน.สก. จากวังไชยา ระบุขนาด .38 spl...(ได้ใบ ป.3 เรียบร้อยแล้ว)
ต่อมา เกิดเปลี่ยนใจเป็น 9 มม. (สวัสดิการ สน.สก.เช่นกัน) กรณีดังกล่าวจะสามารถนำใบ ป.3 เดิม (.38 spl) ไปขอแก้ไขขนาดเป็น 9 มม. ได้หรือไม่
หรือว่าจะต้องดำเนินการขอใบ ป.3 ของขนาด 9 มม. ใหม่ครับ....
 ไหว้ ไหว้ ไหว้

...ทิศทางจะเบี่ยงเบนไปเบื้องไหน
"ยุติธรรม" ต้องยิ่งใหญ่เหนือทุกสิ่ง
ต้องยืนหยัดเป็นหลักที่พักพิง
ไม่ทอดทิ้งศรัทธาประชาชน...
ณัฏฐ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 133

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 11:27:26 AM »

ผมว่าเอา .38 spl ก่อนดีกว่าครับ Grinง่ายดีแล้วค่อยเอา 9 mm. ได้ปืนเพิ่มมาอีกกระบอก เยี่ยม รอผู้รู้อีกทีครับ ไหว้
อาฮุย
Full Member

คะแนน 68

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 11:33:46 AM »

เรียน คุณ Khongsuer

กระผมก็อยากได้ทั้งสองกระบอกแหละครับ...แต่งบประมาณจำกัด เลยเลือกได้หนึ่งก่อน  (ซึ่งตอนนี้อยากได้ 9 ลูกดก)
ส่วน .38 spl ถ้ามีวาสนาคงได้มา (แต่คาดว่าอีก 1-2 ปี)
            ส่วนเหตุผลที่อยากเปลี่ยนขนาด จาก .38 spl เป็น 9 มม. เพราะไม่อยากเสียเวลาดำเนินการขอ ป.3 ใหม่น่ะครับ..
ก็รู้ๆ กันอยู่ว่าขอ ป.3 ใหม่ (วังไชยา) ก็รออีกตั้ง 1-2 เดือน ครับ

...ทิศทางจะเบี่ยงเบนไปเบื้องไหน
"ยุติธรรม" ต้องยิ่งใหญ่เหนือทุกสิ่ง
ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 01:48:29 PM »

...ปืนที่จองไว้เป็น 9 มม.รึเปล่าครับ...เกรงจะยุ่งยากตรงนั้นนะครับ

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 02:03:12 PM »

เรียนถามว่า หากมีใบ ป. 3  สวัสดิการ สน.สก. จากวังไชยา ระบุขนาด .38 spl...(ได้ใบ ป.3 เรียบร้อยแล้ว)
ต่อมา เกิดเปลี่ยนใจเป็น 9 มม. (สวัสดิการ สน.สก.เช่นกัน) กรณีดังกล่าวจะสามารถนำใบ ป.3 เดิม (.38 spl) ไปขอแก้ไขขนาดเป็น 9 มม. ได้หรือไม่
หรือว่าจะต้องดำเนินการขอใบ ป.3 ของขนาด 9 มม. ใหม่ครับ....
 ไหว้ ไหว้ ไหว้

เมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมา ผมไปขอ ป.๓ เพิ่มเติม  ก็ถาม จนท. ประเ็ด็นนี้ เหมือนกัน ว่า ถ้าปืนที่จองไม่ได้จะขอเปลี่ยน ป.๓ ได้หรือไม่

จนท. บอกว่า ถ้าเท่าเดิม หรือลดขนาดลงมา สามารถทำได้ ครับ  จนท. อาจให้ทำบันทึกเพิมเติม 
ควรกรอกเหตุผล ว่า "ปืนขนาดต้องการไม่สามารถนำเข้ามาได้ จึงต้องขอเปลี่ยน ขนาดเป็น...   .  " 

.๓๘  กับ ๙ มม.. ถือเป็นขนาดที่เท่าเทียมกัน  ต้องดำเนินการดูนะครับ

หรือจะขอ   ป.๓  เป็นขนาด  ๙ มม.  ใหม่อีกใบก็ได้ ครับ  แต่ต้องมีหนังสือ ยืนยันรายชื่อผู้เข้าร่วมโครงการ แนบไปด้วย   Cheesy

อาฮุย
Full Member

คะแนน 68

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 08:05:33 PM »

ขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

หน้า: [1]
  พิมพ์