เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 25, 2024, 04:21:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดินทรุดตัวหนักที่อยุธยา  (อ่าน 2295 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 10:53:23 AM »

ดินทรุดตัวหนักที่อยุธยา จนทำให้เกิดอุบัติเหตุวันที่ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2554 เวลา 18:50:20 น.

เมื่อวันที่ 20 ก.พ. ถนนเลียบคันคลองชลประทาน ในโครงการของทางหลวงชนบท สายบางเดื่อ-นครหลวง เชื่อมระหว่าง ต.บางปะหัน กับต.บางเดื่อ ช่วง กม.6 หมู่ 2 ต.บางปะหัน อ.บางปะหัน จ.พระนครศรีอยุธยา เกิดการทรุดตัวกระทันหัน ทำให้มีคนขับรถและจักรยานยนต์ตกลงไปในคลองกลางดึก เนื่องจากมองไม่เห็นและไม่ทราบมาก่อนว่ามีถนนชำรุด

http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1298202519&grpid=02&catid=&subcatid=

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 10:59:42 AM »

ตกใจ น่ากลัวจังครับ เศร้า
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 11:00:10 AM »

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 11:13:47 AM »

น่ากลัวมากครับ...

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 11:16:17 AM »

สาเหตุเกี่ยวเนื่องมาจากการดูดทรายหรือเปล่าครับ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 11:30:43 AM »

สาเหตุเกี่ยวเนื่องมาจากการดูดทรายหรือเปล่าครับ

ตามข่าวเป็นการสูบน้ำมาใช้ครับลุงแป๋ง.....เริ่มเข้าหน้าร้อน น้ำในดินที่ค่อยช่วยซับอยู่ในดินไม่เหลือเลยทรุด ครับ
watchrapong(รักในหลวง)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 11:32:01 AM »

ถ้าขี่มอเตอร์ไซมาตอนกลางคืนเจอถนนแบบนี้ ตกใจ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 11:34:15 AM »

ตามข่าวเป็นการสูบน้ำมาใช้ครับลุงแป๋ง.....เริ่มเข้าหน้าร้อน น้ำในดินที่ค่อยช่วยซับอยู่ในดินไม่เหลือเลยทรุด ครับ
เป็นไปได้ทั้งสองกรณีครับ ตกใจ

รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 11:47:21 AM »

น่ากลัวมากเลยนะครับ     ตกใจ ตกใจ ตกใจ

เป็นไปได้ทั้งสองกรณีครับ ตกใจ

ที่แท้ก็เป็นเพราะคนเรานี่เอง   เศร้า เศร้า เศร้า
วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 11:57:02 AM »

มีภาพมุมกว้างมั้ยครับ จะได้เห็นว่าเกิดจากสาเหตุใดบ้างครับ เช่นเกิดจากการก่อสร้าง หรือจากสาเหตุอื่น Smiley

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 12:02:33 PM »

เป็นเรื่องปรกติของถนนเลียบคลองชลประทานครับ

กรณีนี้ คือ

เมื่อหน้าฝน น้ำเต็มคลอง แรงดันน้ำจะช่วยพยุงผิวจราจรและชั้นจราจรทั้งหมดเอาไว้

เมื่อเข้าหน้าแล้ง เกษตรกรสูบน้ำเข้าพื้นที่ ระบบประปาสูบน้ำเข้าระบบ  น้ำหายไปอย่างรวดเร็ว  

ไม่มีน้ำคอยพยุงผิวจราจร

ผิวจราจรที่ดูดซับน้ำเอาไว้เกิดการอ่อนตัว

ยานพาหะนะขนาดใหญ่บรรทุกน้ำหนักเกินที่ผิวจราจรจะรับได้

เกิดการสไลด์ของผิวจราจรเหมือนกันแทบจะทุกที่  สระบุรี ปทุมฯ คลองหลวง  อยุธยา  เกิดบ่อยครับ  กรณีนี้ถือว่าใหญ่เอาเรื่อง  ที่คลองหลวงเคยสไลด์ยาวกิโลกว่าๆมาแล้ว  ตำบลเก่าที่ผมเคยทำงานอยู่ก็เคย  ระยะ85เมตรหมดค่าซ่อมไปเกือบเจ็ดแสน...

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 12:07:31 PM »

เป็นเรื่องปรกติของถนนเลียบคลองชลประทานครับ

กรณีนี้ คือ

เมื่อหน้าฝน น้ำเต็มคลอง แรงดันน้ำจะช่วยพยุงผิวจราจรและชั้นจราจรทั้งหมดเอาไว้

เมื่อเข้าหน้าแล้ง เกษตรกรสูบน้ำเข้าพื้นที่ ระบบประปาสูบน้ำเข้าระบบ  น้ำหายไปอย่างรวดเร็ว 

ผิวจราจรที่ดูดซับน้ำเอาไว้เกิดการอ่อนตัว

ยานพาหะนะขนาดใหญ่บรรทุกน้ำหนักเกินที่ผิวจราจรจะรับได้

เกิดการสไลด์ของผิวจราจรเหมือนกันแทบจะทุกที่  สระบุรี ปทุมฯ คลองหลวง  อยุธยา  เกิดบ่อยครับ  กรณีนี้ถือว่าใหญ่เอาเรื่อง  ที่คลองหลวงเคยสไลด์ยาวกิโลกว่าๆมาแล้ว  ตำบลเก่าที่ผมเคยทำงานอยู่ก็เคย  ระยะ85เมตรหมดค่าซ่อมไปเกือบเจ็ดแสน...

เห็นด้วยกับสาเหตุนี้ครับ Wink

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
krit Swatmit
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 12:31:44 PM »

กรณีนี้ คือ

เมื่อเข้าหน้าแล้ง เกษตรกรสูบน้ำเข้าพื้นที่ ระบบประปาสูบน้ำเข้าระบบ  น้ำหายไปอย่างรวดเร็ว 

เกิดการสไลด์ของผิวจราจรเหมือนกันแทบจะทุกที่  สระบุรี ปทุมฯ คลองหลวง  อยุธยา  เกิดบ่อยครับ  กรณีนี้ถือว่าใหญ่เอาเรื่อง  ที่คลองหลวงเคยสไลด์ยาวกิโลกว่าๆมาแล้ว  ตำบลเก่าที่ผมเคยทำงานอยู่ก็เคย  ระยะ85เมตรหมดค่าซ่อมไปเกือบเจ็ดแสน...

เห็นด้วยกับสาเหตุนี้ครับ Wink
ถูกต้องครับ 

โครงการชลประทานเชียงราย
ถ.ศรีเวียง ต.รอบเวียง อ.เมือง จ.เชียงราย [57000]
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 12:58:01 PM »

ตกใจ

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 01:00:29 PM »

เห็นชั้นดินชัดเจนดี Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: [1] 2
  พิมพ์