เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 01:29:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: CZ 452 Jaguar (Super Exclusive) หรือ CZ 452 Style จะเลือกตัวไหนก่อนครับ
CZ 452 Jaguar - 10 (66.7%)
CZ 452 Style - 5 (33.3%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 15

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CZ 452 Jaguar หรือ CZ 452 Style  (อ่าน 3621 ครั้ง)
oneholeshot - รักในหลวง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 11:31:34 AM »

CZ 452 Jaguar (Super Exclusive) หรือ CZ 452 Style ท่าน สมช. จะเลือกตัวไหนก่อนครับ

รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 11:50:13 AM »

CZ 452 Jaguar   ยาวดีแม่นด้วย  ไกทอง   ว่าเห็นถามหลายครั้งแล้วนะครับ  เมื่อไรจะได้ซื้อสักที  ลุ้นจนเหนื่อยแล้วนะครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
ณัฏฐ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 133

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 11:54:34 AM »

Jaguar ครับ ยาวดี Grin
ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 12:43:14 PM »

...styleครับ  (ชอบส่วนตัว)

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 03:47:39 PM »

CZ 452 Jaguar   ยาวดีแม่นด้วย  ไกทอง   ว่าเห็นถามหลายครั้งแล้วนะครับ  เมื่อไรจะได้ซื้อสักที  ลุ้นจนเหนื่อยแล้วนะครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ก่อนหน้านี้ผมเคยลังเลระหว่าง Jaguar กับ Standard ก็เลยรับ Standard มาครับ  Grin ตอนนี้เพิ่งได้ ป3 มาอีก 1 กระบอก
ตอนแรกว่าจะไปรับ Jaguar มาอีกกระบอก แต่เห็นพี่ Orion นำ CMMG มารีวิว  ไหว้ ให้ดูเลยถูกใจก็เลยจอง CMMG ไป
ปืนเข้ากลางเดือน มี.ค. ครับ  หลงรัก ส่วนที่ผมถาม Jaguar กับ Style ก็เพื่อตัดสินใจว่าจะรับกระบอกไหนก่อนหลังจาก
ที่ได้ CMMG มาแล้ว ผมคิดว่าอาจจะต้องเลือกตัวใดตัวหนึ่ง ถ้าเป็นไปได้อยากได้ทั้งสองแต่อาจจะต้องใช้เวลา
สะสมทรัพย์อีกสักพักหนึ่งเลยไม่แน่ใจว่าถึงตอนนั้นจะยังมีอยู่อีกหรือเปล่าก็เลยมาทำโพลล์ดูครับ  Cheesy

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 04:21:45 PM »

เลือกยาวๆไว้ก่อนครับ... Cheesy
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 05:03:39 PM »

เลือกยาวๆไว้ก่อนครับ... Cheesy

ช่าย.... อยากให้สั้นตัดได้

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
ราษฎร์หน้า เส้นหมี่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน -330

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 06:19:18 PM »

แหวกแนว...ชอบพานท้าย Synthetic ลำกล้องสีเงิน ครับ แถม

ทราบ(งูๆปลาๆ)มาว่า ลำกล้องยิ่งยาว(กว่า18")ความเร็วยิ่งลดเพื่อไม่ให้สะดุดกำแพงเสียง

ผมเลยเอาสั้นๆดีกว่ายิ่งสั้นความเร็วยิ่งลดเหมือนกัน พกพาสะดวกกว่าด้วย น่าจะมีพันธุ์ผสม Scout+Style ลำกล้อง16นิ้วศูนย์นอก Nickel  พานท้าย Synthetic

ผมมีความรู้ไม่มาก ฝีมืองั้นๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน แค่จะบอกเหตุผลที่เลือกโหวตนะครับ   คิก คิก ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 06:28:29 PM โดย พร้อมพลีเพื่อพงษ์พันธุ์+ชีพนี้เพื่อองค์ราชันย์ » บันทึกการเข้า

เราตื่นแล้ว ยิ่งโตยิ่งรู้ ยิงรู้ยิ่งไม่รู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 06:43:44 PM »

ก่อนหน้านี้ผมเคยลังเลระหว่าง Jaguar กับ Standard ก็เลยรับ Standard มาครับ  Grin ตอนนี้เพิ่งได้ ป3 มาอีก 1 กระบอก
ตอนแรกว่าจะไปรับ Jaguar มาอีกกระบอก แต่เห็นพี่ Orion นำ CMMG มารีวิว  ไหว้ ให้ดูเลยถูกใจก็เลยจอง CMMG ไป
ปืนเข้ากลางเดือน มี.ค. ครับ  หลงรัก ส่วนที่ผมถาม Jaguar กับ Style ก็เพื่อตัดสินใจว่าจะรับกระบอกไหนก่อนหลังจาก
ที่ได้ CMMG มาแล้ว ผมคิดว่าอาจจะต้องเลือกตัวใดตัวหนึ่ง ถ้าเป็นไปได้อยากได้ทั้งสองแต่อาจจะต้องใช้เวลา
สะสมทรัพย์อีกสักพักหนึ่งเลยไม่แน่ใจว่าถึงตอนนั้นจะยังมีอยู่อีกหรือเปล่าก็เลยมาทำโพลล์ดูครับ  Cheesy

ครับ  Jaguar  ลายไม้สวยทุกกระบอกเลยนะครับ ระบบลูกเลือนปรับแต่งมาดีกว่ารุ่นก่อนๆมากครับ  โดยรวมแล้วแม่นยำดีกว่ารุ่นเก่านะครับ (พอสังเกตได้)
 ซื้อแล้วไม่ผิดหวังครับ

แหวกแนว...ชอบพานท้าย Synthetic ลำกล้องสีเงิน ครับ แถม

ทราบ(งูๆปลาๆ)มาว่า ลำกล้องยิ่งยาว(กว่า18")ความเร็วยิ่งลดเพื่อไม่ให้สะดุดกำแพงเสียง

ผมเลยเอาสั้นๆดีกว่ายิ่งสั้นความเร็วยิ่งลดเหมือนกัน พกพาสะดวกกว่าด้วย น่าจะมีพันธุ์ผสม Scout+Style ลำกล้อง16นิ้วศูนย์นอก Nickel  พานท้าย Synthetic

ผมมีความรู้ไม่มาก ฝีมืองั้นๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน แค่จะบอกเหตุผลที่เลือกโหวตนะครับ   คิก คิก ไหว้

ผมวัดความเร็ว สองตัวนี้อยู่นะครับ  (ที่บ้านมีเครื่องวัดความเร็วกระสุนครับ)   ความเร็วไม่ต่างกันมากครับ  ลูก  cci  ยิงจาก  Jaguar  วิ่ง ประมาณ 1027 ft 

ตัว  std  จะวิ่ง ประมาณ    1040  ft    เป็นค่าเฉลี่ยนะครับ

แต่ถ้ายิงด้วยลูกแรงสูง บางแบบ  เช่น  S&B  ปลอกขาว  Jaguar   จะทำความเร็วสูงกว่า ตัว  std  นะครับ   ประมาณ  1329  ft  จาก Jaguar  และ  1314  จาก  std  ครับ

จากตัวเลขพวกนี้จะเห็นว่าต่างกันน้อยมากๆครับ  เเทบไม่เห็นความต่างเลยนะครับ   แต่ Jaguar   เวลายิงลูก  cci  เสียงจะเบากว่า  std  พอสมควรครับ  ถ้ายิงด้วยลูกความเร็วสูง

แทบไม่เห็นความต่างครับ
ราษฎร์หน้า เส้นหมี่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน -330

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 06:54:33 PM »

ขอบคุณพี่ รักปืน ครับ  ไหว้

เราตื่นแล้ว ยิ่งโตยิ่งรู้ ยิงรู้ยิ่งไม่รู้
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 12:11:45 PM »

เมื่อวานลองไปลูบๆคลำๆ 452 Style ดูแล้วรู้สึกว่า Stock Synthetic ไม่เรียบลื่นเหมือน Stock ไม้และที่ไม่ชอบคือมีเส้นผ่ากลาง
เหมือนกับหล่อขึ้นรูปโดยการเอาแม่แบบมาประกบกัน แต่ได้ข้อดีตรงที่น้ำหนักเบา เมื่อก่อนเคยแต่ดูผ่านๆพอไปลองจับดูเลยรู้ครับ
สรุปว่า Jaguar น่าสนใจกว่า  Cheesy ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ
  ไหว้

SK 42
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 02:16:25 PM »

ไหว้จะได้เสียกันอีกแล้วครับท่าน  เยี่ยม ไหว้
Narongsak Kwan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

ONE SHOT ONE KILL

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 08:31:53 PM »

เยี่ยมใช้ Jaguar อยู่ประทับใจมากครับ เยี่ยม ขำก๊ากทุกวันนี้เก็บไว้ในตู้อย่างเดียวเลย ขำก๊าก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 08:45:39 PM »

เยี่ยมใช้ Jaguar อยู่ประทับใจมากครับ เยี่ยม ขำก๊ากทุกวันนี้เก็บไว้ในตู้อย่างเดียวเลย ขำก๊าก

ชอบแล้ว  ทำไมเก็บใว้ในตู้อย่างเดียวล่ะครับ    งง     Grin Grin Grin
Narongsak Kwan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

ONE SHOT ONE KILL

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 09:06:08 PM »

ชอบแล้ว  ทำไมเก็บใว้ในตู้อย่างเดียวล่ะครับ    งง     Grin Grin Grin

ไม่ค่อยมีเวลาไปยิงเลยครับนานๆจะไปสนามทีกระสุนยังเหลืออีกเพียบเลยครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์