เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 11:40:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิก อวป. ท่านใดใช้นาฬิกา Luminox มั่งครับ  (อ่าน 15662 ครั้ง)
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 04:50:40 PM »

ไม่เคยใช้ครับ เคยแต่เสียค่า ความเชื่อถือ ไปหกพันกว่า กับคุณมะเดี่ยว มาเฟียรถหาย ครับ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 05:02:03 PM »

ไม่เคยใช้ครับ เคยแต่เสียค่า ความเชื่อถือ ไปหกพันกว่า กับคุณมะเดี่ยว มาเฟียรถหาย ครับ

อู๊ย...............หายไปจากวงการเลยนี่ครับ  บู่ บู่ บู่ บู่
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 05:42:39 PM »

อู๊ย...............หายไปจากวงการเลยนี่ครับ  บู่ บู่ บู่ บู่

ยังอยู่รับ แต่ใช้ชื่ออื่น ผมเองขี้เกียจ ตาม
เงินไม่กี่พัน ซื้อคนได้ คุ้มแล้วครับ
ผู้เสียหายเขาเข้าไปว่าถึงในเว็ปเลย

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
jomphol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 10:11:50 AM »

ขอทราบข้อดีีหน่อยสิครับ พอดีผ่านตามาหลายทีแต่ยังไม่ชั่งใจซื้อสักสี
ผมก็พอทราบเพียงว่า ทำใน swiss ,navy seal US ใช้

ข้อดีคือน้ำหนักเบา อึด ถึก บึกบึน กันน้ำลึก200เมตรครับ สาวเห็นแล้วเหลียวหลังไม่ใช่เพราะดูหรูแต่มันดูเท่ครับ Grin (เมื่อซื้อมาแล้วที่ปกคู่มือจะมีรายชื่อหน่วยงานที่ใช้นาฬิกาluminox ยาวเห็นหางว่าวบอกอยู่ครับไม่ใช่แค่sealเท่านั้นครับ )  ส่วนตัวแล้วผมถอยรุ่นคัลเลอร์มาร์คมาใส่เรือนนึงพอใจมากครับอแต่ตอนนี้อยากได้รุ่นf-16สายสีส้มมากๆเลย หลงรัก

YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 10:23:00 AM »

เรียน ถามพี่ jomphol ครับ

รุ่นคัลเลอร์มาร์คหน้าจอใหญ่มากมั๊ยครับ ประมาณกี่มิลลิเมตรครับ........ ไหว้

ผมกะว่าจะซื้อซักเรือนนึง แต่กลัวเรื่องขนาดครับ ใหญ่มากไปเดี๋ยวสาวเห็นจะสะกิดแม่น่ะครับ...... คิก คิก

สะกิดให้ดูว่า แม่ๆดูนาฬิกาตาคนนั้นสิแม่ สงสัยใช้แปลงร่างแบบในการ์ตูนได้...... ยี๊

จะเดินไปบอกว่านี่ๆเธอเรือนนี้น่ะยี่ห้อ Luminox เชียวนะ เจ้าหล่อนคงไม่ฟังแล้วหละครับ............... คิก คิก

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
jomphol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 10:42:59 AM »

รุ่นคัลเลอร์มาร์คหน้าจอใหญ่มากมั๊ยครับ ประมาณกี่มิลลิเมตรครับ........ ไหว้

ผมกะว่าจะซื้อซักเรือนนึง แต่กลัวเรื่องขนาดครับ ใหญ่มากไปเดี๋ยวสาวเห็นจะสะกิดแม่น่ะครับ...... คิก คิก

สะกิดให้ดูว่า แม่ๆดูนาฬิกาตาคนนั้นสิแม่ สงสัยใช้แปลงร่างแบบในการ์ตูนได้...... ยี๊

จะเดินไปบอกว่านี่ๆเธอเรือนนี้น่ะยี่ห้อ Luminox เชียวนะ เจ้าหล่อนคงไม่ฟังแล้วหละครับ............... คิก คิก

Grin ตอนแรกผมก็กลัวว่ามันจะใหญ่เหมือนกันครับแต่พอลองแล้วก็โอเคเลย ตัวเรือนขนาด44mm.ครับ ข้อมือประมาณ6.5นิ้วขึ้นไปนี่ใส่สวยแล้วครับผม ถ้าไม่ชอบหน้าปัดใหญ่ๆลองหารุ่นสำหรับผู้หญิงสิครับ หน้าตาเหมือนกันหมดแต่ขนาดเล็กกว่า ประมาณ38mm. มีทุกสีเหมือนกัน เครดิตภาพ http://jowatch.tarad.com/ ครับ เรือนซ้ายขนาดปกติเรือนขาวเลดี้ไซส์ครับ ไหว้

YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 03:32:30 PM »

Grin ตอนแรกผมก็กลัวว่ามันจะใหญ่เหมือนกันครับแต่พอลองแล้วก็โอเคเลย ตัวเรือนขนาด44mm.ครับ ข้อมือประมาณ6.5นิ้วขึ้นไปนี่ใส่สวยแล้วครับผม ถ้าไม่ชอบหน้าปัดใหญ่ๆลองหารุ่นสำหรับผู้หญิงสิครับ หน้าตาเหมือนกันหมดแต่ขนาดเล็กกว่า ประมาณ38mm. มีทุกสีเหมือนกัน เครดิตภาพ http://jowatch.tarad.com/ ครับ เรือนซ้ายขนาดปกติเรือนขาวเลดี้ไซส์ครับ ไหว้

+ 1 ครับ ขอบคุณครับผม....... ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
Pol.Sgt.Thongphet
Full Member

คะแนน 25

"ปั้น X ไม่เก่ง เน้นความไว"

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 09:22:19 PM »

ไม่ได้ตามกระทู้มาหลายวัน

Full Member

คะแนน 25

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 09:23:19 PM »

ข้อมือผมสงสัยต้องใส่ของผู้หญิง

jomphol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 02:09:32 PM »

พี่Pol.Cpl.Thongphet ไปลองใส่ที่ร้านดูก่อนครับที่จริงมันไม่ใหญ่มากหรอกครับ ถ้าใกล้เซ็นทรัลลองไปดูที่ช็อปของluminoxได้ครับ แต่เวลาซื้อมาหาซื้อข้างนอกเอาถูกกว่าช็อปครึ่งนึงเลยรู้สึกว่าในบอร์ดขายมีกระทู้ http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=66408.0 ลงขายอยู่หลายรุ่นเหมือนกันครับ  ไหว้
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 03:37:58 PM »

พี่Pol.Cpl.Thongphet ไปลองใส่ที่ร้านดูก่อนครับที่จริงมันไม่ใหญ่มากหรอกครับ ถ้าใกล้เซ็นทรัลลองไปดูที่ช็อปของluminoxได้ครับ แต่เวลาซื้อมาหาซื้อข้างนอกเอาถูกกว่าช็อปครึ่งนึงเลยรู้สึกว่าในบอร์ดขายมีกระทู้ http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=66408.0 ลงขายอยู่หลายรุ่นเหมือนกันครับ  ไหว้

คือถ้าเราไม่ได้ซื้อที่ห้างซึ่งเป็นร้านของ Luminox โดยตรงนะครับ จะมีของปลอมมั๊ยครับ

เพราะผมเคยอ่านใน Internet นะครับ เขาบอกว่ามี ก๊อปเกรด A ซะด้วยครับ ......... ยี๊

แล้วอย่างที่โฆษณาขายทาง Internet เช่น www.campingthai.com อย่างนี้เราพอเชื่อถือได้แค่ไหนครับ

ผมกำลังจะสั่งซื้ออยู่ครับ คือว่าไม่อยากขับรถเข้ากรุงเทพน่ะครับ ...........  ไหว้

jomphol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 09:49:24 PM »

ของปลอมทำได้ไม่เหมือนครับแค่หน้าตาคล้ายๆเท่านั้น(เคยตัวเรือนบางกว่าก๋องแก๋งกว่าสายเป็นยางบางๆใช้สารเรืองแสงแต้มแทนที่จะเป็นหลอดแก๊ส)ที่ว่าก็อปเกรดAส่วนใหญ่ผมเห็นเป็นนาฬิกายี่ห้อดังๆหรูๆมากกว่าครับ(เช่นRolex,Panerai,Omegaเป็นต้น) อันที่จริงแล้วผมอยากให้ลองเห็นของจริงมากกว่าครับ ถ้าได้ลองจับลองใส่ของจริงแล้วพอไปเจอของปลอมจะรู้ทันทีเลย เยี่ยม  สั่งของทางเวปไซต์นี่ถ้าเค้าลงรูปแทนก็เท่ากับเราเสี่ยงดวงเอาว่าร้านเค้าน่าเชื่อถือแค่ไหนน่ะครับ(แต่จากเวปแคมปิ้งผมว่าน่าเชื่อถือนะครับเพราะแหล่งขายLuminoxนี่ต้องจตุจักรโซนทหารเลยครับมีตั้งแต่ห้าพันต้นๆจนถึงหกพันปลายๆ) ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 09:54:20 PM โดย jomphol » บันทึกการเข้า
Full Member

คะแนน 25

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 12:15:17 AM »

ไม่ทราบว่าเซนทรัลทุกสาขาหรือปล่าวครับ ถ้ามีโอกาสขึ้น กทม.จะแวะไปดูครับ ผมอยู่หัวหิน

ขอบคุณครับ

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 12:56:53 AM »

สายหนังก็สวยนะครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Full Member

คะแนน 25

« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 04:33:59 AM »

สายหนังก็สวยนะครับ

สวยแบบเรียบๆดีครับ  หลงรัก

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์