เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 10:28:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องของคนจนๆจะมาเล่าให้ฟังครับ  (อ่าน 4871 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 11:51:10 AM »

หมูทั้งนั้น  หัวเราะร่าน้ำตาริน

แหม  เมื่อก่อนกินเอา ๆ  มาตอนนี้ทำเป็นไม่กิน   บู่

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 11:53:18 AM »

งั้นย่างแทนครับ Grin Grin ต้ม นึ่ง ย่าง อบเกลือ  Grin Grin Grin ยอมอดทานอาหารทอดซักสามเดือนครับ ลองดูสิ ถ้าพร้อมใจกันเลิกทานนะ มีคนหน้ามืดแน่นอน

เรื่องเมียไม่ทราบครับ ผมยังไม่มีเมีย แล้วก็ไม่คิดที่จะมีสามีครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ท่าน ครับถ้าผมอยากกินไข่เจียว ล่ะ Grin

มีเรื่องตลกจะเล่าให้ฟังมิได้มีเจตนาจะป่วนกระทู้นะครับ  ไหว้

สมัยก่อน น้ำมันแพง (รถ) เบนซิน โซล่า .....
อาบังคนนึงขายโรตี ปกติลูกละ5 บาทไม่ใส่ไข่
อาบัง เดิน เข็นรถมา(บ้านผมเรียก"รุนรถ")
 ผม    "อาบังๆ โรตี2 แผ่นไม่ใส่ไข่ "   น้ำลายหก
อาบังตั้งใส่ทำตามปกติ เมื่อเสร็จแล้ว...
 อาบัง    "เอา 16 บาท"
ผม     "แผ่น 5บาทไม่ใช่หรอ ทำไมแผ่น 8 บาทล่ะ"  Huh
อาบัง  " เดี๋ยวนี้น้ำมันมันแพง มากเลยนะ ราคาเลยขึ้น" เยาะเย้ย
ผม     "บัง  บังเดินมานะ บังเดินมาใช้น้ำมันด้วยหรอ "
อาบัง   "ตกลงจะเอาไม่เอา "  Angry
ผม       ขำก๊าก ขำก๊าก เอา  หัวเราะร่าน้ำตาริน

บังแกเก่งครับ พลิกวิกฤตของคนอื่นให้เป็นโอกาสของตัวเอง

Grin

อยากกินโรตีมา2วันแล้วครับ แต่เห็นราคาแล้วแหลกไม่ลง แถวบ้านแม่*ขายกันแผ่นละ60บาท  บู่

โอ้ว... ราคานี้... สงสัยแผ่นเท่ากระด้ง... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไม่เอากล้วยมันลดให้เหลือ40บาทครับ

กล้วยบ้านมันใบละ20บาท ถึงได้ต้องมาเข็นโรตีขายในเมืองไทย  บู่

What man is a man , who does not make the world better?
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 11:57:04 AM »

ทุกวันนี้ ข้าวยำขึ้นราคาแล้ว ครับ
จากจานละ 8 บาทเป็น 10 แล้ว ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 11:58:40 AM »

โรตี 60  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ซื้อแบบสำเร็จรูปตามห้างมาทอดเองจะถูกกว่าไหมครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
Frozen roti โรตีแช่แข็งสำเร็จรูป

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 12:06:32 PM »

หมูทั้งนั้น  หัวเราะร่าน้ำตาริน

แหม  เมื่อก่อนกินเอา ๆ  มาตอนนี้ทำเป็นไม่กิน   บู่
นั้นสมัยหนุ่มๆครับ  คิก คิก คิก คิก
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์