เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 06:30:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่า 6 pack ง่ายๆและได้ผล  (อ่าน 4607 ครั้ง)
Pter
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

ธมฺโม หเว รกฺขติ ธมฺจาริํ

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 03:56:23 PM »

รบกวนท่านผู้รู้เรื่องการออกกำลังกายในร่ม  หรือ เล่นเวท ควรทำเวลาใดดีที่สุด ครับ และเรื่องการกินอาหารด้วย ครับ  ไหว้

เจอบทความหนึ่ง น่าสนใจดีครับ

--> http://weighttraining.about.com/od/techniquesandstrategies/a/training_time.htm
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 06:40:23 PM »

ขอบพระคุณครับ  ไม่ไหวๆผมมันคนอวบเจ้าเนื้อครับต้องเริ่มตั้งแต่นาทีนี้เลยดีกว่า สาวๆจะได้เหลียวมองบ้างฮ่าๆๆ
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 08:05:05 PM »

Cheesy Cheesy

วิดพื้น  ครับ  ........  (  วิดแบบ  ไม่ต้องใช้  เข่ายันพื้น  นะครับ  )

ง่ายที่สุด  และ  ใช้  ( เผาผลาญ  )  พลังงานมาก  ......  ทำได้ทั้ง  กลางแจ้ง  และ  ในร่ม

จะทำให้ได้   กล้ามเนื้อ / ความแข็งแรง  ของ  หน้าอก , ข้อมือ ,  แขนส่วนบน , หลัง ,  ไหล่  และ  หน้าท้อง  บางส่วนด้วย  ครับ  ........ 

ลองดู  .....  วันละ  100  ครั้ง  (  หรือ  มากกว่า  )  รับรองว่า  หุ่นดีขึ้นเยอะ 

Wink Wink

ใช่ครับ ผมวิด สี่เซ็ท เซ็ทละเจ็ดสิบครั้งครับ  Wink

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 09:05:14 PM »

วิดพื้น  ครับ  ........  (  วิดแบบ  ไม่ต้องใช้  เข่ายันพื้น  นะครับ  )
ง่ายที่สุด  และ  ใช้  ( เผาผลาญ  )  พลังงานมาก  ......  ทำได้ทั้ง  กลางแจ้ง  และ  ในร่ม
จะทำให้ได้   กล้ามเนื้อ / ความแข็งแรง  ของ  หน้าอก , ข้อมือ ,  แขนส่วนบน , หลัง ,  ไหล่  และ  หน้าท้อง  บางส่วนด้วย  ครับ  ........ 
ลองดู  .....  วันละ  100  ครั้ง  (  หรือ  มากกว่า  )  รับรองว่า  หุ่นดีขึ้นเยอะ 

Wink Wink
ใช่ครับ ผมวิด สี่เซ็ท เซ็ทละเจ็ดสิบครั้งครับ  Wink

ตกใจ   ไม่ใช่คนธรรมดาแล้ว   ขำก๊าก

จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 09:09:13 PM »

พุงชักยื่นมากครับปีนี้... ไว้ไปลองดูครับ

ขอบคุณครับ Grin
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 09:44:22 PM »

ทำไม่ได้  ครับ...........มันติดพุง......... Grin Grin Grin

ขอบคุณครับ   ที่เอามาฝาก  กำลังหาอยู่พอดีเลยครับท่าน

ช่วงนี้ค่อนข้างหนักกับแกล้ม..........พุงซักจะนำหน้า   Grin

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 09:55:57 PM »

Wink Wink

ตกใจ   ไม่ใช่คนธรรมดาแล้ว   ขำก๊าก

ถ้าวิดแบบมีเป้าหมายอยู่ด้านล่างละก็พอไหว...แต่แค่ 2 ยกก็ม่อยกระรอกแล้วครับ  ไหว้

Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 10:35:23 PM »

รบกวนท่านผู้รู้เรื่องการออกกำลังกายในร่ม  หรือ เล่นเวท ควรทำเวลาใดดีที่สุด ครับ และเรื่องการกินอาหารด้วย ครับ  ไหว้

เจอบทความหนึ่ง น่าสนใจดีครับ

--> http://weighttraining.about.com/od/techniquesandstrategies/a/training_time.htm

ขอบคุณครับ

super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 10:47:18 PM »

เยี่ยมครับ  บางท่าผมทำเป็นประจำครับ

คิดก่อนเล็ง
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 12:50:21 AM »

วิดพื้น  ครับ  ........  (  วิดแบบ  ไม่ต้องใช้  เข่ายันพื้น  นะครับ  )
ง่ายที่สุด  และ  ใช้  ( เผาผลาญ  )  พลังงานมาก  ......  ทำได้ทั้ง  กลางแจ้ง  และ  ในร่ม
จะทำให้ได้   กล้ามเนื้อ / ความแข็งแรง  ของ  หน้าอก , ข้อมือ ,  แขนส่วนบน , หลัง ,  ไหล่  และ  หน้าท้อง  บางส่วนด้วย  ครับ  ........  
ลองดู  .....  วันละ  100  ครั้ง  (  หรือ  มากกว่า  )  รับรองว่า  หุ่นดีขึ้นเยอะ  

Wink Wink
ใช่ครับ ผมวิด สี่เซ็ท เซ็ทละเจ็ดสิบครั้งครับ  Wink

ตกใจ   ไม่ใช่คนธรรมดาแล้ว   ขำก๊าก

Wink

คนที่  ฟิต ๆ  และ  ทำอยู่เสมอ  จะทำได้ขนาดนั้น  จริง ๆ นะครับ  พี่ปู 45

Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 12:54:18 AM โดย Nakin » บันทึกการเข้า

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
ramon-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน -68

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 02:17:23 PM »

สำหรับ คนไม่มีเวลา  นั่งทำงานทั้งวัน  ใช้วิธี นั่งให้หลังชิดพนักเก้าอี้ แล้วยกขาขึ้นตรงโดยขาทั้งคู่ชิดกัน  ทำมุม 90 องศา เท่าที่มีเวลา ช่วยแก้อาการปวดหลังและลดพุงได้ครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์