เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 04:25:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: + + + หยิ่งในศักดิ์ศรีความเป็นคน + + +  (อ่าน 9506 ครั้ง)
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 03:25:41 PM »

ไม่ได้กวนนะครับ... หญิงไทยมีสามีต่างชาติน่าอับอายตรงไหนครับ ชายไทยมีภรรยาต่างชาติไม่เห็นโดนเหยียดหยามเลย......

ความรักไม่มีชนชั้นครับ... แต่ส่วนมากหญิงไทยที่มีสามีต่างชาติ... ไม่ได้แต่งงานกันเพราะความรักครับ... แต่งเพราะ "เงิน" อย่างเดียวเลยครับ... ไหว้

...แถมบางคน... ย้ำว่าบางคนนะครับ... เวลาสามีต่างชาติกลับประเทศ... ก็มีสามีคนไทยเป็นตัวเป็นตน... พอสามีต่างชาติกลับมา... สามีคนไทยก็หลีกห่าง... จนกว่าสามีต่างชาติจะกลับไปอีกรอบ... ตกใจหน้าซีด

...บางคน... สามีต่างชาติอายุเกินเลขหก... เดินเหินก็แทบไม่ไหว... คุณภรรยาก็เอาเงินของสามีไปปรนเปรอหนุ่มๆ ที่มาห้อมล้อม... เพราะเงินครับ...

...อย่างน้อยผมก็เห็นมากับตา... ในสองกรณีนี้ครับ...

...แต่หลายๆ คน... ก็มีความสุขกันดี... ทั้งสามี... ทั้งภรรยา... และญาติพี่น้อง... ไหว้

เรื่องแบบนี้หนีไม่พ้นกงกรรมกงเกวียนหรอกครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 04:03:28 PM »

ทางอิสานแถวบ้านผม ผู้หญิงที่อยากแต่งงานกับฝรั่งส่วนใหญ่ก็พูดถึงแต่เรื่องเงินเหมือนกันครับ  ไหว้

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 04:21:55 PM »

ทางอิสานแถวบ้านผม ผู้หญิงที่อยากแต่งงานกับฝรั่งส่วนใหญ่ก็พูดถึงแต่เรื่องเงินเหมือนกันครับ  ไหว้

ที่เจ็บแสบก็คือ... ค่านิยมของคนบางท้องถิ่นครับ... เช่น... ตอนผมไปบรรจุเป็นครูใหม่ๆ ครูสอน ป.๖ ถามนักเรียนว่า... "นักเรียน ทำยังไงพวกเธอถึงจะรวย" นักเรียนก็พากันตอบว่า... ตั้งใจเรียนจะได้มีงานดีๆ ทำบ้างละ... ขยันทำมาหากินบ้างละ... รู้จักประหยัดอดออมบ้างละ... แต่มีเด็กนักเรียนหญิงคนหนึ่ง... ตอบมาอย่างมั่นใจว่า "หาผัวฝรั่งค่ะ" เล่นเอาครูอึ้งไปเลยครับ... ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 04:29:22 PM โดย -::- แค่เงาและผงธุลี -::- » บันทึกการเข้า
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 04:35:53 PM »

ทางอิสานแถวบ้านผม ผู้หญิงที่อยากแต่งงานกับฝรั่งส่วนใหญ่ก็พูดถึงแต่เรื่องเงินเหมือนกันครับ  ไหว้

ที่เจ็บแสบก็คือ... ค่านิยมของคนบางท้องถิ่นครับ... เช่น... ตอนผมไปบรรจุเป็นครูใหม่ๆ ครูสอน ป.๖ ถามนักเรียนว่า... "นักเรียน ทำยังไงพวกเธอถึงจะรวย" นักเรียนก็พากันตอบว่า... ตั้งใจเรียนจะได้มีงานดีๆ ทำบ้างละ... ขยันทำมาหากินบ้างละ... รู้จักประหยัดอดออมบ้างละ... แต่มีเด็กนักเรียนหญิงคนหนึ่ง... ตอบมาอย่างมั่นใจว่า "หาผัวฝรั่งค่ะ" เล่นเอาครูอึ้งไปเลยครับ... ไหว้

ตกใจ ขำก๊าก เดี๋ยวนี้เขยไทยจะสำมะเร ไม่ได้นะครับ เดี๋ยวแม่ยายจัดชุดใหญ่ ไล่เขยหนี ยุลูกสาวหาผัวฝาหรั่ง  หัวเราะร่าน้ำตาริน

รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 07:30:12 PM »

ขอบคุณทีนำมาไห้อ่านครับ

ศักดิ์ศรี บางครั้งคำๆ นี้ มันก็ไม่ทำไห้ท้องอิ่มนะครับ  สาวๆแถวบ้านผมตั้งหน้าตั้งตา หาผัวฝรั่ง มีแย่งกันด้วย น่าอับอายยิ่งนักครับ  น่าสงสารหนุ่มๆบางคนรักจริงยิ่งในศักดิ์ศรี

แต่ไม่มีตัง ก็เลยอด คิก คิก คิก คิก คิก คิก  เงินทองทำไห้คนยอม ทำอะไรก็ได้เพื่อไห้ได้มันมา  แม้กระทั้งยอมลดศักดิ์ศรีของความเป็นคนก็ยอม เศร้า เศร้า เศร้า

บางครั้งผมแอบมองวัวควาย ผมยังอิจฉามันเลยนะครับ เศร้า เศร้า เศร้า

ไม่ได้กวนนะครับ... หญิงไทยมีสามีต่างชาติน่าอับอายตรงไหนครับ ชายไทยมีภรรยาต่างชาติไม่เห็นโดนเหยียดหยามเลย......

หลายท่านตอบแล้วนะครับ  ความรักมันยิ่งใหญ่และงดงามเสมอ  ถ้าคนสองคนรักกันแบบไม่มีอะไรแอบแฝง  แต่รักนี้เพื่อเงิน  สาวๆที่ทำทุกอย่างเพื่อเงิน

ยอมทิ้งคำว่า ศักดิ์ศรี  ของหญิงไทย ที่เราท่านก็ทราบกันว่าเธอรักนวนสงวนตัวยิ่งนัก  แต่พวกเธอกับละทิ้งศักดิ์ศรี  หันหน้าเข้าหาเงิน  เห็นฝรั่งเดินผ่าน หรือเดินมากับเพื่อน

ที่ไปได้ผัวฝรั่ง เพื่อนผัวฝรั่งมันมาเที่ยวบ้านเรา  พวกเธอจะแย่งกัน จีบ จับ มือถือเเขน  จนทำไห้หนุ่มๆแถวบ้านน้อยใจครับ  คิดเหมือนว่าฝรั่งมันไห้แก้ผ้า หรือกินขี้ เธอก็จะกลึ้นกินทันทีเลยนะครับ  น่าอับอายยิ่งนัก     ทีหนุ่มไทยบอกตักน้ำไห้กินหน่อย เธอก็ไม่สนใจ   กระริกกระรี้  เมื่ออยู่ต่อหน้าฝรั่ง  มีตีกันแย่งกันด้วย  ศักดิ์ศรี  สาวไทยไปไหนครับ

ยากได้ผัวฝรั่งจนตัวสั่นตัวคลอน จนตัวงอ เลยหรือยังไง  บ้างคนยอมสะละทุกอย่าง แม้แต่ชื่อเสียงวงค์ตระกูล  ที่เคยสั่งสมมา  ยอมไห้คนตราหน้าว่า ผู้หญิง 3  ผัว

จริงๆหลายผัวกว่านั้นอีกครับ  ทิ้งศักดิ์ศรี ของความเป็นคนไม่เหลือ  แต่งงานกับผัวฝรั่ง เป็นว่าเล่น เพื่ออะไครับ  คงความรักมั้ง  เหอะๆๆๆๆ  เงินตัวเดียวครับ

สาวไทยที่มีแฟนเป็นชาวต่างชาติ แบบรักกันจริงๆนะผมก็ไม่ว่าหรอกนะครับ  แบบไปเรียนพบกันแล้วรักกันนะครับ  แต่นี้หวังรวยนะครับ  บางคนเรียนจบปริณญามายังโดนหลอก
เสียตังเพราะอยากได้  ผัวฝรั่งเลยนะครับ  เป็นข่าวมาแล้วนี้ครับ    บางคนไม่กล้าออกข่าว  อาย  ครับ  เสียตัวฟรีๆ  ยอมเป็นเมียฝรั่งก่อน  แต่ฝรั่งก็ใช่ว่าจะรวยทุกคนนะครับ

คุณเคยเห็น ฝรั่งขี้นกไหมครับ    ผมก็แค่น้อยใจนะครับ  ความรักนั้นบังคับกันไม่ได้ครับ  แต่นี้มันไม่ใช่ความรักครับ  ผมอยากไห้สาวไทยทุกคนมีแฟนมีผัวเป็นคนไทยครับ

จนหรือ อดตาย  ก็ขอรักสามีไทยดีกว่า  ไปรักฝรั่งที่รวยครับ    ยอมอดยอมจนตายกับผัวไทย ดีกว่าไปรวยกับผัวฝรั่งครับ  เงินทองไม่ตายหาได้ครับ ผัวก็เหมือนกัน
บอกสาวไทย ต่อๆกันไปนะครับ  รักไทยนิยมไทย  โรคเอดส์  ไม่มีก้ำกายครับ  (แต่คงยากเพราะฝรั่งมันเอามาฝากใว้แล้ว)

เศร้า เศร้า เศร้า
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 07:46:49 PM »

คุณเคยเห็น ฝรั่งขี้นกไหมครับ

แถวหมู่บ้านใกล้ๆ เคยมีครับ... ถึงขนาด... แอบลักข้าวบนยุ้งของแม่ยายไปขายก็ยังมีครับ... Grin Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 08:00:57 PM โดย -::- แค่เงาและผงธุลี -::- » บันทึกการเข้า
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 08:13:08 PM »

+ + + หยิ่งในศักดิ์ศรีความเป็นคน + + +

เศร้า เศร้า ผมสัก สีดำ อ่ะครับ เศร้า  ผมไม่มี สักสี  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 11:27:23 PM »

อืมม...นะ ..คนเรานะ...  เศร้า

nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 12:59:53 AM »

ในสังคมที่ผมอยู่ เป็นสังคมทีผสมหลายเผ่าพันธุ์ ไทย จีน ฝรั่ง คนดำ เเขก ผมเห็นมาทุกแบบว่ามีการผสมข้ามเผ่าพันธุ์กัน เช่น  คนดำเเต่งกับคนเอเซีย ถ้าจะมองแบบคนใจแคบหรือตัดสินว่าไม่ไดี ก็จะมองว่า ผู้หญิงชอบเรื่องเซ็กส์..... ซึงมันไม่ถูกต้องนัก...และถ้าคนในสังคมคอยตัดสินแทนกัน ผมว่าสังคมคงยุ่งพิลึก....... คุยกันนะครับอย่าหมันใส้กันสะก่อน

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 01:03:03 AM »

ถ้ามาจากหัวใจก็โอเคละครับพี่ เพื่อนที่มหาลัยผมก็แต่งกับชาวต่างชาติไปหลายคนครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้ 

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 08:43:33 AM »

ในสังคมที่ผมอยู่ เป็นสังคมทีผสมหลายเผ่าพันธุ์ ไทย จีน ฝรั่ง คนดำ เเขก ผมเห็นมาทุกแบบว่ามีการผสมข้ามเผ่าพันธุ์กัน เช่น  คนดำเเต่งกับคนเอเซีย ถ้าจะมองแบบคนใจแคบหรือตัดสินว่าไม่ไดี ก็จะมองว่า ผู้หญิงชอบเรื่องเซ็กส์..... ซึงมันไม่ถูกต้องนัก...และถ้าคนในสังคมคอยตัดสินแทนกัน ผมว่าสังคมคงยุ่งพิลึก....... คุยกันนะครับอย่าหมันใส้กันสะก่อน

เรื่องของเรื่องคือ... ถ้าแต่งกันเพราะความรัก... ไม่มีใครว่าอะไรครับ... แต่บางคนทิ้งสามี... เพื่อไปหาสามีฝรั่ง... แบบนี้รับไม่ค่อยได้ครับ... ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 09:53:29 AM »

กันเองๆอยู่แล้วครับ  ความรักนั้นยิ่งใหญ่และงดงามเสมอครับ   แต่ความรักมีหลาบแบบ รักเพราะเงิน  คือรักแต่คนที่มีเงินคนไม่มีเงินไม่รัก

รักเพราะต้องรัก คือยังไงก็รัก รักเพราะไม่มีไห้รัก เพราะตัวเลือกน้อย  เลยต้องรัก   รักเพราะไกล้ชิดกัน  คืออยู่ไกล้กันจนสนิดสนมกันจนเกิดเป็นความรัก

รักเพราะใจสั่งไห้รักหรือรักแรกพบ รักแบบนี้จะรุ่นแรงหนักหน่วง แต่ไม่ค่อยแน่วแน่มั่งคงนัก

ความรักทุกแบบ ต้องมีศักดิ์ศรี ของความรักด้วย ความรักนั้นจึงจะบริสุทธ์ เป็นรักที่งดงามเป็นรักที่ควรค่าแก่การถนุถหนอม

แต่คนบางคนรักอย่างไม่มีศักดิ์ศรีของความรักเลย  รักเพราะต้องการเงิน เท่านั้น  ยอมทิ้งทุกอย่างเพื่อเงิน ไม่ใช่ที่ตัวบุคคล
คนแบบนี้ไม่มีศักดิ์ศรี ของความเป็นคนเลยแม้แต่นิดเดียว     ไม่รู้ค่าของความรักจริงๆครับ

ส่วนที่ว่าสาวเอเซียแต่งกับคนดำ  ความรักแบบนี้จัดอยู่ในรักที่ต้องรัก  หรือรักเพราะไกล้ชิดกันนะครับ  เป็นรักที่สวยงามครับ  ความรักต้องไช้เวลา

เป็นเครื่องพิสูตร  คือต้องไห้ความรัก  เวลา  และศักดิ์ศรี เดินทางไปพร้อมๆกันนะครับ  จะไห้อย่างไดอย่างนึงแซ้งไม่ได้ 
 หวังว่าท่านคงพอเข้าใจบ้างนะครับ  ศักดิ์ศรี กับความรักมันเป็นของคู่กันครับ ขาดอย่างนึงอย่างได รักนั้นก็ไม่สมบูรณ์แล้วครับ

Grin Grin Grin
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 10:04:58 AM »

ในสังคมที่ผมอยู่ เป็นสังคมทีผสมหลายเผ่าพันธุ์ ไทย จีน ฝรั่ง คนดำ เเขก ผมเห็นมาทุกแบบว่ามีการผสมข้ามเผ่าพันธุ์กัน เช่น  คนดำเเต่งกับคนเอเซีย ถ้าจะมองแบบคนใจแคบหรือตัดสินว่าไม่ไดี ก็จะมองว่า ผู้หญิงชอบเรื่องเซ็กส์..... ซึงมันไม่ถูกต้องนัก...และถ้าคนในสังคมคอยตัดสินแทนกัน ผมว่าสังคมคงยุ่งพิลึก....... คุยกันนะครับอย่าหมันใส้กันสะก่อน

ญาติผมที่แคลิฟอเนียร์ก็เป็นเชื้อสายจีน แต่มีแฟนเป็นคนผิวดำครับ ซึ่งต่างคนต่างก็รู้ว่าเขาคบหากันด้วยใจ

แถวบ้านผมนี่มันคนละเรื่องเลยครับ เห็นแต่แบบพอมีแฟนฝรั่งก็ออกรถ ออกบ้านใหม่ทันที

บางคนฝรั่งแก่หงำเหงือกแล้ว แต่แฟนยังสาวๆ ผมไม่เชื่อว่าคบกันเพราะรักจริงๆนะครับ มันขัดแย้งเกินไป  Huh

แต่ว่าไปแล้วผมก็เคยเห็นแบบคบกันด้วยใจด้วยเหมือนกันนะครับ  Smiley

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 11:24:36 AM »

ผมยอมรับทุกเหตุผลของทุกท่าน...ผมเพียงอยากจะสื่อให้เห็นว่าบางทีสังคมชอบตัดสินเหมาเข่ง ถ้ามีสามีฝรั่งต้องเงินมาก่อน(เดียวนี้ผมว่าคนไทยด้วยกันเองก็เป็น)
ผมมีเพื่อนมีสามีฝรั่งเจอกันที่พัทยา คงไม่ตองบอกว่าเธออาชีพอะไร สายตาทุกคนที่มองเธอเวลาอยู่เมืองไทยดูถูกเหยียดหยามมาก ซึ่งเธอบอกว่าเธอไปทำอะไรให้คนเหล่านี้เดือดร้อน ถึงมองเธอแบบนี้... ตอนนี้เธอจบโทมีงานทำ หากไม่สามีเมกันแก่ๆคนนั้นเธอคงยังอยู่พัทยาเธอว่า............
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 11:48:59 AM »

ผมยอมรับทุกเหตุผลของทุกท่าน...ผมเพียงอยากจะสื่อให้เห็นว่าบางทีสังคมชอบตัดสินเหมาเข่ง ถ้ามีสามีฝรั่งต้องเงินมาก่อน(เดียวนี้ผมว่าคนไทยด้วยกันเองก็เป็น)
ผมมีเพื่อนมีสามีฝรั่งเจอกันที่พัทยา คงไม่ตองบอกว่าเธออาชีพอะไร สายตาทุกคนที่มองเธอเวลาอยู่เมืองไทยดูถูกเหยียดหยามมาก ซึ่งเธอบอกว่าเธอไปทำอะไรให้คนเหล่านี้เดือดร้อน ถึงมองเธอแบบนี้... ตอนนี้เธอจบโทมีงานทำ หากไม่สามีเมกันแก่ๆคนนั้นเธอคงยังอยู่พัทยาเธอว่า............

คำตอบมันอยู่ในตัวของมันเองแล้วนะครับ   ที่เธอถูกเหยียดหยาม เพราะอะไรละครับ  ก็เพราะเธอทำงานไม่มีศักดิ์ศรี  ไงครับ ไหว้

แล้วผมถามต่อว่าถ้าฝรั่งคนนั้นมีแต่ตัว  เธอจะเอาไหมครับ  เธอไม่ได้รักฝรั่งคนนี้เพราะต้องรักครับ เธอรักเพราะเงิน จนทำไห้เธอเรียนจบ  จริงๆทำไร่ทำนาอยู่บ้านเราก็มีกินครับ

ถึงจนก็มีศักดิ์ศรีนะครับ   แต่มันกินไม่ได้ครับ เธอก็รู้ดีครับ  ว่าศักดิ์ศรี  กินไม่ได้ครับ  คนเรานะครับผมจะบอกว่าถ้าเรามีเกียรติ์มีศักดิ์ศรีบ้างนะครับ ไม่ใช่ว่าอะไรก็ยอมทำหมดขอเพียงไห้ได้สิ่งที่ต้องการมา  อย่างนี้ก็แย่นะครับ

เกียรติ์และศักดิ์ศรี มีอยู่กับคนเราทุกคนเราควรไห้เกียรติ์ซึ้งกันและกันครับ     แต่เราต้องทำตัวเองไห้มีเกียรติ์มีศักดิ์ศรีด้วยนะครับ  ถ้าเราไม่ทำก็อย่าหวังว่าคนอืนๆเขาจะไห้เกียรติ์เรา         

คนจนๆก็มีเกียรติ์มีศักดิ์ศรีครับ  จะไม่ยอมก้มหัวไห้นักการเมืองชั่วที่เอาตังเพียงเล็กๆน้อยมาไห้  เพียงเพื่อ อยากเป็น  สส  นะครับ  กิ้วๆๆๆๆๆ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์