เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 04:16:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: + + + หยิ่งในศักดิ์ศรีความเป็นคน + + +  (อ่าน 9468 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #60 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 09:40:54 PM »

555  นู๋ปูใจเย็นๆ  .......  ร่มๆไว้จร้า ....... รักและเข้าใจนู๋เสมอนะคะ  เยี่ยม

Soda...Zaaa
Sr. Member

คะแนน 71

« ตอบ #61 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 09:47:58 PM »

555  นู๋ปูใจเย็นๆ  .......  ร่มๆไว้จร้า ....... รักและเข้าใจนู๋เสมอนะคะ  เยี่ยม

ขอบคุณค่ะพี่ปู จุ๊บๆ ฮ่าๆๆ

เห็นว่าในนี้ผู้หญิงน้อยอ่ะค่ะ เลยขอออกมาพูดมั่ง จะได้เข้าใจหัวอกผู้หญิงไทยมากขึ้น  Grin

เพราะสังคมประเมินค่าที่ จน รวย    คนจึงสร้างเปลือกสวยไว้สวมใส่
ถ้าสัมคมประเมินค่าที่ภายใน          คนจะสร้างจิตใจที่ใฝ่ดี
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #62 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 09:57:31 PM »

ไม่ได้กวนนะครับ... หญิงไทยมีสามีต่างชาติน่าอับอายตรงไหนครับ ชายไทยมีภรรยาต่างชาติไม่เห็นโดนเหยียดหยามเลย......

ความรักไม่มีชนชั้นครับ... แต่ส่วนมากหญิงไทยที่มีสามีต่างชาติ... ไม่ได้แต่งงานกันเพราะความรักครับ... แต่งเพราะ "เงิน" อย่างเดียวเลยครับ... ไหว้

...แถมบางคน... ย้ำว่าบางคนนะครับ... เวลาสามีต่างชาติกลับประเทศ... ก็มีสามีคนไทยเป็นตัวเป็นตน... พอสามีต่างชาติกลับมา... สามีคนไทยก็หลีกห่าง... จนกว่าสามีต่างชาติจะกลับไปอีกรอบ... ตกใจหน้าซีด

...บางคน... สามีต่างชาติอายุเกินเลขหก... เดินเหินก็แทบไม่ไหว... คุณภรรยาก็เอาเงินของสามีไปปรนเปรอหนุ่มๆ ที่มาห้อมล้อม... เพราะเงินครับ...

...อย่างน้อยผมก็เห็นมากับตา... ในสองกรณีนี้ครับ...

...แต่หลายๆ คน... ก็มีความสุขกันดี... ทั้งสามี... ทั้งภรรยา... และญาติพี่น้อง... ไหว้

ผู้หญิงแต่งงานกับฝรั่ง ทำไมต้องโดนข้อหา หน้าเงิน แต่งเพราะเงิน
แล้วถ้าจะแต่งเพราะเงิน มันผิดตรงไหนไม่ทราบคะ มันก็ไม่ได้ต่างจากการที่คุณเห็นคนสวยแล้วอยากได้มาเป็ภรรยา
มุมมองความต้องการหรือความถูกใจแต่ละคนมันไม่เหมือนกันนี่นา
บางคนเลือกที่หน้าตา บางคนชอบนิสัย บางคนชอบให้เอาใจ บางคนชอบคนมีเงินบุญทุ่ม
ทุกคนอยากมีเงินทั้งนั้น อยากให้ครอบครัวสบาย ถ้าจะเลือกผู้ชายมีเงินมาเป็นสามีก็ไม่แปลก

แต่ที่แปลกและน่ารังเกียจก็คือพวกโสเภณีมากกว่า อันนั้นแหละขายศักดิ์ศรีของจริง ศักดิ์ศรีความเป็นคนไม่มีเหลือ
แต่ผู้ชายบางคนยังเที่ยวโสเภณี ทั้งๆที่รู้ว่าผ่านชายมาร้อยพัน ไม่รังเกียจขยะแขยงบ้างรึ
ดิฉันขอบอกตรงๆเลยว่า ดิฉันดูถูกและรังเกียจพวกโสเภณี ใครจะว่าใจแคบก็ช่าง

ผมไม่เห็นด้วยกับการขายตัว แต่ก็ไม่ได้รังเกียจอะไรเพราะไม่ได้ทำอะไรให้ผมเดือดร้อน เข้าใจอะไรผมผิดหรือเปล่า.......

ต้องขอโทษคุณ nick357 ถ้าทำให้ข้าใจผิด คือดิฉันอ้างข้อความของคุณ แค่เงาและผงธุลี  มาตอบอ่ะค่ะ ไม่เกี่ยวกับข้อความของคุณค่ะ

ส่วนเรื่องขายตัวที่ดิฉันเปิดประเด็นนั้น มันเกี่ยวกับศักดิ์ศรีความเป็นคน ดิฉันก็บ่นไปเรื่อยอ่ะค่ะ ตามประสาหญิงสูงวัย...เน้ออออ  Grin
ช่ายๆๆๆ แว๊บ......หนีดีก่าตรู............

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 10:12:55 PM »

555 นู๋ปูใจเย็นๆ  .......  ร่มๆไว้จร้า ....... รักและเข้าใจนู๋เสมอนะคะ  เยี่ยม

เห็นว่าในนี้ผู้หญิงน้อยอ่ะค่ะ เลยขอออกมาพูดมั่ง จะได้เข้าใจหัวอกผู้หญิงไทยมากขึ้น  Grin
ศักดา ฉับฉน อ่ะ   หัวเราะร่าน้ำตาริน

เรียนพี่ปูครับ พี่ปู ไม่สามารถ ตอบข้อกังขา ของผู้ชายทุกคนแทนผู้หญิงทุกคนได้หรอกครับ  
ชีวิตแต่ละคนเค้าเลือกของเค้าเอง ไม่ว่าจะดีหรือไม่ดี ถ้าเป็นทางที่เค้าเลือกเอง ก็ สิทธิ์ของเค้า แต่ถ้าเค้าไม่ได้เลือกเอง ก็ขอเป็นกำลังใจให้ เค้า ผ่านพ้นไปได้ด้วยดีที่สุด
    ผมขอยกตัวอย่าง ผู้ชาย ซัก 4คนนะครับ ในฐานะที่ผมเป็นผู้ชาย
 คนที่ 1  ห่วงลูกสาวตัวเอง ห่วงมากจน เอาลูกสาวตัวเองมาทำภรรยา ในขณะที่ แม่ของลูกก็อยู่ด้วย (อ.หนึ่ง ของจังหวัดสุราษ)
 คนที่ 2  ตบตีแม่ตัวเอง พา ผู้หญิงอื่นมานอนในมุ้งขณะที่เมียและลูกนอนอยู่  (ทุกวันนี้ก็เป็นอยู่อย่างนั้น)
 คนที่ 3  หากินด้วยการ ขายตัวให้กระเทย  เพื่อแลกเงินครั้งละประมาณ 400-500 ต่อครั้ง คนนี้งานหนักไม่เอาเบาไม่สู้ แต่ทุกวันนี้สบาย
ครับ
 คนที่ 4  ทำงานทุกวัน ขับแม็คโค ทำงานเสร็จกลับบ้าน ส่วนมาก ทำงาน ต่างจังหวัด 15 วันกลับบ้านครั้งนึง  แต่ภรรยา ส่ำส่อน นำพาโรค เอดส์มาสู่ สามี  (เพื่อนซี้ปึ๊กผมเอง)ทุกวันนี้ยังแข็งแรงอยู่ ผมกลับบ้านที่ไรต้องแวะไปหามัน กินข้าว ร่วมกันเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น

4 คนนี้ พี่ปู(โซดา ซ่า) ลองคิดดูครับ  ทุกคนที่เล่าให้ฟังนี้เพื่อนผมทั้งนั้น ยกเว้นคนที่ 1 คือคนรู้จัก และเลิกคบคนที่ 2 ไปแล้ว

ทำไมถึง ยกตัวอย่างทราบมั้ยครับ คนทั้ง4 คนนี้เลือกทางเดินชีวิต เค้าเอง ยกเว้นคนที่ 4 ทีี่ไม่ได้เลือกที่จะเป็น
 แต่คนที่ 1.2.3  เลือกชีวิตเค้าเองในขณะที่ผมรู้จักและเป็นเพื่อน ยังไม่สามารถ ตัตักเตือน หรือว่ากล่าวอะไรได้เลย
สุดท้าย สังคม จะตัดสินเค้าเอง  ไหว้
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #64 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 10:20:33 PM »

555 นู๋ปูใจเย็นๆ  .......  ร่มๆไว้จร้า ....... รักและเข้าใจนู๋เสมอนะคะ  เยี่ยม

เห็นว่าในนี้ผู้หญิงน้อยอ่ะค่ะ เลยขอออกมาพูดมั่ง จะได้เข้าใจหัวอกผู้หญิงไทยมากขึ้น  Grin
ศักดา ฉับฉน อ่ะ   หัวเราะร่าน้ำตาริน

เรียนพี่ปูครับ พี่ปู ไม่สามารถ ตอบข้อกังขา ของผู้ชายทุกคนแทนผู้หญิงทุกคนได้หรอกครับ 
ชีวิตแต่ละคนเค้าเลือกของเค้าเอง ไม่ว่าจะดีหรือไม่ดี ถ้าเป็นทางที่เค้าเลือกเอง ก็ สิทธิ์ของเค้า แต่ถ้าเค้าไม่ได้เลือกเอง ก็ขอเป็นกำลังใจให้ เค้า ผ่านพ้นไปได้ด้วยดีที่สุด
    ผมขอยกตัวอย่าง ผู้ชาย ซัก 4คนนะครับ ในฐานะที่ผมเป็นผู้ชาย
 คนที่ 1  ห่วงลูกสาวตัวเอง ห่วงมากจน เอาลูกสาวตัวเองมาทำภรรยา ในขณะที่ แม่ของลูกก็อยู่ด้วย (อ.หนึ่ง ของจังหวัดสุราษ)
 คนที่ 2  ตบตีแม่ตัวเอง พา ผู้หญิงอื่นมานอนในมุ้งขณะที่เมียและลูกนอนอยู่  (ทุกวันนี้ก็เป็นอยู่อย่างนั้น)
 คนที่ 3  หากินด้วยการ ขายตัวให้กระเทย  เพื่อแลกเงินครั้งละประมาณ 400-500 ต่อครั้ง คนนี้งานหนักไม่เอาเบาไม่สู้ แต่ทุกวันนี้สบาย
ครับ

คนที่ 4  ทำงานทุกวัน ขับแม็คโค ทำงานเสร็จกลับบ้าน ส่วนมาก ทำงาน ต่างจังหวัด 15 วันกลับบ้านครั้งนึง  แต่ภรรยา ส่ำส่อน นำพาโรค เอดส์มาสู่ สามี  (เพื่อนซี้ปึ๊กผมเอง)ทุกวันนี้ยังแข็งแรงอยู่ ผมกลับบ้านที่ไรต้องแวะไปหามัน กินข้าว ร่วมกันเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น

4 คนนี้ พี่ปู(โซดา ซ่า) ลองคิดดูครับ  ทุกคนที่เล่าให้ฟังนี้เพื่อนผมทั้งนั้น ยกเว้นคนที่ 1 คือคนรู้จัก และเลิกคบคนที่ 2 ไปแล้ว

ทำไมถึง ยกตัวอย่างทราบมั้ยครับ คนทั้ง4 คนนี้เลือกทางเดินชีวิต เค้าเอง ยกเว้นคนที่ 4 ทีี่ไม่ได้เลือกที่จะเป็น
 แต่คนที่ 1.2.3  เลือกชีวิตเค้าเองในขณะที่ผมรู้จักและเป็นเพื่อน ยังไม่สามารถ ตัตักเตือน หรือว่ากล่าวอะไรได้เลย
สุดท้าย สังคม จะตัดสินเค้าเอง  ไหว้

คนที่3ตอนนี้มาเอาดีเลี้ยงครอบครัวด้วยการซ่อมโทรศัพย์

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 10:22:28 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ว่าแล้ว โดนจนได้  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #66 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 10:30:19 PM »

แสลงใจละเซ่เวลาลูกค้ากดโทรศัพย์  ตุ๊ด ตุ๊ด ตุ๊ด...

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #67 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 10:32:27 PM »

แสลงใจละเซ่เวลาลูกค้ากดโทรศัพย์  ตุ๊ด ตุ๊ด ตุ๊ด...
แลบลิ้นติ๊ดๆ ย่ะ  งอน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #68 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 10:40:04 PM »

เรื่องแนวๆขายบริการไม่ว่าชายหรือหญิง  คือไม่ถึงกับชอบนะครับ  แต่ถ้าไม่ขนาดที่ทำใครเดือดร้อนผมพอรับได้นะเพราะยังไงซะก็ไม่ได้ไปเบีบดเบียนใคร  ด้วยงานที่ผมทำ ทำให้เจอคนค่อนข้างหลากหลายมีหลายๆครั้งได้พูดคุยกับคนที่ต้องทำอาชีพขายบริการเป็นการส่วนตัวทำให้ทราบอะไรหลายๆอย่าง   บางคนก้น่าสงสารมากๆๆครับบางคนก็ทำตัวเองก็เยอะ เราแยกเป็นเคสๆไปน่าจะง่ายสุดครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

แสลงใจละเซ่เวลาลูกค้ากดโทรศัพย์  ตุ๊ด ตุ๊ด ตุ๊ด...
แลบลิ้นติ๊ดๆ ย่ะ  งอน
งั้นเวลาไปโลตัสไป7/11ก็ได้  เวลาเค้าแสกนบาร์โค๊ต ตุ๊ด ตุ๊ด ตุ๊ด อร๊าสสสสสสสส จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 10:47:50 PM โดย ขุนช้าง-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #69 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 10:45:21 PM »

555 นู๋ปูใจเย็นๆ  .......  ร่มๆไว้จร้า ....... รักและเข้าใจนู๋เสมอนะคะ  เยี่ยม

ศักดา ฉับฉน อ่ะ   หัวเราะร่าน้ำตาริน

คนที่ 1  ห่วงลูกสาวตัวเอง ห่วงมากจน เอาลูกสาวตัวเองมาทำภรรยา ในขณะที่ แม่ของลูกก็อยู่ด้วย (อ.หนึ่ง ของจังหวัดสุราษ)
 คนที่ 2  ตบตีแม่ตัวเอง พา ผู้หญิงอื่นมานอนในมุ้งขณะที่เมียและลูกนอนอยู่  (ทุกวันนี้ก็เป็นอยู่อย่างนั้น)
 คนที่ 3  หากินด้วยการ ขายตัวให้กระเทย  เพื่อแลกเงินครั้งละประมาณ 400-500 ต่อครั้ง คนนี้งานหนักไม่เอาเบาไม่สู้ แต่ทุกวันนี้สบาย
ครับ

คนที่ 4  ทำงานทุกวัน ขับแม็คโค ทำงานเสร็จกลับบ้าน ส่วนมาก ทำงาน ต่างจังหวัด 15 วันกลับบ้านครั้งนึง  แต่ภรรยา ส่ำส่อน นำพาโรค เอดส์มาสู่ สามี  (เพื่อนซี้ปึ๊กผมเอง)ทุกวันนี้ยังแข็งแรงอยู่ ผมกลับบ้านที่ไรต้องแวะไปหามัน กินข้าว ร่วมกันเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น

4 คนนี้ พี่ปู(โซดา ซ่า) ลองคิดดูครับ  ทุกคนที่เล่าให้ฟังนี้เพื่อนผมทั้งนั้น ยกเว้นคนที่ 1 คือคนรู้จัก และเลิกคบคนที่ 2 ไปแล้ว

แต่คนที่ 1.2.3  เลือกชีวิตเค้าเองในขณะที่ผมรู้จักและเป็นเพื่อน ยังไม่สามารถ ตัตักเตือน หรือว่ากล่าวอะไรได้เลย
สุดท้าย สังคม จะตัดสินเค้าเอง  ไหว้

คนที่3ตอนนี้มาเอาดีเลี้ยงครอบครัวด้วยการซ่อมโทรศัพย์

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไหว้

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #70 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 10:47:41 PM »

อยากทราบมั้ยครับว่าตอนนี้ เพื่อนผมคนที่เป็นเอดส์ มีสภาพเป็นยังไง  Cheesy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #71 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 10:48:20 PM »

เอะ เดี๋ยวไปหาคลิปที่แค๊ปไว้ก่อนนะครับ เดี๋ยวมาตอบ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #72 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 10:50:07 PM »

เอะ เดี๋ยวไปหาคลิปที่แค๊ปไว้ก่อนนะครับ เดี๋ยวมาตอบ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Huh Huh   ตกใจ ตกใจ    ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด  ท่านอ้น  แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #73 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 10:57:19 PM »

ต๋า.........ล้อเล่นๆๆ คนที่เป็นเอดส์ที่ผมเห็นๆๆนะครับ เป็นอดีตชายขายบริการ   น่ากลัวมากครับเพราะดูภายนอกค่อนข้างยากเลยไม่รู้ว่าเค้าเป็น  (เค้าทานยามาตลอด)  ของบังละครับเป็นอย่างไรบ้าง       อ้อมีอีกเคสลูกน้องเก่า เที่ยวแล้วไม่รู้จักป้องกัน พาทำเมียเป็นไปด้วย   ตอนที่รู้ ก็สงสารนะครับคนรอบตัวรังเกียจเค้ามาก  จำได้เลยตอนนั้นให้งานเค้าทำเพราะสงสารเค้าพยายามหางานเบาๆให้เค้าทำพอเลี้ยงตัวเองได้   ไหว้ ไหว้

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #74 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 11:07:35 PM »

ต๋า.........ล้อเล่นๆๆ คนที่เป็นเอดส์ที่ผมเห็นๆๆนะครับ เป็นอดีตชายขายบริการ   น่ากลัวมากครับเพราะดูภายนอกค่อนข้างยากเลยไม่รู้ว่าเค้าเป็น  (เค้าทานยามาตลอด)  ของบังละครับเป็นอย่างไรบ้าง       อ้อมีอีกเคสลูกน้องเก่า เที่ยวแล้วไม่รู้จักป้องกัน พาทำเมียเป็นไปด้วย   ตอนที่รู้ ก็สงสารนะครับคนรอบตัวรังเกียจเค้ามาก  จำได้เลยตอนนั้นให้งานเค้าทำเพราะสงสารเค้าพยายามหางานเบาๆให้เค้าทำพอเลี้ยงตัวเองได้   ไหว้ ไหว้
ท่านเชื่อหรือไม่ครับ ครั้งล่า สุดที่เห็น หลังจากที่เป็นมาแล้ว 4 ปี (สี่ปี) ครั้งล่าสุดที่เห็น เมื่อ ปลายปีที่ผ่านมา
สภาพร่างกาย คว่ำผมได้สบายๆ เยี่ยม ผมยังพูดเล่นกับมันอยู่เลย ครับว่า"เฮ้ย มึงเป็นเอดส์กูไม่เป็น แต่สภาพกูน่าจะตายก่อนมึงว่ะ" ขำก๊าก
 สภาพร่างการ ล่ำแรงเยอะ  แข็งแรงสุดๆ  วิ่งวันละ 5 ก.ม    เยาะเย้ย 
มีเพื่อนอีกคนเป็นเอดส์เหมือนกัน 5 เดือน ตาย สภาพผอมแห้ง ไม่ต่างกับกระดูกเดินได้   
จากประสบการณ์ที่รู้จักคนเป็นโรคเอดส์นะ  คนเป็นเอดส์จะตายเพราะ ตรอมใจตายมากกว่าตายเพราะโรค
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์