เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 12:42:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกท่านใดพอมีความรู้เรื่ิอง"ชุดเก้าอี้ไม้"แบบนี้มั้งครับ  (อ่าน 4463 ครั้ง)
k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 04:07:03 PM »

พอดีำไปรื้อบ้านเศรษฐีน้ำมัน เจออย่างนี้เข้า เจ้าของเก็บไว้รอทิ้งอย่างเดียว
เลยเกิดความสงสัยครับ

- มาจากประเทศเราปล่าว?

- ทำมาจากไม้อะำไร?

- ราคาบ้านเราเท่าไหร และำพอหาได้อีกไม่?

ไหว้ ไหว้ ไหว้

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 04:15:06 PM »

น่าจะเป็นไม้สักโดยฝีมือช่างทางภาคเหนือครับ  สังเกตุจากการแกะสลักรูปช้าง

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 04:17:11 PM »

แสดงว่าท่าน จขกท. อยู่ต่างประเทศ Grin
1.เป็นไปได้ครับ หรือาจจะเป็นเพื่อนบ้าน
2.รุ่นเก่าส่วนใหญ่เป็นไม้สัก
3.ราคาบ้านเราครบชุด 5 ชิ้น ตกประมาณ 3-40,000.-บาท ตอนนี้ไม่สักหายากจะมีก็เป็นพวกไม้เนื้อแข็งครับ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 04:17:32 PM »

หากมีลวดลายเป็นช้างเอเชีย เดาไว้ก่อนว่าเป็นบ้านเรา
ราคาไม่ทราบครับไม้ที่นิยมเอามาแกะมากที่สุดคือไม้สักครับ แต่มายุคหลังๆไม้ชนิดอื่นก็มีเยอะครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 04:17:43 PM »

ลุงแป๋งครับ

ขอรายละเอียดเพิ่มหน่อยนะครับ

+1 ครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 04:18:03 PM »

น่าจะเป็นไม้สักโดยฝีมือช่างทางภาคเหนือครับ  สังเกตุจากการแกะสลักรูปช้าง
ประเทศอื่นหรือภาคอื่นไม่มีช้างหรือครับ แลบลิ้น

k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 04:20:06 PM »

แสดงว่าท่าน จขกท. อยู่ต่างประเทศ Grin
1.เป็นไปได้ครับ หรือาจจะเป็นเพื่อนบ้าน
2.รุ่นเก่าส่วนใหญ่เป็นไม้สัก
3.ราคาบ้านเราครบชุด 5 ชิ้น ตกประมาณ 3-40,000.-บาท ตอนนี้ไม่สักหายากจะมีก็เป็นพวกไม้เนื้อแข็งครับ

ใช่ครับพี้ ผมอยู่  UAE. ครับ

Ball77 รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 04:21:07 PM »

ที่บ้านผมมีใกล้เคียงแบบนี้ครับ ลายช้างเหมือนกัน
ที่บ้านผมทำในบ้านเรานี่แหละครับ
ไม้ที่ใช้ของผมเป็นไม้สัก
ของใหม่น่าจะไม่มีแล้วครับ
ส่วนราคาลุงซื้อมา3-4 หมื่น สมัย20 ปีที่แล้ว
ผมเอามาทำใหม่สวยดีครับ 1ชุดจะมี เก้าอี้เล็ก 4 ตัว เก้าอี้ยาว 1 ตัว โต๊ะยาว1 ตัว โต๊ะเล็ก 2 ตัว
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 04:22:02 PM »

เชียงใหม่น่าจะมีครับ ที่บ้านผมก็มีชุดนึง ซื้อมา30ปีได้แล้ว  Grin Grin Grin

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 04:23:04 PM »

ลุงแป๋งครับ

ขอรายละเอียดเพิ่มหน่อยนะครับ

+1 ครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ขอเวลาปรึกษาเพื่อนที่ทำงานก่อนนะครับ  บ้านเขาอยู่จังหวัดแพร่  พ่อ-แม่เคยทำอาชีพแบบนี้มาก่อน

น่าจะเป็นไม้สักโดยฝีมือช่างทางภาคเหนือครับ  สังเกตุจากการแกะสลักรูปช้าง
ประเทศอื่นหรือภาคอื่นไม่มีช้างหรือครับ แลบลิ้น

มีครับแต่ลักษณะการแกะสลักจะแตกต่างกันครับ  น้าจอยดูดีดีสิครับจะเห็นมีกระท่อมทองกราวอยู่ด้วย  ผมว่าฝีมือช่างภาคเหนือของไทยเราชัวร์

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 04:24:24 PM »

ของบ้านผมซื้อมาจากเชียงใหม่ก็ลายนี้ครับ  Grin Grin Grin ลายเหมือนกันเลย

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 04:24:37 PM »

ที่บ้านผมมีใกล้เคียงแบบนี้ครับ ลายช้างเหมือนกัน
ที่บ้านผมทำในบ้านเรานี่แหละครับ
ไม่ที่ใช้ของผมเป็นไม่สัก
ของใหม่น่าจะไม่มีแล้วครับ
ส่วนราคาลุงซื้อมา3-4 หมื่น สมัย20 ปีที่แล้ว
ผมเอามาทำใหม่สวยดีครับ 1ชุดจะมี เก้าอี้เล็ก 4 ตัว เก้าอี้ยาว 1 ตัว โต๊ะยาว1 ตัว โต๊ะเล็ก 2 ตัว

ขอบคุํ๊๊ณ Ball77

ตอนนี้ืัที่หาเจอ เก้าอี้เล็ก 3 ตัว เก้าอี้ยาว 1 ตัว โต๊ะยาว1 ตัว เ้ท่านั้นครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 04:52:06 PM »

น่าจะมีโต๊ะวางของตรงกลางอีกตัวนะครับ

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 04:57:02 PM »

เชียงใหม่น่าจะมีครับ ที่บ้านผมก็มีชุดนึง ซื้อมา30ปีได้แล้ว  Grin Grin Grin
ซื้อเองหรือปล่าวครับ  Huh
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 05:17:19 PM »

แม่ผมซื้อมาครับตั้งแต่ผมยังเด็กๆเลย

หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์