เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 12:44:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกท่านใดพอมีความรู้เรื่ิอง"ชุดเก้าอี้ไม้"แบบนี้มั้งครับ  (อ่าน 4467 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 05:20:05 PM »

แม่ผมซื้อมาครับตั้งแต่ผมยังเด็กๆเลย
นึกว่าไปซื้อเอง จะได้เรียก ลุง   คิก คิก คิก คิก
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 05:23:14 PM »

แม่ผมซื้อมาครับตั้งแต่ผมยังเด็กๆเลย
นึกว่าไปซื้อเอง จะได้เรียก ลุง   คิก คิก คิก คิก
พูดงี้แน่จริงย้ายไปคุยห้องงูเลยดีก่า แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 05:31:31 PM »

พูดงี้แน่จริงย้ายไปคุยห้องงูเลยดีก่า แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

โดนชก โดนชก โดนชก   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ห้องนั้นผมเข้าไปทีไรโดนทุ้กที หัวเราะร่าน้ำตาริน
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 06:10:49 PM »

โดนชก โดนชก โดนชก   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ห้องนั้นผมเข้าไปทีไรโดนทุ้กที หัวเราะร่าน้ำตาริน

คนคนเดิมนิสัยเดิมๆปากเดิมๆ  ไม่ว่าจะอยู่ที่ไหนก็โดน.................ป่วนกระทู้เขาไปทั่ว  เล่นซะดีมั่ง กิ๊วก๊าว

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 06:13:32 PM »

ที่อยู่เราก็มีแล้วนิครับ ไว้ส่งพัสดุไปให้ก็พอ  เช่นปริ้นหน้าจอที่ชอบเอาแฟนมานินทาไปให้ทางบ้านเค้าดู คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 06:21:54 PM »

ส่งไปบ้านเมียที่สงขลาเลยครับ  ส่ง EMS เช้าวันจันทร์  เย็นวันอังคารนั่งรถไปร่วมงานศพบังน่าจะทันพอดี ขำก๊าก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 06:41:33 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน สงสารกันบ้างเถ้อะ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน เศร้า
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 06:50:26 PM »

แครับ  จับมัดมือ  มัดเท้า  เอไปนอนพาดรางรถไฟ แถวจะนะ  น่าจะดี  ครับ
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 07:12:32 PM »

แครับ  จับมัดมือ  มัดเท้า  เอไปนอนพาดรางรถไฟ แถวจะนะ  น่าจะดี  ครับ

ศัพท์ใหม่หรือครับน้าจักษ Grin
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 09:30:35 AM »

ต่อให้อยู่ห้องใหนก็โดนครับ

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 09:39:07 AM »

แกะลายช้างนูนต่ำแบบมีมิติ  แบบนี้พบเฉพาะ สล่าในภาคเหนือของไทยกับในพม่าเท่านั้นครับ

เป็นรูปช้างแบบนี้น่าจะเป็นสล่าของไทย(เชียงใหม่,เชียงราย,แม่ฮ่องสอน)น่าจะเป็นเชียงใหม่ ของม่าส่วนมากจะเป็นรูปหงส์และช้างไม่เป็นลักษณะนี้

ไม้ที่แกะ ฝุ่นจับหนาดูสีไม้ไม่ออก  แต่น่าจะเป็นไม้ สัก  ประดู่  มะค่า  สามอย่างนี้เท่านั้นครับ

ดูแล้วยังไม่ครบชุด  เนื่องจากน่าจะเป็นโต๊ะรับแขก มีเก้าอี้ยาว1 สั้น2  และต้องมีโต๊ะกลางอีก 1 แล้ววางกระจกใสทับอีกครั้ง

เก่าพอสมควร ดูจากขนาดไม้ที่มีความหนาประมาณสองง-สี่นิ้ว  และหน้ากว้าง2-4ฟุต

ราคาถ้าครบชุด อยู่ได้ที่สี่-ห้าหมื่นครับ

ไม่ต้องเชื่อผมมากนะครับเป็นแค่ไกด์ลายให้เท่านั้น... Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 09:44:04 AM โดย soveat- รักในหลวง » บันทึกการเข้า

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 09:40:57 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 09:44:38 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไปป่วนกระทู้เราโน่น  มาทำกระทู้เขาออกทะเลอีกแล้ว...

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 10:05:32 AM »

ไปป่วนกระทู้เราโน่น  มาทำกระทู้เขาออกทะเลอีกแล้ว...
คร้าบ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 10:18:37 AM »

แกะลายช้างนูนต่ำแบบมีมิติ  แบบนี้พบเฉพาะ สล่าในภาคเหนือของไทยกับในพม่าเท่านั้นครับ

เป็นรูปช้างแบบนี้น่าจะเป็นสล่าของไทย(เชียงใหม่,เชียงราย,แม่ฮ่องสอน)น่าจะเป็นเชียงใหม่ ของม่าส่วนมากจะเป็นรูปหงส์และช้างไม่เป็นลักษณะนี้

ไม้ที่แกะ ฝุ่นจับหนาดูสีไม้ไม่ออก  แต่น่าจะเป็นไม้ สัก  ประดู่  มะค่า  สามอย่างนี้เท่านั้นครับ

ดูแล้วยังไม่ครบชุด  เนื่องจากน่าจะเป็นโต๊ะรับแขก มีเก้าอี้ยาว1 สั้น2  และต้องมีโต๊ะกลางอีก 1 แล้ววางกระจกใสทับอีกครั้ง

เก่าพอสมควร ดูจากขนาดไม้ที่มีความหนาประมาณสองง-สี่นิ้ว  และหน้ากว้าง2-4ฟุต

ราคาถ้าครบชุด อยู่ได้ที่สี่-ห้าหมื่นครับ

ไม่ต้องเชื่อผมมากนะครับเป็นแค่ไกด์ลายให้เท่านั้น... Cheesy

ไหว้ ไหว้ ไหว้ +1ให้ครับ

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์