เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 10:27:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกท่านใดพอมีความรู้เรื่ิอง"ชุดเก้าอี้ไม้"แบบนี้มั้งครับ  (อ่าน 4455 ครั้ง)
APACHE _ Love The King
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 01:07:23 PM »

มีปลวกด้วย...
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 01:15:45 PM »

มีปลวกด้วย...
ประเทศ UAE นะครับ คิก คิก ผมว่าเป็นรอยปูนร้าวมากกว่าครับ

Padet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 02:24:28 PM »

ดูจากภาพที่เจ้าของกระทู้ลงไว้ สามารถบอกได้ว่าเป็นชุดรับแขกแกะสลักไม้สักฝีมือช่างทางภาคเหนือตอนบน    ความหนา 2 - 3 นิ้ว (คาดว่าน่าจะหนา 2 นิ้วมากกว่า)   ราคาเมื่อประมาณ 20 ปีก่อน 15,000 บาท  (ราคาในเมืองไทย)  ปัจจุบันราคาประมาณ 40,000 บาท       คงให้ข้อมูลได้แค่นี้ครับ    Grin

Have guns  will  travel
hangseri - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -154

มนุษย์ไม่ได้เกิดมาเพื่อความพ่ายแพ้

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 04:31:12 PM »

ดูดีๆ เห็นมีจักรเย็บผ้า ด้วยครับ
k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 04:38:40 PM »

ดูดีๆ เห็นมีจักรเย็บผ้า ด้วยครับ

จักรเย็บผ้ากำลังจะรื้อที้งนะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
joofy"รักในหลวง"
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 08:57:42 PM »

แกะลายช้างนูนต่ำแบบมีมิติ  แบบนี้พบเฉพาะ สล่าในภาคเหนือของไทยกับในพม่าเท่านั้นครับ

เป็นรูปช้างแบบนี้น่าจะเป็นสล่าของไทย(เชียงใหม่,เชียงราย,แม่ฮ่องสอน)น่าจะเป็นเชียงใหม่ ของม่าส่วนมากจะเป็นรูปหงส์และช้างไม่เป็นลักษณะนี้

ไม้ที่แกะ ฝุ่นจับหนาดูสีไม้ไม่ออก  แต่น่าจะเป็นไม้ สัก  ประดู่  มะค่า  สามอย่างนี้เท่านั้นครับ

ดูแล้วยังไม่ครบชุด  เนื่องจากน่าจะเป็นโต๊ะรับแขก มีเก้าอี้ยาว1 สั้น2  และต้องมีโต๊ะกลางอีก 1 แล้ววางกระจกใสทับอีกครั้ง

เก่าพอสมควร ดูจากขนาดไม้ที่มีความหนาประมาณสองง-สี่นิ้ว  และหน้ากว้าง2-4ฟุต

ราคาถ้าครบชุด อยู่ได้ที่สี่-ห้าหมื่นครับ

ไม่ต้องเชื่อผมมากนะครับเป็นแค่ไกด์ลายให้เท่านั้น... Cheesy

ไหว้ ไหว้ ไหว้ +1ให้ครับ

เมื่อประมาณ20กว่าปีที่แล้ว เคยไปอาศัยอยู่ที่บ้านเพื่อน
มีชุดรับแขกแบบนี้ แล้วก็ลายนี้เลย
โต๊ะกลางจะแกะลายเดียวกัน และมีกระจกวางข้างบน
เก้าอี้ตัวเล็กหนักมาก
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 07:56:26 PM »

ดูรูปกระท่อมแล้วไม่ใช่ของพม่าแน่นอนครับสังเกตุตรงหลังคากระท่อมครับถ้าของพม่าจะมีไม้ที่วางทับหลังคาด้วยครับ แต่ชุดรับแขกแบบนี้ที่ตลาดริมเมยน่าจะมีครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 08:02:28 PM »

ลาว ไทย พม่า แยกไม่ออกครับ แต่ที่แน่ ๆ ห้องนี้มีแมวอาศัยอยู่  คิก คิก

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 08:10:05 PM »

ลาว ไทย พม่า แยกไม่ออกครับ แต่ที่แน่ ๆ ห้องนี้มีแมวอาศัยอยู่  คิก คิก
ไม่เข้าใจครับ Grin

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 08:17:53 PM »

มีรอยเท้าแมวที่พื้นเก้าอี้ครับ  Cheesy

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 08:28:23 PM »

ลาว ไทย พม่า แยกไม่ออกครับ แต่ที่แน่ ๆ ห้องนี้มีแมวอาศัยอยู่  คิก คิก

น้องแมวทิ้งรอยเท้าเอาไว้บนเก้าอี้ครับ... Grin Grin Grin

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 08:37:04 PM »

น้องแมวทิ้งรอยเท้าเอาไว้บนเก้าอี้ครับ... Grin Grin Grin

อ้อ...ผมก็นึกว่าในเวป  แต่ว่าบ้านเศรษฐีนํ้ามันทำไมสกปรกจัง สงสัยไม่มีคนทำความสะอาดบ้านเน๊าะ. ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 08:40:41 PM »

มีคนรู้จักขายมือ2ค่ะ ไม้สัก อายุ30กว่าปี มีอยู่2-3ชุดใหญ่เลย Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 08:53:36 PM »

็Ha Ha  ฮา  คร๊า  เมื่อก่อนชุด "เกาะอก"  ฮา  แกะสลัก  คร๊า

ที่ส่งออกไปทาง ยูเออี  ตอนนั้นเขาทำ "โพรง"  เอาไว้ด้านล่างคร๊า
ใส่ของบางประเภท ที่ราคาแพง  แล้วเอา "ฝุ่น"  ที่เกิดจากการขัดไม้  ผสมกาว อุด ลงไป ฮา

ต่อจากนั้น  ก็ส่งต่อไปทาง "ยุโรป"  ของพวกนี้ตอน "ดีแคลร์"  ออกและเข้า ไปทาง "ยุโรป"
เขาไม่ค่อยเคร่งครัด  เพราะเห็นว่า  ประเทศต้นทางที่ส่งออก  เอาจริง เอาจัง เรื่อง "ยาเสพติด"  ฮา
แต่........  ตอนหลังโดนคร๊า  ผ่า "พิสูจน์"  แล้ว เป็น "ยา"  ฮา

ยายก็แปลกใจ  ว่าทำมัย  มันชอบกันนักหนา  ไอ้โต๊ะ  แกะสลัก  ตัวใหญ่ๆ  หนาๆ  ฮา

ไอ้โต๊ะพวกนี้  ต้องตั้งในห้องแอร์  เพียงสถานเดียวคร๊า

หากตั้งข้างนอก  ฝุ่นเยอะๆ  ทำความสะอาดได้ยากมาก  ฮา

ฝุ่นมันเข้าไปใน  บริเวณที่แกะสลัก  คร๊า  ฮา

พี่เจ้าของกระทู้  ลอง ก้มดูด้านล่าง  บ้างน๊ะคร๊า  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 08:58:34 PM »

มีคนรู้จักขายมือ2ค่ะ ไม้สัก อายุ30กว่าปี มีอยู่2-3ชุดใหญ่เลย Cheesy

ผมมันพวกสุขนิยมอ่ะเจ๊ เก้าอี้พวกนี้นั่งไม่สบาย เหมาะเอาไว้ใช้รับแขกโดยเฉพาะจริงๆ .... แขกมันจะได้เมื่อยหลังแล้วลากลับไปไวๆ  Grin

What man is a man , who does not make the world better?
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์