เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 10:36:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาเรื่อง taser x26 ครับ  (อ่าน 7905 ครั้ง)
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 10:40:18 AM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ โหดเกิ๊น... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 12:58:08 PM »

ประมาณสิบห้าวินาที ก็เกือบจะเป็นปกติครับ  เหมือนโดนไฟดูด
จะยังรู้สึกเสียวๆ  ผมตั้งๆอยู่บ้าง  มีมึนๆนิดหน่อย
 ถ้าให้เลือก ผมยอมโดนช๊อต แทนโดนสเปรย์พริกไทย
 ไอ้สเปรย์เวรนั่นเล่นเอาเกือบตาย

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 05:22:24 PM »

นี่ตอนที่ผมโดนช็อตด้วย Taser gun  Grin
http://www.youtube.com/watch?v=4Qv33A4cZfQ

ทำไมต้อง โดนยิงด้วยครับ ผมไม่เข้าใจครับ   อาเจษให้เค้ายิงเพื่ออะไรครับ   Huh Huh Huh Huh 

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 05:24:03 PM »

http://www.youtube.com/watch?v=p09UlBqAxSc&feature=related

ชอบคลิปนี้ครับ  Grin Grin Grin
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 11:16:03 PM »

นี่ตอนที่ผมโดนช็อตด้วย Taser gun  Grin
http://www.youtube.com/watch?v=4Qv33A4cZfQ

ทำไมต้อง โดนยิงด้วยครับ ผมไม่เข้าใจครับ   อาเจษให้เค้ายิงเพื่ออะไรครับ   Huh Huh Huh Huh 

จนท รักษากฏหมายที่นี่ ก่อนที่จะได้รับอนุญาตให้ใช้ Taser ได้ ต้องเข้าเรียนวิธีใช้ที่ถูกต้อง และต้องโดน tase ( โดนช็อต ) ก่อน  จะได้รู้ว่าคนที่ถูกยิงด้วย Taser จะมีอาการอย่างไร และเพื่อทำให้มั่นใจในอุกปรณ์ที่ใช้  อย่างที่นายโอ๊คบอกเรื่อง OC spray ( สเปรย์พริก ไม่ใช่ สเปรย์พริกไท ) ก็ต้องผ่านการเรียนวิธีใช้ และถูกฉีดเข้าหน้า เข้าตาก่อน จึงจะผ่านหลักสูตรและได้รับอนุญาตให้ใช้  การที่ผ่านการเรียนการทดสอบ  จะจดบันทึกไว้ในประวัติของ จนท คนนั้นๆ
Con32
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 12:25:52 PM »

ป่าวหรอกครับ พอดีผมไปค้นเจอใน Google ครับ พอดีผมสนใจปืนชนิดนี้เหมือนกัน

ผมเคยสอบถามไปทางบริษัท TASER International เหมือนกันนะครับ สุดท้ายเค้าบอกให้ติดต่อตัวแทนจำหน่ายที่สิงคโปร์ ตัวแทนจำหน่ายที่สิงคโปร์ก็แจ้งว่าต้องการใบอนุญาตการนำเข้าไม่งั้นส่งเข้าไทยไม่ได้  Undecided เค้าอีเมลมาตามนี้เรยครับ " We are able to supply Taser product in Thailand but you have buy from one of our local
Agent and you must have the license from the relevant government authority."

http://www.trussco.com.sg/   <<< ตัวแทนจำหน่ายปืน TASER สิงคโปร์ ครับ
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 12:34:20 PM »

ไว้อิบังมากรุงเทพจะลองเอาน้ำพริกปาหน้ามันครับไม่ใช่แบบผงแต่แบบเป็นก้อนๆ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 01:13:25 PM »

จนท รักษากฏหมายที่นี่ ก่อนที่จะได้รับอนุญาตให้ใช้ Taser ได้ ต้องเข้าเรียนวิธีใช้ที่ถูกต้อง และต้องโดน tase ( โดนช็อต ) ก่อน  จะได้รู้ว่าคนที่ถูกยิงด้วย Taser จะมีอาการอย่างไร และเพื่อทำให้มั่นใจในอุกปรณ์ที่ใช้  อย่างที่นายโอ๊คบอกเรื่อง OC spray ( สเปรย์พริก ไม่ใช่ สเปรย์พริกไท ) ก็ต้องผ่านการเรียนวิธีใช้ และถูกฉีดเข้าหน้า เข้าตาก่อน จึงจะผ่านหลักสูตรและได้รับอนุญาตให้ใช้  การที่ผ่านการเรียนการทดสอบ  จะจดบันทึกไว้ในประวัติของ จนท คนนั้นๆ

เคลีย์ครับอาเจษ  ไหว้  บอกตามตรง ครับว่า "ตอนแรกผมคิดว่าพวกฝรั่งชอบทำอะไรแผลงๆ  " จนมาเห็น อาเจษนี้แหละครับจึงอยากรู้เหตุผลที่แท้จริง
+1 ครับ Grin
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 01:45:20 PM »

ครับ...เจ้าหน้าที่เขาจะให้ทดลองอุปกรณ์ None Lethal weapon เพื่อที่จะได้รู้จัก รู้รสชาติ ของอุปกรณ์ที่ตัวเองใช้อยู่
 จะได้รู้ว่าเวลาคนอื่นโดนแล้วจะรู้สึกอย่างไร  แต่เรื่องปืนนั้นคงไม่ต้องพูดถึง  ถ้าโดนเข้าไป ไม่ตาย ก็เจ็บ
 จริงแล้วผมว่าบังควรจะลองบ้างนะ  ก่อนจะทำอะไรเมีย  มันต้องลองโดนทำบ้าง....จะได้รู้รสชาติของการถูกกระทำ.....ก๊าากกก

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 02:00:12 PM »

ครับ...เจ้าหน้าที่เขาจะให้ทดลองอุปกรณ์ None Lethal weapon เพื่อที่จะได้รู้จัก รู้รสชาติ ของอุปกรณ์ที่ตัวเองใช้อยู่
 จะได้รู้ว่าเวลาคนอื่นโดนแล้วจะรู้สึกอย่างไร  แต่เรื่องปืนนั้นคงไม่ต้องพูดถึง  ถ้าโดนเข้าไป ไม่ตาย ก็เจ็บ
 จริงแล้วผมว่าบังควรจะลองบ้างนะ  ก่อนจะทำอะไรเมีย  มันต้องลองโดนทำบ้าง....จะได้รู้รสชาติของการถูกกระทำ.....ก๊าากกก
เออ.........พี่ครับ  อิบังมันได้เสียกับครูหมูไปแล้วครับ  บอกช้าไปละ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์