เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 10:25:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Sextoy  (อ่าน 16689 ครั้ง)
FuFuFuFu
Full Member

คะแนน 134

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 12:49:45 PM »

เถียงกับเพื่อนที่เป็นครูมาครับเรื่อง Sextoy ในวงเหล้าเมื่อคืน

น้องว่ามันผิดกฎหมายส่วนจะมาตราไหนนั้นน้องไม่รู้ น้องบอกมันไปว่า ...

"สิ่งเทียมอาวุธ เพื่อใช้ในกิจการลามกอนาจาร"

มันบอกว่า ....

"ถ้า Sextoy ผิดกฎหมาย ปลัดขิกก็ต้องผิดกฎหมาย ตำรวจก็ต้องไปจับพระด้วย
 เพราะพระในฐานะผู้ผลิต ผู้ผลิตมีโทษหนักกว่าผู้ค้า และผู้ค้ามีโทษหนักกว่าผู้เสพ
 พระทำออกมาหน้าตาไม่ผิดจาก Sextoy แถมบางวัดทำรอยเส้นเลือดปูดโปนบนปลัดขิกเหมือนกว่าของจริงอีก"

น้องสวนมันกลับไปว่า .....

"แต่ปลัดขิกมีติดบ้านแล้วขายของดี บูชาด้วยน้ำแดงเช้าเย็น เงินทองไหลมาเทมา"

มันด่าน้องกลับมาว่า "ไอ้บ้า" (พอมันด่าน้องเพื่อนๆฮากันทั้งวงเหล้า)

มันให้น้องไปหาข้อมูลมางัดกับมันใหม่ในคืนนี้ "ได้เดี๋ยวคืนนี้มรึงเจอกับกรูใหม่อีกรอบ กรูไปหาข้อมูลก่อน"

วันนี้น้องหาข้อมูลใน Google แล้วหาไม่เจอครับ

บอกตรงๆครับเจอไอ้ครูมันย้อนดอกนี้น้องไปไม่เป็นเลย เล่นเอาน้องนั้งนิ่งเป็นปลัดขิกเลย

ไอ้นี่มันพวกคอการเมืองด้วยส่วนมันจะสีอะไรอย่าไปรู้เลยครับ

มันเชื่อว่าประเทศนี้มี 2 มาตฐาน ไอ้เพื่อนคนนี้มันจอมหลักการเวลาเถียงกับมันสู้มันไม่ค่อยจะได้

มันมักมีทั้งเอกสารยืนยันเป็นที่น่าเชื่อถือของเพื่อนในวงเหล้า เพื่อนๆน้องมักมองน้องเป็นตัวตลกเวลาเถียงกับมัน

พี่ๆช่วยน้องด้วยครับว่า 1 มันผิดกฏหมายข้อไหนมาตราไหน Sextoy

2 แล้วทำไมตำรวจไม่ไปจับพระในเมื่อพระเป็นผู้ผลิตปลัดขิก

ขอบคุณครับ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 12:53:28 PM »

1. นิยามคำว่า "วัตถุลามก"  "ทรัพย์สินที่เกี่ยวเนื่องกับการกระทำความผิด" และ "พนักงานเจ้าหน้าที่"

2. กำหนดให้ความผิดตามประมวลกฎหมายอาญา มาตรา 287, 287 ทวิ และ 287 ตรี หรือตามร่างพระราช-
บัญญัตินี้เป็นความผิดมูลฐานตามกฎหมายว่าด้วยการป้องกันและปราบปรามการฟอกเงิน

3. กำหนดให้การตระเตรียมเพื่อกระทำความผิด การสมคบกันตั้งแต่สองคนขึ้นไปเพื่อกระทำความผิดและ
นิติบุคคลที่กระทำความผิดตามประมวลกฎหมายอาญา มาตรา 287, 287 ทวิ และ 287 ตรี หรือตามร่าง
พระราช-บัญญัตินี้ มีความผิดต้องระวางโทษตามที่ร่างพระราชบัญญัตินี้กำหนด

4. การกระทำความผิดตามประมวลกฎหมายอาญา มาตรา 287, 287 ทวิ และ 287 ตรี หรือตามร่าง
พระราชบัญญัตินี้ นอกราชอาณาจักร ต้องรับโทษในราชอาณาจักร

5. การกระทำความผิดตาม มาตรา 5 ในโรงแรม โรงภาพยนตร์ หรือสถานบริการ เมื่อดำเนินคดีกับผู้
กระทำความผิดแล้ว ให้เจ้าพนักงานมีอำนาจเพิกถอนหรือพักใช้ใบอนุญาตได้ หรือมีคำสั่งอย่างอื่น
ตามแต่กรณี

6. เจ้าพนักงานมีอำนาจยึด อายัด บรรดาวัตถุลามกและทรัพย์สินที่เกี่ยวเนื่องกับการกระทำความผิดเพื่อ
เป็นพยานหลักฐานในการพิจารณาคดี

7. เจ้าพนักงานมีอำนาจเข้าไปในเคหะสถาน สถานที่ หรือยานพาหนะใดที่มีเหตุอันควรสงสัยว่ามีการ
กระทำความผิดเพื่อตรวจค้น ยึด หรืออายัดวัตถุลามก หรือพยานหลักฐานอื่นใด เมื่อมีเหตุอันควรเชื่อได้
ว่าหากจะเนิ่นช้ากว่าจะเอาหมายค้นมาได้ พยานหลักฐานต่าง ๆ จะถูกทำลาย หรือเปลี่ยนสภาพไปจากเดิม

8. ให้ศาลมีอำนาจสั่งริบวัตถุลามกและทรัพย์สินที่เกี่ยวเนื่องกับการกระทำความผิด
--ที่ประชุมคณะรัฐมนตรี (ชุดนายชวน หลีกภัย)--วันที่ 28 พ.ย. 2543--

จากhttp://www.ryt9.com/s/cabt/238567

คลิกเข้าไปดูเพิ่มเติมได้ครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 12:54:11 PM »

2สิ่งนี้คนละเรื่องกันครับ
 ปลัดขิกเป็น สิ่งมงคล(ตามความเชื่อ ของไทยมาตั้งแต่ สมัย บรรพบุรุษ) ไหว้
เซ็กทอย    เป็นของที่ คนมีจิตใจ วิปริต มักมากในกามอารมณ์ ซื้อมาเพื่อสนองตัณหาตัวเอง  บู่
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 12:54:38 PM »

ต้องรอยายbabara. มาบรรยายครับ  คราก่อนยายบอกว่ายายใช้จนติดใจ   คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 12:58:40 PM โดย ~ Sitthipong - รักในหลวง ~ » บันทึกการเข้า

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 12:57:03 PM »

:: พ.ร.บ. ปรามการทำให้แพร่หลายและการค้าวัตถุอันลามก พุทธศักราช 2471 มาตราที่ 1-4

:: บททั่วไป
 มาตรา 1 พระราชบัญญัตินี้ให้เรียกว่า "พระราชบัญญัติปรามการ ทำให้แพร่หลายและการค้าวัตถุอันลามก พุทธศักราช 2471"

มาตรา 2 ให้ใช้พระราชบัญญัตินี้ตั้งแต่วันประกาศในราชกิจจานุเบกษา เป็นต้นไป

มาตรา 3 ผู้ใด เพื่อประโยชน์หรือในทางค้าขาย จ่ายแจกหรือแสดง อวดแก่สาธารณชน บังอาจทำ ทำให้มีขึ้น มีไว้ในครอบครอง
นำหรือสั่งเข้ามา จากต่างประเทศ ส่งออกไปนอกประเทศ พาไป ทำให้แพร่หลาย ให้ยืม หรือ ยังผู้อื่น ให้นำหรือสั่งเข้ามาจากต่าง
ประเทศ ส่งออกไปนอกประเทศ หรือพาไป ซึ่งหนังสืออันบุคคลแต่งขึ้น ภาพเขียน ภาพพิมพ์ ภาพระบายสี สิ่งที่พิมพ์ขึ้น รูปภาพ
ภาพโฆษณา เครื่องหมาย รูปถ่าย ภาพยนต์ ที่ลามก หรือวัตถุอันลามก อย่างอื่นก็ดี หรือประกอบกิจธุระ หรือมีส่วนในกิจธุระเกี่ยว
แก่วัตถุหรือ สิ่งอันลามกดั่งกล่าวแล้ว จะในทางสาธารณะหรือในส่วนเอกชนก็ดี ท่านว่ามันมี ความผิดต้องระวางโทษตามที่บัญญัติ
ไว้ใน มาตรา 240 แห่งกฎหมายลักษณะอาญา

มาตรา 4 ผู้ใด เพื่อจะช่วยในการทำให้แพร่หลาย หรือช่วยในการค้า วัตถุอันลามกดังระบุไว้ใน มาตรา ก่อน บังอาจประกาศโฆษณา
หรือทำให้ทราบ ทั่วกันไปว่ามีบุคคลทำให้แพร่หลาย หรือทำการค้าขายซึ่งวัตถุเช่นว่านี้ก็ดี หรือ ประกาศโฆษณาหรือทำให้ทราบกัน
ไป โดยตรงหรือโดยทางอ้อมก็ดี ว่าบุคคลอาจ หาวัตถุอันลามกดังกล่าวนั้นได้โดยวิธีใด ฉะนี้ท่านว่ามันมีความผิดต้องระวาง โทษ
ดังที่บัญญัติไว้ใน มาตรา ก่อน

:: ประกาศมา ณ วันที่ 25 กรกฎาคม พุทธศักราช 2471 เป็นปีที่ 4 ในรัชกาลปัจจุบัน

จากhttp://www.kodmhai.com/m4/m4-10/h34/M1-4.html#4

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 01:01:18 PM »

ลองใช้คำ "พรบ. ปรามการทำให้แพร่หลายและการค้าวัตถุอันลามก พ.ศ. 2471"

เข้ากูเกิ้ลดูครับ  มีมานานแล้วครับ ไม่น่าเชื่อว่าไม่รู้

FuFuFuFu
Full Member

คะแนน 134

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 01:04:35 PM »

เอาละได้เรื่องแล้วขอบคุณน้าซับ ขอบคุณครับที่หาข้อมูลให้

แล้วข้อ 2 เรื่องทำไมตำรวจไม่ไปจับพระข้อหาผลิตปลัดขิกล่ะครับ

ปลัดขิกเป็น สิ่งมงคล(ตามความเชื่อ ของไทยมาตั้งแต่ สมัย บรรพบุรุษ) ไหว้
เซ็กทอย    เป็นของที่ คนมีจิตใจ วิปริต มักมากในกามอารมณ์ ซื้อมาเพื่อสนองตัณหาตัวเอง  บู่

ขอบคุณครับ
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 01:11:19 PM »

เอาละได้เรื่องแล้วขอบคุณน้าซับ ขอบคุณครับที่หาข้อมูลให้

แล้วข้อ 2 เรื่องทำไมตำรวจไม่ไปจับพระข้อหาผลิตปลัดขิกล่ะครับ

ขอบคุณครับ

เพราะ ปลัดขิก ไม่เข้าข่าย "วัตถุลามก"   ครับ    แต่เป็นของมงคล  เครื่องรางของขลังตามความเชื่อ  

กฎหมายมีทั้งที่บัญญัติไว้เป็นลายลักอักษรณ์  และใช้จารีตประเพณีมาบังคับใช้ครับ   ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 01:18:35 PM »

ร้านขายของเล่นเด็กในญี่ปุ่น .......  เปิดขายอิสระ  บ้านเราขายได้แต่ของเด็กเล่นเท่านั้น  คิก คิก

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 01:20:03 PM »

ลุงปูชอบเครื่องแบบ คิก คิก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 01:21:28 PM »

เสียเวลากับร้านนี้เป็นชั่วโมงเลยครับน้าจอย ...... หุหุ  เคลิ้มมมม   ยิ้มีเลศนัย

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 01:21:55 PM »

ร้านขายของเล่นเด็กในญี่ปุ่น .......  เปิดขายอิสระ  บ้านเราขายได้แต่ของเด็กเล่นเท่านั้น  คิก คิก

คาราโอเกะหน้าร้านเป็นภาษาไทยเหรอคะ ตกใจ

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 01:22:51 PM »

.................................
........................ส่วนผมแพ้เครื่องแบบครับ.................. ไหว้
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 01:33:11 PM »

คาราโอเกะหน้าร้านเป็นภาษาไทยเหรอคะ ตกใจ

ผมกำลังจะถามเหมือนเจ๊โอเลยครับ... Grin Grin Grin

Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 01:37:18 PM »

จริงๆไม่น่าผิดกฎหมายนะครับ

sex ทำให้คนเป็นคนดี (เพราะได้ขึ้นสวรรค์)  เยาะเย้ย

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์