เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 03:21:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: - - - เห็น โฆษณา อันนี้ แล้ว ..... ท่าน มีความคิด อย่างไรบ้างครับ ? - - -  (อ่าน 5873 ครั้ง)
วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 12:00:15 PM »

นี่ก็เจ้าลัทธิรักคนผิวขาว  บู่ บู่
นี่ก็เจ้าลัทธิรักคนผิวขาว  บู่ บู่

ผมก็ชอบของขาว ครับ
แต่ ราหูเข้าพระเสาร์แทรก ราหูเลยแดรก พระเสาร์ ออกมาเป็น" ดำ"  ครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน

อ้วนดำ คิก คิก

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 12:12:32 PM »

ผมก็ชอบของขาว ครับ
แต่ ราหูเข้าพระเสาร์แทรก ราหูเลยแดรก พระเสาร์ ออกมาเป็น" ดำ"  ครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน

อ้วนดำ คิก คิก

Angry Angry ว่าใคร  แลบลิ้น
amfine02 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 142

เรียกผมว่าป้องครับ

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 02:17:43 PM »

ผมเองนั้นนิยมขาวครับ หากแต่ตัวเองนั้นเหลือง..เข้มๆ
สีผิวนะครับ..

[/url]
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 04:46:02 PM »

รสร.  
ดูอันนี้ดีกว่า  รีบๆดูก่อนเพราะกระทู้ผมมักจะทำให้ RO ปี๊ดขึ้น

no pants subway ride 2011-Taipei Metro 台湾少女 ノーパンツデー
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 04:51:10 PM โดย oil » บันทึกการเข้า

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 04:58:48 PM »

หูยยยยยยยยย        สาวใต้หวันเดี๋ยวนี้ใจถึงขนาดนี้ตั้งแต่เมื่อไหร่อะน้าต้อม   น้ำลายหก

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 05:31:56 PM »

เทรนด์นี้จะมาถึงไทยมั้ยครับ  หลงรัก

JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 07:32:11 PM »

ผมว่า คนเรางามจะงามที่ใจมากกว่านะ แต่ผมก็ชอบขาวๆ นะ
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 07:34:51 PM »

ขาวต้องมาก่อน  ขำก๊าก
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 07:42:24 PM »

ขาวที่น้ายงช่วยหามาให้ผม  .....  ตอนนี้แดงคล้ำๆแล้วละครับ 

nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 12:22:47 AM »

หูยยยยยยยยย        สาวใต้หวันเดี๋ยวนี้ใจถึงขนาดนี้ตั้งแต่เมื่อไหร่อะน้าต้อม   น้ำลายหก

ลุงปูมาเที่ยวบอสตันหน้าร้อนสิครับ ถ้าชอบขาวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 03:33:28 AM »

บอกตรงๆว่าเห็นโฆษณาแล้วอนาถใจ ถ้าคนผิวสีที่ทำงานหรือมาท่องเที่ยวบ้านเราเกิดทะลึ่งอ่านออกขึ้นมาเขาจะรู้สึกอย่างไร

มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 09:01:47 AM »

บอกตรงๆว่าเห็นโฆษณาแล้วอนาถใจ ถ้าคนผิวสีที่ทำงานหรือมาท่องเที่ยวบ้านเราเกิดทะลึ่งอ่านออกขึ้นมาเขาจะรู้สึกอย่างไร

ผมว่าเขาคงเข้าใจน่ะครับ....โฆษณาสมัยนี้แสดงถึงมุมมองที่มองไปอีกแบบ
เหมือนกับโฆษณาโทรศัพท์ ก่อนหน้านี้ หากมองอีกมุมน่ะครับ...ผมอยู่ ตจว.ไม่มีสิทธิขึ้น รถไฟฟ้าอยู่แล้ว คิก คิก คิก คิก คิก คิก
krit Swatmit
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 02:10:49 PM »

เรื่องไร้สาระ อย่าไปคิดเล็กคิดน้อยกับโฆษณา ให้นึกเสียว่านั่งอ่าน"คำคมท้ายรถสิบล้อ"ไปเพลินๆระหว่างเดินทาง ดีกว่า

โครงการชลประทานเชียงราย
ถ.ศรีเวียง ต.รอบเวียง อ.เมือง จ.เชียงราย [57000]
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 02:22:48 PM »

เมื่อประมาณ50กว่าปีที่แล้วที่ประเทศอเมริกา

ดินแดนแห่งเสรีภาพมีลัทธิเหยียดผิวอย่างเข้มข้น ในขณะนั้นคนผิวสีอย่างเช่นคนเชื้อสายแอฟริกันหรือคนเอเชียยังถูกกีดกันจากสังคมอเมริกา

ขนาดบนรถเมล์ก็ยังมีป้ายเขียนเอาไว้ว่า “ที่นั่งสำรองสำหรับคนผิวขาว” นั่นคือถ้าเกิดรถเมล์มีคนเต็มขึ้นมา

คนผิวสีเช่นเราๆท่านๆต้องลุกขึ้นแล้วถวายเก้าอี้ให้ไอ้กันผู้มีสีผิวขาวจั๊วะนั่นเอง

แต่ความไม่เท่าเทียมกันก็ถึงวันสั่นคลอน เมื่อวันที่ 1 ธันวาคม 1955

หญิงชราผิวสีคนหนึ่งชื่อนางโรซา ปาร์ค ซึ่งกำลังนั่งรถเมล์กลับบ้านจากการช๊อปปิ้ง

ถูกโชเฟอร์เรียกให้ลุกขึ้นจากที่นั่งเพื่อสละที่ให้กับคนผิวขาว

แต่นางโรซ่าปฎิเสธที่จะลุกขึ้น คนขับรถเมล์จึงแจ้งตำรวจ

และตำรวจก็บ้าจี้นำนางโรซาไปขังคุก เพียงเพราะเธอไม่ลุกให้คนขาวนั่ง!?

เหตุการณ์ครั้งนั้นนำไปสู่การลุกฮือขึ้นต่อต้านความอยุติธรรมของสังคมอเมริกา

คนผิวสีจำนวนมากมายเกือบสองหมื่นคนในเมืองนั้น

ต่างพากันบอยคอต์ไม่ใช้บริการของรถเมล์เป็นเวลากว่า 381 วัน

และเหตุการณ์เล็กๆนี้เองที่นำไปสู่กระแสต่อต้านการเหยียดผิวทั่วอเมริกาโดยอหิงสาในเวลาต่อมา

ข้อความจากเว็บ Drama

เรื่องตรงนี้อาจจะเป็นเรื่องเล็กสำหรับเราครับ  แต่สำหรับชาวต่างชาติบางคนอาจจะเป็นเรื่องใหญ่
และไม่ใช่ชาวต่างชาติทุกคนจะรู้ว่านี่เป็นเพียงถ้อยคำโฆษณา
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 09:42:13 PM »

เคยได้กลิ่นฝรั่งเน่าไหมครับ เอาไว้ผมจะเอากระป๋องทัพเปอร์แวร์ใส่กลิ่นจากแถวถนนข้าวสารมาให้ดม จะอ้วกครับ เหม็นแบบโคตรทุเรศเลย คนส่วนใหญ่มักจะคิดว่าคนผิวขาวมักจะสะอาด ร้านอาหารที่ตกแต่งสวยหรือดูใหม่มักจะสะอาด ไม่จริงเสมอไปครับ อีหมวยโคตรเหม็นมีถมไปครับ อิ อิ อิ  แบร่ ไหว้
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์