เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 07:28:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครขับ 4x4 บ้างครับ อยากได้ข้อมูลเกี่ยวกับการแต่งรถครับ  (อ่าน 17802 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #45 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 08:40:38 AM »

ยินดีด้วยครับน้าช้าง  ..........  ค่าตัวเท่าไหร่เอ่ย

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #46 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 08:41:18 AM »

โห...ยังคิดแต่งอีกเหรอ...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #47 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 10:22:41 AM »

ได้มาแล้วครับ เดิมๆป้ายแดงๆเลย

นอกจากเลือก ป้ายทะเบียน สวย ๆ แล้ว แทบไม่ต้องทำอะไรอีกเลยครับ  นอกจากเปลี่ยนยาง ที่มีดอก เป็น A/T  หรือจะใช้แบบที่ติดมากับรถก็ยังได้

Toyota 4x4  แวนตรวจการ พลังเครื่องยนต์-ช่วงล่าง หายห่วง อยู่ในแถวหน้า  รถ Off-Ro@d  ของโลก ยินดีด้วยครับ  Cheesy

คุณช้าง เหมือนจะเคยพบกันครั้งนึง เมื่อไปทานอาหารที่ร้านอาหารของ คุณช้าง  แถว ศาลายา  ใช่ไหม ครับ.  Cheesy

NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #48 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 11:08:43 AM »

GPS วิทยุ ขึ้นภาษาอะไรครับ

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
TWC - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 93

เลือดสีเทา SATIT 9 KKU

« ตอบ #49 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 11:36:56 AM »

เดิมๆก็งามแล้วครับ

สบายดี.........
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 03:31:46 PM »

On mobile phone in buriram krup.

Prado diesel spec. Europe. Radio gps in english....
BAHT..4X krup
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 03:33:46 PM »

suanphut restaurant krup

ได้มาแล้วครับ เดิมๆป้ายแดงๆเลย

นอกจากเลือก ป้ายทะเบียน สวย ๆ แล้ว แทบไม่ต้องทำอะไรอีกเลยครับ  นอกจากเปลี่ยนยาง ที่มีดอก เป็น A/T  หรือจะใช้แบบที่ติดมากับรถก็ยังได้

Toyota 4x4  แวนตรวจการ พลังเครื่องยนต์-ช่วงล่าง หายห่วง อยู่ในแถวหน้า  รถ Off-Ro@d  ของโลก ยินดีด้วยครับ  Cheesy

คุณช้าง เหมือนจะเคยพบกันครั้งนึง เมื่อไปทานอาหารที่ร้านอาหารของ คุณช้าง  แถว ศาลายา  ใช่ไหม ครับ.  Cheesy

super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #52 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 04:00:06 PM »

สวยครับรุ่นนี้   

คิดก่อนเล็ง
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #53 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 04:16:51 PM »

Jeep4.0L ดีจริงครับซ่อมทีก็แพงจริงด้วยครับ;)
                 สมรรถนะการถ่ายทอดกำลังสู่ล้อยางชั้นหนึ่งครับ  ปีน ไต่  ระดับผู้นำ  แต่ส่วนใหญ่ไม่ค่อยเข้าป่ากันมักแต่งไว้คุยเฉยๆ เว้นกลุ่มรักชอบ

แล้ว LandRover รุ่น Defender ละครับ ดีไหมครับพี่ ( 5ประตู )

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #54 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 09:20:57 PM »

Jeep4.0L ดีจริงครับซ่อมทีก็แพงจริงด้วยครับ;)
                 สมรรถนะการถ่ายทอดกำลังสู่ล้อยางชั้นหนึ่งครับ  ปีน ไต่  ระดับผู้นำ  แต่ส่วนใหญ่ไม่ค่อยเข้าป่ากันมักแต่งไว้คุยเฉยๆ เว้นกลุ่มรักชอบ

แล้ว LandRover รุ่น Defender ละครับ ดีไหมครับพี่ ( 5ประตู )

ดีมากครับ ถึงขนาดทนเสียงเรียกร้อง ของคนใช้ไม่ไหว  เมื่อปี ๒๕๔๐ +/-  จึงผลิต ขึ้นมาแชร์ตลาด Off-Ro@d อีกรอบ

แต่ราคาวางตลาด ณ.ตอนนั้น สูงไปนิด จึงไม่เป็นที่นิยมของ คอ Off-Ro@d เท่าไร  เพราะการบุกป่า ฝ่าดง  ในบ้านเรานั้น กะบะ 4x4 Work สุด

เมื่อปรับแต่งช่วงล่าง และเครื่องยนต์แล้ว..   ยังลุยน้ำได้ลึก ..บรรทุกสัมภาระ ไปได้อีกเพียบแปร้  เยี่ยม

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #55 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 09:31:58 PM »

On mobile phone in buriram krup.

Prado diesel spec. Europe. Radio gps in english....
BAHT..4X krup
        อยู่แถวใหนหนอ
ตอนนี้ผมสิงห์สถิตอยู่ที่นางรองครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 07:16:06 AM »

A. Moung krup.

Drive pass nang rong often Wink
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 07:18:12 AM »

Land rover is great but failed when it comes to maintenance in thailand
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #58 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 07:49:15 AM »

ตกใจ      พอถอยปราโด้ใหม่  ........   น้าช้างลิ้นแข็งพูดไทยไม่ได้ซะแล้ว    คิก คิก     ยิ้มีเลศนัย

Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #59 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 08:18:55 AM »

ดีมากครับ ถึงขนาดทนเสียงเรียกร้อง ของคนใช้ไม่ไหว  เมื่อปี ๒๕๔๐ +/-  จึงผลิต ขึ้นมาแชร์ตลาด Off-Ro@d อีกรอบ

แต่ราคาวางตลาด ณ.ตอนนั้น สูงไปนิด จึงไม่เป็นที่นิยมของ คอ Off-Ro@d เท่าไร  เพราะการบุกป่า ฝ่าดง  ในบ้านเรานั้น กะบะ 4x4 Work สุด

เมื่อปรับแต่งช่วงล่าง และเครื่องยนต์แล้ว..   ยังลุยน้ำได้ลึก ..บรรทุกสัมภาระ ไปได้อีกเพียบแปร้  เยี่ยม

ขอบคุณครับพี่  ไหว้

มือ 1 ราคาเอาเรื่องเลยครับพี่ ( ถึงมือ 2ก็เถอะ >> รุ่นใหม่ )

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์