เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 06:18:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CAMRY-TEANA-ACCORD เลือกอะไรดี  (อ่าน 18937 ครั้ง)
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 10:14:10 PM »

น้าสมชาย  ลุงธำรงครับ  .....  ผมโดนรุมครับ  ........  help me pleaseeeeeeeee          หัวเราะร่าน้ำตาริน

นิ่งเตะ ๆ ครับลุงปู  จูบบบบ ผมเป็นแฟนฮอนด้าตั้งแต่ ACCORD ตาเพชรรุ่นแรกแล้วครับ   หลงรัก  แต่ถ้าขายที่ดินได้คงซื้อบีเอ็มครับ  คิก คิก คิก คิก

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 10:23:19 PM »

รถใหม่ในตลาด นาทีนี้ผมเลือกTeana 2.5 sunroofครับ

ถ้ามือสองเลือกS80 2.5D  Smiley

What man is a man , who does not make the world better?
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 11:24:05 PM »

น้าสมชาย  ลุงธำรงครับ  .....  ผมโดนรุมครับ  ........  help me pleaseeeeeeeee          หัวเราะร่าน้ำตาริน

นิ่งเตะ ๆ ครับลุงปู  จูบบบบ ผมเป็นแฟนฮอนด้าตั้งแต่ ACCORD ตาเพชรรุ่นแรกแล้วครับ   หลงรัก  แต่ถ้าขายที่ดินได้คงซื้อบีเอ็มเอ็กครับ  คิก คิก คิก คิก
ยิ้มีเลศนัย  ยิ้มีเลศนัย
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 06:15:09 AM »

เอาแบบอียิปต์โมเดลครับ ถึงเวลาแล้วที่คนซื้อรถเมืองไทยจะต้องไม่ยอมให้ใครมากดขี่เราอีก

ลุกขึ้นมาครับพีน้องร่วมขบวนกับผมแล้วเดินไปด้วยกันปลดแอกมันจากบ่าเราเสียที

คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Ohhh    No         ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

ก๊าก ๆๆๆ พี่น้องครับเราเจอฝ่ายต่อต้านคนแรกเข้าแล้วคร้าบ...ลุยยย
 คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ลุงดุน จับไว้ จับไว้ เดี๋ยวเอาพุงทำเป็นฝักไอ้เชียงซะเลย ขำก๊าก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 07:35:52 AM »

ทำเป็นรถประจำตำแหน่งมีพลขับ  Teana  ครับเทอะทะใหญ่โต แต่สะดวกสบาย (เพราะไม่ต้องขับเอง)

ได้นั่งเลกซัสของน้าสมชาย   แล้วก็เทียน่าของลุงธำรง  .....  สบายหนุ่มละ   ขำก๊าก

ยินดีเป็นพลขับให้ลุงปูครับ   Grin  อย่า(แกล้ง)ลืมทิปนะ   Cheesy

ถ้าได้ทิปจากลุงปู อย่าเอาไปใช้นะครับ เอาไว้เป็นขวัญถุงได้เลย หายากมากๆๆๆ ครับ  บู่

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 08:43:18 AM »

ขำก๊าก ขำก๊าก
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 09:07:07 AM »

ทำลีมูซีนโรงแรม หรือสนามบิน  Camry ครับยอดนิยม

ทำเป็นรถประจำตำแหน่งมีพลขับ  Teana  ครับเทอะทะใหญ่โต แต่สะดวกสบาย (เพราะไม่ต้องขับเอง)

ใช้ส่วนตัว ทำงาน เอนกประสงค์ ขับสปอร์ต  Accord  โลด  555   คิก คิก

อย่าเอามาเป็นข้อมูลนะครับ ลุงปูแกขายฮอนด้าครับ  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

ถึงจะขายฮอนด้า แต่แกก็ใช้มิตซูนะ......

สำหรับเจ้าของกระทู้ ที่บ้านผมใช้แอคคอร์ด2.4อยู่ อัตราเร่งแซงดีครับ ให้กำลังมากกว่า
รถในพิกัดที่ให้เลือก ผมอยากให้มองเครื่องที่ใหญ่กว่า2.0สักหน่อยครับ
(แต่รถเก๋งคงไม่ต้องถึง3.0 อันนั้น ดูเป็นคนตีนโหดมากไปหน่อย)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 09:12:40 AM »

ได้นั่งเลกซัสของน้าสมชาย   แล้วก็เทียน่าของลุงธำรง  .....  สบายหนุ่มละ   ขำก๊าก

โอ๋ย... พี่ปูครับ...

นายสมชายหมายถึงหุ้นขึ้นแยะๆ จะตะกายจากอัลติสไปหาเล็กซัสครับ, ตอนนี้ขี่อัลติสเก่าๆ(ปี 2001) รถก็เก่าคนก็แก่... อัลติสของนายสมชายอายุได้ 10 ปีแล้วเพิ่งวิ่งถึงแสนกิโลเอง, กิเลสมันบอกให้เปลี่ยน แต่เหตุผลมันขวางอยู่ครับ... แฮ่ๆ...

คือนายสมชายวันๆ ไม่ไปไหน ได้แต่นั่งเล่นหุ้นอยู่กับบ้าน จะใช้รถยนต์ก็แค่ไปจ่ายตลาดที่โลตัสแถวบ้านครับ... แต่กิเลสมันหนา เที่ยวค้นข้อมูลรถยนต์คันโน้นคันนี้ไปทั่ว เกิดมาทั้งทีอีกไม่กี่ปีก็แก่แล้ว อยากขี่รถดีๆกับเขามั่งอ่ะ, ช่วงหลังเปิดเว็บ MB, BMW, Lexus ให้เมียค้อนเล่นๆครับ... แฮ่ๆ ฝันไว้ๆๆๆ... จ๊ากซ์...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 09:15:40 AM »

ตามท้องเรื่องในกระทู้, 3คันนี่นายสมชายชอบแอคคอร์ดครับ เพราะหน้าตามันสวยกว่า... สำหรับแคมรี่ นายสมชายรู้สึกเบื่อหน้าตาเรียบๆของมันแล้วครับ...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 09:26:05 AM »

สไตล์รถใหญ่เครื่องเล็กนี่มันน่าจะไม่เข้ากับยุคสมัยนะครับ รถขนาดกลาง ใช้เครื่อง 2400 ซีซี น่าจะเหมาะสมแล้ว ถ้าลงมาใช้เครื่อง 2000  ซีซี อาจไม่ประหยัดอย่างที่คิด
ไหนต้องแบกน้ำหนักตัวถังที่มากกว่ารถเก๋งขนาดเล็กอยู่แล้ว ยังต้องมีน้ำหนักบรรทุอีก

ในทางกลับกันเดี๋ยวนี้รถขนาดเล็กแต่วางเครื่องโตมีมากขึ้น เช่นจากเมื่อก่อนรถเก๋งขนาดเล็ก นิยมวางเครื่อง 1600  ซีซี กันมากที่สุดเดี๋ยวนี้ 2000  ซีซี กันหมดแล้ว
อย่างน้อยก็ 1800  ซีซี และที่ใหญ่กว่านั้นก็เริ่มมีแล้วเช่น มาสด้าสามใหม่วางเครื่อง 2500 ซีซี (แต่ตัวนี้บ้านเราคงไม่เห็นมั๊ง) ด้วยเทคนิคเครื่องสมัยใหม่ประหยัดน้ำมันขึ้น
 เมื่อมาวางในรถเล็กเปรียบเสมือนรถมีพลังสำรองเยอะแต่เอามาใช้ไม่หมดทำให้ไม่ต้องเค้นต้องรีดพลังกันมากมันเลยประหยัดกว่าความคิดเดิมๆที่ว่า
 เครื่องใหญ่ต้องเปลือง เครื่องเล็กต้องประหยัด จึงไม่จริงเสมอไป

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 09:47:02 AM »

ได้นั่งเลกซัสของน้าสมชาย   แล้วก็เทียน่าของลุงธำรง  .....  สบายหนุ่มละ   ขำก๊าก

โอ๋ย... พี่ปูครับ...

นายสมชายหมายถึงหุ้นขึ้นแยะๆ จะตะกายจากอัลติสไปหาเล็กซัสครับ, ตอนนี้ขี่อัลติสเก่าๆ(ปี 2001) รถก็เก่าคนก็แก่... อัลติสของนายสมชายอายุได้ 10 ปีแล้วเพิ่งวิ่งถึงแสนกิโลเอง, กิเลสมันบอกให้เปลี่ยน แต่เหตุผลมันขวางอยู่ครับ... แฮ่ๆ...

คือนายสมชายวันๆ ไม่ไปไหน ได้แต่นั่งเล่นหุ้นอยู่กับบ้าน จะใช้รถยนต์ก็แค่ไปจ่ายตลาดที่โลตัสแถวบ้านครับ... แต่กิเลสมันหนา เที่ยวค้นข้อมูลรถยนต์คันโน้นคันนี้ไปทั่ว เกิดมาทั้งทีอีกไม่กี่ปีก็แก่แล้ว อยากขี่รถดีๆกับเขามั่งอ่ะ, ช่วงหลังเปิดเว็บ MB, BMW, Lexus ให้เมียค้อนเล่นๆครับ... แฮ่ๆ ฝันไว้ๆๆๆ... จ๊ากซ์...
โชคดีที่พี่สมชายยังไม่แก่ งั้นผมก็หนุ่มล่ะ  คิก คิก
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 10:19:40 AM »

สไตล์รถใหญ่เครื่องเล็กนี่มันน่าจะไม่เข้ากับยุคสมัยนะครับ รถขนาดกลาง ใช้เครื่อง 2400 ซีซี น่าจะเหมาะสมแล้ว ถ้าลงมาใช้เครื่อง 2000  ซีซี อาจไม่ประหยัดอย่างที่คิด
ไหนต้องแบกน้ำหนักตัวถังที่มากกว่ารถเก๋งขนาดเล็กอยู่แล้ว ยังต้องมีน้ำหนักบรรทุอีก

ในทางกลับกันเดี๋ยวนี้รถขนาดเล็กแต่วางเครื่องโตมีมากขึ้น เช่นจากเมื่อก่อนรถเก๋งขนาดเล็ก นิยมวางเครื่อง 1600  ซีซี กันมากที่สุดเดี๋ยวนี้ 2000  ซีซี กันหมดแล้ว
อย่างน้อยก็ 1800  ซีซี และที่ใหญ่กว่านั้นก็เริ่มมีแล้วเช่น มาสด้าสามใหม่วางเครื่อง 2500 ซีซี (แต่ตัวนี้บ้านเราคงไม่เห็นมั๊ง) ด้วยเทคนิคเครื่องสมัยใหม่ประหยัดน้ำมันขึ้น
 เมื่อมาวางในรถเล็กเปรียบเสมือนรถมีพลังสำรองเยอะแต่เอามาใช้ไม่หมดทำให้ไม่ต้องเค้นต้องรีดพลังกันมากมันเลยประหยัดกว่าความคิดเดิมๆที่ว่า
 เครื่องใหญ่ต้องเปลือง เครื่องเล็กต้องประหยัด จึงไม่จริงเสมอไป

ผมเก็บข้อมูลการใช้งานไว้
Camry 2.4G วิ่งมาแล้ว 130,000 km. อัตราสิ้นเปลืองเฉลี่ย 9.4 km/L
Teana 250 XV วิ่งมาแล้ว 5,000 km. อัตราสิ้นเปลืองเฉลี่ย 9.3 km/L

ผมใช้รถแถบชานเมือง และวิ่งไฮเวย์ เป็นส่วนใหญ่
Teana ใช้ E20 ได้ แต่จับความสิ้นเปลืองแล้วมากกว่า Gasohol 91 .... กลายเป็น E20 จ่ายต่อกม.แพงกว่า
ว่าจะเช็คค่าความร้อน และลองเทียบการใช้งานอีกที ตอนนี้ใช้ Gasohol 91 ไม่เอา E20

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 11:14:23 AM »

ผมก็เคยผ่านการเลือกไอ้เจ้าสามตัวนี้มาแล้วเหมือนกัน

แต่หวยไปออก พริอุส ครับ

ฮาเข้าไป

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 12:05:38 PM »

teana2.0-2.5 วิ่งในเมืองเรื่องกำลังออกตัวแทบไม่ต่างกันครับ แต่ออกต่างจังหวัดรู้เลยว่าพลังหายไป เรื่องกว้าง กว้างเหลือๆ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 12:06:00 PM »

ไม่ชอบตรงที่แค..มันลีบนี่แหละ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์