เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 07:25:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นอนไม่ได้เลยครับ น่ายิงไหมนี่  (อ่าน 6829 ครั้ง)
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 11:03:07 PM »

ปกติผมไม่ตั้งกระทู้ตอนดึกนะนี่

ไอ้บ้านตรงข้าม ไม่เข็ด

พอจะมีตัง มีงานทำ ซื้อเครื่องเสียง แ_กเหล้า ส่งเสียงดังยามวิกาล

ตอนไม่มีแ_ก แ_มไม่คิด

เมื่อก่อนแอบมายืมตังพ่อผมเดือนละ 2-3 รอบ ( พ่อผมแก่มากแล้ว อายุ 78 แล้ว )

จนหลังๆไม่ไหว ผมต้องไปต่อว่า  ทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้

ลูกสาวมันก็ไม่กี่ขวบ  ( 2ขวบได้มั้งครับ )

ไอ้ผมก็ไม่อยากมีเรื่อง แต่เรื่องคอยมาหาอยู่เรื่อย

ตัดสินใจซื้อบ้านในหมู่บ้านจัดสรรนี่ คิดผิดจริงๆ

สลัมชัดๆ  ซวยเจอเพื่อนบ้านสถุลอีก

ปลายปี51เกือบยิงคนตาย โชคดีได้ตำรวจดี เป็นกลาง เข้าใจเหตุผล

ก็ไอ้พวกอวดรวย อวดเครื่องเสียง ร้องคาโอเกะ แต่ไส้แห้งนี่แหละคับ

>> กระทู้ไสระ ถ้าไม่เห็นควร ก็ลบได้ครับผม ไหว้

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 11:23:23 PM »

ระบายมาเถอะครับหากมีอะไรอึดอัดใจ ดีกว่าไปทำอะไรครับ ขอให้อดทนครับแล้วมันจะผ่านไป

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 11:26:01 PM »

ถ้าเจอแบบนี้ก็เซ็งเหมือนกันนะ
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 12:02:16 AM »

แจ้งเจ้าหน้าที่ได้ครับ....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 12:22:25 AM »

Smiley

อย่า ยิง  ครับ  .....  เดี๋ยว  เขา  ก็  เมา  หลับ  แล้ว

เรียก  ตำรวจ  มาตักเตือน  เขา  ก็ได้  .......

Smiley

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 12:25:11 AM »

ขันติ ครับ...

พยายามอดทนไว้ก่อนครับ... ไหว้
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 12:36:05 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้.ใจเย็นๆครับพี่

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 12:49:22 AM »

เห็นใจและเอาใจช่วยครับ ไม่เจอกับตัวเองไม่รู้ครับของแบบนี้ ได้แต่เอาใจช่วยครับ

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 01:04:10 AM »

ผมเข้าใจครับ ผมเข้าใจจริงๆ

4ปีก่อนก็เคยอยากยิงบ้านตรงข้ามเพราะสาเหตุเดียวกัน ครั้งสุดท้ายที่ถูกบกวนคือผมฟิวส์ขาดเปิดประตูเดินข้ามถนนไปจะกระทืบแม่*ให้เละทั้ง4คน

กลายเป็นว่าวันนั้นผมหน้าแหก รถที่เปิดเพลงเสียงสนั่นเป็นรถของลูกค้าอีกร้านถัดไป คนในวงเห็นผมเดินข้ามถนนมาก็รีบลุกไปบอกให้เจ้าของรถมาปิด ที่เหลือในวงรีบบอกว่า"ไม่ใช่นะพี่ ไม่ใช่"

ผมดันเดินไปถึงรัศมีวงเสียแล้ว ได้แต่ยิ้มเก้อๆ บอก"โทษที"แล้วก็ข้ามกลับมาเข้าบ้าน   หัวเราะร่าน้ำตาริน

แต่หลังจากนั้นก็ไม่เคยได้ยินเสียงเพลงควายๆจากรถคันไหนอีกเลย  ขำก๊าก

What man is a man , who does not make the world better?
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 01:25:29 AM »

ผมเข้าใจครับ ผมเข้าใจจริงๆ

4ปีก่อนก็เคยอยากยิงบ้านตรงข้ามเพราะสาเหตุเดียวกัน ครั้งสุดท้ายที่ถูกบกวนคือผมฟิวส์ขาดเปิดประตูเดินข้ามถนนไปจะกระทืบแม่*ให้เละทั้ง4คน

กลายเป็นว่าวันนั้นผมหน้าแหก รถที่เปิดเพลงเสียงสนั่นเป็นรถของลูกค้าอีกร้านถัดไป คนในวงเห็นผมเดินข้ามถนนมาก็รีบลุกไปบอกให้เจ้าของรถมาปิด ที่เหลือในวงรีบบอกว่า"ไม่ใช่นะพี่ ไม่ใช่"

ผมดันเดินไปถึงรัศมีวงเสียแล้ว ได้แต่ยิ้มเก้อๆ บอก"โทษที"แล้วก็ข้ามกลับมาเข้าบ้าน   หัวเราะร่าน้ำตาริน

แต่หลังจากนั้นก็ไม่เคยได้ยินเสียงเพลงควายๆจากรถคันไหนอีกเลย  ขำก๊าก
อืม.พี่พูดงี้นึกขึ้นได้เลยครับอารมณ์คนมีลูกเล็กหนึ่ง มีคนสูงอายุในบ้านหนึ่ง   ดึกๆใครเปิดเพลงดังๆๆนี้คูณสองคูณสามของความรำคาญปกติเลย ไหว้ ไหว้

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 07:43:07 AM »

ไม่ใช่นะพี่ ไม่ใช่

เอาอะไรไปด้วยน่ะพี่   คิก คิก

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 08:22:00 AM »

เค้าบอกว่าที่ลงทุนซื้อบ้านราคาสี่ห้าล้านบาทขึ้นไปนี่ เค้าซื้อสังคมมากกว่าซื้อบ้าน

บ้านทาวน์เฮาส์ ต้องใจเย็นๆครับ ผนังติดกัน หน้าบ้านใกล้กันแบบนั้น
ตอนนี้ผมก็เจอครับ แต่คนละแนว
คือปล่อยหมามาอึใส่หน้าบ้านผม+เอาขยะพิเศษมาทิ้ง(ขยะที่ต้องเสียตังเค้าถึงจะมาจัดเก็บให้)+เอาข้าวที่กินเหลือมาทิ้ง

ผมก็ไม่ได้ว่าอะไรครับเรื่องหมา ไปห้ามมันไม่ได้ถ้ามันจะอึ แต่เสือกไม่ตามมาเก็บนี่โคตรเคืองเลยครับ
ล้างหน้าบ้านสะอาดๆ ไม่ถึงครึ่งชั่วโมงปล่อยหมามาแล้ว บ้านไหนก็ไม่รู้ แต่หน้าบ้านคนเลี้ยงสะอาดมาก ไม่มีเลยอึหมาเนี่ยะ

เอาขยะพิเศษมาทิ้ง+เอาข้าวที่กินเหลือมาทิ้ง
อันนี้ตอนทำหลายๆครั้งก่อน(เป็น10ครั้งได้ครับ)ผมไม่เห็นเพราะเช้าผมไปทำงานกลับก็ดึก มาถึงก็มีขยะไม่รู้บ้านใคร
วันก่อนเจอจังๆ เดินเอามาวางไว้
ผมเลยถามไปว่า "ตาครับ เอามาทิ้งบ้านผมทำไม"
แกบอก "เดี๋ยวเค้าก็มาเก็บ"
ผมเลยถามว่า "ใครเก็บครับ ขยะนี่เค้าไม่เก็บให้นะ ต้องเสียตัง บ้านตาไม่มีถังขยะหรอ"
แกทำฮึดฮัด เดินกลับไปบ้าน ไปเอามีด.......มาซอยกิ่งไม้แล้วเอาไปแหมะไว้บ้านข้างๆผมแทน.....แก่กะโหลกกะลาจริงๆ

ที่แรกจะเขียนสั้นๆ แต่เรื่องมันดันยาว เลยร่ายยาวไปหน่อย
แค่อยากบอกว่า ใจเย็นๆนะครับ ปืนมีไว้ยิงโจร ขโมยดีกว่า
คนมีปัญหาแบบนั้น อย่าไปเสียอารมณ์กับมันเลยครับ
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 08:41:21 AM »

เข้ามาเห็นใจครับ ทำอะไรใช้สติคิดให้ดีๆยิ่งพวกเราชาวปืนชาวบ้านก็มองไม่ค่อยจะดีอยู่แล้ว ขนาดเพื่อนที่เป็นครูอยู่ทางอีสานแค่เอาปืนไปให้ ผอ รร ยิงเปิดกีฬาสี มันยังโดนเพื่อนครูด้วยกันที่มั่นใส้ แจ้งความเลย หาว่าเอามาข่มขู่อะไรนั้นอีก  ตกใจ อ๋อย

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 09:05:16 AM »

ปกติผมไม่ตั้งกระทู้ตอนดึกนะนี่

ไอ้บ้านตรงข้าม ไม่เข็ด

พอจะมีตัง มีงานทำ ซื้อเครื่องเสียง แ_กเหล้า ส่งเสียงดังยามวิกาล

ตอนไม่มีแ_ก แ_มไม่คิด

เมื่อก่อนแอบมายืมตังพ่อผมเดือนละ 2-3 รอบ ( พ่อผมแก่มากแล้ว อายุ 78 แล้ว )

จนหลังๆไม่ไหว ผมต้องไปต่อว่า  ทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้

ลูกสาวมันก็ไม่กี่ขวบ  ( 2ขวบได้มั้งครับ )

ไอ้ผมก็ไม่อยากมีเรื่อง แต่เรื่องคอยมาหาอยู่เรื่อย

ตัดสินใจซื้อบ้านในหมู่บ้านจัดสรรนี่ คิดผิดจริงๆ

สลัมชัดๆ  ซวยเจอเพื่อนบ้านสถุลอีก

ปลายปี51เกือบยิงคนตาย โชคดีได้ตำรวจดี เป็นกลาง เข้าใจเหตุผล

ก็ไอ้พวกอวดรวย อวดเครื่องเสียง ร้องคาโอเกะ แต่ไส้แห้งนี่แหละคับ

>> กระทู้ไสระ ถ้าไม่เห็นควร ก็ลบได้ครับผม ไหว้

ช่วงนี้ทำเนียนๆ อย่ากระโตกกระตากครับ พอมันเผลอก็แอบปิดก๊อกน้ำประปาบ้านมันทุกคืน(ดึกๆแอบมาปิด - เปลี่ยนเวลาปิด)... พวกนี้มันกินเหล้าแล้วตื่นสาย ตื่นมาตอนเช้าต้องรีบตาลีตาเหลือกอาบน้ำแต่งตัวไปทำงาน พอน้ำไม่ไหลต้องวิ่งจู๊ดมาเปิดก๊อกทุกเช้า มันจะหงุดหงิดทะเลาะกับคนอื่นตามรายทางกว่าจะถึงที่ทำงานครับ...

หากดวงดี ก็โดนชาวบ้านยิงตายโหงข้างถนนเพราะทะเลาะบนถนน... ดวงซวยหน่อยก็ทะเลาะกับนายที่ทำงานโดนไล่ออก(ทรมานหน่อย)... ฮา...

ปล. หากมันแก้เกมส์เรื่องปิดก๊อกได้, ครั้งหน้าให้ตัดท่อน้ำที่ออกจากหัวมิเตอร์น้ำครับ... อย่าลืมปิดก็อกด้วย เสียดายน้ำประปาครับ... แฮ่ๆ...
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 09:11:32 AM »

เห็นใจและเอาใจช่วยครับ ไม่เจอกับตัวเองไม่รู้ครับของแบบนี้ ได้แต่เอาใจช่วยครับ

ตามนี้ครับพี่ณัฐ Cheesy

แต่ถ้าหากเผลอกดไกไปจะปวดหัวมากกว่านี้ครับ Wink

อยู่ข้างนอกแบบธรรมดา ดีกว่าเข้าไปอยู่ข้างในแบบราชานะครับ Smiley
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์